๙๙๙"เหรียญเก่า เหรียญขลัง เหรียญดัง เมืองกรุงเก่า โดย เด็ก ฅนอโยธยา"๙๙๙

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย dekyodia, 17 กุมภาพันธ์ 2010.

1. dekyodia

dekyodia เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    หลวงพ่อเปลื้อง วัดคู้สลอด
    อ.เสนา จ.อยุธยา
    เหรียญรุ่นแรก ท่านสร้างประมาณปี ๒๔๙๘
    เป็นเหรียญรูปไข่ ครึ่งองค์ ครับ
    เหรียญที่พี่ว่ามา
    ไม่ทันท่านหรอกครับ
    เด็ก ฅนอโยธยา

2. dekyodia

สวัสดีครับ"ผู้กองยะ"แห่งสามเสน

ดีใจครับ
    ที่"ผู้กองยะ"เห็นพระแล้วชอบ
    ก็อย่างที่บอก
    เหรียญใหน
    ถ้า เด็ก ฅนอโยธยา
    บอกว่าสวย!!!
    เชื่อขนมกินได้เลย
    ว่าต้อง"สวยจริงๆ"แน่ครับ

หลวงพ่อจอก วัดดงหวาย รุ่นแรก
    สร้างในปี ๒๕๐๘
    เหรียญนี้
    ขออนุญาติเจ้าของใหม่
    ผู้กองยะ แห่งสามเสน
    นำมาแบ่งให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกัน
    นะครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

3. supparerk

supparerk เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้บ้างจังเลยครับ

4. dekyodia

สวัสดีครับ"พี่ศุภฤกษ์"
    ขอบคุณมากๆนะครับ ที่ติดตามชมกันมาโดยตลอดครับ
    โปรดระวัง!!! เหรียญรุ่นนี้"เก๊ดี"จนเซียนสะอื้น???
    ..............................................เป็นเรื่องจริงครับ!!! ลองค้นหาใน"กูเกิ้ล"ดูหลายครั้ง ในหลายปีที่ผ่านมา ถ้าไม่เป็นเหรียญ"บล็อคเสริม"ที่ไม่ทันท่านเสก ก็มักจะเป็น"เหรียญเก๊"ไปเลยครับ ไม่น่าเชื่อ ว่าเหรียญของท่าน จะหายากจริงๆ.......................................ลำพังแค่เรื่อง"หายาก"ก็เหลือกำลังแล้ว ยังมาเจอกับ"เหรียญเก๊"ฝีมือดี ชนิด"เก๊เข้าใส้"เข้าให้อีก ทำเอาบรรดา"เซียนท้องที่"และผู้ที่เคารพศรัทธา ต้องกุมขมับกันเป็นแถว(เพราะโดนไปเยอะ)...........................................หลวงพ่อโต วัดปรีดาราม สุดยอดเกจิแห่ง อ.นครหลวง ศิษย์เอกของหลวงพ่อพุ่ม วัดสำมะกัน เกจิเฒ่าแห่งนครหลวง(หลวงพ่อพุ่ม ท่านอายุยืนถึง ๑๐๔ ปีครับ)บรรดานักเลงรุ่นเก่า ต่างทราบดีถึงกิตติคุณในวัตถุมงคลของท่าน เรื่อง"มหาอุด คงกระพัน"เหรียญของท่านสุดยอดจริงๆ เหรียญรุ่นแรก และรุ่นเดียวของท่าน สร้างในปี ๒๔๙๙ ซึ่งสร้างในปลายอายุท่านแล้ว ล่วงมาถึงปี ๒๕๐๑ หลังจากที่สร้างเหรียญเพียง ๒ ปี ท่านก็มรณภาพ เหรียญรุ่นแรกของท่าน สร้างเอาไว้ไม่มากนัก ที่พบเห็นกัน ส่วนมาก ถ้าไม่ใช่"บล็อคเสริม"(ไม่ทันท่านเสก) ก็มักจะเป็น"ของเก๊"ไปเลย ที่เห็น เป็นเหรียญรุ่นแรก ปี ๒๔๙๙ เนื้อทองแดง บล็อคนิยม(ทันท่านเสก ต้องบล็อคนี้)สภาพสวยแชมป์ ผิวไฟวิ่งตามผิวเหรียญ เด็ก ฅนอโยธยา นำมาแบ่งกันชม แบ่งกันศึกษา ครับผม............................................

5. dekyodia

..............................................เป็นเรื่องจริงครับ!!! ลองค้นหาใน"กูเกิ้ล"ดูหลายครั้ง ในหลายปีที่ผ่านมา ถ้าไม่เป็นเหรียญ"บล็อคเสริม"ที่ไม่ทันท่านเสก ก็มักจะเป็น"เหรียญเก๊"ไปเลยครับ ไม่น่าเชื่อ ว่าเหรียญของท่าน จะหายากจริงๆ.......................................ลำพังแค่เรื่อง"หายาก"ก็เหลือกำลังแล้ว ยังมาเจอกับ"เหรียญเก๊"ฝีมือดี ชนิด"เก๊เข้าใส้"เข้าให้อีก ทำเอาบรรดา"เซียนท้องที่"และผู้ที่เคารพศรัทธา ต้องกุมขมับกันเป็นแถว(เพราะโดนไปเยอะ)...........................................)............................................หลวงพ่อโต วัดปรีดาราม สุดยอดเกจิแห่ง อ.นครหลวง ศิษย์เอกของหลวงพ่อพุ่ม วัดสำมะกัน เกจิเฒ่าแห่งนครหลวง(หลวงพ่อพุ่ม ท่านอายุยืนถึง ๑๐๔ ปีครับ)บรรดานักเลงรุ่นเก่า ต่างทราบดีถึงกิตติคุณในวัตถุมงคลของท่าน เรื่อง"มหาอุด คงกระพัน"เหรียญของท่านสุดยอดจริงๆ เหรียญรุ่นแรก และรุ่นเดียวของท่าน สร้างในปี ๒๔๙๙ ซึ่งสร้างในปลายอายุท่านแล้ว ล่วงมาถึงปี ๒๕๐๑ หลังจากที่สร้างเหรียญเพียง ๒ ปี ท่านก็มรณภาพ เหรียญรุ่นแรกของท่าน สร้างเอาไว้ไม่มากนัก ที่พบเห็นกัน ส่วนมาก ถ้าไม่ใช่"บล็อคเสริม"(ไม่ทันท่านเสก) ก็มักจะเป็น"ของเก๊"ไปเลย ที่เห็น เป็นเหรียญรุ่นแรก ปี ๒๔๙๙ เนื้อทองแดง บล็อคนิยม(ทันท่านเสก ต้องบล็อคนี้)สภาพสวยแชมป์ ผิวไฟวิ่งตามผิวเหรียญ เด็ก ฅนอโยธยา นำมาแบ่งกันชม แบ่งกันศึกษา ครับผม............................................

6. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ถึงคุณ dekyodia หรือท่านใดก็ำได้ที่มี
    อยากเห็นเหรียญของหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก หลังสิงห์นะครับ
    อยากเอามาเทียบกับที่ผมมีอยู่ครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าของผมแท้หรือเปล่า
    รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

7. supparerk

supparerk เป็นที่รู้จักกันดี

เตรียม เหล้ายา ปลาปิ้ง ไว้ให้ดีเถอะครับ กลับมาจะมาหาแน่ๆ ไม่ได้ของดีจะไม่กลับบ้าน กินนอนอยู่ที่นั่นเลยครับ

8. dekyodia

เหรียญหลวงพ่อจง หลังสิงห์

สวัสดีครับพี่
    เหรียญหลวงพ่อจง"หลังสิงห์"
    สร้างออกมา หลายครั้ง หลายพิมพ์
    ของพี่เป็นพิมพ์ใหน รุ่นใหนล่ะครับ
    อยากจะบอก(จากใจ)เลยว่า
    การเล่นพระ สะสมพระ
    ลำพังการเทียบเคียงกับภาพถ่าย
    ต่อให้ภาพชัดแค่ใหน
    ก็มีโอกาส"โดน"ร้อยละ ๙๙ เลยครับ
    ของเก๊ ปัจจุบันนี้
    เขาทำได้"เนียน"มากๆ
    ขนาด"เซียน"ในสนาม
    ของอยู่บน"ฝ่ามือ"ส่องกัน ๓๖๐ องศา
    ยังโดนเก๊เลยครับ
    แต่ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้นะ
    มันก็แค่"คำบอกเล่า"ของ เด็กท้ายสนาม อย่างผม
    อ่านผ่านๆไปก็ได้ครับ
    ด้วยความจริงใจ
    เด็ก ฅนอโยธยา

9. dekyodia

เหล้า กับ ยา ไม่แน่ใจ แต่ถ้าเป็น"ปลาปิ้ง"ล่ะก็ ได้เลยครับพ๊ม!!!

เหล้า กับ ยา ไม่แน่ใจ แต่ถ้าเป็น"ปลาปิ้ง"ล่ะก็ ได้เลยครับพ๊ม!!!

10. dekyodia

เหรียญเก่า เกจิเก่งดี มีอนาคต รุ่นแรกปี ๒๕๑๙ เก็บรอราคาได้เลยครับ
    ........................................ในพระราชพงศาวดารกรุงธนบุรี ฉบับพันจันทนุมาศ (เจิม) กล่าวถึงวัดนี้ สรุปความได้ว่า ณ วันเสาร์ขึ้น ๔ ค่ำ เดือนยี่ ปีจอ อัฐศก (จุลศักราช ๑๑๒๘ ตรงกับพุทธศักราช ๒๓๐๙) ขณะกองทัพพม่าล้อมกรุงศรีอยุธยาอยู่ พระยาวชิรปราการ (สิน) เจ้าเมืองตาก ประเมินสถานการณ์สงครามว่า กรุงศรีอยุธยาจะต้องเสียให้แก่กองทัพพม่าอย่างแน่นอน เพราะข้าราชการ แม่ทัพยายกองขาดความเป็นธรรม ขาดความสามัคคีที่จะร่วมแรงร่วมใจกันต่อต้านกองทัพพม่า จึงพร้อมด้วยพรรคพวกทหารหาญร่วมอุดมการณ์ ประมาณ ๑,๐๐๐ คน ฝ่ากองทัพพม่าทางทิศตะวันออก ข้ามลำน้ำป่าสัก รวมพล ณ “วัดพิชัย” เวลาค่ำ ร่วมให้สัตยาธิฐฐานต่อพระประธานในพระอุโบสถ ขอให้เดินทางโดยปลอดภัย กลับมากู้กรุงศรีอยุธยามีชัยชนะต่อข้าศึก เป็นอัศจรรย์ฝนโปรยลงมาเป็นมหาพิชัยฤกษ์ก่อนออกเดินทางไปมีชัยชนะต่อกองทัพพม่าที่ติดตามโจมตี ทิ้งกรุงศรีอยุธยาซึ่งถูกเพลิงเผาผลาญไว้เบื้องหลัง ผ่านเมืองนครนายก เมืองระยอง ตั้งมั่นรวบรวมไพร่พล ณ เมืองจันทบุรี จนกลับมากอบกู้อิสรภาพมีชัยชนะต่อข้าศึกโดยเด็ดขาด ปราบดาขึ้นครองราชย์สมบัติเป็น “พระเจ้ากรุงธนบุรี” ได้รับการถวายพระเกียรติเป็น “สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช......................................................ที่เห็นเป็นเหรียญพระพุทธชัยนิมิตร หรือหลวงพ่อใหญ่ รุ่นแรก สร้างในปี ๒๕๑๙ เป็นอีกหนึ่งเหรียญที่มีคุณวิเศษมากมาย ลูกศิษย์ของหลวงพ่อรุ่นเก่าๆ เคยบอกว่า เหรียญนี้ หลวงพ่อวัดพิชัยสงคราม ได้นำไปให้หลวงปู่สี วัดสะแก ซึ่งเป็น"อาจารย์"อีกองค์หนึ่งของท่านเสกด้วย ปัจจุบัน เหรียญรุ่นนี้ เป็นเหรียญยอดนิยม และหายากอีกเหรียญหนึ่งของท่านครับ ที่เห็นเป็นเหรียญเนื้อทองแดง ที่สร้างไว้ไม่มากนัก คนในพื้นที่ ตามเก็บกันน่าดู เหรียญนี้ สภาพสวยเดิมๆ ตอกโค๊ดชัดๆ มีรอยจารด้านหน้า ๒ ตัว(ท่านจาร พุท โธ) ครับผม............................................. </FO td <>

11. dekyodia

หลวงปู่รอด แต่ลูกศิษย์ร่วง เพราะอะไร???
    .............................................ก็ดันแขวน"เหรียญเก๊"แล้วจะไม่ร่วงได้ไงล่ะครับ!!!...................หลวงปู่รอด วัดบางซ้ายนอก สุดยอดเกจิในตำนานอีกท่าน ศิษย์เอกพระ"อรหันแห่งบางไทร"หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก เหรียญรุ่นแรกของท่าน ขึ้นชื่อลือชาเรื่อง"แคล้วคลาด ปลอดภัย"เป็นอย่างยิ่ง จนเป็นที่เสาะแสวงหากันอย่างกว้างขวาง เรียกว่า แค่ในพื้นที่ ก็หาของกันไม่ได้แล้วครับ ส่วนเรื่อง"เหรียญเก๊"ก็อย่างที่บอก ทำได้เนียนมากๆ ขนาดนักสะสมในพื้นที่ ยังเอา"เหรียญเก๊ๆ"เลี่ยมทองแขวนซะโก้เลย ไม่แม่นจริง"เป็นโดน"ครับ สำหรับเหรียญนี้ ที่เห็น เป็นเหรียญหลวงปู่รอด วัดบางซ้ายนอก รุ่นแรก ปี ๒๕๑๔ เนื้อทองแดง กะหลั่ยทอง(หายากมาก) สภาพสวยเดิมๆ แท้ ดูง่ายๆ ไม่ต้องเถียงกันให้เศร้าหมองหัวใจ ครับผม.............................................

12. dekyodia

ตำนานเหรียญหายาก"ธรรมราชานิมิตร"เนื้อเงินจาร ๒ ตัวเต็มๆ???
    ......................อโยธยาศรีรามเทพนคร เมืองหลวงเก่า เมืองแห่งนักรบ ยอดทหาร ยอดขุนศึกแห่งกรุงศรีฯ นอกจากจะมากด้วยฝีมือแล้ว อำนาจแห่งพุทธคุณ ก็เป็นส่วนหนึ่งแห่งชัยชนะ สำนักวัดประดู่โรงธรรม ตักสิลาแห่งไสยย์เวทย์วิทยาคมแห่งเมืองอโยธยาศรีรามเทพนคร เป็นสำนักสำคัญที่สืบทอดตำรับตำราไสย์เวทย์วิทยาคมทุกแขนง ตกทอดจากรุ่นสู่รุ่น จากอดีดจนถึงปัจจุบัน จึงไม่เป็นที่น่าแปลกใจ ที่เมืองกรุงเก่า อโยธยาศรีรามเทพนคร ไม่เคยขาด"สุดยอดเกจิผู้ทรงวิทยาคุณ"ที่เป็นศูนย์รวมยึดเหนี่ยวจิตใจ ของเหล่าสาธุชน คนกรุงเก่าเลย นี่คือ อีกบันทึกแห่งตำนานความขลัง ของสุดยอดเกจิเมืองกรุงเก่า และของประเทศไทย.........................................สุดยอดเกจิแห่งสำนักวัดประดู่ทรงธรรมอีกท่าน หลวงปู่บุญนาค อดีดเจ้าอาวาสวัดประดู่ทรงธรรม ผู้สืบสานตำนานความขลัง และเป็นผู้สืบทอด เก็บรักษา"ตำรับตำรา"โบราณที่ตกทอดกันมา จากรุ่นสู่รุ่น อีกทั้งท่านเองก็ได้ศึกษามาอย่างเชี่ยวชาญอีกท่านหนึ่งเหมือนกัน(ดูยันต์ที่หลังเหรียญท่านก็หนาวแล้ว ยันต์แบบนี้ เคยเห็นที่ใหนบ้างใหมล่ะครับ???) ที่เห็น เป็นอีกหนึ่งตำนานเหรียญหายากของสำนักนี้ก็ว่าได้ เหรียญ"ธรรมราชานิมิตร"เนื้อเงิน ซึ่งหลวงปู่บุญนาค ท่านสร้างแจกในงานฉลองอายุครบ ๖๑ ปี ในปี พ.ศ.๒๕๒๐ ซึงว่ากันว่า เนื้อเงิน ท่านเอาไว้แจก"ศิษย์ใกล้ชิด"สร้างไว้น้อย ไม่กี่สิบเหรียญเอง จึงแทบไม่เคยพบเห็นในวงการเลย เหรียญเนื้อเงินเหรียญนี้ สภาพสวยมากๆ ด้านหน้าหลวงปู่ท่าน"ลงเหล็กจาร"ไว้ ๒ ตัวเต็มๆครับ เรื่องพุทธคุณ เกจิสายนี้ เขาไม่ธรรมดาอยู่แล้ว หลายๆท่านก็คงจะทราบดี ครับผม.................................................

13. dekyodia

เฮ้ออออ!!!.....ไม่รู้จะทำเก๊กันมาทำไมนักหนา???
    ................................................ได้ยินมากับหู ได้ดูมากับตา เหรียญหลวงปู่กรอง วัดสว่างอารมย์ รุ่นแรกปี ๒๕๐๒ พุทธคุณท่านดีจริงๆ เหตุเกิดในท้องที่เมืองกรุงเก่า เมื่อซักยี่สิบกว่าปีมาแล้ว ไอ้หนุ่มคนพื้นเพแถววัดสว่างอารมย์ ถูกคู่อริ"ดักยิง"ด้วยปืนลูกซอง นัดเดียวเต็มหน้าอก กระเด็นตกคันนา คนยิงวิ่งหนีไปแล้ว คิดว่ายังไงก็ตายแน่ ส่วนคนถูกยิงนอนเจ็บหน้าอกอยู่พักใหญ่ ลองเอามือคลำดู"เลือดไม่ออกซักหยด" รอดตายราวปาฏิหาริย์ นี่เป็น"เรื่องจริง"ไม่ต้องอิงนิยาย คนเมืองกรุงเก่าเขา"รู้กันทั่ว"ครับ สมัยนั้น หลวงพ่อปาน"พิมพ์ทรงนก" ราคา ๗-๘ ร้อยบาท แต่เหรียญหลวงปู่กรอง วัดสว่างอารมย์ ราคา"พันกว่าบาท"แล้ว คิดดูก็แล้วกัน เหรียญนี้ ถึงแม้จะเป็นเหรียญที่ไม่ทันหลวงปู่ก็ตาม แต่ก็ได้รับการปลุกเสกอย่างดีจาก"สหธรรมิกที่ใกล้ชิด"ของท่าน ก็คือ"หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก"นั่นเอง จึงไม่เป็นที่น่าแปลกใจในพุทธคุณอันเอกอุของเหรียญนี้ครับ ส่วนท่านที่มีความศรัทธาในเหรียญนี้ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเช่าหา เพราะได้ปรากฏว่ามี"ของเก๊"ออกมาระบาดมานานแล้ว และบางฝีมือก็ทำได้ดีซะด้วย ไม่มีความชำนาญจริง มีโอกาสโดน"น็อคเอาท์"แน่นอนครับ เหรียญหลวงปู่กรอง วัดสว่างอารมย์รุ่นแรกปี ๒๕๐๒ เหรียญเนื้อเงิน สภาพน่ารัก(แต่หายากส์มากๆ) เด็ก ฅนอโยธยา นำมาแบ่งกันชม แบ่งกันศึกษา ครับผม ..................................................

14. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    เช่นกันครับ

หายากมากครับ ราคาเริ่มขยับ เห็นด้วยครับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเริ่มหายาก ราคาก็เริ่มขยับไปเรื่อยๆครับ ในงานมุทิตตาจิตของหลวงพ่อมีวัตถุมงคลที่สร้างอีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งในงานมีการเปิดให้บูชาไม่ทราบว่าคุณพี่เด็ก ฅนอโยธยาได้ไปร่วมงานหรือเปล่าครับ ตะกรุดมหาระงับก็มีให้บูชานะครับ

15. dekyodia

วัดพิชัยสงคราม ของดี มีอนาคต

สวัสดีครับพี่
    พอดีติดงานเร่งด่วน
    ก็เลยไม่ได้ไปน่ะครับ
    (ลูกค้า จะเข้ามาดูของน่ะครับ)
    ก็เสียดายเหมือนกันครับ
    ที่ไม่ได้ไปร่วมงาน

ท่านนี้เก่ง เขาว่าท่านเสกเหรียญจนตัว"เฑาะ"ลอยออกมาจากปากท่าน
    ...........................................จากที่ท่านเป็นพระเกจิบ้านนอก ที่ไม่ค่อยมีใครรู้จักมากนัก แต่หลังจากที่ท่านได้เข้าร่วมปลุกเสก"พิธีจตุรพิธพรชัย"ที่วัดรัตนชัย(วัดจีน)ในตัวเมืองกรุงเก่าแล้ว ชื่อเสียงของท่านก็เริ่มเป็นที่ปรากฏ ก็เพราะเหตุที่ว่า"เกจิชัยนาท"ท่านกล่าวกับลูกศิษย์ของท่านว่า "พระวัดบ้านช้าง"อ.วังน้อย ท่านเก่งคงกระพันชาตรี เวลาปลุกเสก ตัวเฑาะจะลอยออกมาจากปาก ปราชญ์ย่อมรู้ในปราชญ์ หลวงพ่อออด วัดบ้านช้าง ท่านเป็นพระเกจิที่คนในพื้นที่เลื่อมใสศรัทธากันมาช้านาน ด้วยคุณวิเศษของท่าน และท่านเองก็เป็นหนึ่งใน"ศิษย์เอก"ของหลวงพ่อพัน วัดบ้านสร้าง ที่เก่งแบบลูกไม้ใต้ต้นเลยทีเดียว ที่เห็นเป็นเหรียญรุ่นรุ่น ๒ ของท่าน พบเจอยากมากๆ สภาพสวย แท้ ดูง่ายๆ ครับผม............................. </FO < td>

16. dekyodia

...........................................จากที่ท่านเป็นพระเกจิบ้านนอก ที่ไม่ค่อยมีใครรู้จักมากนัก แต่หลังจากที่ท่านได้เข้าร่วมปลุกเสก"พิธีจตุรพิธพรชัย"ที่วัดรัตนชัย(วัดจีน)ในตัวเมืองกรุงเก่าแล้ว ชื่อเสียงของท่านก็เริ่มเป็นที่ปรากฏ ก็เพราะเหตุที่ว่า"เกจิชัยนาท"ท่านกล่าวกับลูกศิษย์ของท่านว่า "พระวัดบ้านช้าง"อ.วังน้อย ท่านเก่งคงกระพันชาตรี เวลาปลุกเสก ตัวเฑาะจะลอยออกมาจากปาก ปราชญ์ย่อมรู้ในปราชญ์ หลวงพ่อออด วัดบ้านช้าง ท่านเป็นพระเกจิที่คนในพื้นที่เลื่อมใสศรัทธากันมาช้านาน ด้วยคุณวิเศษของท่าน และท่านเองก็เป็นหนึ่งใน"ศิษย์เอก"ของหลวงพ่อพัน วัดบ้านสร้าง ที่เก่งแบบลูกไม้ใต้ต้นเลยทีเดียว ที่เห็นเป็นเหรียญรุ่นรุ่น ๒ ของท่าน พบเจอยากมากๆ สภาพสวย แท้ ดูง่ายๆ ครับผม............................. </FO td <><!-- google_ad_section_end -->

17. dekyodia

หลวงพ่อออด วัดบ้านช้าง

18. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    หลวงพ่อออดของพี่เด็ก อัพรูปไม่ขึ้น เอาของผม ระดับเยาวชนไปดูก่อนนะ

ขนาดไฟล์:
      134 KB
      เปิดดู:
      187
      ขนาดไฟล์:
      132.4 KB
      เปิดดู:
      170
      ขนาดไฟล์:
      149.3 KB
      เปิดดู:
      185
      ขนาดไฟล์:
      140.9 KB
      เปิดดู:
      186
  19. dekyodia

สวัสดีครับ"ผู้กองยะ"แห่งสามเสน

ขอบคุณหลายๆเลยนะครับ
    ที่นำรูปเหรียญหลวงพ่อออด วัดบ้านช้าง
    รุ่น"ก้นแมลงสาป"ปี ๒๕๑๕
    สุดยอดประสบการณ์อีกรุ่น
    ของหลวงพ่อออด วัดบ้านช้าง
    มาแบ่งกันชมนะครับผม

เดี๋ยวขอลองอีกที
    หลวงพ่อออด วัดบ้านช้าง
    รุ่น ๒ ปี ๒๕๐๓ เนื้ออัลปาก้า
    ครับผม

20. sukitti

sukitti เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    รบกวนดู หลวงพ่อออดให้หน่อยคับ

แท้หรือป่าวคับ แต่ละเหรียญเขาเล่นกันอยู่หลักเท่าไหร่คับ รบกวนหน่อยคับ

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      221
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู: