ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน คนศรีษะเกษ ครับผมขอรับวัตซีนด้วยครับ เพราะกว่าละองค์ผมได้มาต้องเก็บเงินเป็นเดือนๆครับ หรือมากกว่านั้น ช่วส่งทาง PM ด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ

2. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    วัคซีนอะไรครับ ยังไงก็รับด้วยคนแล้วกัลล

ขอบคุณครับ

3. KoRaT_191

KoRaT_191 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอรับวัคซีนด้วยครับผม อยากรู้เหมือนกัน ขอบคุณครับ

4. pee_slipknot

pee_slipknot เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    เสมามหาสมปรารถนา13โค๊ต

แบบนี้รึเปล่าพี่ คนศรีสะเกษ
    ผมได้มาตั้งแต่สมัยหลวงปู่ยังไม่ดังเลยแบบ13โค๊ต สมัยราคาเหรียญเสมาหลักร้อยบาท ยังไม่มีคนเก็บแต่ก็มีโค๊ตพิเศษนะครับ ต้องชั่งใจดูนะครับว่าโค๊ตยังอยู่รึเปล่าแต่แบบที่ตอกเพิ่มหลายๆโค๊ตตั้งแต่สมัยก่อนเลยก็มีนะครับ
    ต้องดูรายละเอียดหลายๆอย่างประกอบครับ เดี๋ยวถ้าได้ของจริงอาจเสียโอกาศครับ ไม่ได้ปั่นนะครับเพราะผมไม่มีของแต่ขอแชร์ความคิดเห็นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      344.6 KB
      เปิดดู:
      147
  5. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ล่าสุดที่เจอมา
    ปกติถ้าฝนตกหนักมากๆผมจะอาราธนามีดหมอเหล็กน้ำพี้ของหลวงปู่หมุนท่านไว้ห้ามฝน
    แต่มีเหตุการณ์หนึ่งที่เป็นที่ประจักษ์แก่ผมและเพื่อนๆที่ไปที่สถานที่จัดงานเลี้ยงแห่งหนึ่งที่ทางเจ้าภาพจัดเลี้ยงโต๊ะจีน 40-50โต๊ะ โดยจัดกลางแจ้ง พอถึงเวลางานเริ่มขึ้น แขกเหรื่อทยอยมาจนเต็มสถานที่ งานดำเนินไปได้สักครึ่งชั่วโมง ฝนเจ้ากรรมก็ตกลงมา ผู้ที่มาร่วมงานเลี้ยงต่างก็วิ่งหาที่หลบฝนกันจ้าละหวั่น ส่วนผมและเพื่อนๆก็วิ่งหาที่หลบฝน จนสักพักนึกถึงมีดหมอหลวงปู่หมุนแต่ไม่ได้พกติดตัวมา ก็เลยบอกเพื่อนว่าอย่างนั้นจะลองอาราธนาแก้วสารพัดนึกหลวงปู่หมุนแทน ก็ตั้งจิตระลึกถึงบารมีหลวงปู่หมุนท่าน โดยมือผมก็กำลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงปู่หมุนชูขึ้นฟ้า แล้วสวดนะโม 3 จบเท่านั้นฝนก็หยุดกึกเลยครับ เพื่อนๆก็งงกันว่าเป็นไปได้อย่างไง ผมก็เลยชวนเพื่อนๆกับไปนั่งที่โต๊ะเพื่อร่วมงานเลี้ยงกันต่อจนถึงเที่ยงคืนก็ต่างแยกย้ายกันกลับที่พัก
    อันนี้เป็นประสบการณ์ล่าสุดที่หลวงปู่ท่านเมตตา ให้เห็นเป็นที่ปรจักษ์จากหลายๆเหตุการณ์ที่ผมประสบพบเจอมา มีครั้งนี้และครับที่แม้แต่เพื่อนๆที่ไปด้วยกันก็ยังทึ่งในพุทธคุณของหลวงปู่ ที่ขอได้ยังใจนึกเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      95.3 KB
      เปิดดู:
      80
  6. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    สายนี้ไม่เท่าไหร่หรอกครับ
    ผมก็มีทองแดงอยู่หนึ่งเหรียญ ไม่มีโค้ดครับ
    ได้มาจากทิดตั๋น (เหลนหลวงปู่)
    เสร็จพิธีหลวงปู่ท่านหยิบออกมา เลยไม่มีโค้ด

7. PRASUNG

PRASUNG เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    ผมก็ชอบมากๆเลยครับ ผมก็ว่าเหมือนหลวงปู่มากเลยครับ

มีประสพการณ์เล่าให้ฟังบ้างไหมครับถ้าไม่สะดวกทาง PM ก็ได้นะครับ

ขอบคุณมากครับ:cool:

8. windman

ผลออกมาแล้วครับ ผมโพส #9825

เวลา 12.57 สัก 15 นาทีผมเปลี่ยนเป็นห้อย เหรียญมังกรคู่ ... ประมาณบ่ายสามโมง ฟ้าครึ้ม ....

สักบ่ายสามโมงประมาณ 15 - 20 นาที ผมเปลี่ยนเป็นเหรียญ หมุนเงิน หมุนทองห้อยแทน

ปรากฎว่าสักสิบกว่านาทีฟ้าโปร่งแดดออก ... ผมเดินไปนอกตึกเห็นรอบ ๆ บริเวณห่างออกไปเมฆดำครึ้ม เว้นเฉพาะตรงบริเวณตึกที่ผมทำงาน (และตึกออกอื่น ๆ ไม่รู้เท่าไหร่ แต่มองไปรอบ ๆ มีเมฆดำ)

อืมมม ....

9. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    นี่ก็ประสบการณ์เมื่อคืนที่ผ่านมานี่เองครับ
    หมากัดไม่เข้าครับ
    คืนวานขี่มอไซด์ผ่านหมาฝูงหนึ่ง ซึ่งปกติก็ขี่ผ่านทุกวัน
    แต่วันนี้เปลี่ยนรถ มันคงไม่คุ้นเสียงไล่ตามเป็นพรวน
    ไอ้เจ้าตัวใหญ่เล่นทีเผลองับเข้าที่ใต้เข่าเสียงดังฉึก
    ในใจคิดว่าซวยแล้วตู เหวอะแน่ รีบบึ่งรถหนี
    พอพ้นเขตจอดรถดู ค่อยยังชั่ว เป็นแค่รอยจ้ำๆ โล่งอก
    ในคอก็ชุดที่ติดตัวประจำแหละครับ หลายองค์
    เส้น 5 องค์ นารายณ์ นวะรวยทันใจ ชัยน้ำพี้ มังกรคู่เงิน และกริ่งพระแก้ว
    เส้นเดี่ยว สร้อยกะลา+ร.ศ.น้ำพี้
    อีกเส้น ลูกอม+สมเด็จหลังยันต์ห้า

บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2011
  10. aor1411

aor1411 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ขอข้อมูลด้วยคนครับเพื่อเป็นวัคซีนป้องกันครับ

11. windman

ผมก็เหมือนกัน เดินออกมาทำงานแต่เช้ามืด หมามาเฟียนอนครองถนนเต็มไปหมด แข็งใจเดินฝ่าเข้าไป หนีกันหมด

คงไม่ใช่บารมี ลป. คงเพราะกลิ่นมั๊ง 555

12. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ขอข้อมูลด้วยคนครับเพื่อเป็นวัคซีน ป้องกันตัวอีกคนนึงครับ pm มาก็ได้ครับ ขอบพระคุณมากครับผม

13. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านคนศรีษะเกษ ครับบ้างก็บอกผมว่าเหรียญสายวัดสุทัศน์ ตอนนี้ผมสับสนมากครับรบกวนท่านช่วยส่ง PM บอกผมด้วยถอะครับเอาบุญครับ

14. vit.....@

vit.....@ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2009
    ขอข้อมูลด้วยคนครับเพื่อเป็นวัคซีน ป้องกันตัวอีกคนนึงครับรบกวน pm มาก็ได้ครับ ขอบพระคุณมากครับผม

15. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ พี่ครับ

แค่ในคอพี่ ก็ เป็นแสนแล้วครับ ไม่ต้องใส่ทองเลยครับ.....

16. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    จริงครับ แค่นั้นก็เลยแสนแล้วครับ

17. ya-o sriracha

ya-o sriracha สมาชิก

ประสบการณ์<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start --><SCRIPT type=text/javascript><!--google_ad_client = "ca-pub-2576485761337625";/* 336x280 */google_ad_slot = "0551074580";google_ad_width = 336;google_ad_height = 280;//--> </SCRIPT><SCRIPT type=text/javascript src="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/show_ads.js"> </SCRIPT><INS style="POSITION: relative; BORDER-BOTTOM-STYLE: none; PADDING-BOTTOM: 0px; BORDER-RIGHT-STYLE: none; MARGIN: 0px; PADDING-LEFT: 0px; WIDTH: 336px; PADDING-RIGHT: 0px; DISPLAY: inline-table; BORDER-TOP-STYLE: none; HEIGHT: 280px; VISIBILITY: visible; BORDER-LEFT-STYLE: none; PADDING-TOP: 0px"><INS style="POSITION: relative; BORDER-BOTTOM-STYLE: none; PADDING-BOTTOM: 0px; BORDER-RIGHT-STYLE: none; MARGIN: 0px; PADDING-LEFT: 0px; WIDTH: 336px; PADDING-RIGHT: 0px; DISPLAY: block; BORDER-TOP-STYLE: none; HEIGHT: 280px; VISIBILITY: visible; BORDER-LEFT-STYLE: none; PADDING-TOP: 0px" id=aswift_0_anchor><IFRAME style="POSITION: absolute; TOP: 0px; LEFT: 0px" id=aswift_0 onload="var i=this.id,s=window.google_iframe_oncopy,H=s&&s.handlers,h=H&&H,w=this.contentWindow,d;try{d=w.document}catch(e){}if(h&&d&&(!d.body||!d.body.firstChild)){if(h.call){i+='.call';setTimeout(h,0)}else if(h.match){i+='.nav';w.location.replace(h)}s.log&&s.log.push(i)}" height=280 marginHeight=0 frameBorder=0 width=336 allowTransparency name=aswift_0 marginWidth=0 scrolling=no></IFRAME></INS></INS>
    ผมขอเป็นน้องใหม่ในวงการ มีประสบการณ์ ประมาณช่วง พ.ค. 49 ผมกลับจากงานเลี้ยงจากระยองจะกลับศรีราชา ประมาณตี3 เกฺิดเผลอหลับใน รถตกลงไปเกาะกลางถนน ทั้งๆทีมีเสาเรียงกันเป็นแถวแต่ไม่โดนเสากลับล่วงลงไปเกาะกลาง โดยไม่มีอะไรเสียหายสักอย่าง โชคดีบารมีหลวงปู่หมุนช่วย วันนั้นผมเเขวนเดียว กริ่งเจริญลาภองค์นี้ ที่บูชามาจากวัด ป่าหนองหล่มและแหวนหลวงปู่ทวด พระกริ่่งหลวงปู่ท่านจารณ์ให้ด้วย และในพิธีหล่อพระกริ่งผมได้ไปในพิธี โดยคำแนะของอาจารณ์ ตั๊ว ผมได้นำต่างหูทองเข้าร่มหล่อพระกริ่งด้วย โดยผมเองเป็นลูกศิษย์อ.ตั๊ว

<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

18. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆครับ พอดีผมมีตะกรุดมนต์พระกาฬมหาระงับกับตะกรุดนเรศวรปราบหงษาของหลวงปู่ ไม่ทราบนิยมกันหรือป่าวครับ แล้วมีพุทธคุณด้านไหนครับ

19. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010

หลวงปู่ช่วยลูกศิษย์ครับ
    <INS style="BORDER-BOTTOM: medium none; POSITION: relative; BORDER-LEFT: medium none; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-RIGHT: 0px; DISPLAY: inline-table; VISIBILITY: visible; BORDER-TOP: medium none; BORDER-RIGHT: medium none; PADDING-TOP: 0px"><INS style="BORDER-BOTTOM: medium none; POSITION: relative; BORDER-LEFT: medium none; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-RIGHT: 0px; DISPLAY: block; VISIBILITY: visible; BORDER-TOP: medium none; BORDER-RIGHT: medium none; PADDING-TOP: 0px" id=aswift_1_anchor><IFRAME style="POSITION: absolute; TOP: 0px; LEFT: 0px" id=aswift_1 onload="var i=this.id,s=window.google_iframe_oncopy,H=s&&s.handlers,h=H&&H,w=this.contentWindow,d;try{d=w.document}catch(e){}if(h&&d&&(!d.body||!d.body.firstChild)){if(h.call){i+='.call';setTimeout(h,0)}else if(h.match){i+='.nav';w.location.replace(h)}s.log&&s.log.push(i)}" height=undefined marginHeight=0 frameBorder=0 width=undefined allowTransparency name=aswift_1 marginWidth=0 scrolling=no></IFRAME></INS></INS>

20. Akanant

Akanant เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คนศรีษะเกษ ผมขอข้อมูลบ้างนะครับ ทาง pm. ครับผม
    ขอบพระคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้