Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011

เตรียมตัวพร้อมเตรียมใจเรียบร้อยแล้วครับ แต่ก็ยังอดตื่นเต้นไม่ได้ ที่จะได้ไปกราบหลวงปู่ กับท่านอาจารย์ และการตอกคต ส่วนการเดินทางตัดสินใจแล้วว่าจะไปกันเอง 2 คน ไปกลับ ออกรถประมาณตีสาม เพราะที่คุณแก๊สแนะนำวาคนน่าจะเยอะ กลัวว่าน้องจะไปรบกวนคนอื่น เสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้อยู่ค้างช่วยงานและเที่ยวต่อแถวนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2011
  2. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    สุดยอดครับพี่ต้อม ใจชื่นเลยทีเดียว :cool:

3. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    เป็นธรรมดาค่ะครั้งแรกก็เป็นแบบนี้ แก๊สยังไม่เคยไปสวน 1 เลยค่ะ ไปแต่สวน 2 ทุกที ยังไงเผื่อเวลาไว้นอนพักระหว่างทางด้วยนะคะเดี๋ยวจะเหนื่อยเกินไป ตอนแก๊สไปจากหนองคายต้องผ่านเขาด้วย ไม่รู้คุณต้องผ่านไหม
    สำหรับน้อง ถ้าฝากใครไว้ได้ก็ดีกว่า ในระหว่างที่รอตอกต้องเตรียมใจ แล้วยังต้องห่วงน้องอีก ตอนแรกก็อยากให้น้องเค้าไปด้วยได้ไปสัมผัสบารมีหลวงปู่ แต่ก็ไม่รู้น้องจะกวนคุณพ่อคุณแม่ไหม ตอกเสร็จกลับก็ได้ค่ะไม่เป็นไร แต่อย่าลืมรักษาจิตให้ดีตั้งแต่ออกเดินทางนะคะ หลวงปู่ท่านรู้นะคะ

4. gasnaka

ค่ะ เดี๋ยวดูให้ค่ะ ถ้าเป็นเม็ดเหล็กไหลสลับกับหินพระธาตุถ้ำโชคลาภวาสนา แก๊สเตรียมทำแล้ว รอเพียงเม็ดเหล็กไหลเท่านั้น ถ้ำโชคลาภวาสนา เป็นถ้ำที่หินพระธาตุจะสวยมาก จะเป็นสีขาวล้วน ขาวแบบขาวมากๆ หินชุดนี้ไต้หวันกว้านเอาไปหมดเพราะเค้าจะชอบหินสีขาว ซึ่งปกติจะหายากมากๆ แก๊สเลยเก็บมาแต่หินชุดนี้ ตั้งใจจะนำมาทำเป็นสร้อยใส่กันเองกับคุณต้อม เลยไม่ได้นึกถึงรวมถ้ำค่ะ
    สำหรับเม็ดรวมถ้ำ พอดีวันที่ไป พี่เค้าโกรนออกมาเป็นเม็ดไว้ แล้วนั่งคุยกัน ถามถึงลักษณะของแต่ละถ้ำ เวลาเราเห็นหินเราจะได้รู้ว่า เป็นของถ้ำไหนเพื่อเป็นความรู้ เลยเก็บเม็ดของแต่ละถ้ำ คราวนี้แก๊สจะไปหาหินของแต่ละถ้ำได้ไหม แก๊สยังไม่รู้เลยค่ะ ต้องลองดูก่อนนะคะพี่ แต่หากนำมาทำเป็นเม็ด 5 มม.จะไม่เห็นเม็ดพระธาตุเลยนะคะ เพราะพระธาตุส่วนใหญ่จะเม็ดไม่เล็กจิ๋ว โกรนเสร็จก็จะไม่เห็นเม็ดนะคะ จะเห็นแต่สี

อีกชิ้นหนึ่งนี่คืออะไรคะพี่ แก๊สงงค่าเลยตอบไม่ถูก

5. itr

เหมือนกันครับ ต้องขึ้นเขาไปทางเดียวกัน เริ่มจาก อำนาจ-ยโสธร-ร้อยเอ็ด-ขอนแก่น-ชุมแพ-หล่มเก่า-เพชรบูรณ์-สวน1 ส่วนน้องจะเอาไปฝากยายที่ร้อยเอ็ด กะว่าไปเที่ยวนี้ตั้งใจจะรักษาจิตให้ดีตั้งแต่ไปและกลับ ครับ

6. gasnaka

จะบอกว่า 7 สีชิ้นเล็กที่งอกล้นกรอบ มีชิ้นเดียวหรือสองชิ้น เท่านั้นที่ได้มา แต่จะมีใหญ่หน่อยขึ้นมาด้วย ได้แบบล้นกรอบมา 4 ชิ้น เป็นเนื้อคู่ของใครหนอ
    ถ้าไม่ทันต้องรอคราวหน้า รอให้พี่เค้าหามาให้ 7 สีนะแต่งอกล้นแบบเกาะล้านอ่ะ
    งานนี้น้องต้องของพี่ต้องนอนเฝ้ากระทู้อีกแล้ว อิอิ

7. gasnaka

ระมัดระวังด้วยนะคะ อย่าพาปู่ฤาษีในเหล็กไหลไปด้วยนะคะ
    ใส่เหล็กไหลไปเวลาเกิดอันตราย ท่านจะได้ช่วยทันค่ะ
    แบบนี้ต้องเร่งสปีด พรุ่งนี้แล้วคุณป๊อกต้องเดินทาง จะได้รางวัล
    ใครจะถึงหน้า 100 ก่อนกันไหมนี่ อิอิ..

8. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ขอให้สมหวังดั่งตั้งใจนะครับผม

9. aipamz

aipamz เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    ลงวันไหนอะคะ วันนี้หรอคะ
    จะได้เข้ามารอดูเนื้อคู่ค่ะ
    catt24

10. itr

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำอวยพร ขอให้สิ่งดี ๆ จงเกิดกับคุณด้วยครับ

11. itr

คุณแก๊ส ไม่เข้าใจ อ่านแล้วงง พิมพ์ตกหล่นไหม

12. mayslimclub

mayslimclub สมาชิก

28 กรกฎาคม 2011
    ผมสั่งไป 2 เส้นครับ แล้่วมีคนสั่งไปก่อนแล้ว 1 เส้น จึงอยากถามว่าอีกเส้นหนึ่งได้เส้นเดิม แล้วคุณแก๊สร้อยใหม่แบบรวมถ้ำให้ 1 เส้น ใช่ไหมครับ

13. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007

คุณแก๊สกำลังเตีรยมของอยู่ ขออนุญาตตอบแทนนะครับพี่

เส้น 500 บาท ได้ของเหมือนเดิมครับ...

ส่วนเส้นรวมถ้ำ 1000 บาท นั้นคุณแก๊สร้อยให้พี่ใหม่ครับ...:cool:

14. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    น้องแป๋มครับจะลงของวันนี้ครับ

ช่วง ค่ำ ๆ ครับ รอชมได้ครับ

มีสีท้องปลาไหลองค์เล็กๆน่ารักด้วย...:cool:

15. gasnaka

ตกค่ะตก อิอิ...อย่าลืมพาปู่ไปด้วยค่ะ 555555 ขอโทษค่ะเลยทำให้งง

16. gasnaka

เส้นรวมถ้ำที่ร้อยให้พี่ใหม่ สวยมาก ถ้ำเศรษฐีสวยมาก แก๊สคัดให้พี่พิเศษทีละเม็ดเลยค่ะ ต้องชอบแน่ๆ

17. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, itr </TD></TR></TBODY></TABLE>

55555 คุณป๊อกจะเอารางวัลเฝ้าบ้านยอดเยี่ยมแน่เลย
    รีบๆโพสกันนะคะ เดี๋ยวคุณป๊อกไปตอกก่อนจะไม่ทันหน้าร้อย

18. boy19

boy19 Active Member

ขำดี น้องแก๊ส เป็นคนทำให้มีอารมณ์ ได้บ่อยๆ 55555

19. gasnaka

5555 พี่บอยคะ ก็แก๊สเป็นพวกติงต๊องอ่ะค่ะ อิอิ
    มีแต่ติงต๊องกับ ทำให้คน งงงง อะไรของเค้าฟร่ะ
    แต่อารมณ์เครียด ไม่เอานะคะ หนูไม่ชอบ 5555
    ดีใจนะคะที่หลุดๆของเรา ทำให้คนอารมณ์ดีได้

20. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, nui99, cunchit99, saman9 </TD></TR></TBODY></TABLE>

55555 อะไรกันคะนี่ รวมพลคน 999 หรือป่าวคะ อิอิ
    แบบนี้ต้องเปลี่ยนบ้าง เป็น gasnaka 999 บ้าง