เธอไม่รู้หรอก (เบนซ์ พรชิตา) Tanaong

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 21 มิถุนายน 2012.

1. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    (rose)[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2108564/[/MUSIC](rose)

เพลงนี้ร้องแบบด่วนๆ ขอมอบเพลงนี้ให้กับเพื่อนคนนึง
    ที่กำลังจะบินไปอเมกาคืนพรุ่งนี้
    เค้าบอกว่าไป รัฐเวอร์จิเนีย
    เนียไหนก็ไม่รู้จัก.. ก็เรามันแค่หนุ่มลูกทุ่งต้อยต่ำ
    อวยพรขอให้เค้าเดินทางโดยสวัสดิภาพ
    แต่ไม่ได้ไปส่งเพราะเค้ามีคนไปส่งแล้ว...
    เพลงนี้เค้าเคยชื่นชอบและเคยร้องกันเล่นๆ..
    แอบมอบให้เค้าตรงนี้
    เค้าคงไม่ได้มาฟังหรอก
    แต่ให้ด้วยมิตรภาพที่ดีเพื่ออนาคตของเขา
    (kiss)​

(rose)เธอไม่รู้หรอก(rose)
    เบนซ์ พรชิตา
    rabbit_jump

รักเธอ แต่เธอไม่รู้หรอก
    เราไม่บอก ไม่บอก ซะอย่าง
    แอบปิ๊ง แค่เพียงห่างห่าง
    เก็บไปฝันในวันว่างว่าง
    ไม่อยากผิดหวัง ไม่อยากเสียใจ
    rabbit_sleepy​

จ้องมา ก็ทำเป็นจ้องตอบ
    เราไม่ชอบ ไม่ชอบ เสียเมื่อไหร่
    ดูดู เหมือนเธอมีใจ
    แต่ยังไม่อยากคิดไปไกล
    เดี๋ยวผิดพลาดไป หัวใจลำบาก
    oishi_
    **หนทางพิสูจน์แรงม้า เวลา พิสูจน์ ความรัก
    อย่ารีบร้อน เดี๋ยวจะนอนอกหัก
    แต่ข้างใน มันก็เต้นตึ๊กตั๊ก
    อยากบอกว่ารัก รักเธอหมดใจ
    rabbit_heart
    รักเธอ แต่เธอไม่รู้หรอก
    เราไม่บอก ไม่บอกง่ายง่าย
    บอกเธอ เดี๋ยวเธอได้ใจ
    ค่อยค่อยดู ค่อยค่อย คบกันไป
    มั่นใจวันไหน จะให้หอมหนึ่งที
    (**)
    pig_cryy

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  2. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงไม่เล่นเอง ต้องกดเอาเองครับ ^^/
    ว้า.. เค้าไปไกลซะแล้ว :cool:

ทำน้ำเสียงซะ น่าสงสารดีมั้ยเนี่ย :cool:
    น้ำเสียงจริงจังครับ ^^/

3. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    แวะมาเวทีลูกทุ่งฟังเพลงสนุกๆด้วยคนนะครับ...อิอิ

4. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ช่วงนี้เนทหลุดบ่อยถ้าพิมพ์ยาวมาก พอพิมพ์เสร็จกดส่งข้อความเน็ทตัด พิมพ์ใหม่ก็ไม่เหมือนเดิม เอาแบบสั้นๆก่อนนะครับ แต่ผมคิดว่าเค้ารู้นะครับ แต่เค้าแกล้งไม่รู้มากกว่า
    หรือว่ารู้แต่ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่ต้องทำเป็นไม่รู้ งงๆๆๆ ไม่รู้ดีกว่านะครับ
    ( เรียกช่างมาดูแล้วครับ พรุ่งนี้นัดมาแก้ให้ครับ วันเสาร์น่าจะใช้ได้ครับ )

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    จังหวะ ทำนองเรื่อยๆฟังสบายๆ ในแบบพี่อ๋อง.. ^_^
    เนื้อหาเพลงน่ารักดีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2012
  6. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้หรอกเหรอครับว่า
    " เบนซ์-พรชิตา " ของขึ้นใน Thailand’s Got Talent อันนี้รู้กันทั้งเมือง...คุณอ๋องสวมบทเบนซ์ได้เพราะมากครับ...

7. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณสันครับที่มาฟังกันตลอด
    น้ำเสียงน่าสงสารจริงๆเหรอคุณสัน
    แต่ทำไมคนแถวนี้ไม่ค่อยจะสงสารผมเลยน๊าาาาาาา.........

มอบของให้คุณสันก่อน

สวนผักเล็กๆ ที่มีเจ้าหมอนี่มาแอบนอน แถมแลบลิ้นใส่เราอีก

8. tanaong2011

ขอบคุณพี่แซมมากครับ
    กำลังใจจากพี่แซมมาพร้อมดอกไม้สวยๆทุกที
    ให้สิ่งชอบ ย่อม ได้สิ่งที่ชอบ
    งั้นผมขอมอบสิ่งนี้ให้พี่แซมแล้วกัน....

({) ({) ({):cool:

9. tanaong2011

อ่านคอมเม้นท์ของคุณเทพทีไร ผมต้องแปลตลอด
    เหมือนต่อจิ๊กซอว์ยังไงยังงั้นเลย
    ทีกะสาวๆ คอมเม้นท์ของคุณเทพมาแบบไม่ต้องแปลเลย
    รักจัง ชอบจัง อยากสพตาจัง 9ล9....(แหวะ) อิๆ

เออ....อืมมมม....คือว่าคนนั้นเค้า เป็นแค่เพื่อนจริงๆครับคุณเทพ
    และที่สำคัญเค้าเป็นผู้ชายครับผม .....

ขอบคุณหนูตามากๆจ้ะ ว่าแต่เนื้อเพลงอย่างเดียวเหรอที่น่ารักน่ะ
    ลองพิจารณาคนร้องดูบ้างก็ได้น๊ะ (คนร้องดูเหมือนจะน่ารัก)อิๆ
    ว่าแต่รูปแทนตัวรูปนี้น่ะ ..... อืมมมมมม.. เออ...
    อ้า..... อืมมมม........ สวยน่ารักแก้มยุ้ยดีจัง...

ปล. ไม่ได้ยินเสียงหนูตาในห้องลูกทุ่งนานมากกกกกแล้ว.

10. tanaong2011

อย่าว่าแต่เบนซ์ ของขึ้นเลยครับ
    ผมดูเอง ของยังขึ้นเลย อิๆๆๆๆ
    ก็แหม! เล่นเปลื่อยอก และไปละเลงสีซะขนาดนั้น
    ผมก็ทนดูไม่ได้เหมือนกัน ของขึ้นเลยยยยยยยย...

เดี๋ยวคุณเทพต้องเข้ามา และบอกว่า
    " ผมอยากเป็น รูปนั้นจัง " อิๆ

ขอบคุณ คุณฮอทแม๊คมากๆครับ...

11. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    วันศุกร์น้องจาร้องบ้าง อิอิอิ
    เมื่อก่อนร้องบ่อย
    ถ้าไม่ทะเลาะกับคนมิกซ์ซะก่อนนะจ๊ะ
    จะได้มีเวอร์ชั่นชายหญิงงัยเล่า ดีป่ะ
    เออพี่ตั้งอ๋องจ๊ะ ไม่รู้ไม่ชี้เรื่องรัยหรอ อ่ะๆๆๆ

:cool::cool::cool:

12. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ว่าแต่รูปแทนตัวรูปนี้น่ะ ..... อืมมมมมม.. เออ...
    อ้า..... อืมมมม........ สวยน่ารักแก้มยุ้ยดีจัง...

ตรี (นันทรัตน์ ชาวราษฎร์) ค่ะพี่อ๋อง
    แหม..! ไม่ได้เหมือนขนาดนั้น

<iframe width="300" height="225" src="http://www.youtube.com/embed/ZLonU4Hwzvk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2012
  13. tanaong2011

ก็วันนี้ไงวันศุกร์ ตั้งโอ๋ก็ร้องเลย
    ก็อย่าไปเหวี่ยงใส่คนมิกซ์มากนักซิ
    สงสารคนมิกซ์บ้าง เค้าอุตส่าห์อดหลับอดนอนทำงาน

ป่านนี้คงหายงัวเงียแล้วมั๊ง ทำเสียงหวานๆ
    ตาหวานๆ แลวโทรไป จิก เอ๊ย! บอกเค้าว่า
    ตั้งโอ๋ องค์ลงแล้ว จะร้องเพลงแล้ว อย่าช้านะเจ้าค๊ะ อิๆ
    แค่นี้ละ 100 เพลง รวด

เออ..... แล้วไม่รู้ไม่ชี้เรื่องอะไรเหรอ อ้างอิงเรื่องเดิมด้วยซิจ๊ะ
    พี่นะเรื่องเยอะ โจทย์เยอะ จำไม่ได้จ้ะ ....
    (smile)(sing)(deejai)hp_day

14. tanaong2011

ไม่รู้ละ ....... ถ้าเห็นตรีที่ไหนพี่ก็จะไปทักว่าเป็นหนูตาละ
    มันฝังมันอินไปแล้ววววววว ตรีอายุ 19 หนูตา (......)

ว่าแต่วันนี้น่าจะร้องเพลงสักเพลงนะหนูตา
    อากาศดีๆ เมื่อเช้าท้องฟ้าที่พุทธมณทล ปุยเมฆเป็นเหมือนฝูงแกะ
    สะท้อนแสงเงินแสงทอง สวยมาก หนูตรีสักเพลงนะ....

15. tangOAH

ไม่ร้องแระ รมณ์เสีย
    มาเหวี่ยงวีนตามสัญญาแล้วน้า สุดสัปดาห์แล้วนี่นา
    กับคนมิกซ์เหรอ ไม่รู้จักกันชั่วคราวหน่ะ ชิ

อ๋อไม่รู้ไม่ชี้ก็ เธอไม่รู้หรอกน่ะแหละ น้องก็มั่วไปเรื่อย
    พูดรู้เรื่องซะที่ไหนล่ะ อิอิอิ

16. tanaong2011

ตกลงสุดสัปดาห์นี้ พี่ไม่ได้ฟังใช่ไหม
    พี่มิ๊ดแกเหนื่อย ทำงานหามรุ่งหามค่ำ
    น้องต้องเห็นใจพี่เค้าด้วย ให้พี่เค้าพักผ่อนสักนิดนึง
    พรุ่งนี้ค่อยมิกซ์ก็ได้นี่นา.....

เอ้า...... เอาน้ำสตอเบอรี่เย็นๆไปทานก่อน
    ฝากพี่มิ๊ดด้วย 1 แก้ว

อ้าวมีแก้วเดียว จะตีกันอีกไหมเนี่ยยย.....(deejai)(smile)dencee

17. tangOAH

เข้าข้างกันเข้าไป๊
    พวกผู้ชายพายเรือ ...... ชิ

18. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai)(deejai)(deejai)

ได้น้ำปั่นของตั้งอ๋องนะเนี่ย อร่อยชื่นใจจริงๆ
    เมื่อเช้าโดนเหวี่ยวเข้าเต็มแรง
    ทานไม่ได้นอนไม่หลับไปครึ่งค่อนวันเลย
    เราผู้ชายด้วยกันเอาใจกันไว้นะครับ...
    อีกหน่อยคงหาคู่ที่เป้็นหญิงแท้ยากขึ้นเรื่อยๆ แล้วล่ะ
    โดนท้าชก วันเว้นวัน ขอหลับกลางอากาศแบบงายๆดีกวา อิ อิ

19. tangOAH

โถ น่าฉงฉานเนอะพี่ตั้งอ๋อง
    พี่มี๊ดดมาบ่นกระปอดกระแปดอยู่แถวนี้
    ไหนๆๆ ฟกช้ำมากมั้ย เดี๋ยวส่งน้ำใบบัวบก
    กับยาหม่องท่านเจ้าคุณไปให้จ้า
    พี่ตั้งอ๋อง ปลอบสหายรักหน่อยจ้า
    สะบักสะบอมจิงๆ อ่ะๆๆๆๆ

20. tanaong2011

ใช่พี่มิ๊ดเราผู้ชายต้องเอาใจกันไว้
    พูดอารายเนี่ยพี่มิ๊ด เค้าเขิลนะ
    พี่มิ๊ดต้องสวนบ้างนะ....

ไม่งั้นชีจะเคยตัว
    จะเหวี่ยงมาทางผมด้วย
    ตั้งเทพท่าทางฝ่อห่อเหี่ยวไปแล้วเนี่ย
    ทั้งกู้ทั้งกู่ยังไงก็ไม่กลับซะแล้ววววววอิๆ...เข้าอู่ไปแล้วววว

(smile)(smile)(smile)(ping)(ping-love(eek)(good)