ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

วันก่อนฝันว่า ไปเจอพระ กลุ่มนึง ประมาณ 7 - 8 รูป 1 ในนั้น คือ หลวงพ่อเนียม วัดน้อย (ที่รู้ว่า เป็น ท่านเพราะเคยเห็นรูปท่านจาก หนังสือ ประวัติหลวงปู่ปาน) ผมได้เดินเข้าไปหาท่าน และพูดคุยกันพอประมาณ ใน ความฝัน ท่าน ยิ้มแก้มปริ เลย หน้าตาท่าน เป็นคนใจดีมาก (นี้ คือ ความฝันครับ อย่าเพิ่งเชื้อ)

2. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เมื่อกล่าวถึงตะขาบ ผมมีประสพการณ์เล่าให้อ่านกัน ขณะนอนอยู่ดีๆ มีตัวอะไรไม่ทราบในตอนแรกไต่เข้าไปในเสื้อด้านหลังผมตกใจเอามือล้วงจับดึงออกมาแล้วโยนไปปลายเตียง พอลุกไปเปิดไฟ ตกใจมากเป็นตะขาบขนาดนิ้วก้อยผู้ชาย โชคดีที่ไม่โดนกัด ผมแขวนสมเด็จองค์ปฐมติดตัวขณะนอนพอดี ส่วนยาหม่องนี่เรื่องแมลงสัตว์กัดต่อยได้ผลมากครับ หรือพวกปวดตามข้อ แม่ผมฝากซื้อประจำถ้ารู้ว่าผมไปวัดท่าซุงจะทาบรรเทาปวดข้อได้ แก้เจ็บคอก็ได้ครับ กวาดลงไปเลยพักเดียวหายครับ

3. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ของทุกๆท่านนะครับ ที่นำมาแบ่งปันกันให้ทราบ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาในกระทู้เลยครับ ....ก็ยังสวดคาถาเงินล้านทุกๆวัน ...:cool:
    การงานรัดตัว ไม่ได้ขึ้นไปที่วัดท่าซุง กว่า 2 เดือนแล้ว...ดูข่าว น้ำในแม่น้ำสะแกกรัง และ แม่น้ำเจ้าพระยา มีระดับที่สูงมาก ไม่แน่ใจว่าที่วัดท่าซุงน้ำท่วมมั้ย...

4. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

....
    ขอสนับสนุนอีกแรงค่ะว่า ยาหม่อง ใช้ได้ดีมากๆ คุณแม่ซื้อมาจากวัดหลายขวดแต่ไม่เคยสนใจ พอเดินไปชนขอบประตู ชนแบบเต็มแรงเลยค่ะ วันรุ่งขึ้นหัวเข่าเขียวช้ำและปวดมาก ก็ได้ยาหม่องของหลวงพ่อนี่แหละ ช่วยไว้หายปวดด้วย เดี๋ยวนี้เริ่มติดยาหม่องแล้วค่ะ..ต้องมีติดไว้ข้างๆกาย ^___^

5. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

..เนื่องจากวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้บูชาพระยอดธงมาน่ะค่ะ พอได้สัมผัสก็รู้สึกได้ว่า องค์ท่านเปี่ยมด้วยพลังมากๆ แต่ด้วยความที่เป็นศิษย์รุ่นใหม่ ที่บูชามาก็เพราะเห็นว่า ในอนาคตอาจจะหายาก เคยเห็นข้างนอกให้บูชา 650 บาท ทั้งๆที่ราคาจริง 300 บาท พอได้บูชาท่านมา ก็เกิดความสงสัยน่ะค่ะว่า พุทธคุณของท่านเด่นไปในทางใดคะ แล้วที่เป็นแหลมๆตรงใต้ฐานพระเอาไว้สำหรับเสียบยอดธงหรือเปล่าคะ..

6. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    ที่จริงพระยอดธง...เดิมก็มีแท่งแหลมที่ฐาน ไว้สำหรับปักยอดธงจริงๆครับ และมีพระยอดธงก็จะมีขนาดใหญ่มาก....แต่ปัจจุบัน การสร้างพระยอดธง มีขนาดเล็กลง และมีฐานแหลมเพื่อเป็นสัญญลักษณ์เท่านั้น ไม่ได้นำไปปักยอดธงจริงๆ เหมือนสมัยก่อนแล้วครับ:cool::cool:

7. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันครับ ผมเป็นฝีที่น่อง (ระยะเริ่ม เห็นทางแพทย์แนะนำว่า ให้หาน้ำอุ่นมาประคบ ผมเลยลองนำยาหม่องมาทาครับ เพราะระหว่างทำงาน คงไม่มีเวลาหาน้ำอุ่นมาแน่ครับ ) พอเริ่มรู้สึกว่ายาหม่องหมดความร้อนก็ทาเพิ่ม ทำแบบต่อเนื่องครับ วันเดียวครับตื่นเช้ามา ฝียุบครับ (ที่สำคัญ กลิ่น ห๊อมมมม....หอมครับ)

8. chopper1972

ยาหม่องของหลวงพ่อดีจริงครับ:cool:
    ผมก็ซื้อมาให้คุณแม่ใช้...ผมเองไม่ค่อยได้ใช้ครับ โชคดีที่ไม่ค่อยเป็นอะไร

9. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ กระทู้นี้ เงียบ สงัด ดี จิงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2011
  10. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เมื่อเย็นดูข่าวช่อง 3 บอกวัดท่าซุงน้ำท่วมหนัก ถึงวิหาร 100 เมตร ท่านพระครูเจ้าอาวาสต้องย้ายพระศพหลวงพ่อไปไว้ที่สูง เศร้าใจครับ กราบหลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างสูง

11. chopper1972

สวัสดีครับพี่เกียรติศักดิ์....ช่วงนี้สถานการณ์น้ำท่วมมากมายเป็นประวัติการณ์ น่าจะพอๆกับ ปี 2528, 2538 ผมเองก็ทำแต่งาน ช่วงนี้ไม่ได้ขึ้นไปวัดท่าซุงเลยครับ:'(

12. pinpost

pinpost เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2009
    เมื่อเย็นได้ดูข่าวเหมือนกันครับ น้ำท่วมวิหาร 100 เมตร เห็นแล้วเศร้าใจจัง เห็นว่าก่ออิฐป้องกันแล้วแต่ก็เอาไม่อยู่ ขอให้คุณพระช่วยให้น้ำลดลงไวๆทีเถอะ

13. เด็ก3ขวบ

เด็ก3ขวบ เป็นที่รู้จักกันดี

วัดท่าซุงกับน้ำท่วมเป็นของคู่กันคับท่วมหนักทีไรโดนทุกทีสงสารน้องนักเรียนที่วัด

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับท่าน chopper สบายดีนะครับ อย่าเครียดกับงานให้มาก ให้เวลากับตัวเองบ้าง วัดท่าซุงตอนนี้คงไปไม่ได้แล้วล่ะท่าน น้ำท่วมหนัก:boo:

15. chopper1972

**
    งานมากแต่ไม่เครียดครับพี่:cool:....พี่ก็คงสบายดีนะครับ ...รอน้ำลดระดับลง จึงจะได้กลับภูมิลำเนา และวัดท่าซุงด้วยครับช่วงนี้ทุกหัวระแหงมีแต่น้ำ...:'(

16. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    เรื่องวิหาร ๑๐๐ เมตร เคยได้ยินพระท่านคุยกันว่า

"ถ้าจะกั้นจริงๆก็กั้นได้ แต่ได้ที่ระดับหนึ่งเท่านั้นเอง ถ้าน้ำขึ้นสูงมากต้องปล่อยให้ท่วมเข้ามาไม่เช่นนั้น น้ำจากภายนอกจะดันขึ้นมาทางพื้น ถึงเวลานั้นจะเสียหายมากกว่า เพราะน้ำท่วมพอน้ำลด อย่างมากก็ เช็ด ขัด ถู หรือทาสีใหม่ แต่ถ้าน้ำดันขึ้นมาจากฟื้นอาจจะต้องเปลี่ยนพื้นใหม่ นี่เรื่องใหญ่"

17. chopper1972

...เป็นภูมิปัญญาของพระท่านจริงๆ

....อนุโมทนาครับ....:cool::cool:

18. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

พระคาถาเงินล้าน ของหลวงพ่อ ลาภมากจริงๆครับ ไม่ลองด้วยตัวเอง ก็ไม่อาจจะรู้ได้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      279.9 KB
      เปิดดู:
      199
      ขนาดไฟล์:
      272.2 KB
      เปิดดู:
      201
  19. chopper1972

...
    ครับ...ต้องลองสวดคาถาเงินล้านด้วยตัวเอง...ปัจจัจตังครับ...

สถานการณ์น้ำท่วม ยังไม่ดีขึ้น...ผมคาดว่ากว่าน้ำจะลด อาจจะสิ้นเดือน พ.ย.ไปแล้วด้วยซ้ำไปครับ...ภาวนาให้ดีกว่านั้น

20. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ถามทุกๆท่านครับ ว่ามีพระองค์ไหนรุ่นไหนบ้างครับที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านรับรองว่า เมตตามหานิยม แบบแรงๆแบบเด่นๆบ้างครับ พอดีอยากได้ครับ
    ตอนนี้ในคอห้อยพระคำข้าวอยู่ครับ

กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ

สาธุๆๆ