2 แจกรูปหล่อ จิ๋ว หลวงปู่เทพโลกอุดร ท่านละองค์ 20 องค์ แด่คนพลาดโอกาส

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ransang, 27 กันยายน 2014.

1. พี่หมี

พี่หมี Active Member

30 พฤษภาคม 2013
    แจกจูปหล่อจิ๋ว

ขออนุโมทนาบุญด้วยค๊าถ้ามีเหลือขอ 1 องค์ค๊า นับถือหลวงปู่่มากค๊า
    อัจฉรา กุลโชติ 168 ถ.บ้านแซ่ ต .ตลาด อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

2. paullee

paullee Active Member

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paullee อ่านข้อความ
    ลำดับที่ 3
    User : paullee
    ชวิศา วิสัชนาม
    หมู่บ้านดิเอสทาน่า
    95/52 ถนนนครอินทร์
    บางขุนกอง บางกรวย
    นนทบุรี 11130
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ส่งซองไปแล้วค่ะเมื่อวานนี้ 2 ตุลาคม 2557
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    ชวิศา

3. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยุ่นปี่ อ่านข้อความ
    ลำดับที่ 4
    User : ยุ่นปี่
    พรชัย ละไมลิขสิทธิ์
    753 ถนนมังกร
    สัมพันธวงศ์ กรุงเทพฯ10100

จัดส่งซองไปแล้วครับ
    ขอบคุณครับ
    พรชัย

4. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    มีท่านใดยังไม่ส่งซองเปล่ามาใหมครับ จะหมดเวลาแล้วนะครับ

5. minijung

minijung เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมคงต้องสละสิทธิ์แล้วละครับ เพราะไม่มีเวลา ไปส่งเลยครับ
    อนุโมทนาสาธุบุญด้วยน่ะครับ

6. ransang

ตอนนี้ผมนำพระใส่ซองแล้ว ตอนแรกตั้งใจว่าจะส่งวันนี้ แต่ขออนุญาตส่งพรุ่งนี้ขอจดชื่อไว้ก่อนจะได้นำมาลงให้ทราบ

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ทำตามกฏิกา มีเพียง 4 ท่านที่ยังทำไม่ครบต้องขอขอบคุณจริง ๆ

ผมขอสละค่าหล่อพระ เพื่อแจกให้แก่ทุกท่าน สละเวลาที่จะใส่ซอง รับซอง สละเงินจ้างคนไปส่ง เพื่อให้ทุกท่านมีความสุขที่ได้รับ และท่านสามารถต่อบุญได้ ด้วยการส่งซองที่มีความสมบูรณ์ มีความสะดวกแก่ผู้มอบมารับสิ่งที่แจก เมื่อผู้แจกมีความสะดวกคล่องตัว ท่านก็จะได้บุญนั้นตอบแทนเช่นกัน เป็นการสร้างบุญเล็ก ๆ น้อย ๆ ร่วมกันทางอ้อม ถือว่าช่วยๆ กัน ครับและนั่นคือเหตุผลที่ผมต้องขอให้ทุกท่านช่วยทำตามเงื่อนไขที่บอกไว้ตั้งแต่แรก

ขอขอบคุณครับ

7. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ

ขอบคุณในน้ำใจและการเสียสละ
    ในฐานะผู้แจกพระหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด
    ดีใจที่คุณได้แจ้งให้เพื่อนๆ ทราบว่าการแจกพระ
    ผู้แจกต้องเสียสละอะไรบ้าง

ขออนุโมทนาบุญ ด้วยขอรับ:cool::cool::cool:

8. minijung

minijung เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุบุญด้วยน่ะครับ
    ขอให้ท่านมีบุญเยอะๆ ติดตัวไปเรื่อยๆจนเข้าถึงนิพพาน เลยน่ะครับ

9. ransang

สิ่งที่ผมคิดคือ ส่งสิ่งที่ดีที่สุดที่มีให้ทุกท่าน อย่างเร็วที่สุด(หากไม่เจ็บป่วย) มิได้คิดอื่นเลยนะครับ แต่ก็ต้องมีกติกากันบ้างเท่านั้นครับ

10. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    สาธุครับผม

11. ransang

วันนี้จ้างคนไปส่งให้แล้วครับ

เมื่อวันหลังเลิกงานตั้งใจจะนอนพักแล้วมาจดรายชื่อ แต่พอนอนแล้วลุกไม่ขึ้นเลย ล้าไปหมด พอดีช่วงนี้พยายามปฏิบัติดูใจให้ดี เจออะไรหลายอย่างเลยเครียด ครับ

รับรองท่านที่ส่งซองมาได้ครบครับ

12. ransang

ตอนนี้กำลังให้ช่างทำรูปหล่อหลวงปู่โต ปางที่ท่านอาจารย์ได้นิมิตร จะนำมาแจกอีกครั้งต้นปีครับ แต่ส่วนหนึ่งประมาณ 108 องค์ จะไปแจกที่วัดระฆังตามที่เคยบอกกล่าวหลวงปู่โตท่านไว้ครับ

13. sriprae somsri

sriprae somsri เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    ส่งซองไปให้แล้วนะคะ ประมาณอาทิตย์กว่าๆ แล้วคะ ที่ข้อมูลหายนะคะ ลำดับที่สิบแปด (18) รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคะ เพราะดิฉันก็ได้ส่งข้อความส่วนตัวแจ้งไปเมื่อพบว่าข้อมูลหาย พอดีคุณนิรันด์บอกส่งได้ก็รีบจัดการให้ในวันรุ่งขึ้นเลย รบกวนเช็คให้ด้วยนะคะ

ศรีแพร สมศรี

14. sriprae somsri

sriprae somsri เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอประทานโทษนะคะ จำข้อมูลสับสน ระหว่าง สิบห้า (15)กับสิบแปด (18)คะ แต่รับรองได้ว่าอยู่ก่อนปิดเคสแน่นอนคะ

15. ransang

ได้แล้วครับ ส่งกลับไปแล้วครับผม

16. จักรวัฒน์

จักรวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ
    และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ด้วยอานิสงส์ผลบุญจากการที่ได้สร้างสมบุญบารมีตลอดมาของข้าพเจ้านี้ ข้าพเจ้าขอปฏิบัติเพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชาถวายแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ถวายแด่หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร และให้ผู้แจกหลวงปู่ใหญ่นี้มีส่วนร่วมในบุญของข้าพเจ้าด้วย ขอพระแม่ธรณี พระแม่คงคาเป็นทิพยญาณนำส่งบุญของข้าพเจ้านี้ จงสำเร็จแก่ญาติทั้งหลาย ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติเป็นร้อยชาติ พันชาติ หมื่นชาติ แสนชาติจนนับประมาณไม่ได้ ไม่ว่าท่านจะเกิดอยู่ภพใดภูมิใดก็ตาม มีชีวิตหรือไม่มีชีวิตก็ตามขอท่านทั้งหลายจงมีส่วนได้รับผล อนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยเทอญ เมื่อท่านได้รับแล้ว ท่านใดที่มีทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านใดที่มีสุข ขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป ขอดวงจิตดวงวิญญาณของท่านจงได้เลื่อนภพเลื่อนภูมิไปในชั้นสูงๆยิ่งขึ้นไปเทอญ ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้วในครั้งนี้จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวง ตั้งแต่อดีตชาติเป็นร้อยชาติ พันชาติ หมื่นชาติ แสนชาติจนนับประมาณไม่ได้ ไม่ว่าท่านจะเกิดอยู่ภพใดภูมิใดก็ตาม มีชีวิตอยู่ก็ตามไม่มีชีวิตอยู่ก็ตาม ขอท่านทั้งหลายจงมีส่วนได้รับผล อนุโมทนาบุญในครั้งนี้เมื่อท่านได้รับแล้วขอท่านทั้งหลายโปรดงดโทษอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้า ในสิ่งที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินท่านไว้ ไม่ว่าจะเป็นกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม เจตนาหรือไม่เจตนาก็ตามขอท่านทั้งหลายโปรดงดโทษอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้า อย่าได้จองเวรจองกรรมต่อกันเลย แม้แต่กรรมใดๆที่ใครๆทำกับข้าพเจ้าก็ตาม ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้ทั้งหมดทั้งสิ้นขอยกถวายแด่พระพุทธเจ้าเป็นอภัยทานเพื่อจะได้ไม่มีเวรกรรมต่อกัน ขอให้ขาดจากกัน ณ บัดนี้ ท่านทั้งหลายที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป ด้วยอานิสงค์แห่งอภัยทานนี้ ขอให้กรรมเก่าหมดไป กรรมใหม่อย่าได้เกิดขึ้น ขอให้จงสมหวัง เรื่องการงาน การเงิน ความรัก ชีวิตครอบครัว ขอให้พบเจอแต่กัลยาณมิตร ห่างไกลศัตรูหมู่มาร ตราบจนถึงซึ่งพระนิพพานในปัจจุบันและอนาคตกาลเบื้องหน้าโน้นเทอญ ท่านทั้งหลายที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุขขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป ขอดวงจิตขอดวงวิญญาณของท่านจงได้เลื่อนภพเลื่อนภูมิไปในชั้นสูงๆยิ่งๆขึ้นไปเทอญ ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้วในครั้งนี้ จงสำเร็จแก่เจ้าพ่อพระยาแล เจ้าพ่อเสื้อบ้าน พระแม่เจ้าดารณี พระแม่เจ้าผมหอม พระแม่ธรณี พระแม่คงคา แม่พระเพลิง แม่พระพาย แม่พระโพสพ พญายมราช ท่านท้าวเวสสุวรรณราช นายนิริยบาล ทั้งท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ เทพเทวาอารักษ์ที่ปกปักษ์รักษากายสังขารของข้าพเจ้า ทั้งพระอินทร์ พระพรหม ยมพระบาล องค์เทพเต้ เทพพ่อ เทพแม่ทุกพระองค์ เทพทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 14 ชั้นบาดาล 21 ชั้นธรณี เทพเจ้าเหล่าเซียนทุกๆองค์ พระโพธิสัตว์กวนอิม องค์อากงมังกรขาว กิมท้ง เง็กนึ่ง องค์พระพิฆเนศ พระนเรศวร พระนารายณ์ พระมหากษัตริย์ไทยทุกๆพระองค์ ทั้งพ่อปู่ฤษีนารอด ปู่ฤษีนารายณ์ ปู่หน้าวัว ปู่ฤษีตาไฟ ปู่ฤษีบรมครู ปู่ฤษีบรมโกฎิ ท่านปู่ฤษีทั้ง 108 ตน ท่านปู่หมอชีวกโกมารภัญ ทั้งท่านพ่ออนันตนาคราช พ่อศรีสุทโธ แม่ศรีปทุมมา องค์พ่อศรีสัตตะ พ่อภุชงค์ พ่อมุจรินทร์ องค์ท่านพ่อท่านแม่ทุกๆพระองค์ ทั้งพญานาคี นาคา นาคราชทุกเพศทุกตน พญาครุฑจิตสุบรรณ ทั้งคนธรรพ์ พระภูมิเจ้าที่ เจ้าที่เจ้าทาง เจ้าพ่อเจ้าแม่ เจ้าป่าเจ้าเขา เทพเทวาอารักษ์ที่ข้าพเจ้าได้เอ่ยนามก็ดี ไม่ได้เอ่ยนามก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงมาร่วมอนุโมทนาบุญของข้าพเจ้าในครั้งนี้ ท่านทั้งหลายที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป ขอดวงพระจิตพระวิญญาณของท่านจงมีพระบารมีสูงๆยิ่งๆขึ้นไปและได้เลื่อนภพเลื่อนภูมิไปในชั้นสูงๆยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญในครั้งนี้จงสำเร็จแก่เปรต สัมพเวสี สัตว์นรกทุกเพศทุกตน ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณที่ตกทุกข์ได้ยาก ทุกดวงจิตดวงวิญญาณที่ต้องการผลบุญข้าพเจ้า ขออุทิศบุญกุศลในครั้งนี้ให้แก่ท่านทุกๆตัวทุกๆตน ท่านทั้งหลายที่ท่านได้ทุกข์ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป ขอดวงดวงจิตดวงวิญญาณของท่านจงได้เลื่อนภพเลื่อนภูมิไปในชั้นสูงๆยิ่งๆขึ้นไปเทอญ ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้วในครั้งนี้จงสำเร็จแก่เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ทั้งสัตว์สี่เท้าสัตว์สองเท้า สัตว์ไม่มีเท้า สัตว์ปีก สัตว์เลื้อยคลานทุกชนิด ทุกสรรพสิ่งที่มีชีวิตบนโลกใบนี้ ทุกสรรพสิ่งที่มีชีวิตในสามโลกธาตุ แสนโกฏิจักรวาล อนันตจักรวาล ขอท่านทั้งหลายจงได้รับผลอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ทั่วทุกตัวตนเทอญ ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้วในครั้งนี้จงสำเร็จแก่มนุษย์ทุกเพศทุกคนขอให้ทุกๆท่านจงมีแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไปปฏิบัติแต่สิ่งที่ดีที่งามอยู่ในศีลธรรมจรรยา ขอให้สมหวังในทุกๆสิ่งขอให้พบพระศรีอารย์ ขอให้ประเทศไทยจงพ้นจากภัยพิบัติและมีความสงบความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

18. เก้าโกฏิ

เก้าโกฏิ สมาชิก

ได้รับเรียบร้อยครับ กราบขอบพระคุณและโมทนาในทานบารมีนี้ด้วยครับ

19. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

20. saki369

saki369 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ อนุโมทนากับท่านผู้แจกด้วยครับ
    ขัญฐมาจณ์