88เชิญบูชาพระธาตุพระโมคคัลลานะ ร่วมสรางสมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรรดิ์ล้านนา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 5 มีนาคม 2008.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    รับทราบครับผม.....ผมจะจัดส่งชุดแรกให้กับทุกท่านที่ร่วมบุญครั้งนี้ วันอังคารที่ 11 มีนาคม นี้ทั้งหมดครับผม
    ...แจ้งมาเพื่อทราบทั่วกันครับ....
    <!-- / message --><!-- sig -->

2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    ถวายแล้วครับ....

ปัจจัยที่ได้จากการให้ทุกท่านได้ร่วมบูชาพระอรหันตธาตุต่างๆในเวปและจากการบอกบุญให้กับเพื่อนๆใกล้ชิดได้ปัจจัยทั้งสิ้น 84,0185.25 บาท...และได้ถวายเป็นกองผ้าป่า ไว้เป็นค่าก่อสร้างพระรูปพระโฉมของสมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรดิ์ล้านนา ณ ลานปฏิบัติธรรม วัดผาลาด(สกิทาคามี) ทางขึ้นดอยสุเทพ เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    ....แล้วจะถ่ายภาพใบอนุโมทนาให้ได้ชมกันอีกทีนะครับ....

......ขอให้อนุโมทนาโดยพร้อมเพรียงกันอีกครั้งหนึ่งครับ.....

3. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระธาตุแล้วครับ

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมาก และโมทนาบุญด้วยอีกครั้งครับ

4. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    20
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->องค์จำลอง สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องพระจักรพรรดิล้านนา

ล่าง สมเด็จพระสมณะโคดม บรมศาสดา

OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
    ภาพถ่าย วันทอดผ้าป่า และถวายปัจจัยทำบุญ
    สร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมปางทรงเครื่องพระมหาจักรพรรดิล้านนา
    ณ วัดผาลาด (สกิทาคามี)

เมื่อวันที่ 12 มีค. 2551

ได้ปัจจัยประมาณ 84,xxx บาท ( เลขมงคล)

รอพฤษภาคม 2551 จะถวายเพิ่มเติมอีก

ภาพรูปหล่อครูบาศรีวิชัย

ภาพคณะบุญถวายผ้าป่าและปัจจัยฯ แก่ตัวแทนสงฆ์

ภาพท่านพระอาจารย์สง่า เจ้าอาวาสวัดฯ
    พิจารณาผ้าป่า

คณะสงฆ์โมทนา

ภาพบรรยากาศภายในวัด

<!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    <!-- / attachments --><!-- sig -->

5. เพชรฉลูกัน

24
    ขอขอบพระคุณ คุณ โอมเป็นอย่างสูงครับ หากไม่ได้ท่านคงไม่ได้รูปสวยๆแบบนี้ให้ชมกันครับ......ภาพคงเป็นเครื่องยืนยันได้ชัดเจนนะครับว่า ปัจจัยที่ทุกท่านได้ร่วมบูชาพระธาตุข้าวบิณฑ์ และพระอรหันตธาตุต่างๆจากผม ได้เกิดบุญในพระศาสนาจริงๆ
    ....ยังมีพระธาตุอีกมากที่จะให้ทุกท่านได้ร่วมบุญครั้งนี้กันครับ....

..และขออนุโมทนากับทุกท่านและขอบุญนี้จงถึงยังเทวดาผู้รักษาพระธาตุทุกๆพระองค์ เพราะสมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรรดิ์ล้านนาองค์นี้จะเกิดขึ้นมิได้เลยครับหากไม่มีพระบารมีของพระธาตุช่วยเหลืออุปถัมพ์ในการทั้งหมดทั้งมวลนี้ครับ และขาดเสียมิได้ก็คือ เพื่อนๆชาวเวปทุกท่านผู้มีใจเป็นกุศลเป็นบุญที่ได้เสียสละปัจจัยมาร่วมบุญครั้งนี้ครับ

...ด้วยความเคารพและขออนุโมทนาอีกครั้งหนึ่ง....
    .......ตฤณ........
    <!-- / message --><!-- sig -->

6. kritsada_li

kritsada_li เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระธาตุแล้วครับ ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. เพชรฉลูกัน

24
    พึ่งไปเอาใบอนุโมทนามาครับ....จึงขอแจ้งให้ทราบและร่วมโมทนาอีกครั้ง
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->.................
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    <!-- / attachments --><!-- sig -->