MP3วรรณกรรมสุดฮอทยอดฮิต"กฎแห่งกรรม"แจกฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 5 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. amadi

amadi เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    87.คุณศิริ สุริยะรังสี บางกะปิ กรุงเทพฯ 10240

ได้รับซีดีแล้ววันนี้ ขอบคุณมากครับ จะก้อปปี้ลง mp3 ไว้ฟังบนรถไปทำงาน
    ประทับใจเรื่องไหน ผมจะรายงานพี่ครับ

2. anan269

anan269 Active Member

8 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอรับ 1 ชุดครับ
    อนันต์ ประเสริฐสุขสม
    เทศบาลตำบลช่องแค
    อำเภอตาคลี
    จังหวัดนครสวรรค์
    60210

3. taidao

taidao สมาชิก

10 พฤษภาคม 2009
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากเลย จะรีบไปเปิดฟังนะครับ
    วิศัลย์

4. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณครับ ที่แจ้งให้ทราบเมื่อ2วันที่ผ่านมา (วันที่13-14พ.ค.)

ผมไม่อยู่ต้องเดินทางกระทันหัน และวันนี้ยังต้องเดินทางอีก

โปรแกรม จ.ลพบุรี อบรมการปฎิบัติภาวนา รอบสุดท้าย ตามโครงการ

5 เดือน ตั้งแต่เดือน ธ.ค.51 ที่ผ่านมา ครบวาระที่ได้ปฎิบัติในสัปดาห์

นี้(ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์) เสร็จโครงการเผยแพร่ที่ลพบุรี

ก็ลุยงานพ่อแม่ครูบาอาจารย์ ที่ จ.อุดรฯและ จ.เลย แต่คงจะไปที่ จ.เลย

ก่อนในช่วงปลายเดือน เพื่อนำVCD ประวัติวัดม่วงไข่

และหลวงปู่ชอบฐานะสโม พร้อมทั้งประวัติหลวงพ่อขันตี ญาณวโร

นำไปมอบถวายที่วัด ล็อตแรกก็ทำได้ประมาณเกือบ 3000 แผ่น

เพื่อให้พระคุณท่านได้แจกต่อกับญาติโยมครับ

เมื่อวานนี้ 14 พ.ค.ผมเดินทางไป จ.ชัยภูมิมา ก็เป็นหัวหน้านำทีม

คณะศรัทธานำผ้าป่าฯไปทอดถวายเพื่อร่วมสร้างพระอุโบสถ ที่วัดโนนหญ้าคา

เพราะผู้ที่แจ้งความประสงค์ด่วนจากคณะศิษย์ของผมชุดนี้ เมื่อต้นปีที่ผ่านมา

เขาได้รับพระสมเด็จนาคปรก และ พระคเณศองค์ใหญ่ สูงประมาณ 1 ศอก

คาดว่าคงแกะด้วยหินทรายโบราณ ได้จากกรุสันตรัตน์ นำไปบูชา แล้วได้

รับความมหัศจรรย์ นิมิตรเห็นงู เห็นช้างเห็นวัว หลายครั้ง ก็เลยทำให้เขามี

โชคหลายครั้งแล้วก็แบ่งปัจจัยที่ได้มา เพื่อนำไปบำเพ็ญบุญ ผมก็ต้องพาไป

พร้อมกับปัจจัยที่มีอยู่นำไปร่วมทอด เมื่อวานนี้ด้วย

ก็ขออนุโมทนา ในกุศลผลบุญที่เขาได้สร้าง

ครับความจริงผมได้รับเมตตาจากท่านเจ้าอาวาสฯพร้อมทั้งท่านได้มอบพระ

พิมพ์นาคปรก จากกรุนาดูน ที่ได้รับมาจากโยมปู่ท่านหนึ่งที่องนาดูน ท่านนี้

ยอมรับว่าเป็นผู้ที่กว้างขวางมาแต่อดีต ซึ่งผมเคยไปสัมภาษณ์มาแล้ว

หลังจากที่ผมตัดสินใจทำ ประวัติเรื่องปาฎิหาริย์พระสมเด็จพระธาตุนาดูน

เพราะก่อนที่จะทำผมต้องตรวจสอบให้แน่ชัดก่อน ทั้งที่มาและที่ไปอีกทั้งผมก็

ได้รับนิมิต จากการทำประวัติฯเมื่อช่วงต้นปี51 ที่ผ่านมา (ก็ผมเดินทางไปบันทึกสถานที่ ไปตรวจสอบให้รู้เห็นกะตาก่อน เมื่อมั่นใจว่าถูกต้อง

ผมก็ไปกราบองค์พระเจดีย์บรรจุพระบรมพระธาตุ เพื่อบวงสรวง ขอให้เกิด

ปัญญา ในการทำประวัติฯเพื่อรักษาพระพุทธศาสนาให้เจริญสืบต่อไปและ

เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาธัมมะบูชาสังฆะบูชา และขออุทิศผลกุศาลให้แด่ชาว

เมืองนครจัมปาศรี ผู้ที่ได้สร้างพระพิมพ์ต่างๆแต่ในอดีต บัดนี้กาลก็เป็นไป

ตามกฎไตรลักษณ์คือเกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป นครจัมปาศรีได้ล่มสลาย พระพิมพ์

ต่างๆที่ชาวเมืองได้สร้างบรรจุไว้ในเจดีย์หรือสถูปตามสถานที่ต่างๆได้ถูก

แผ่นดินทับถมมานานนับพันกว่าปี กระทั่งถึงปัจจุสมัย ได้มีประชาชนได้พบพระ

พิมพ์ มาแต่พ.ศ.2500 ต้นๆ ตามผืนท้องนา ตามใกล้บึงบ่อหนองน้ำที่ต่างๆ

ในจ.มหาสารคาม คือนามปัจจุบัน และข้าพเจ้าได้รับพระพิมพ์ต่างๆนี้มาจาก

โยมปู่...เพื่อให้ข้าพเจ้าได้นำมาเป็นประโยชน์ต่อพระศาสนา เพื่อมอบให้กับ

สาธุชนผู้ใจบุญนำไปบูชา ขอเทวดาผู้ดูแลรักษาพระพิมพ์ต่างๆช่วยประทานพร

ให้ให้สาธุชนผู้บูชาจงมีแต่ความเจริญยิ่งๆขึ้นเทอญ. ขอบุญและกุศลที่ข้าพเจ้า

ได้ทำในครั้งนี้ จงมีแด่ชาวกอมระตาญ ซึ่งเป็นผู้สร้างพระพิมพ์ต่างๆ ขอให้ได้

รับในอานิสงส์ครั้งนี้ด้วยเทอญ.

นี่คือคำกล่าวที่ข้าพเจ้าได้ตั้งจิตอธิษฐานกล่าวต่อองค์พระเจดีย์ แล้วผมก็ตั้งใจ

ทำประวัติปาฎิหาริย์พระพิมพ์กรุนาดูน แล้วก็นำไปให้หลวงพ่อที่ จ.ชัยภูมิแจก

ให้กับสาธุชน ผมก็ควักกระเป๋าค่าเดินทาง ไปในสถานที่ต่างๆ สัมภาษณ์บุคคล

ต่างๆ มากมายหลายแห่ง แต่เทวดาท่านคงจะเมตตาสงสารผมผู้จัดทำกระมัง

ได้ล็อตเตอรี่2-3งวดติดกัน

มีคนเคยขอร่วมบำเพ็ญบุญกับผมพร้อมทั้งขอให้ผมช่วยส่งให้ทางไปรษณีย์

ผมก็บอกว่าไม่สามารถจัดส่งได้เพราะเป็นการไม่บังควร หากอยากได้ให้มารับ

ด้วยตนเอง เพราะปัจจัยที่ท่านร่วมก็มิใช่เป็นของเรา ๆต้องนำไปถวายวัดฯ

เราไม่ได้ให้บูชาของ หากจะบูชาก็ไม่มี พอเสร็จงานกฐินปีที่ผ่านมาผมจึง

หยุดพัก เพราะติดงานอื่นๆมากมาย

เมื่อวานนี้ 14 พ.ค. ผมก็ไปทอด อีก 3 ครั้ง รวมได้ยอดประมาณ 2 แสนเศษ

ขอกุศลผลบุญนี้จงมีแด่ท่านที่เข้ามาอ่าน แม้ร่วมกล่าวอนุโมทนา ก็ถือว่าได้

ร่วมรับในอานิสงส์ครั้งนี้เช่นกัน

ขอให้ทุกท่าร่ำรวยๆนะครับ ส่วนผมก็ทำหน้าที่แจกๆๆๆๆ ธัมมะต่อไป สบายใจ

ดีครับ

สวัสดี ;aa44

5. ยาจกซู1

ขอบพระคุณครับที่แจ้งให้รับทราบ

รีบเปิดฟังนะครับ ฟังจบแล้วก็ขอให้มีความสุขเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นครับ

สาธุ

6. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญ และขอรับ 1 ชุด ขอขอบคุณค่ะ
    รัตนา เหมอุดม
    บมจ.ทีโอที 146 ม.6 ต.โพนทอง อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

7. Sakunit

Sakunit สมาชิกใหม่

ขอเรื่อง.กฎแห่งกรรม ของคุณ ท.เลียงพิบูลย์ MP3 แม่สายออกอากาศที่วัดถ้ำผาจม และที่จังหวัดอื่นๆ
    ทั้งหมดมี 4 ชุด (มีเศษ ปัดไปรวมกับชุดตายแล้วฟื้น)

อนุโมทนาบุญค่ะ
    กรวิภา ติ๊บหน่อ
    โกลเด้นท์ลานนา ทราเวล แอนด์คาร์เร้นท์
    โรงแรมริมกก รีสอร์ท 6 ม.4
    ต.ริมกก อ.เมือง
    จ.เชียงราย 57000

8. รัตนาภรณ์ ยุบลชิต

รัตนาภรณ์ ยุบลชิต เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    กรุณาส่ง
    ธนธรณ์ คงชมบุตร
    104 หมู่ 1 นิคมอุตสาหกรรมไฮเทค
    ตำบลบ้านหว้า อำเภอบางปะอิน
    จังหวัดพระนครศรีอยุธยา 13160

9. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาสาธุ...
    ขอรับ 1 ชุดคับ
    นายฉันทวัฒน์ คีลาวงษ์
    44/431 ม.4 ถ.เลียบคลอง3
    ต.คลอง3 อ.คลองหลวง
    จ.ปทุมธานี 12120

10. sare.ewan

sare.ewan เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาบุญค่ะ
    ขอรับ 1 ชุดค่ะ

พรรณี เกิดบัณฑิต

96/11 ถ.งามวงศ์วาน

ต.บางเขน อ.เมือง

จ.นนทบุรี 11000

11. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ได้อ่านข้อความเดิมๆ ท่านเป็นคนที่เผยแพร่ธรรมมะ ให้แก่บุคคลที่ยังหลงอยู่ในชีวิต
    ให้รู้จักธรรมมะที่แท้จริง น่าเคารพจริงๆคับ เห็นท่านใช้จ่ายด้านนี้เยอะจริงๆ
    ผมอยากช่วยส่งแผ่นเปล่าให้อาจจะไม่เยอะเท่าไหร่ก็ตามกำลังเพื่อเป็นการ
    เผยแพร่พระพุทธศาสนาอีกทาง ช่วยโพสที่อยู่หรือทาง PM ก็ได้นะคับ
    เพื่อท่านที่ต้องการเผยแพร่จะได้ร่วมกันทำบุญ
    ขออนุโมทนามา ณ ที่นี้ด้วยคับ..สาธุ เจริญในธรรมคับ

12. ton.2005

ton.2005 สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญ และขอรับ 1 ชุด
    นาย เจษฎา นันทพัฒน์ปรีชา
    75หมู่ 2 ต. ไผ่ต่ำ อ. หนองแค จ. สระบุรี 18140

13. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วย 1 ชุดครับ

วีระ รุ่งวิทยานุวัฒน์
    9/1061 หมู่ 5 . ลัลลี่-วิลล์ ซ. มังกร-ขันดี. เทพารักษ์ ต. แพรกษา อ. เมือง จ. สมุทรปราการ 10280
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. jirawan08

jirawan08 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    จิรวรรณ กาญจนารัตนากร
    โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย สระบุรี
    ต.ปากข้าวสาร อ.เมือง จ.สระบุรี 18000<!-- google_ad_section_end -->

15. greta

greta เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    <center>โมทนาสาธุค่ะ
    ขอรับหนึ่งชุดค่ะ

น้องกีต้า
    55/278 ถ.345
    อ.เมือง ต.บางคูวัด
    ปทุมธานี
    12000
    <center>

16. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ
    เปิดฟังดูเมื่อคืนนี้ พึ่งฟังไปถึงตอนพาเด็กถูกงูกัดไปโรงพยาบาลครับ
    ฟังเพลิน ชวนติดตามดีครับ เดี๋ยวคืนนี้จะฟังเรื่องต่อไปต่อครับ
    ขอบคุณมากครับ

17. ยาจกซู1

ขอบคุณจ้า สาธุเอ่ย..เฉลยรับ<O:p</O:p
    แล้วแจ้งกลับ ผู้ส่ง ให้คงรู้<O:p</O:p
    เมื่อรับแล้ว เร่งเปิดไว ไฮไฟดู<O:p</O:p
    ยาจกซู ผู้อ่าน สำราญรมย์
    <O:p</O:p
    ฟังบัวคำ แล้วเศร้า อับเฉาคิด<O:p</O:p
    กรรมที่ติด ตามต่อ ก่อผสม<O:p</O:p
    จบแผ่นหนึ่ง ต่อแผ่นสอง ให้ต้องชม<O:p</O:p
    จึ่งกราบก้ม วันทา สาธุ..เอย.<O:p</O:p

18. ยาจกซู1

คนสกล บอกรับแล้ว แน่วแน่รับ<O:p</O:p
    ขอบคุณครับ ที่แจ้ง แถลงสาร<O:p</O:p
    เมื่อรับแล้ว รีบเปิดฟัง อย่ารั้งนาน<O:p</O:p
    ให้สำราญ อุรา อย่าช้าเอย.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2009
  19. ยาจกซู1

รายชื่อและที่อยู่โดยย่อ ที่ส่งให้ล่าสุด เมื่อเช้านี้ 18 พ.ค.2552มีดังนี้... <O:p</O:p
    102.นายบันเทิงอรุณมาศอ.สัตหีบ จ.ชลบุรี20250<O:p</O:p
    103.คุณ อิสรีย์ ปริญญาณัฎฐ์อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000 (กรุณาฝากให้ พระพงศ์ศักดิ์ฌานวโร ด้วย)
    104.คุณนิระมลบุญประเสริฐอ.เมือง จ.ระยอง 21000<O:p</O:p
    105.คุณ s.sorasak อ.บางเขน กทม 10220 <O:p</O:p
    106.คุณแสงอรุณ ธรรมธีรพงศ์อ.บางพลีจ.สมุทรปราการ 10540<O:p</O:p
    107.คุณสุรสา ปุ่นอภิรัตน์เขตคลองสาน กรุงเทพฯ 10600<O:p</O:p
    108.คุณเบญจมาศกังแฮอ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000 <O:p</O:p
    109.คุณปติมา กาฬภักดี อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี 84310<O:p</O:p
    110.นายบุญเลิศปั้นโท้อ.สรรพยา จ.ชัยนาท 17150<O:p</O:p
    111.คุณอุบลวรรณาศุขดวงเขตบางแค กทม. 10160<O:p</O:p
    112.คุณธีรพันธ์ ศิลปวรณ์วิวัฒน์เขต จอมทองกทม. 10150 <O:p</O:p
    113.คุณวุฒิ ทองน่วมเขตหนองแขม ก.ท.ม. 10160<O:p</O:p
    114.คุณจรรยารักษ์ จิรพงศ์ธนกรเขตราชเทวีกรุงเทพฯ 10400<O:p</O:p
    115.คุณอัญชุลีผาสุกอ.พานทอง จ.ชลบุรี 20160<O:p</O:p
    116.คุณชนิตาชมชื่นอ.เมืองจ.ลำพูน 51000<O:p</O:p
    117.คุณเทพรัตน์ ส่องแสงอ.เขมราฐ จ.อุบลฯ 34170<O:p</O:p
    118.นายประยุทธ์ สิงห์ดำรงค์เขตพระนครกรุงเทพฯ10200<O:p</O:p
    119.คุณวันทนา ชัยพระอินทร์บางกะปิ กทม. 10240<O:p</O:p
    120.คุณอนันต์ประเสริฐสุขสมอำเภอตาคลีจังหวัดนครสวรรค์ 60210<O:p</O:p
    121.นางรัตนีอ่อนอภัย อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์67250<O:p</O:p
    122.คุณรัตนา เหมอุดมอ.เมืองจ.กาฬสินธุ์ 46000<O:p</O:p
    124.คุณบุญรัตน์ เหล่ามาลา เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900<O:p</O:p
    125.คุณชูชัย ดุสิตงามมงคลอ.บางซื่อกทม. 10800<O:p</O:p
    126.นายนุพงษ์ ภูศรีอ.เมือง จ.นครปฐม73000<O:p</O:p
    127.คุณสุชาติ เจนจบอ.บางบ่อจ.สมุทรปราการ 10560<O:p</O:p
    128.น.ส.ศิรินันท์ เกษาพันธ์เขตวัฒนากรุงเทพ 10117<O:p</O:p
    129.คุณพิมพ์ลภัส สิงห์ตระหง่านอ.เมือง จ.อ่างทอง 14000 <O:p</O:p
    130.คุณกรวิภา ติ๊บหน่ออ.เมืองจ.เชียงราย 57000<O:p</O:p
    131.คุณธนธรณ์ คงชมบุตรอำเภอบางปะอินจังหวัดพระนครศรีอยุธยา 13160<O:p</O:p
    132.นายฉันทวัฒน์ คีลาวงษ์อ.คลองหลวงจ.ปทุมธานี 12120<O:p</O:p
    133.คุณพรรณี เกิดบัณฑิตอ.เมืองจ.นนทบุรี 11000<O:p</O:p
    134.นาย เจษฎา นันทพัฒน์ปรีชาอ. หนองแค จ. สระบุรี 18140<O:p</O:p
    135.คุณวีระ รุ่งวิทยานุวัฒน์. เมือง จ. สมุทรปราการ 10280<O:p</O:p
    136.คุณจิรวรรณ กาญจนารัตนากรอ.เมือง จ.สระบุรี 18000<O:p</O:p
    137.น้องกีต้าอ.เมือง ปทุมธานี 12000
    และเมื่อวานนี้ขณะขับรถกลับจากต่างจังหวัด มีผู้ชายโทรฯมาบอกว่าอยากได้ชุดวรรณกรรมฯต่างๆที่ผมมีอยู่นำไปเปิดออกอากาศ <O:p</O:p
    จากการสอบถามทราบว่า ชุดที่เขาได้ไปจากเพื่อน นำไปเปิดออกอากาศแล้วคนฟังติดใจกันมาก อีกทั้งเป็นประโยชน์ต่อผู้พิการ<O:p</O:p
    ทางตา(ตาบอด) เราก็ไม่ทราบว่าเขาได้ชุดไหนไป ถามเขาๆบอกว่าที่มีเรื่องเด็กข้างถนน นั่นแหละ ผมก็มาค้นหาดู อ้อ...ชุดที่1 ที่กำลังแจก<O:p</O:p
    และทราบอีกว่าท่านผู้ที่ขอมา เป็นคนตาพิการ อยู่ใกล้กับถ้ำของผม(ที่อยู่จ้ะ) เขาจะจ้างรถพามาเพื่อขอรับซีดี ผมจึงบอกว่า ไม่ต้องมา<O:p</O:p
    หรอกจ้ะเดี๋ยวจะรีบส่งให้เลย เมื่อเช้านี้เลยจัดส่งให้เป็นกรณีพิเศษ ทั้ง 4 ชุด คือชุดที่ 1,2,3,4 เพราะเปิดออกอากาศทางสถานีวิทยุชุมชนฯ<O:p</O:p
    วรรณกรรมชุดเด็ดๆมีเยอะครับ <O:p</O:p
    ดังนั้นหากจะนำไปเปิดที่สถานีวิทยุชุมชนฯ ขอให้ติดต่อมาโดยตรงได้เลยครับ ผู้ฟังจะได้ฟังอย่างต่อเนื่อง และให้คติธรรมคำสอนที่เตือนใจดีมาก<O:p</O:p
    ฟังแล้วไม่ชวนหลับจ้ะ ผู้พิการทางสายตาที่ขอมาคือ...<O:p</O:p
    138.คุณเจตนิพิฐ โสภณฐิติศักดิ์ มูลนิธิ ส่งเสริมอาชีพ คนตาบอด 597/152 ถนนเจริญราษฎร์ 7 แยก 6 ต.บางโคล่ เขตบางคอแหละ<O:p</O:p
    กทม.10120 FM.87.78MH.<O:p</O:p
    ขออนุโมทนาสาธุครับ<O:p</O:p

และนี่ก็เกี่ยวข้องกับผู้พิการทางตาอีกคือ คือมี จม.ส่งมาพร้อมธนาณัติ จำนวน 300.-บาท<O:p</O:p
    ท่านนี้คือ พันตรีอุดร กำเนิด จากศูนย์บริการสวัสดิการสังคมคนตาบอด อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี<O:p</O:p
    เขียนมามีใจความดังนี้
    เรียน คุณเกรียงไกร ที่เคารพนับถือ<O:p</O:p
    กระผม พันตรีอุดร กำเนิด ได้ขอแผ่นCD ที่คุณได้จัดทำขึ้น และกระผมได้รับแล้วในเรื่องกฎแห่งกรรม ของ ท.เลียงพิบูลย์ และกระผมมีความศรัทธา ในกิจการที่คุณได้กระทำ กระผมจึงช่วยบริจาคเงินจำนวน 300 บาท เพื่อช่วยในการจัดทำแผ่น CD ต่างๆเพื่อเป็นวิทยาทาน มา ณ โอกาสนี้<O:p</O:p
    ขอให้คุณเกรียงไกร จงประสพแต่ความรุ่งเรืองในชีวิต และก้าวหน้าในหน้าที่การงานยิ่งๆขึ้นไป<O:p</O:p
    ด้วยความเคารพนับถือ<O:p</O:p
    พันตรีอุดร กำเนิด<O:p</O:p

สาธุ...ครับ ผมทราบว่าท่านนี้ คงจะเป็นครูสอนคนพิการต่างๆ และนำซีดีไปเปิดให้ผู้พิการฟัง<O:p</O:p
    ยามพักผ่อน จากความทุกข์ที่ผู้พิการประสพ ฟังแล้วทำให้มีกำลังใจต่อสู้กับชีวิต ผมซาบซึ้งใจครับ<O:p</O:p
    ความจริงผมไม่มีประสงค์จะรับบริจาคเป็นเงิน อีกทั้งท่านส่งเป็นธนาณัติ ลำบากต่อผมที่ต้องไปติดต่อ ไปรษณีย์ แต่เมื่อท่านประสงค์มา ผมก็ขออนุโมทนา ดังนั้น ผมจะจัดแยกแผ่น โดยพิมพ์แนบปกว่า CD ชุดที่แจกนั้น ท่านใดเจ้าภาพบริจาค 300.- ผมก็คิดจัดทำ 100 แผ่น ค่ากระดาษ ค่าซอง<O:p</O:p
    ค่าพิมพ์ ค่าแสตมป์ ไม่คิดรวม ถือว่า ร่วมกองการกุศลร่วมกันนะครับ เพราะฉะนั้น ผมจะจัด<O:p</O:p
    ทำแยกบัญชีรายชื่อ ให้ครบ 100 ท่าน มีทั้งที่อยู่ผู้ที่ผมแจก CDให้ แล้วจะทำหนังสือเรียนแจ้งให้ท่าน<O:p</O:p
    ทราบ เพื่อให้ท่านได้ปลาบปลื้มปีติยินดี ในกุศลที่ท่านได้ร่วมด้วยช่วยทำ ถึงท่านจะเกี่ยวข้องกับผู้พิการ แต่ใจท่านประเสริฐสุด ขออนุโมทนาสาธุ ขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นครับ<O:p</O:p
    สวัสดี<O:p</O:p
    ยาจกซู<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2009
  20. i-happy

i-happy Active Member

อนุโมทนา ครับ

สิปปวาทิน รังรอง
    645/257 หมู่บ้านพิบูลย์ บึงกุ่ม คลองกุ่ม กทม.10240

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้