ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    :cool::cool:สมพรปากครับพี่ ได้เป็นคลังแสงเนี่ย ยิ่งกว่าถูกรางวัลที่หนึ่งอีกนะครับ:cool::cool:
    (งวดนี้ไม่ได้ซื้อเลย)

2. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ผมก็เช่นกันครับ ตอนนี้สะสมกระสุนอยู่ ไว้รอสอยชุดใหญ่ ๆ กับเขาบ้าง

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโชว์ชุดเล็กๆ เท่าที่พอมีกำลังครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      90.9 KB
      เปิดดู:
      123
  4. โต้งชลบุรี

แบบนี้ไม่เล็กครับ จัดชุดได้สวยมากครับ....

5. คนกันเอง

ขอบคุณครับ คุณโต้ง:cool:

6. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010

ไม่เล็กแล้วมั้งครับ ว่าแต่ ลูกอมนี่ของหลวงปู๋ด้วยหรือเปล่าครับ

7. คนกันเอง

ลูกอมชานหมากหลวงปู่หมุนครับ พี่:cool:

8. big09

รบกวนหน่อยครับ ใครที่พอจะมี คาถาต่างๆ ของหลวงปู่ ช่วยลงโพสให้หน่อยครับ อยากจะมีรวบรวมเก็บไว้ เป็นคาถาที่มาจาใบฝอยอ่าครับผม (พอดีผมอยากได้คาถาจักรรพดิ์ของหลวงปู่ด้วย) ไหนๆ ก็จะหาเลยขอทั้งหมดเลยที่มีการแนบมากับพระครับผม

9. big09

สวยมากเลยครับผม

10. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    [​IMG][​IMG]

โอ้วววววววววววววว....สุโค้ยยยยยยยย...(^_^)

11. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาบูชาพรหมสี่หน้า หลวงปู่หมุน
    โองการพินธุนาถัง อุปปันนัง พรหมาสะหะปตินามะ อาทิกัปเป สุอาคะโต ปัญจะปทุมังทิสวา นะโมพุทธายะ วันทนัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะ ตถาคะโต สิทธิเตโช ชโยนิจจัง สิทธิลาโภ นิรันตะรัง สัพพะกัมมัง ประสิทธิเม สัพพะสิทธิ ภวันตุเมฯ

12. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    คาถามหาจักรพรรดิ์(เอามาจากใบฝอยบูชากำไลจักรพรรดิ์ของหลวงปู่ครับ)

คาถามหาจักรพรรดิ์
    *นะโม ๓ จบ*
    *นโมพุทธายะ พระพุทธะไตรรัตนญาณ มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะ สุธัมมา พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา อัคคีธานัง วะรังคันธัง สีวลี จะ มหาเถรัง อหังวันทามิ ทูระโต อหังวันทามิ ธาตุโย อหังวันทามิ สัพพะโส พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิฯ*(สวด ๓ จบ)​

13. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ข้อความเดิมจากในกระทู้ที่ผมเก็บไว้ครับ...

คาถาบูชาและวิธีบูชา ดังนี้ครับ

ในการบูชาครั้งแรกให้จัดหาหมากพลู พร้อมทั้งพวงมาลัยมะลิสดมาบูชาเพื่อขอความสวัสดิมงคล มีความสมบูรณ์พูลสุขคุ้มครองลูกหลานให้ประสบแต่สิ่งที่ดีงาม มีโชคมีลาภ เป็นมหานิยมขจัดปัดเป่าอุปสรรคต่าง ๆ ต่อไป

ก่อนจุดธูปบูชาหลวงปู่หมุน ให้นำธูป 9 ดอก มากำไว้ในมือเพื่อเสกธูปด้วยมนต์จินดามณีเรียกทรัยพ์

มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิมา จิตตังวา ปุบผังวา เทวี วา ราชาวาเศรษฐีวา สะมะโณวา พรหมาโณวา อิตถีวา ปุริโสวา พานิชโชวา พานิชชาวา เอหิเอหิ ปูชิตา อะหังวันทามิ สัพพะทาฯ

ว่า 7 จบ และอธิฐานตามความปรารถนาจากนั้งพึงสวดมนต์ด้วยบทจินดามณีมนต์เพื่อเรียกโชคลาภ การค้าขายดีเจริญรุ่งเรือง มีเมตตามหานิยมในตัวเองด้วยบทคาถานี้พระคาถาจินดามณีเรียกหัวใจคน

อิติปิโส ภควา ฯลฯ พุทโธ ภควาติ พุทธัง ปูเชมิฯ
    สวากขาโต ฯลฯ วิญญูหีติ สังฆังปูเชมิ ฯ

พุทโธ นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู นะโมพุทธายะ มะอะอุ เมตตาจะมหาราชะปุตตี ราชะปุตตา สมณา สมณี พราหมณี พราหมณา ทาสี ทาสาสัพพะสิเนหา จะปูชิโต สัพพะสุขัง จะมหาลาภัง ภวันตุเม สัพพะโกรธังวินาสสันติฯ
    .ต่อไปก็ขึ้นด้วย ธัมโม นะเมตตา...พระคาถาขอนิมิตโชคลาภจากหลวงปู่

นะมะพะทะ อิติอะระหัง อุทะปาทิยานัง พุทธะนิมิตตัง อุปปันนัง โหติฯ
    พระคาถานี้ใช้ภาวนาให้เห็นเป็นตัวเลขหรือนิมิตมาบังเกิดให้ปรากฏในจักขุทวาร มโนทวารถ้าหากไม่มาปรากฏให้เห็นก็จะฝันเห็นหรือจะอธิฐานภาวนาขอนิมิตก็ได้ตามความปรารถนา
    สัพพะสุขัง จะมหาลาภัง ภวันตุเม สัพพะโกรธัง วินาสสันติฯ
    สังโฆ นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู นะโมพุทธายะ มะอะอุ เมตตาจะมหาราชะปุตตี ราชะปุตตา สมณา
    จากนั้นก่อนนอนให้ระลึกถึงลป.หมุนและบูรพาจารย์ของท่านแล้วภาวนาไปจนกว่าจะหลับ ดังนี้
    พุทโธ พระอะระหัง พุทธะนิมิตตัง อิติฯffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

14. บุญพามา

พรหมประสิทธิ์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2207580", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

พระคาถา นะหน้าทอง
    นะหน้าทอง ผิวผ่องกายา ใครแลดูหน้ารักทุกคน โอมพิศวง โอมหลง โอมหลง สวาหะยันตรา วิชายันตนัง อักขระทั้งหลายจงบังเกิดเป็น นะหน้าทอง

15. บุญพามา

พรหมประสิทธิ์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3250869", true); </SCRIPT> <O:p></O:p>
    สมาชิก PREMIUM <O:p></O:p>
    หลวงปู่หมุนท่านเคยบอกว่าศิษย์ท่านให้ภาวนา มะอะอุ อุอะมะ ถ้าทำได้ทุกขณะจิตได้ยิ่งดีจะเห็นผลไวลองดูนะครับ หลวงปู่ท่านบอกไว้ทำเองเห็นเองรู้เองบอกกันไม่ได้

16. บุญพามา

อ้างอิง:ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    <TABLE style="WIDTH: 100%; mso-cellspacing: 0cm; mso-padding-alt: 4.5pt 4.5pt 4.5pt 4.5pt" class=MsoNormalTable border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR style="mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-firstrow: yes; mso-yfti-lastrow: yes"><TD style="BORDER-BOTTOM: #ece9d8 1pt inset; BORDER-LEFT: #ece9d8 1pt inset; PADDING-BOTTOM: 4.5pt; PADDING-LEFT: 4.5pt; PADDING-RIGHT: 4.5pt; BACKGROUND: #f7f3f7; BORDER-TOP: #ece9d8 1pt inset; BORDER-RIGHT: #ece9d8 1pt inset; PADDING-TOP: 4.5pt; mso-border-alt: inset windowtext .75pt">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณaries2947
    สวดบทไหนบูชาท่านครับ<O:p
    </TD></TR></TBODY></TABLE>นะโม 3 จบแล้วว่า
    (((ตัวกูลูกพระพุทธองค์ ครูสิทธิ์ ครูธงค์ องอาจไม่ประมาทครู พบรอยก้มดูเจอครูกราบไหว้
    แล้วว่า อิมะมะมามา 7 ครั้ง)))
    ให้สวดบูชาประจำ

17. โต้งชลบุรี

เรียนถามคุณอาหมอครับ
    ตรงคาถา ที่คุณอาหมอโพสต์มา และผมได้ขีดเส้นไว้ ผมอยากทราบคาถาแบบสมบูรณ์ครับ ต้องขออภัยคุณอาหมอด้วยนะครับ เพราะผมไม่ทราบจริง ๆ

18. บุญพามา

นะโม 3 จบ
    หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล มะอะอุ
    หลวงปู่หมุน ฐิตสีโลอุอะมะ
    ให้บอกกล่าวหลวงปู่ว่าจะให้หลวงปู่ช่วยเรื่องอะไร ถ้าไม่เกินกรรมหลวงปู่ช่วยได้แน่<O:p</O:p
    ถ้าใครมี เครื่องรางของหลวงปู่ ก็ มีพระคาถา
    นะละเหเจจัตตัง3 จบ.

19. บุญพามา

คาถาบูชาแหวนนิ้วเพชรพระอิศวรพิธีเสาร์ห้าบูชาครูวัดสุทัศน์
    แหวนปลอกมีดโบราณเนื้อนวโลหะเต็มสูตรบรมครูโดยสร้างจากชนวนพระรูปหล่อพิมพ์เบ้าทุบ
    อหังปิสาโธ อหังปริโจโร ปริสาโธติฯ

20. big09

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้