Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีตอนเที่ยงครับคุณแก๊ส คุณต้อม ... ของที่ส่งมาน่าจะได้ตอนเย็น ๆ ครับ

ที่ผมอยู๋มันจะช้าหน่อย เพราะอยู่นอกเมืองมา 10 กิโล กว่าจะถึงสถานีย่อยมักจะเป็นเวลา บ่ายสามกว่า ๆ

2. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    รับทราบการจองครับพี่อ้อย...:cool:

ชิ้นที่ 204
    ปิรามิดปรอท...

3. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขออนุญาตไปทำความสะอาดห้องให้พ่อก่อนนะคะ เดี๋ยวจะมาเล่าอะไรให้กันฟัง
    ทั้งของน้องแป๋มและพี่อ้อยเลยค่ะ อิอิ..ไปทำภารกิจกำจัดความสกปรกก่อน 555

4. chakarin

สวัสดีครับ คุณแป๋ม

ยินดีด้วยนะครับ...ที่ปัญต่างๆ คลี่คลายไปในทางที่ดีขึ้นครับ

ธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหลนี้ถ้าบูชาแบบปฏิบัติบูชาจะดีมากเลยนะครับ...:cool:

คือการหมั่นทำสมาธิภาวนา ผลบุญที่ได้จากการปฏิบัตินั้นจะช่วย

ส่งผลให้การดำเนินชีวิตเราเป็นไปในทางที่ดีขึ้นครับ

และจิตที่อยู่ในเหล็กไหลนั้นจะคอยช่วยพลักดันให้เราพบเจอแต่สิ่งดีๆอีกด้วยครับ

ขอแนะนำให้ คุณแป๋ม และแฟน ทำสมาธิ

วันล่ะ 10-15 นาทีก็ได้ครับ....

จากประสบการณ์ส่วนตัวผมเอง เหล็กไหลยังช่วยในการภาวนาให้เรา

ทำสมาธิได้ดียิ่งๆขึ้นไปด้วยนะครับ...:cool:

เพราะจิตในธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหลนี้ คือพวกฤาษี ชีปะขาว อริยะเทพ

พรหม นาค เจ้าป่าเจ้าเขาทั้งหลายนี้ ต่างก็เป็นผู้ทรงศีล ทรงธรรมอยู่แล้ว

ยิ่งชอบ และช่วย ผู้ที่ครอบครองในด้านต่าง ๆ

ที่สำคัญ คือ ช่วยด้านการยกระดับจิตใจผู้ครอบครองให้สูงยิ่งๆขึ้นไปครับ...

(แชร์ประสบการณ์กันนะครับ...)

5. chakarin

ชิ้นที่ 190 มีผู้บูชาไปแล้วครับ
    จี้เหล็กไหล รูปหยดน้ำ จุกเงินแท้ครับ...เนื้อเกรดเอ สีเงินยวงอมน้ำเงินเลยครับสวยมาก...

ราคา 700 บาท

6. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ได้รับเรียบร้อยขอบคุณครับ

รบกวนถามเหล็กไหลย้อยเป็นอย่างไรครับ

7. chakarin

คุณ ณัฐณรงค์ ได้บูชาแล้วครับ...:cool:

ชิ้นที่ 168
    จี้เหล็กไหลเรือนเงินแท้ ล้อมด้วยเพชรครับ...เนื้อเกรดเอมันวาว สีเหลือบเงินยวง อมน้ำเงินครับสวยมาก...

ราคา 950 บาท
    <!-- google_ad_section_end -->

8. chakarin

คุณ แม่ธาตุ ได้บูชาแล้วครับ...:cool:

ชิ้นที่ 204
    ปิรามิดปรอท...

ราคา 800 บาท<!-- google_ad_section_end -->

9. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ได้รับประคำ หินพระธาตุ108 .... เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ (good)

.

10. chakarin

แจ้งรายการส่งของ วันที่ 4 สค. 54

คุณศรัญญา กรุงเทพฯ

EI 263111547 TH

----------------------

คุณณัฐณรงค์ จ.ปัตตานี

EI 263111555 TH

----------------------
    ขอบคุณครับ...:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  11. chakarin

เหล็กไหลย้อย ตามตำราที่ครูอาจารย์ได้กล่าวไว้

จะมีลักษณะไหลย้อยลงมาตามผนังถ้ำบ้าง เพดานถ้ำบ้าง

ด้วยลักษณะแบบนี้ จึงเรียกว่าเหล็กไหลย้อย...

เหล็กไหลย้อยเป็นเหล็กไหลน้ำรอง ที่มีพลังในตัวเองมากพอสมควร

เหล็กไหลย้อยชุดที่ได้นำมาให้บูชาจะมีพลังชีวิตในตัวสูง และมีจิตของเจ้าป่า

เจ้าเขาเป็นผู้ดูแลรักษาอยู่ และยังสามารถงอกเพิ่มได้อีก เป็นลักษณะพิเศษ

กว่าเหล็กไหลย้อยทั่วไป จะมีการงอกเป็นเม็ดเล็กๆ เหมือนเม็ดไข่ปลา

(เมื่อนำไปแช่ในน้ำผึ้งจะงอกดี และถ้าใช้คู่กับการภาวนาจะงอกเร็วมากครับ)

และเหล็กไหลย้อยชุดที่ได้นำมาให้บูชานี้ จะเป็นส่วนของยอดที่ไหลตัวลงมา

ถือว่าหาได้ยากแล้วครับ...ได้มาชุดนี้ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้มาอีกครับ

เหล็กไหลย้อย และเหล็กไหลในตระกูลน้ำรอง นั้นจะมีการรับกระแสจิตได้ดีมาก

ผู้ที่มีพลังจิตสูง จึงนิยมนำไปปลุกเสกเพิ่มพลังเข้าไปในตัวเหล็กไหลนี้ได้

เพื่อเพิ่มความศักดิ์สิทธิ์และมีพลังการป้องกันภัยได้มากยิ่งๆขึ้นไป...ครับ

อย่างเกจิอาจารย์ทั้งหลาย สายธาตุกายสิทธิ์ ตัวอย่าง ลพ.สัมฤทธิ์ วัดถ้ำแฝด

ที่ท่านนำเหล็กไหลตาแรดมาปลุกเสก อธิษฐานเพิ่มพลัง คงกะพัน แคล้วคลาด

เข้าไปในตัวเหล็กไหลตาแรดนั้น...ครับ

เหล็กไหลย้อยเด่นด้านป้องกันภัย อันตรายต่างๆ ป้องกันคุณไสย์มนต์ดำ

ภูตผีวิญาณร้ายไม่กล้าเข้ามาทำอันตรายผู้ที่ถือครองเหล็กไหลย้อยได้ครับ

และยังช่วยผู้ที่ฝึกสมาธิภาวนาได้ดียิ่ง...ให้เข้าสู่กำลังสมาธิขั้นสูงได้

ในระดับฌาณสมาบัติอีกด้วย...ธาตุกายสิทธิ์ในตะกูลเหล็กไหลทุกชนิด

ช่วยในการทำสมาธิได้ดีครับ...เพราะจิตที่อยู่ในธาตุกายสิทธิ์ตระกูลนี้

เป็นพวกฤาษี ชีปะขาว อริยะเทพพรหม พญานาค เจ้าป่าเจ้าเขา เทวดาต่างๆ

ซึ่งเป็นผู้ทรงศีล ทรงธรรมทั้งสิ้น...

ชิ้นนี้เป็นชิ้นที่แฟนผมบูชาเองครับ (ไม่ได้เชียร์ให้บูชาของแต่อยากให้ลองไปใช้เองครับ อิอิ :cool:)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      140.5 KB
      เปิดดู:
      256
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  12. gasnaka

อันนี้เป็นเรื่องจริงนะคะ เป็นเรื่องที่นำมาเล่ากันในกระทู้บ้านปรอทหลวงปู่ละมัย
    น้องคนหนึ่งพกปิรามิดปรอท ตอนนั้นเกิดสึนามิ ช่วงชุลมุนน้องเค้าก็วิ่งหนี
    อยู่ในที่ทำงานของเค้า ใจนึกถึงปิรามิด มารู้ตัวอีกทีรอดมาอยู่อีกทีหนึ่งซึ่งปลอดภัย ได้อย่างไรก็ไม่รู้ งานนี้ชีวิตรอดแต่เงินที่สะสมไว้จาการทำงานสูญไปกับน้ำ แต่็เคยได้ยินมาว่าพกปิรามิดไว้กับตัว จะช่วยให้พ้นภัย คนปองร้ายจะทำอะไรเราไม่ได้

ดีใจด้วยนะคะที่ปัญหาคลี่คลาย การที่แฟนน้องแป๋มอธิษฐานขอให้ท่านช่วยได้
    ส่วนหนึ่งก็มาจากกรรมดีที่ทำ และเคยร่วมบารมีกับท่านมา การอธิษฐานขอบารมีให้ท่านช่วยจึงได้ผล ยิ่งทำสมาธิอุทิศถึงดวงจิตในธาตุกายสิทธิ์ การสื่อสัมพันธ์ยิ่งดีขึ้น เห็นบางท่านก็อธิษฐานขอโชคลาภจากเหล็กไหลนะคะ ขอได้ตามแต่จะอธิษฐานขอเลยค่ะ ท่านช่วยได้หมดค่ะแต่ไม่เกินกรรมนะคะ
    หากอธิษฐานขอแล้วได้ผล บางทีเหล็กไหลชิ้นนี้อาจจะเป็นเหล็กไหลคู่บารมีของแฟนน้องแป๋มก็ได้นะคะ

13. chakarin

ท่านใดสนใจ สามารถติดต่อได้เลยนะครับ...:cool:

14. chakarin

เพิ่ม หัวแหวนเหล็กไหลครับ...

ชิ้นที่ 205
    หัวแหวนเหล็กไหล...ขนาดกลาง ครับ เนื้อเกรดเอ มันวาว สีเงินยวงอมน้ำเงินเลยครับ สวยมาก...

ราคา 500 บาท

ชิ้นที่ 206
    หัวแหวนเหล็กไหล...ขนาดกลาง ครับ เนื้อเกรดเอ มันวาว สีเงินยวงอมน้ำเงินเลยครับ สวยมาก...

ชิ้นที่ 207

ชิ้นที่ 208
    หัวแหวนเหล็กไหล...ขนาดเล็ก ครับ เนื้อเกรดเอ มันวาว สีเงินยวงอมน้ำเงินเลยครับ สวยมาก...

ราคา 400 บาท

ชิ้นที่ 209

ชิ้นที่ 210
    หัวแหวนเหล็กไหล...ขนาดเล็ก ครับ เนื้อเกรดเอ มันวาว สีเงินยวงอมน้ำเงินเลยครับ สวยมาก...

ชิ้นที่ 211

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      327 KB
      เปิดดู:
      682
      ขนาดไฟล์:
      207.2 KB
      เปิดดู:
      680
      ขนาดไฟล์:
      230.1 KB
      เปิดดู:
      683
      ขนาดไฟล์:
      358.8 KB
      เปิดดู:
      663
      ขนาดไฟล์:
      205 KB
      เปิดดู:
      686
      ขนาดไฟล์:
      242.1 KB
      เปิดดู:
      676
      ขนาดไฟล์:
      349.6 KB
      เปิดดู:
      672
      ขนาดไฟล์:
      188.6 KB
      เปิดดู:
      675
      ขนาดไฟล์:
      264.2 KB
      เปิดดู:
      673
      ขนาดไฟล์:
      346 KB
      เปิดดู:
      694
      ขนาดไฟล์:
      181.8 KB
      เปิดดู:
      659
      ขนาดไฟล์:
      252 KB
      เปิดดู:
      670
      ขนาดไฟล์:
      361 KB
      เปิดดู:
      658
      ขนาดไฟล์:
      191.7 KB
      เปิดดู:
      677
      ขนาดไฟล์:
      239.5 KB
      เปิดดู:
      648
      ขนาดไฟล์:
      352.7 KB
      เปิดดู:
      655
      ขนาดไฟล์:
      180.5 KB
      เปิดดู:
      662
      ขนาดไฟล์:
      217.1 KB
      เปิดดู:
      650
      ขนาดไฟล์:
      366.9 KB
      เปิดดู:
      656
      ขนาดไฟล์:
      180 KB
      เปิดดู:
      650
      ขนาดไฟล์:
      237.4 KB
      เปิดดู:
      643
  15. gasnaka

สวัสดีตอนเที่ยงค่ะ ทานอะไรกันยังคะ

16. เยธัมมา

เยธัมมา Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2009
    มื้อเที่ยงนี้ ชวนกันมาเปิปส้มตำผลไม้ด้วยกันสิจ๊ะ ( ขอบอก เจ้าของกระทู้เป็นมังสวิรัติ )

17. gasnaka

โอ้โห..น่าทานจัง อิอิ..ก็ไม่เชิงเป็นมังสวิรัติหรอกค่ะพี่ ที่สำคัญคือไม่กิน เนื้อวัว เนื้อหมู เนื้อไก่ หากไปตรงไหนไม่มีมังให้กิน หรือว่าไม่อยากกินมัง ก็จะกินกุ้ง กินปลา แทนค่ะ แต่ทานเจ ทานมัง รู้สึกสบายตัวมากกว่า
    ตอนไหนจะได้เจอพี่อ้อยนะเนี่ย ถ้ามาเพชร จะพาไปทานส้มตำผลไม้ เจ้าเด็ดเลย ร้านสากทอง อร่อยมาก แล้วงานพี่อ้อยเริ่มเมื่อไหร่อ่ะคะ เผื่อจะได้เจอกัน

น้องแป๋มอ่ะ เคยมาทานยังคะ สะใภ้เมืองเพชร

18. เยธัมมา

เยธัมมา Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาจ้า ลด ละ เลิก ไม่กินสัตว์ใหญ่ ( สงสารเค้า ) พี่ทำได้เป็นพัก ๆ
    แต่เริ่มกินน้อยลงเยอะมาก ๆ แล้วเทียบจากเมื่อก่อน อีกหน่อยคงทำได้แบบน้องนะ

พี่รอนายกลับจากดูงานต่างประเทศมาก่อน จึงจะคุยกันอีกรอบค่ะ ยังรอยู๊

หากวันไหนผ่านเพชรบุรีและมีโอกาสแวะ คงได้เจอกันนะจ๊ะ มิตรภาพทางใจนั้นยืนยงเสมอ ไม่เปลี่ยนตามกาลเวลา ;aa27

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2011
  19. gasnaka

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 32 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 28 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    gasnaka*, แม่ธาตุ

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน...อบอุ่นจังเลย
    ท่านบุคคลทั่วไป สมัครสมาชิกเข้ามาทักทายกันบ้างก็ได้นะคะ
    หรือจะเข้าไปดูรายการทั้งหมดได้ที่เว็บ mongkoltat.com นะคะ

20. chakarin

คุณ จัมโบ้

ขอเปลี่ยน จาก ชิ้นที่ 112 ลูกสะกดปรอท...

เป็น ระคำมือ หินพระธาตุ แล้วครับ...:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2011