ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    องค์นี้ก็ดูดีนะครับ ผมอยากให้คุณลินถ่ายภาพในที่มีแสงมากกว่านี้หน่อย เพราะดูยากครับ ส่วนโค๊ดผมก็คิดว่ามีนะครับ แต่คราบอาจปิดอยู่ ลองส่องดูอีกสักครั้ง การที่จะลืมตอกโค๊ดก็มีความเป็นไปได้ แต่โอกาสคงน้อยมาก หากเป็นไปได้ ก็ควรที่จะเลือกเอาที่เป็นแบบมาตราฐานจะดีที่สุดครับ

2. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นกริ่งสัมฤทธิผล 1000% แต่จะเป็นอุดปรอทแช่น้ำมนต์หรือไม่นั้นดูยาก
    เพราะภาพโฟกัสไม่ชัด ลองซูมที่คราบและอุดให้ใหญ่ขึ้นและให้ชัดกว่านี้ดูนะครับ

3. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ คุณ โต้ง คุณ ศรีสะเกษ วันก่อนลินถ่ายตอนกลางคืนใช้ไฟช่วยค่ะ วันนี้ถ่ายใหม่ใช้แสงแดดค่ะ ต้องขออภัยในฝีมือการถ่ายภาพนะคะ จะดูยากกันสักหน่อย แต่ขอขอบคุณ ทั้งสองท่านเลยค่ะ ที่ช่วยดูให้ วัถุมงคลของหลวงปู่หมุน ส่วนมากลินจะไม่ได้เช่าจากตามเวปค่ะ เพราะลินไม่มีความรู้เลย อาศัยไปกราบขอบูชาจากท่านอาจารย์จ่อยบ้าง และ ให้พี่ๆที่อุบล หามาให้บ้างค่ะ ซึงราคาจะถูกว่าในเวปค่ะ แต่ก็พยายามระมัดระวังและเริ่มศึกษาให้มากขึ้นค่ะ ตอนนี้ราคาวัตถุมงคลของท่าน ปรับตัวขึ้นมากหลายรายการ ต่อไปคงจะหาบูชาได้ยากมากขึ้นค่ะ
    ลินลงภาพมาให้ชมใหม่ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      79.3 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      72.8 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      69 KB
      เปิดดู:
      109
  4. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับ น้าลินแต่หายใจแรงไปนิด เห็นโค๊ตชัดเลยครับผม:cool:

(ผมก็หัดถ่ายเหมือนกันครับ อิอิ)

5. m@t

m@t Active Member

24 กันยายน 2006
    ประสพการณ์ เหรียญหลวงปู่หมุน เทพชุมนุม

ผมเป็นคนอรัญ นะคับแต่เพิ่งได้ยินชื่อเสียงหลวงปู่หมุนมาไม่นานนี้คับ ด้วยความที่ไม่รู้ว่าหลวงปู่ท่านดังมากและใกล้บ้านผมด้วย พอดีบังเอิญไปได้
    เหรียญหลวงปู่หมุน เทพชุมนุม คนให้มาบอกว่าดังแถวบ้านผมอะ ผมก้งง เลยหาข้อมูลบนอินเตอร์เนตท่านดังจริง และได้อาราชธนาแขวนเดี่ยวมาได้สัก
    เกือบ 2 เดือนแล้วคับ แปลกมากคับก่อนน่านี้ผมมีปัญหาเรื่องเงินมากคับ พอได้แขวนไปสักพักแปลกคับ การเงินเริ่มดีขึ้น และผมมีเรื่องอีกเรื่องคับรถยนต์ผมไม้ได้ใช้ก็ว่าจะขายแต่ขายไม่ได้สักที่ ผมเลยลองบนขอหลวงพ่อว่าให้ขายได้และก่อนสิ้นเดือน แปลก คับ ไม่เกิน 2วัน ผมตกใจคับ เพื่อนผมมันโทรมาบอกว่าจะซื้อต่อ คับ งงอะ เพิ่งบนไป ไงได้ไว้ จัง ได้เงินแล้วด้วยคับ
    ตอนแก้บนหลวงปู่ก็แปลกคับผมทำงานกะไว้ตอนเย็นจะไปแก้บนซื้อปลาดุกย่าง ข้าวเหนียว ดอกไม้สีแดง เเป๊บซี่ แต่ตอนก่อนเลิกงานผมนั่งทำงานคนเดี่ยว ได้กลิ่นหอมเหมือนดอกไม้คับ และสักพักตามมาด้วย กลิ่นอาหาร ประมาณปลาดุกย่าง ส้มตำ ผมก็คิดว่าสงสัยได้เวลาละจะรีบไปซื้อของแต่ดันมีงานเข้าไปไม่ได้เลย ขอว่าพรุ่งนี้นะ พอวันรุ่งขึ้น ก็มาทำงานและไปหาซื้อของ
    ตอนหานี้ผมขี่รถนี้เกือบ ชมกว่าละคับหาไม่เจอร้านที่มีปลาดุกอะ ผมเลยคิดว่ากลับไปทำงานก่อนดีกว่า แต่ตอนกลับนี้คิดในใจว่าเดี่ยวตอนเย็นๆนะ มาซื้อให้
    ขับกลับมาเข้าซอย เจอร้านที่ มีปลาดุกเฉยเลย คับ งงอะ ตัวใหญ่ราคาไม่แพงอิอิอิเลยจัดไปสองตัว จบแล้วคับ ยาวหน่อยนะคับ

ขนาดไฟล์:
      50.8 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      44.9 KB
      เปิดดู:
      49
  6. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอแชร์วิธีการถ่ายสำหรับบางท่านที่มีปัญหาเรื่องถ่ายไม่ชัดนะครับ
    ไม่ว่าจะกล้องมือถือ หรือกล้องทั่วไป
    ภาพไม่ชัดอาจจะเกิดได้สองกรณีคือ
    1.โฟกัสภาพไม่ชัด ( อาจจะเกิดที่ว่าต้องการถ่ายให้ใกล้ แต่กล้องไม่รองรับ macro อาจจะต้องถอยหลังไปอีกนิดอยู่ในตำแหน่งที่ถ่ายได้ชัด แล้วค่อย crop เอาครับ )

2.มือสั่น ( อาจจะเพราะแสงน้อย ทำให้สปีทชัตเตอร์ช้าลง เมื่อถือกล้องทำให้ภาพไหวได้)

ผมแก้ปัญหาง่ายๆครับ ไม่ต้องใช้ขาตั้งกล้อง แค่ เอากล้อง(หรือมือถือ) วางไว้กับโต๊ะ แล้วหาอะไรหนุนๆองค์พระที่ต้องการถ่ายให้อยู่ในระนาบเดียวกับตัวกล้อง หรือ ตำแหน่งที่กล้องสามารถโฟกัสได้ แค่นี้ก้แก้ปัญหาเรื่องภาพไหวได้ระดับหนึ่งทีเดียวครับ
    ภาพของผมทุกภาพ ก็ใช้วิธีเดียวกันหมดเลย ไม่มีขาตั้งกล้อง
    ลองดูกันนะครับ ;hi2

ขนาดไฟล์:
      91.9 KB
      เปิดดู:
      1,256
      ขนาดไฟล์:
      94.8 KB
      เปิดดู:
      61
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2011
  7. jengeeskhan

:cool: ยินดีด้วยครับพี่ เหรียญก็สวยมาก ผมก็ยังไม่มีครอบครองเลย ตอนนี้เก็บกันเงียบมาก แต่เรื่องการเงินหลวงปู่เมตตามากๆ ^__^

8. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยากบอกว่าวันที่วิ่งหลบรถมอเตอร์ไซด์ กับ ล้ม แขวนเหรียญนารายณ์ทรงครุฑค่ะ...
    โชคดีค่ะ...แคล้วคลาด...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2011
  9. โต้งชลบุรี

ถึงขนาดต้องวิ่งหลบเลยหรือครับ เป็นอย่างไรบ้าง หายดีหรือยัง

10. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หายแล้วค่ะคุณโต้ง วันนั้นฝนตกหนักกางร่มด้วยมื่อหนึ่งก็ถือกระเป๋า จะข้ามไปอีกฝั่ง แล้วรถคันนั้นมาเร็ว (มอเตอร์ไซด์) คงจะหนีฝนไม่มองคน จริงๆหน้ารพ.ควรจะชลอ...ถ้าไม่วิ่งหลบก็โดนเต็มๆสิคะ จังหวะนั้นไม่น่าจะก้าวขาออกนะคะ แต่ไปอัตโนมัติ...แต่เสียหลักล้ม...

11. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ประสบการณ์ตรงๆ จากผู้บูชา

ขอบคุณมากครับ ผมจะได้ลองดูบ้างครับ :cool:

12. ติสาโร

ติสาโร เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    รบกวนสอบถามพี่ๆทีนะครับว่า ในกทม.เนี่ยมีศูนย์พระแถวไหนที่มีให้เช่าพระของ ลป.หมุน บ้างเหรอครับ แถวไหนบ้างเอ่ย ศูนย์ไหนบ้างเอ่ย รบกวนแจ้งทีครับ ไปเดินมาไม่เห็นเจอ ลป.หมุนซะที ในกทม และปริมณฑลก้ได้นะครับ ขอบคุณครับผม

13. แบเบาะ

แบเบาะ เป็นที่รู้จักกันดี

ให้แนะนำนะ.......

แอบแงะกรุของศิษย์พี่แถวๆนี้ก้อได้ มีหลายท่านเลย อิ อิ

14. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    หายากครับ เพราะไม่มีโอกาสขึ้นแผง โดนสอยเรียบ
    ขนาดที่ศรีสะเกษแท้ๆ ถามแผงไหนก็ไม่มี
    เท่าที่รู้ใน กทม. จะมีที่พันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน พาต้าปิ่นเกล้า นะครับ

15. โต้งชลบุรี

ใช่ครับ กรุของศิษย์หลวงปู่ยุคก่อน มีอีกเพียบเชียว หรือแวะหา ๆ ในพลังจิตก็ได้ครับ เห็นมีอยู่หลายกระทู้ครับ ขอให้โชคดีได้ของหลวงปู่มาใช้บูชานะครับ

16. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ ทุกท่าน

17. ขอขวด

พอดีวันนี้ว่างเลยพอมีเวลาถ่ายรูปครับ
    มาแบ่งปันพี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ
    ชุดเล็กน่ารักๆๆๆๆๆครับ

18. jengeeskhan

เห็นด้วยครับ ข้างนอกแพงจัด ราคาเช่าหาในนี้น่าจะได้ราคาที่ถูกกว่า ลองเช็คหลายๆที่ครับ

สวัสดีทุกท่านครับ อากาศเริ่มร้อนแล้ว อุตุฯบอกว่าอาจจะได้เล่นสงกรานต์แบบหนาวๆ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

เห็นแล้วซีดดดดดดดดด :cool: ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ประวัติการสร้างอย่างไรบ้างครับ พระผงตะกรุดทองเงินหายากมาก แทบไม่เคยสัมผัสเลย เห็นว่ากันว่าค้าขายดีเลยสนใจน่ะคับ หาได้แต่ผงธรรมดากับตะกรุดเงินคู่
    อีกอย่างเท่าที่สังเกตุมา พระผงดวงเศรษฐีตะกรุดเงินทอง เหมือนว่าจะแตกรานเกือบทุกองค์เลย เนื้อหามวลสารไม่เหมือนเนื้อผงธรรมดาเหรอครับ ?? ขอบคุณครับ

คุณขอขวดนี่มีพระสวยๆมาให้ชมกันตลอดเลยนะครับ องค์นี้ออ๊ฟชั่นเพียบ :cool:

19. ขอขวด

สวัสดีครับทุกท่าน

20. kamkling

kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณขอขวด อยากทราบประวัติขุนแผนรุ่นที่ลงครับ แปลกมากเคยอ่านประวัติบางที่ว่ารุ่นนี้มีผสมผงพราย ผมดูแล้วส่องแล้ว เคยถามศิษย์ใกล้ชิดบอกว่า ไม่มีผสมมวลสารพรายครับ เพราะหลวงปู่ไม่เล่นพวกนี้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้