เธอไม่รู้หรอก (เบนซ์ พรชิตา) Tanaong

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 21 มิถุนายน 2012.

1. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011

เอาเครื่องมือพิสูจน์รักแท้มาให้ ยัยเอ๊ย! คุณน้อง เธอพิสูจน์รักแท้พี่มิ๊ด
    สตีฟจ๊อบกล่าวไว้ว่า ให้ถือดอกกุหลาบด้วยมือซ้าย
    แล้วใช้มือขวา เด็ดกลีบกุหลาบ ทีละกลีบ
    เด็ดไปก็พูดไปว่า รัก ไม่รัก รัก ไม่รัก
    จนถึงกลีบสุดท้าย ลงที่อะไรก็นั่นแหละ.........

(k):boo::boo:(k):cool:

2. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้ยยยยยย.......... ยัยตั้งโอ๋
    แบบนี้เขาเรียกเสี้ยม
    คำโบราณเขาว่า เสี้ยมเขาวัวให้ชนกัน
    แต่กรณีนี้ตั้งโอ๋ เสี้ยมงาให้ชนช้างกัน

พี่ไม่ชนช้างนะ ม่ายอาววววววววว ม่ายอาวววววว
    เอิ๊กกกกกกกกกๆๆๆ..........

พี่มิ๊ดแอบกระซิบมาว่าเพลงนี้โดนใจพี่มิ๊ดมาก
    ดูดู เหมือนเธอมีใจ
    แต่ยังไม่อยากคิดไปไกล
    เดี๋ยวผิดพลาดไป หัวใจลำบาก ....

3. tanaong2011

..................................................................................

4. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    โอ๊ะ...โอ๊ววว...เพราะจร้า...นึกถึงละคร..ตอนโน้น..ติดม๊ากกกกเร้ยยย:cool:

5. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    ถึงเธอจะไม่รู้แต่ผมรู้ครับพี่อ๋อง ผมรู้ว่า.....ผมชอบเพลงนี้มาก เพราะจังครับพี่อ๋อง ฟังเพลินเลย เป็นกำลังใจให้พี่อ๋องนะครับ ^_^/

6. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ฉันรักเธอเธอก็รู้อยู่เต็มอก
    แต่กับยกรักฉันทิ้งไปซะงั้น
    ทำไมน้อถึงใจร้ายใจดำ
    สุดจะซ้ำรักข้างเดียวข้าวเหนียวนึ่ง อิอิอิ

7. tanaong2011

ขอบคุณพี่แคทมากครับ นึกถึงละครเรื่องนี้เหมือนกัน
    ตอนนี้พี่แคทเลิกได้หรือยัง(ติดละคร) เดี๋ยวผมพาไปถ้ำกระบอกอิๆ:boo::boo:

มารับกำลังใจจากน้องแอร์ คนหน้าตาดี และเสียงหวาน
    เอีะ! หรือหน้าหวาน แต่เสียงดี

ไม่มีใครเห็นใจคุณใต้เกิ้ง ผมขอยืดอก
    สวมบทพระเอกเองครับ ขอจ้องหน้าและเห็นใจคุณใต้เกิ้งหน่อยนะครับ...

(ping-love(deejai)(ping-love(deejai)