ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ผมไม่เชี่ยวชาญนะครับ รอท่านที่ชำนาญมาคอนเฟิมร์อีกที องค์นี้ผมชอบครับ

2. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    พระปิดตาหลวงปู่หมุนใครสนใจ pm มานะครับทุกท่าน :cool:

มีแถมครับ รับรองถูกใจ

((((พระปิดตามหาลาภ หลวงปู่หมุน ผงกสิณล้วน ผสมผงเหล็กน้ำพี้ โรยชนวนพระแก้ว รุ่นไตรมาสรวยทันใจ 2 โค้ด))))

****พระปิดตาผงกสิณผสมผงเหล็กน้ำพี้ ฝังชนวนพระแก้วมรกตพระประธานองค์ใหญ่ ของวัดป่าหนองหล่ม พิเศษ 2 โค๊ต แม่เหล็กดูดติด รุ่นไตรมาสรวยทันใจ

เป็นพระปิดตาของหลวงปู่หมุนที่บูชา1องค์ เหมือนได้ 3 องค์พร้อมกันทีเดียวครับ

คือ หนึ่งผงเหล็กน้ำพี้ของหลวงปู่หมุน สองผงกสิณไฟของหลวงปู่สรวง สามชนวนพระแก้วมรกต ซึ่งเป็นพระประธานองค์ใหญ่ของวัดป่าหนองหล่ม ใครที่หากริ่งพระแก้วมรกตของหลวงปู่หมุนหรือพระปิดตาแร่เหล็กน้ำพี้ไม่ได้ ใช้พระปิดตาผงกสิณผสมผงเหล็กน้ำพี้ ฝังชนวนพระแก้วมรกตองค์นี้แทนได้อย่างสบายใจเลยครับ

พระปิดตารุ่นนี้และเนื้อนี้จะมี2โค๊ตทุกองค์ครับ
    บางองค์จะฝังชนวนพระแก้วตามจุดต่าง ๆ ขององค์พระ
    แต่บางองค์จะโรยชนวนพระแก้วไว้ทั้งหน้าและหลังครับ
    พุทธคุณโดดเด่นทั้งเมตตา ค้าขาย โชคลาภ ฯ****

(((เนื้อเทาอ่อน (2โค้ด) = เนื้อผงกสิณไฟหลวงปู่สรวง ฝังชิ้นเนื้อชนวนพระแก้วลักษณะเป็นเม็ดเล็กๆ บริเวณกลางองค์พระด้านหน้า และตลอดแนวยันต์ด้านหลังองค์พระ (จำนวนสร้างน้อยหลักสิบองค์)))

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      78 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      77.9 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      67
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2011
  3. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับอาจารย์ ขอบคุณสำหรับหลวงพ่อดำองค์เล็กนะครับ
    ท่านใช้โปรแกรมน่าจะเป็นโฟโต้สเคปใช่ไหมครับ
    รู้สึกจะปรับแสงและความคมชัดมากไปหน่อยทำให้สีเพี้ยน
    แต่ก็ยังเห็นกลิ่นไอของความแท้อยู่ครับอาจารย์ ยินดีด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2011
  4. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

------------------------------------------------------------------

ขอบคุณ ขอรับ

แล้วเหรียญ นี้ โอกาสแท้ มากน้อยเพียงไร ครับท่าน

ขนาดไฟล์:
      255.2 KB
      เปิดดู:
      943
      ขนาดไฟล์:
      303.4 KB
      เปิดดู:
      934
  5. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดียามเย็นๆครับ แวะมาชมของสวยก่อนเข้านอนครับ

6. si12a

si12a Active Member

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ของที่ผมเก็บเข้ามาในเดือนนี้ครับ รูปเหรียญไม่ค่อยชัดครับ

ขนาดไฟล์:
      3 KB
      เปิดดู:
      797
      ขนาดไฟล์:
      131.1 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      155.4 KB
      เปิดดู:
      101
  7. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ได้รับจีวรแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ คุณคนศรีสะเกษ

8. วังชะโอน2551

วังชะโอน2551 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2008
    สวัสดีครับลูกศิษย์หลวงปู่หมุ่นทุกท่านครับ ผมเพิ่งเปิดดูกระทู้ของหลวงปู่ครั้งแรกแต่เดิมผมศรัทธาในพระคุณหลวงพ่อกวยอยู่แล้วครับ ผมเพิ่งได้ศึกษาประวัติของหลวงปู่หมุนและมีความศรัทธาหลวงปู่มากๆครับ ผมขอความกรุณาจากท่านที่พอจะมีจีวรของหลวงปู่สักเล็กน้อยแบ่งให้ผมได้บูชาเพื่อเป็นกำลังใจ เป็นที่ระลึกนึกถึงองค์หลวงปู่สักชิ้นเล็กๆได้ไหมครับ

ขอบพระคุณครับ

9. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับจีวรแล้วครับ ขอบพระคุณมากๆครับ พี่คนศรีสะเกษ<!-- google_ad_section_end -->

10. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ได้รับจีวรและพระผงนั่งตั่งหลวงปู่หมุน

เรียบร้อยแล้วครับ

อนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

11. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับจีวรแล้วครับ ขอบคุณมาก

12. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    มีเรื่องเล่าเล็กๆน้อยเล่าให้ฟังครับเกี่ยวกับจีวรหลวงปู่หมุน ผมเคยได้รับครั้งแรกจากพี่พรหมประสิทธิ์ ซึ่งพี่แกก็ได้มาจากงานทำบุญครบรอบวันละสังขารของหลวงปู่ ผมก็ได้ขอแบ่งมา 1ชิ้นซึ่งวันที่ผมได้มานั้น ผมก็ได้รับข่าวดีบางอย่างมาในวันนั้นเลยครับ
    ตอนนี้ก็ขอพี่คนศรีษะเกษไป1ชิ้น ไม่รู้จะมีข่าวดีอะไรเข้ามาเหมือนกันครับ หากมีจะนำมาเล่าให้ฟังนะครับ

13. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่หมุน
    เมื่อคืนวันที่ 17 /3 /54 ฝันว่าได้พบหลวงปู่ ไม่รู้เกี่ยวกับจะได้รับจีวร หรือเปล่า ครับ

14. PRINNUT

PRINNUT เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ได้รับเหรียญหมุนเงินหมุนทองกับจีวรแล้วนะครับพี่ขอบคุณมากครับขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

15. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังพอจะมีจีวรหลวงปู่แบ่งบูชาอยู่ไหมครับ?? มาช้าอีกแล้วครับ

16. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่คนศรีสะเกษครับ ได้รับผ้าจีวรแล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ได้รับจีวรแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

พี่คนศรีสะเกษ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ได้รับจีวรหลวงปู่หมุนแล้วครับ
    ขอขอบคุณคุณศรีสะเกษมากครับ :cool:

19. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ไม่ธรรมดาครับ สุดยอดทั้งนั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2011
  20. ถวาย

ถวาย เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ได้รับจีวรหลวงปู่แล้วครับ ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้