ไชโย! ผมทำสำเร็จแล้ว

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย NiNe, 6 พฤษภาคม 2005.

1. NiNe.

NiNe. บุคคลทั่วไป

ผมใช้เวลาในการนี้ประมาณ 8 เดือน (จากเดิมผมตั้งเป้าประมาณ 12 เดือน)
    เพื่อการณ์นี้โดยเฉพาะ ... วันนี้ถ้าลุ้นถึง 500 คน ผมจะมาเล่าประวัติของเหตุการณ์ทั้งหมดที่เกิดขึ้น

ขอให้ลุ้นให้ถึง ... อ่า Server กระตุกหรือครับ?
    เดี๋ยวให้คุณ WebSnow จัดการให้ ............

อืมมมม ...........ถ้า Server กระตุก และหลุดบ่อย อาจจะไม่ถึงเป้าหมายที่วางไว้ครับ !!!
    ขอบคุณ มดเอ้ก ที่พยายาม Record เอาไว้ครับ ...

2. นุ๊งโม๊ด

นุ๊งโม๊ด บุคคลทั่วไป

เลขสวย ตอง 3 ว่ะ ขอตัวล่ะ ฟิ่ววววววววว...แวะมาดู อิ อิ

ขณะนี้มีคน Online อยู่บนบอร์ด: 333 (10 members and 323 guests)

3. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    greeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeed
    สุดยอดดดดดดดดดดดดดดด

ขอบคุณมากครับ nine ที่เอาลิงค์ไปโปรโมทย์มา
    และคนมดเอ็กที่รายงานและคนอื่นๆ

และ ขอบคุณคนที่เอาลิงเพลงไปโพส
    >>>>> +++ อมพระมาพูด ภาษาเขมร +++ <<<<< ใครเอาลิงค์ไปโปรโมทมาก็ได้ผลมาก คนเข้ามาดูเพียบเลย

4. NiNe.

NiNe. บุคคลทั่วไป

ภายในวันนี้ถ้าลุ้นถึง 500 เมื่อไหร่ ... ผมจะมาเล่าประวัติการทำงานทั้งหมดที่ผมพยายามทำ

พยายามกันต่อไปครับ ชาวเว๊ปพลังจิต.คอม ที่รักทุกๆ ท่าน

5. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ทะลุเป้าเกิน 500 คนแล้ว ..... ประเดี๋ยวผมจะมาเล่าประวัติการทำงานทั้งหมดของผมให้ฟังครับ

อย่าจริงจัง กรุณาฟังด้วยความบันเทิง .... ในสิ่งที่ผมพยายามทำมา 8 เดือน (จากเป้าหมายที่วางไว้ 12 เดือน) ถือว่าสำเร็จเร็วกว่ากำหนดครับ !!!

ประเดี๋ยวมาใหม่ขอเวลาทำธุระสัก 2 ชั่วโมงครับ

6. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    greeeeeeeeeeeeed 520 คนออนไลน์พร้อมกัน
    โหยทำลายสถิติทั้งหมดที่เคยมีมาเลย สุดยอด

7. รอคุณ Kamen rider ครับฯ

รอคุณ Kamen rider ครับฯ บุคคลทั่วไป

สถิติที่เคยมีคน online พร้อมกันมากที่สุด 571 คน, เมื่อ วันที่วันนี้ เวลา 08:00 PM.

ทุบสถิติในรอบปีนี้ครับ !!!

8. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ดีใจด้วยคะ

9. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    แบบนี้ต้องให้รางวัลปู่นายในฐานะที่เป็นบุคคลากรยอดเยี่ยมน่ะเนียะ ....

10. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    3
    อะ....โหย.......พลาด ไป ทะลุยอดแล้ว เหยอ ผมออก จาก เว็บทุ่ม กว่าๆ อด ลุ้นเลย อิ อิ อิ :cool:

<iframe src="http://imusic.teenee.com/2/frame/5375.php" height="500" width="500"> </iframe>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2005
  11. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ไชโย!!! Yai just came back from work...Mai Sabai all day...but when Yai saw this topic...WOW!!!...ไชโย...ไชโย...ไชโย

12. NiNe

ก่อนอื่นผมต้องขอแสดงความยินดีกับ คุณเว๊ปสโนว์ ครับ

สถิติที่เคยมีคน online พร้อมกันมากที่สุด 571 คน, เมื่อ วันที่เมื่อวาน เวลา 09:00 PM.

...

13. NiNe

ตามสัญญา

บทความจากนี้ไป ขอให้ทุกๆ ท่านอย่าเชื่อผมโดยเด็ดขาด

เพราะเป็นบทความจากส่วนลึกของจิตใจผมเท่านั้น .. นอกเสียจากว่าท่านมีญาณทัศนะและมองเห็น ด้วยตัวของท่านเอง และมองเห็นจิตในส่วนลึก ครับ

ผมพิมพ์สดๆ อาจจะช้าไปบ้าง ... ผมจะเล่าประวัติความเป็นมาไปเรื่อยๆ

ย้ำ นี่เป็นสิทธิส่วนบุคคล ไม่ได้บอกให้ใครเชื่อ ครับ

...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2005
  14. NiNe

ตอน - พันธะสัญญาเก่าในอดีตชาติ

ผมเข้ามาในนี้ ไม่มีใครรู้จักผม .... ผมในฐานะที่เป็นผู้ติดตามเว๊ปสโนว์มาโดยตลอด หลายปีมานี้

อยู่ในภวังค์ - มีครั้งหนึ่งเมื่อประมาณ 3-4 ปีมานี้ มีพระอรหันต์ท่านหนึ่งได้เหาะลงมาหาผม และมาบอกความลับบางอย่าง ... ท่านอยู่เบื้องขวาของพระพุทธเจ้า เพื่อให้ผมค้นคว้าและติดตาม (ย้ำว่าผมอยู่ในภวังค์)

อดีตชาติ - ผมค้นพบว่าในอดีตชาติกาลก่อนนั้น ยายผีป่าฯ จอมเพี้ยน นั่นคือน้องหญิงของผม และ คุณเว๊ปหิมะก็คือน้องชายของผม และอีกหลายคนในนี้ เคยร่วมกันสร้างบุญ ทำทาน ด้วยกันมาตลอด

กรรม - ทุกๆ คน ณ.ที่นี้เกิดแต่กรรม เกิดมาเพื่อชดใช้กรรมในอดีต

แก้กรรม - เราเกิดมาเพื่อแก้กรรม และสร้างผลบุญในภพหน้า

มาร - ผมเล็งเห็นว่า เว๊ปสโนว์ พยายามเผยแพร่หลักธรรมคำสอนของพระพุทธองค์ ด้วยใจจริง แม้จะประสบปัญหาต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องทุนทรัพย์ แต่ก็มีโครงการใหญ่ๆ ที่จะต้องมาประสานต่อให้พุทธศาสนิกชน และอนุชนคนรุ่นหลังได้สืบต่อไป

ปัญหา - เนื่องจากว่า เว๊ปนี้มีปณิธานที่แน่วแน่ในจากจรรโลงพระพุทธศาสนา ให้รุ่งเรืองต่อไป แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นคือ สมาชิกน้อย คนเข้าชมเว๊ปน้อย ทำให้โครงการใหญ่ทั้งหมดต้องล่าช้าต่อไปอีก และผู้ที่มีบุญอีกหลายท่าน ยังค้นหาที่นี่ไม่เจอ

...

15. NiNe

ตอน - กำหนดแผนการณ์และการดำเนินการ

ระยะเวลา - เพื่อเชื่อมสัมพันธไมตรี ผมกำหนดไว้ประมาณ 12 เดือน

แผนขั้นที่หนึ่ง - ผมเข้ามาในฐานะแขกเยือนก่อนเป็นอันดับแรก เพื่อเกาะติดกับสมาชิกคนดังในเว็ปนี้ (ขออนุญาตไม่เอ่ยนาม) และเปิดฉากโจมตีสมาชิกบางคน ด้วยความเร่าร้อน พร้อมๆ กันนี้ผมพยายามสร้างสัมพันธไมตรีกับสมาชิกที่ดีหลายๆ คน (ทุกอย่างโปร่งใส ผ่านหน้าบอร์ดหมด ไม่มีหลังบ้าน ไม่มีความลับ) เพียงเพื่อจุดประสงค์เดียวเท่านั้น คือ ให้ทุกๆ คนได้รู้จักผม

มีถึงกระทั่งจะมีกระทู้โหวดให้ลงชื่อไล่ผมออกจากพลังจิต ว่า NiNe สมควรที่จะอยู่ในนี้ หรือ สมควรที่จะไป .... ความรู้สึกตอนนั้นแทบพังทลาย หรือว่าผมรู้แล้วแต่ช่วยอะไรไม่ได้เลยหรือ? ... ไม่เป็นไรครับ ผมจะต้องทำให้ทุกๆ คนที่นี่รู้จักผมก่อน ปรากฎว่าแผนการณ์นี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี แต่ผมก็ยังยืนหยัดในอุดมการณ์ต่อไป .... แสดงว่าผมสอบผ่านในแผนการขั้นที่หนึ่ง เพราะมีสมาชิกบางคน PM มาให้กำลังใจผม ... ให้ผมอยู่ต่อไป (ใช้เวลาประมาณ 3 เดือน)

แผนขั้นที่สอง - สร้างสัมพันธไมตรีกับเว็ปเพื่อนบ้าน ผมไปลงทะเบียนกับเว็ปธรรมอื่นๆ อีกประมาณ 7-8 เว็ป และใช้วิธีการเดียวกัน เพื่อให้เขารู้จักผม NiNe

ปล.1 โดยเฉพาะที่ พันติ๊ป ด้วย แต่ผมจะใช้ระบบบัตรผ่าน และผมรู้อีกว่า แอดมินใหญ่ ของพันติ๊ป อยู่ที่ห้องหว้ากอฯ ผมพยายาม ตอบกระทู้ และตั้งกระทู้ เพียงเพื่ออย่างเดียว เพื่อให้เขารู้จักคนที่ชื่อ NiNe เพื่อให้เขาเห็นและจำได้ว่าคือผม

ปล.2 ในขณะนั้น ผมได้ถูกแซวว่ามาจาก พลังจิต รึ? มีการฝากความคิดถึง ถึงเว๊ปมาสเตอร์ มีการฝากถามว่าเป็นอย่างไรบ้างที่พลังจิตสบายดีหรือเปล่า? และอื่นๆ อีกพอสมควร .... แต่ผมทำสำเร็จว่ามีคนที่ห้องหว้ากอฯ ได้เริ่มรู้จักผมแล้ว

ปล.3 ในขณะเดียวกัน ผมก็ต้องให้มียอมรับในชื่อของผมในอีก 7-8 เว็ป

ปล.4 ผมใช้เวลาในการนี้ พอๆ กับที่ให้พลังจิต.คอม ยอมรับผม แต่เป็นเวลาที่ทำได้ในเวลาที่ไล่เลี่ยกัน (ประมาณ 3 เดือน)

แผนขั้นที่สาม - ผมพยายามโพสท์โดยใส่ลิงค์ของพลังจิต หลายครั้ง ที่ห้องหว้ากอฯ ... แต่ไม่ผ่าน .... เพราะฉะนั้น ผมต้องอาศัยการตีชิ่ง คือ เป็นการใส่ลิงค์ที่ผ่านพันธมิตรที่ผมได้มีการยอมรับแล้วพอสมควร อาจจะมีการ กระแนะ กระแหน กันบ้าง ... แต่ไม่เป็นไรหรอก ... ผมทนได้ครับ

...

16. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ..ตอนต่อไปอ่ะคะ..กะลังอ่านเพลิน ๆ หยุดได้งัยอ่ะ คุณ nine..

17. WebSnow

129
    ว้าวววววว คุณปู่ เขียนน่าสนใจมากครับ ต่อเลย

18. NiNe

ตอน - เข้าถ้ำเสือ

ขั้นที่หนึ่ง - ถ้าเราอยากได้ลูกเสือ เราต้องเข้าถ้ำเสือ และล่อแม่เสือออกจากถ้ำ นี่เป็นคำโบราณ ที่ผมเอามาใช้ สำหรับวิธีการเข้าถ้ำเสือผมได้เกริ่นไปแล้ว แต่ทางด้านเทคนิคนั้น (เป็นความลับ)

ขั้นที่สอง - แม่เสือไม่ออกจากถ้ำ เราต้องมีวิธีการล่อเหยื่อ โดยวิธีการตีชิ่ง (หมายถึงว่ายิงตรงไม่ได้ เราก็ต้องยิงอ้อม) สำหรับเทคนิคและวิธีการ (เป็นความลับ) อีกเช่นกัน ใบ้ให้นิดนึง คือเป็นการยิงผ่านพันธมิตรของเรา ... นั่นแหล่ะ

...

19. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ....ต่อค่ะ ต่อ ..เกาะติดสถานการณ์ อยู่น่ะ น่าสนใจมาก ๆ เลยค่ะ..

20. NiNe

ตอน - แม่เสือใจอ่อน

ลูกรักสุดหวงแหนเพียงใดก็ตาม ... ในที่สุดแม่เสือก็ใจอ่อนและยอมยกลูกที่รักสุดสวาทขาดดิ้น ... (ขำเล็กน้อย) ให้กับผู้ที่พยายามออดอ้อน และมีความเพียรพยายามที่จะไม่ แบน อีกต่อไป

ในที่สุดวันแห่งความเป็นจักรพรรดิ์ที่ยืนยง "วันฉัตรมงคล" ทางเว็ปพันติ๊ป ก็ยกเลิกการแบน เว็ปพลังจิต อีกเป็นระยะเวลาหนึ่ง (ผมขอย้ำคำว่า ระยะเวลาหนึ่ง)

เพราะว่าแม่เสือย่อมรักลูกเสือ และเป็นห่วงลูกเสือยิ่งนัก ถ้าเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับความอยู่รอดของลูกเสือ ... แม่เสือดีใจ .... แต่ถ้าลูกเสือไปไม่รอด (หมายถึงคุณภาพ) ... แม่เสือก็จะมายึดลูกเสือกลับคืน ... (อันนี้เข้าใจมั๊ย?)

เดี๋ยวมาต่อครับ ... ผมพิมพ์สดๆ ใจเย็นๆ เห็นใจคนชราฯ ด้วยครับ