ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เห็นในเวปเราลูกศิษย์ลูกหาท่านเยอะมากๆ แต่ไม่ยักกะมีใครมาตั้งกระทู้เล่าประสบการณ์ที่พบเจอมากับวัตถุมงคลของท่าน ผมเลยขออาสาตั้งกระทู้ให้ครับ ใครมีประสบการณ์อะไรมาเล่าให้เพื่อนๆสมาชิกฟังกันนะคร้าบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      84.9 KB
      เปิดดู:
      10,291
  2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ ประสบการณ์สายนี้ เยอะนะครับ ไม่รู้จะมาลงกันหรือเปล่า ส่วนประสบการณ์ผม ก็มีเกี่ยวกับพระธาตุเสด็จมาโปรดแบบจะ จะ ครับ ส่วนอีกเรื่องเวลาอธิฐานขอ สำเร็จเสมอครับ ...คร่าวๆนะครับ อยากฟังท่านอื่นนะครับ

3. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เมื่อเกือบยี่สิบปีมาเเล้วสมัยที่พระคำหมากออกที่วัดใหม่ๆ ลุงข้างบ้านผมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อจะไปวัดประจำ ได้เล่าให้ผมฟังว่ามีเด็กวัยรุ่นกลุ่มหนึ่งไปเช่าทำบุญพระคำหมากที่วัดเพราะมีประสบการณ์อุบัติเหตุมอไซค์ชนประสานงากับรถยนต์เเต่ไม่เป็นอะไรเลย สุดยอดจริงๆเลย

กราบนมัสการหลวงพ่อครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ขอเล่าบ้างครับเป็นเรื่องเกี่ยวกับ พระหางหมาก เหมือนกันครับ

เรื่องที่จะเล่านี้ไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวผมเองครับ แต่ผมเห็นเองกับตาครับ

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อประมาณปีที่แล้ว ผมไปช่วยงาน หลวงพ่อสมบูรณ์ ที่ วัดพระธาตุพลูทอง พอดีตอนนั้นที่วัดมีงานกฐินหรืออย่างไรนี่แหละครับ แล้วทางขึ้นวัดนี่แบบว่าชันมากๆๆครับทั้งแคบทั้งชัน ถึงขนาดที่ว่าใครขับรถไม่แข็งไม่กล้าขับขึ้นแล้วกันครับ แล้ววันนั้นโยมอุปัฎฐากคนหนึ่งของหลวงพ่อ แกชื่อ พี่เจี๊ยบ เป็นผู้หญิงนะครับ แกก็พึ่งหัดขับรถยนต์ได้ไม่นาน แล้ววันนั้นแกไปยืมรถกระบะของชาวบ้านแถววัดขับขึ้นพระธาตุครับ แล้วผมยืนอยู่ด้านบนเขาพอดีเห็นแกขับรถขึ้นมาด้วยความไม่ชินในการขับรถยนต์ปรากฎว่ารถที่แกขับไหลลงเขาครับ ! ผมเห็นกับตาพร้อมชาวบ้านอีกหลายคน รถที่แกขับมาไหลไม่ได้ไหลลงทางปกตินะครับ ไหลออกนอกเส้นทางอีกลงไปในดงสับปะรดด้านล่างประมาณ 50 - 60 เมตร ได้ครับ ตอนนั้นทุกคนตกตะลึงกันหมดรีบวิ่งลงไปช่วย ปรากฎว่าแกเปิดประตูออกมายิ้มเฉื่อยๆ แล้วบอกว่า 'ไม่เป็นอะไรค่ะ' ซึ่งตอนนั้นถ้ารถแกไหลลงไปแล้วเกิดพลิกค่ำขึ้นมาผมว่าเจ็บหนักแน่ๆครับ เพราะทางชันมากๆยิ่งทำให้แรงผลักลงรุนแรงขึ้น แต่เดชะบุญรถไม่คว่ำแกก็ไหลลงเขาไปซะเฉยๆ แล้วดีที่แกไม่เหยียบเบรคนะครับ มีสติ พระในคอองค์เดียวที่แกแขวนคือ พระหางหมาก ของ ลพ.ฤาษี ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2010
  5. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ส่วนตัวผมแขวนทั้งพระคำข้าว พระหางหมาก และอื่นๆ อีก
    มีประสบการณ์ทางแคล้วคลาดครับ

ทั้งบังเอิญ
    เช่น แผ่นเหล็กฉากขนาดเท่าฝ่ามือ ตกใส่เท้าแต่ไม่โดน ตกห่างจากเท้าน่าจะเท่าความหนาของแผ่นเหล็ก แถบตกแล้วไม่เอนมาทับผมด้วย คนที่เห็นก็ว่าหัวแม่เท้าแตกแน่ๆ

และจงใจทดสอบ
    เช่นมีกาบหมากจะตกมาใส่ผม ผมก็ไม่หลบ(เพราะโดนก็ไม่เจ็บ ^_^) ปรากฎว่าตกไม่โดน แต่หล่นมาค่อมที่ผมยืนอยู่

ส่วนเรื่องใหญ่ๆ ยังไม่มีครับ แล้วก็ไม่คิดจะมีด้ว ^_^

โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัดฯ ทั่วภาคเหนือตอนล่าง
    โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัด สำนักสงฆ์สำนักปฏิบัิติธรรม ทั่วภาคเหนือตอนล่าง<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. ขันติ19

ใครมีลูกเเก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อขอชมหน่อยครับ

7. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับคุณบอยครับ ..เป็นกระทู้ที่รอคอยเลยครับ หนึ่งในใจเลยครับ หลวงปู่ทวด สมเด็จโต หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อฤาษี

8. Specialized

23
    ไม่มีคนมาเล่าประสบการณ์เลยครับ เงียบเหงาจริงๆ

9. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมมีครับคุณขันตี 19 เอาไว้จะนำรูปมาลงให้ดูครับ สมัยก่อนผมบูชาไว้เยอะแต่ไม่เห็นคุณค่าแจกเขาไปหมด เหลือแต่รุ่นแรกรับจากมือหลวงพ่อที่ซอยสายลมกับองค์เล็กลูกแพร์กลมอย่างละ 1 องค์เท่านั้นครับ ผมเคยห้อยแก้วมณีรัตนะขนาดลูกแพร์เล็ก โดนประตูเหลี่ยมประตูห้อง ลมมันพัดแรง เหลี่ยมประตูห้องตีเข้าหัวคิ้ว จนผมล้ม แต่ไม่แตกมีแต่รอยขอบประตูเฉยๆครับ ในขณะเดียวกันเพื่อนของผมก็โดนแบบผมแต่แตกครับเลือดอาบเลย
    ศักดิ์สิทธิ์จริงๆครับของของหลวงพ่อ เคารพรักหลวงพ่อที่สุดครับ

10. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    พระคำข้าวขึ้นพระธาตุครับ

สวัสดีครับ ครอบครัวผมนับถือหลวงปู่ฤาษีมาก มีพระคำข้าวขึ้นพระธรรมธาตุมาให้ดูกันนะครับ ลักษณะจะคล้ายๆกับเป็นเม็ดแก้วครับ

ขนาดไฟล์:
      195.7 KB
      เปิดดู:
      1,293
  11. san2509@hotmail.com

san2509@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ยันต์เกาะเพชร....สุดยอดคะ ไว้ที่รถ รับรองได้ว่า อุ่นใจ

12. ขันติ19

รออยู่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับรอดูอยู่ไม่รู้เหมือนที่ผมมีอยู่หรือเปล่า

13. pheemawat

pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลหลวงพ่อสุดยอดที่สุดแล้วเป็นพระเครื่ององค์แรกที่ผมบูชาอย่างจริงจังและรักมากๆ อยากให้ทุกคนได้มีไว้บูชาอยู่กับตัวคับเรียกว่าถ้าบูชาอย่างศรัทธาจริงจังแล้ว จะรู้จะเห็นเอง ผมเริ่มแรกบูชาพระคำข้าวมาไว้องค์เดียวคับหลังจากนั้นลาภสักการะต่างๆก็ตามเข้ามาไม่ขาดสายและได้พระหลักหลวงพ่อเข้ามาเรื่อยๆจนที่สุดคือสมเด็จองค์ปฐมเคยตัดรุ้งขาดต่อหน้าเพื่อนๆคับ และประสบการณ์ของท่านมีมากมายนับไม่ถ้วนจริงๆทั้งตัวผมเองและเพื่อนๆญาติๆที่ผมแนะนำให้บูชา ถ้าเล่าคงเล่าไม่จบ แต่พุทธคุณท่านเด่นด้านเมตตา ลาภสักการะที่หนึ่งเลยคับ สุดยอด ของผมที่ตอนนี้มีวัตถุมงคลไว้บูชาแล้วรู้สึกดีจะมีหลวงพ่อฤาษีขาดไม่ได้เลยในชีวิต หลวงปู่ละมัย พระปรอทท่านเด่นคล้ายๆกับเป็นแก้วสารพัดนึก นึกอะไรนึกได้ทุกที แล้วก็หลวงปู่หมุนคับ

14. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ขออนุโมทนาครับ
    ตอนนี้พระคู่ชีวิตที่ผมแขวน หนึ่งในนั้นก็มีพระหลวงพ่อครับ ^_^ อุ่นใจดี

โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัดฯ ทั่วภาคเหนือตอนล่าง
    โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัด สำนักสงฆ์สำนักปฏิบัิติธรรม ทั่วภาคเหนือตอนล่าง<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. jitdee4

jitdee4 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    เด่นเรื่องลาภ เงินทอง ครับ

คือผมอยากพิสูจน์ ตอนนั้นได้พระคำข้าวจากพี่มา ลองอธิฐานว่าจะถูกหวยไหม
    ไม่เกินกำลังบุญของตัวเอง ขอให้ถูกละกัน ซื้อมา 2 ใบ
    ปรากฎว่า ตรง 2 ตัวล่าง เป๊ะเลย

(น่าจะอธิฐาน ได้รางวัลที่ 2 - 4 นะ อ้าว โลภอีกแล้วเรา)

16. ::เจ้าจุก::

::เจ้าจุก:: เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    มีเล่าสู่กันฟังนิดหน่อยค่ะ....
    คือเมื่อปีที่แล้วที่ไข้หวัด 2009 ระบาด
    แล้วน้องสาวไปทํางานจะต้องใช้บริการรถไฟฟ้าใต้ดิน
    เลยไปค้นๆหาเข็มกลัดมงกุฏเพชรขององค์หลวงพ่อฯมาให้เค้าอาราธนาติดตัว
    (ก็ท่านบอกว่าเน้นเรื่องโรคระบาดโดยเฉพาะ)
    แล้ววันนึง น้องเค้าทอดปลา ,นํ้ามันสาดใส่หน้า(ขอยํ้า)ไม่ใช่กระเด็นแบบ
    ปกติที่ทอดกันนะคะ คือปลาตัวใหญ่ ,นํ้ามันร้อนๆโดนที่หน้าเยอะมาก
    ตามคําบอกเล่า เค้าบอกมันเหมือนจะเข้าตาด้วย,เค้าก็รีบมาบอกหน้าเสียๆ
    ก็ถามว่าห้อยพระหลวงพ่อรึเปล่า เค้าก็บอกว่าติดตัวตลอด
    เลยรีบเอานํ้ามันชาตรีมาทาหน้าให้เค้า,ตอนนั้นหน้าเค้าก็แดงนะคะ
    คิดว่าอย่างไรซะ ต่อไปต้องลอกแน่นอน ปรากฏว่าตื่นเช้ามา
    หน้าหายแดงและไม่เป็นอะไรเลย ไม่ลอกด้วย.......
    ก็เลยมั่นใจว่าต้องเป็นพระขององค์หลวงพ่อที่ติดตัวอยู่แน่นอนค่ะ
    นิดนึง คือก่อนหน้านั้น น้องสาวจะรักและห้อยแต่องค์พระพิฆเนศว์
    แต่ตั้งแต่เหตุการณวันนั้นก็เลยมานับถือองค์หลวงพ่อท่านอีก
    ตอนนี้เท่าที่เห็นที่คอก็สี่แล้วอ่ะค่ะ..............- -"

17. Specialized

23
    ต้องเจอปาฎิหารย์ก่อนถึงจะเชื่อนะครับ อิอิ

18. ::เจ้าจุก::

::เจ้าจุก:: เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ูููุิููุุุืูู^^

19. ขันติ19

มีเก็บไว้นิดหน่อย

พระคำข้าว1องค์ พระหางหมาก2องค์ คุณพ่อกับคุณเเม่ของผมไปกราบหลวงพ่อที่วัดตั้งเเต่ท่านยังไม่มรณะภาพ เลยได้เช่าเก็บไว้ของเเท้ชัวร์เเน่นอน เเต่เเปลกใจด้านหลังพระคำข้าวไม่เหมือนองค์อื่นๆที่ลงในเว็ปนี้ครับ ใครรู้บอกทีรุ่นไหนครับผมอยากรู้ครับ ผมไม่มีความรู้ทางสายนี้เลยครับ

ขนาดไฟล์:
      92.4 KB
      เปิดดู:
      855
      ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      844
      ขนาดไฟล์:
      89.9 KB
      เปิดดู:
      672
      ขนาดไฟล์:
      88.3 KB
      เปิดดู:
      615
      ขนาดไฟล์:
      94.1 KB
      เปิดดู:
      666
      ขนาดไฟล์:
      89.1 KB
      เปิดดู:
      630
  20. Specialized

23
    สงสัยต้องถาม พี่แก้ว (กระพี้) ดูครับผม