ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    เมื่อไหร่ผมจะโชคดี ไดพระกริ่งมาห้อยคอบ้างนะครับ....:cool::cool::cool:

2. siamsiam

siamsiam เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณมากครับคุณ ๙ยอด๙มงคล

3. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    เอาของหลักหายาก (แต่เก๊...มาให้ชมกันครับ) องค์นี้โดนมาเมื่อปีที่แล้ว ส่งออกบัตรรับประกันชั้น 1 จากเว็บใหญ่ มีวงเงินรับประกันให้ด้วย เอาลงประมูลทีไร โดนโหวตเก๊ทุกที

ครั้งสุดท้าย มีลูกค้าเช่าไปแล้วไปเทียบกับของแท้ ปรากฎว่าเนื้อหาห่างกันลิบลับ (ของแท้เนื้อเดียวกับพระกริ่งสัมฤทธิ์ผลเนื้อเงินครับ) ความคมชัดต่างกัน ก็เลยต้องคืนเงินกันไปตามระเบียบ

ผมส่งกลับไปที่เว็บเจ้าของบัตรรับรอง ทางเว็บมาสเตอร์ท่านนี้สุดยอดครับ 2 วันโอนเงินคืนให้เต็มจำนวนรับประกัน

เอามาให้ชมกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดลูกอมครับ............................................................

ชุดเครื่อรางของหลวงปู่ก็น่าสะสมครับ ดีเยี่ยมมีแล้วอุ่นใจครับ

5. ๙ยอด๙มงคล

๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012
    พระสมเด็จรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

พระสมเด็จรุ่นนี้เท่าที่ได้รับฟังประสบการณ์จากผู้ที่บูชาไปแล้วก็จะบอกว่า
    เมตตาดีมากๆ ยิ่งถ้าผู้ที่สวมใส่พระสมเด็จรุ่นนี้ไปปฏิบัติธรรมจะรู้สึกเย็น
    สบาย นั้งได้นานและไม่ค่อยหิวข้าวด้วยครับ สำหรับผมประสบการณ์ที่
    ได้เจอกับรุ่นนี้ส่วนใหญ่จะได้เงินโดยไม่คาดฝันครับ ผมเคยมีพระเก่า
    อยู่ 1 องค์เช่ามาราคาเกินที่ท้องตลาดเล่นกัน อยู่กับผมมาเกือบปี
    ผมลองนำพระสมเด็จของหลวงปู่มาบูชาบอกว่าหลวงปู่ครับขายพระองค์
    นี้ได้ผมจะแบ่งเงินไปทำบุญครับ ถึงตอนเย็นขายได้เลยครับ
    ผมแบ่งไปทำบุญให้หลวงปู่ 3 พัน ทำชุดใหญ่เลย
    พระสมเด็จของหลวงปู่หมุนปั้มยันต์หมึกแดง เหมือนกับพระสมเด็จชินบัณชร
    ของหลวงปู่ทิมเลยนะครับ สมัยก่อนตอนที่หลวงปู่ทิมแจกพระรุ่นนี้
    คนไม่ค่อยสนใจเพราะเป็นพระใหม่ แต่มาตอนนี้เล่นหากันหลักหมื่น
    หลวงปู่หมุนท่านก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันนะครับ ท่านเสกธาตุตั้งธาตุหนุนธาตุ
    ทำให้พระเครื่อง วัตถุมงคลของท่าน มีพลังานเป็นอนุภาพละเอียด พุทธคุณ
    เอกอุ ท่านที่สามารถสัมผัสพลังพุทธคุณได้อยากให้ลองกับพระสมเด็จชุดนี้
    ดูนะครับแล้วท่านจะเชื่อในหลวงปู่หมดใจ
    ตัวผมเองไม่ค่อยได้ปฏิบัติเท่าไหรอย่างมากก็ใสบาตรทำบุญ ยังรู้สึกเลยครับ
    ช่วงไหนที่ได้ทำบุญบูชาครูบาอาจารย์มากๆ จะมีความรู้สึกที่ดีมากๆอย่างบอก
    ไม่ถูกเลยครับ แนะนำให้ลองหามาบูชานะครับ
    ผมตั้งใจที่จะหาของหลวงปู่มาแนะนำประเภทของดีราคาเบาๆครับ
    วันพรุ่งนี้จะมาแชร์ประสบการณ์พระผงดวงเศรษฐีรุ่นนี้พระหลักร้อยพุทธคุณ
    หลักล้านจริงๆเลยครับ ตัวผมเองยังห้อยติดตัวเลยครับ เดียวตอนเย็นจะถ่าย
    รูปมาโชว์นะครับ

6. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    พี่ๆ ท่านใด พอจะมี ลูกอมผงชมพูนุช (ลูกอมเทพรำรึก) กับหนุมานผงชมพูนุช แบ่งผมได้บ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

7. ๙ยอด๙มงคล

พระสมเด็จรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

เพื่อนสมาชิกท่านใดมีประสบการณ์กับรุ่นนี้มาลงแบ่งปันกันนะครับ

ขนาดไฟล์:
      50.1 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      51.4 KB
      เปิดดู:
      79
  8. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เมื่อหร่ายหนังสือจะออกคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

9. jujubb

jujubb สมาชิก

21 กันยายน 2011
    พอดีเพิ่งได้มาคับ ท้าวเวสสุวรรณ รุ่นไตรมาสชนะมาร ถ้ามีประสบการณ์แล้วจะนำมาเล่าสู่กันฟังนะคับ ^ ^<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    ไม่รู้ว่าเหตุบังเอิญหรือไม่ เลยนำมาเล่าสู่กันฟังคับ โดยก่อนหน้านั้นตอนกลางคืนตอนที่มาโพสในกระทู้นี้เสร็จ ผมก้ลองเอาท้าวเวสมาอธิฐานโดยให้ท่านช่วยให้ผมได้รับเงินคืนโดยไว โดยในใจคิดว่าเห็นมีคนพูดกันมากว่าใช้ดีขออะไรก้จะได้ อีกใจก้อยากลองว่าจะสมคำล่ำลือมั้ย ไม่น่าเชื่อพอตอนเช้าตื่นมาพอหยิบโทรศัพมาดูปรากฎว่า มีเงินโอนมาคืนให้เรียบร้อยแล้วคับ อันนี้เป็นประสบการณืตงเจอกันตัวคับ เลยนำมาเล่าสู่กันฟังคับ

10. ๙ยอด๙มงคล

พระกริ่งสุขโตโชคลาภ

1 ในกริ่งที่หลวงปู่ท่านเมตตาเป็นประธานในการปลุกเสกหลายครั้ง
    เนื้อโลหะเป็นชนวนเก้าของวัดสุทัศน์ล้วนๆ 9 รุ่น พระจึงออกมากระแสเข้มขลัง
    ที่แรกก็ว่าจะแบ่งให้บูชากันครับ แต่ส่องไปส่องมานึกเสียดาย:'(
    ก็เลยนำผ้าอังสะของหลวงปู่ที่เก็บไว้มาห่มให้ท่านนำสายสิญจน์พิธีเจริญลาภ
    มาพันรอบเอวมัดไว้ออกมาสวยได้ใจเลยครับ(deejai)
    เลยขอลงโชว์ซะหน่อย

ขนาดไฟล์:
      49.5 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      57.9 KB
      เปิดดู:
      71
  11. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

อดใจรออีกนิดครับ ประมาณต้นเดือนมิถุนายนนี้ครับ

12. ขอขวด

[​IMG]<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>พระแก้วหลังรูปเหมือนหลวงปู่หมุน ตะกรุด สร้างน้อยไม่เกิน 30 องค์ครับ

13. จารุธรรมโม

จารุธรรมโม สมาชิก

สวยมากครับพี่ขวด

14. joeryan99

joeryan99 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ค่อยมีของหลักของหลวงปู่ครับ วันนี้นำชุดที่ใช้อยู่ประจำมาโชบ้างครับ

ขนาดไฟล์:
      75.4 KB
      เปิดดู:
      139
  15. ๙ยอด๙มงคล

ไม่มีของหลักไม่ต้องเสียใจครับ ขอแค่มีหลวงปู่หมุนท่านเป็นหลักก็พอครับ;)

16. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    มีของดีมาฝาก พี่น้อง ศิษย์หลวงปู่ทุกท่าน ครับ

กริ่งพระแก้ว....ของดีที่หลวงปู่เมตตา เสกให้ก่อนกริ่งรุ่นใด
    นำชนวนที่เหลือจากการหล่อ พระแก้วมรกตจำลอง พระประธานในพระอุโบสถ
    ประจำวัดป่าหนองหล่ม มาเป็นชนวนมวลสาร พิธีพุทธาภิเษก 2542

เมื่อก่อนผมเคยเจอแต่เก้ เด็กๆ ไม่เคยคิดว่าจะเจอ ....แบบคู่แฝด
    ที่เจอเดี่ยวๆองค์เดียว จะต้องไม่มีใครเออะใจ รีบคว้า

ชวนให้คิดไปว่ากริ่งพระแก้ว ท่านมี 2 พิมพ์ ? แล้วทำใมไม่เคยเจอมาก่อน ?????????

ลองพิจารณาดูครับ องค์ขวา คือองค์แท้ 100 เปอร์เซ็นต์ แต่องค์ซ้าย.......!!!! เรามาช่วยกันดู

ขนาดไฟล์:
      64.9 KB
      เปิดดู:
      190
      ขนาดไฟล์:
      64.3 KB
      เปิดดู:
      1,430
      ขนาดไฟล์:
      68.6 KB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      67.5 KB
      เปิดดู:
      142
      ขนาดไฟล์:
      66.9 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      69.3 KB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      62.9 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      69 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      47.2 KB
      เปิดดู:
      163
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2012
  17. เกศภัทร์

เกศภัทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์ .. พระปิดตาเหล็กน้ำพี้ เสาร์๕ มหาเศรษฐี ครับ ...
    พิธีพุทธาภิเษก 5 ครั้ง..องค์นี้ เจ้าของเดิมได้มาตอนไปกราบหลวงปู่หมุน ที่ร้านอริยธาตุ ห้างอิมพีเรียลลาดพร้าว(เก่า) วันนั้นคณะกรรมการแบ่งให้ลูกศิษย์ที่มากราบหลวงปู่บูชาจำนวน 25 องค์ ครับ ...

ขนาดไฟล์:
      37 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      29.1 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      30.9 KB
      เปิดดู:
      61
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มิถุนายน 2012
  18. ขอขวด

ผู้ครอบครองโผล่อีกท่านแล้วครับ สุดยอดจริงๆๆๆ.................

19. ขอขวด

แบบนี้แหละครับที่ออกมาทดสอบสายตา.................จำพิมพ์ จำหน้าตา จำรอยยิ้มให้แม่นๆครับ จะได้ไม่โดน สาธุ

20. ZincOxide

ZincOxide เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติเป็นคนแขวนพระไว้ในเสื้อเพราะไม่ชอบโชว์ วันนี้มีโอกาสเดินทางไปดูดวงกับหมอดูองค์ญาณคนหนึ่ง เราก็ฟังแกก็ทำนายไปเรื่อยๆ จนแกมองหน้าเอ่ยขึ้นมาว่า แขวนพระอะไรมา ขอดูหน่อยได้มั้ย เพราะนั่งทำนายไปก็ขนลุกไป ผมเลยเอาออกมาให้ดู แกถามว่าหลวงพ่ออะไร ผมบอกว่า หลวงปู่หมุน แกทำหน้าเหมือนไม่รู้จัก ผมก็เลยหยิบแขวนกลับเข้าไปในเสื้อเหมือนเดิม

ประสบการณ์อีกอย่าง ... อันนี้ เตือนว่า ห้ามลอกเลียนแบบนะครับ

เมื่อปีสองปีที่ผ่านมา ช่วงฝนฟ้าคะนองผมขับมอเตอไซด์ฝ่าสายฝนกลับที่พัก ทั้งตัวแขวนเหรียญหลวงปู่เหรียญเดียวแม้จะเป็นเนื้อทองแดงก็ตามแต่ไม่รู้ว่าอะไรที่ทำให้มั่นใจว่าหลวงปู่หมุนท่านเมตตาคุ้มครองให้ปลอดภัย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้