ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. PraOnNet

PraOnNet เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    [FONT=&quot] ผมยังได้มีโอกาสพูดคุยสอบถามท่าน ท่านได้ร่วมช่วยกันจัดทำวัตถุมงคลตั้งแต่ผู้คนยังไม่รู้จักหลวงปู่หมุน กับทางวัดป่าหนองหล่ม ทั้งสองวัดนี้ไม่มีเสริมแน่นอนครับ แต่วัดในกรุงเทพ ผมไม่แน่ใจครับ [/FONT][FONT=&quot]([/FONT][FONT=&quot]ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ[/FONT][FONT=&quot] ผมดูจากกรณีของหลวงปู่กาหลงด้วยครับ) [/FONT][FONT=&quot]ท่านได้รับแบ่งพระมาจากทางวัดป่าหนองหล่มตั้งแต่ ที่เคยช่วยกันในอดีตครับ มีบางองค์ผมไม่เคยเห็นในเวป แต่ในหนังสือที่ออกผมไม่รู้ว่ามีรึเปล่านะครับ ผมเห็นมีพิมพ์คล้ายกับพระคำข้าว และ พระหางหมาก ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านด้วยครับ เห็นมีหนังสือออกมา ผมไม่มีหนังสือครับ เลยไม่รู้ว่าลงในหนังสือหรือไม่ แต่ถามท่านพระคำหาญ ท่านยืนยันว่าที่มีอยู่ทันหลวงปู่หมุนอฐิษฐานจิตให้ทุกองค์ครับ
    [/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2010
  2. PraOnNet

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]ตอนนั้นท่านนำมาให้ดูและเลือกบูชาครับ[/FONT] [FONT=&quot]ที่ใส่พานกับในกล่องคือที่ผมรับมาบูชาครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]รูปทั้งหมดนี้ถ่ายมาเกือบ สองปี แล้วครับ[/FONT]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      148.4 KB
      เปิดดู:
      318
  3. PraOnNet

[FONT=&quot]ผมลองอ่านย้อนไปแค่ [/FONT]2-3 [FONT=&quot]หน้า เห็นมีหลายท่านอยากได้มากและมีข้อสงสัยกันหลายประการ เช่น เหรียญหมุนเงินหมุนทอง ที่ผมได้มาก็มีแบบบางด้วยครับ ลองนับประคำดูก็มี [/FONT]18 [FONT=&quot]เม็ด หรือ เหรียญนารายณ์ที่ปั๊มเลือนหรือซ้อน ก็มีครับ เนื่องจากตอนปั๊มมากกว่าครับ ไม่น่าใช่เหรียญปลอม ครับ[/FONT] [FONT=&quot]ผมยังขออนุญาติท่าน ขอเลือกเหรียญที่ชัดเจนมาบูชาเลยครับ บางเหรียญ ผมเคยไปวัดบ้านจานถามโยมคนหนึ่ง สมัยก่อนเห็นเล่ากันว่ายังไม่ทันตอกโค๊ดคนก็เอาไปแล้วก็มี แต่ปัจจุบันไม่แน่ใจแล้วครับ ผมเคยฝากหาพระบูชาขนาดใหญ่ ว่าไม่ปลอม นี่ยังโดนเลยครับ[/FONT]

ขนาดไฟล์:
      150.2 KB
      เปิดดู:
      206
      ขนาดไฟล์:
      134.5 KB
      เปิดดู:
      232
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2010
  4. PraOnNet

ผมยังเห็นมีพระผงองค์สี่เหลี่ยมที่ท่านนั่ง พระปิดตา และพระผงทรงพระขุนแผนอยู่อีกจำนวนหนึ่งเลยครับส่วนพระผงพิมพ์สมเด็จ และพิมพ์<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->[FONT=&quot]คล้ายกับพระคำข้าว และ พระหางหมาก ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ[/FONT] เหลือเล็กน้อยครับ (เมื่อ เกือบ 2 ปีมาแล้วนะครับ) แต่ผมว่ายังไงก็เหลืออยู่แน่ๆครับ

ขนาดไฟล์:
      132.7 KB
      เปิดดู:
      196
      ขนาดไฟล์:
      124.7 KB
      เปิดดู:
      167
      ขนาดไฟล์:
      135.5 KB
      เปิดดู:
      202
  5. PraOnNet

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]เหรียญหมุนเงิน หมุนทอง แบบบางหรือเปล่าไม่รู้แต่เห็นบางเหรียญมีรอยตอกโค๊ดดันออกมาด้านหลัง และมีประคำ [/FONT]18[FONT=&quot]เม็ด[/FONT] [FONT=&quot]อยู่ในชุดถุงที่พระอาจารย์เก็บไว้นานแล้วนี่แหละครับ[/FONT]

ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      185
  6. PraOnNet

[FONT=&quot]ผมได้มาจำนวนพอสมควรเลยครับ และเก็บเข้ากรุส่วนตัวอย่างดี แบ่งไว้ออกมาดูองค์ สอง[/FONT] [FONT=&quot]องค์ ผมไม่มีโครงการออกให้บูชาตอนนี้ครับ เคยลงไปงานบุญหนึ่ง นานแล้วแต่ไม่ค่อยมีใครสนใจ ตอนนี้ปิดลงลังเรียบร้อยครับปกติผมจะชอบหาวัตถุมงคล โดยการทำบุญโดยตรงกับวัดมากกว่าครับ หามาแจกงานส่วนตัว หรืองานทำบุญต่างในหมู่ญาติและคนรู้จักเป็น งดขอแบ่งบูชาทุกกรณี หากมีงานบุญของหลวงปู่ หรืองานบุญส่วนตัว ผมอาจแบ่งออกมาให้บูชาครับ ในรูปพระอาจารย์คำหาญ จุดธูปบอกหลวงปู่และครูบาจารย์ท่าน ก่อนที่จะประสิทธิ์ให้กับผมและครอบครับครับ

[/FONT]ที่วัดคลองทราย ยังมีเหลือแน่ๆครับ ได้ทำบุญกับวัดด้วยครับ

[FONT=&quot]กราบองค์หลวงปู่หมุนครับ
    [/FONT]

ขนาดไฟล์:
      159.2 KB
      เปิดดู:
      176
      ขนาดไฟล์:
      96.3 KB
      เปิดดู:
      161
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2010
  7. PraOnNet

ที่วัดป่าหนองหล่ม ก็ยังมีเหลือนะครับ ท่านที่อยากหาบูชา ไปขอบูชาพระแท้ที่ทันหลวงปู่หมุนได้เลยครับ ผมเคยเห็นว่ากันว่ามีพระชุดหนึ่งที่เตรียมให้หลวงปู่อฐิษฐานจิต แต่ปรากฏว่าหลวงปู่ละสังขารก่อน ชุดนี้ก็เลยไม่ทันหลวงปู่ครับ ผมว่าช่วงนี้ ติดต่อไปที่วัดคลองทราย หรือวัดป่าหนองหล่ม เพราะยังมีที่แ้ท้และทันท่านแน่ๆครับ ที่สำคัญราคาไม่แพง และท่านก็ได้ทำบุญด้วยนะครับ ส่วนที่วัดบ้านจาน ผมเคยไปกราบสังขารหลวงปู่ และได้เข้าไปกราบท่านเจ้าอาวาส ท่านบอกว่าที่วัดไม่มีของทันแล้วครับ อันนี้เท่าที่ผมรู้จากการไปมาเมื่อปีที่แล้วนะครับ

กราบหลวงปู่ โพสเพื่อบอกบุญในวันครู ทดแทนคุณหลวงปู่และวัดที่หลวงปู่เคยให้ความช่วยเหลือครับ

8. jazz5365

jazz5365 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ

::::: เห็นด้วยครับแต่หากว่าใครมีข้อมูลจริงก็เปิดเผยออกมาเถอะครับไม่ควรพูดให้คลุมเคลือนะครับ

9. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เอาแบบลูกทุ่งๆ นะครับ (ขี้เกียจทำแผนที่)

จากอรัญ-->โคกสูง เลยโคกสูงนิดหน่อยถึงสามแยกที่มีด่านตรวจให้เลี้ยวซ้าย
    -->แยกโคคลานให้ตรงไป-->สามแยกบ้านใหม่ไทยเจริญให้เลี้ยวซ้าย
    -->ขึ้นเขาตะโก(ระวัง)-->โนนดินแดง เลยไปนิดหนึ่งจะเป็นสามแยกให้เลี้ยว
    ซ้ายไปปะคำและนางรอง (เพราะทางสะดวกกว่าและไม่งงสำหรับคนไม่ชินทาง)
    ตรงอย่างเดียว-->นางรอง ให้เลี้ยวขวาเข้าเส้น 24 ทีนี้แหละยาวเลยครับ
    -->ประโคนชัย-->ปราสาท-->สังขะ-->ขุขันธ์-->แยกโคกตาล-->แยกหัวช้าง
    -->แยกการช่าง ให้เลี้ยวซ้ายตามเส้น 221 (ไปศรีสะเกษ)-->ศรีรัตนะ
    -->สี่แยกพยุห์ ให้เลี้ยวขวาไปตามทางลาดยาง-->สามแยกบ้านละเอาะ
    ให้เลี้ยวซ้ายไปทางกันทรารมย์-->ก็จะถึงบ้านจานครับ

จากระยะทางดังกล่าวถ้าวิ่ง 100-110 และไม่พักนาน ก็จะใช้เวลาประมาณ 5 ชม.

ถ้าสงสัยตรงไหนก็ง่ายๆครับ "จอดรถถาม" หรือ PM หาผมก็ได้ (ผมเทียวบ่อย)

10. PraOnNet

ผมคิดว่าการแจกแจงพระของหลวงปู่เป็นการยากครับ เพราะแต่ก่อนทำกันโดยอาศัยความเคารพนับถือครูบาจารย์ และก็มีพาณิชย์เข้ามาในช่วงหลัง ผมคุยกับพระอาจารย์คำหาญ ท่านว่าพระผงนี่ที่หลายคนบอกใส่โน้น ใส่นี่ ที่จริงเป็นผงมงคล หรือ ผงดอกไม้มวลสารต่างๆ ผมถามว่าใส่เกสาหลวงปู่หรือไม่ ท่านบอก ตอนนั้นท่านก็ไม่ได้คิด และท่านก็ไม่ได้คิดว่าหลวงปู่จะมาดังขนาดนี้ ท่านตอบในส่วนของท่านครับ ส่วนอื่น ท่านไม่ทราบ และช่วงนั้นเองก็สร้างกันหลายแห่ง ของท่านกับวัดป่าหนองหล่ม ก็ทำกันเองแบบที่พอจะทำได้ ไม่ได้เก็บข้อมูลหรืออื่นๆไว้เป็นมาตรฐาน ผมอ่านข้อมูล ก็มีทางอาจารย์จ่อย อาจารย์ตั้ว และทางวัดป่าหนองหล่ม ส่วนสายในวัดที่กทม ผมกลัวเหมือนกับทางหลวงปู่กาหลงมากที่สุดครับ ลืมบอกไปครับ ที่วัดท่านก็มีพระที่ท่านเคยจัดทำ เพื่อหาเงินบูรระวัด และได้เข้าไปหาหลวงปู่กาหลงให้อฐิษฐานให้แท้ๆ ท่านบอกตอนนั้นเข้ายากมากๆ พอหลวงปู่เห็นท่าน ก็กวักมือเรียกให้เข้ามาหา สอบถามและอฐิษฐานจิตให้ด้วยชุดหนึ่งครับ ชุดนี้ผมเห็นตามร้านตามศูนย์ให้บูชาแพงกว่าหลายเท่าตัวครับ วัดท่านไปอยู่ที่ จันทบุรีและไม่มีแรงโปรโมท เลยยังมีเยอะครับ ใครอยากได้พระของหลวงปู่กาหลง ไปขอบูชาที่ท่านก็ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2010
  11. PraOnNet

ท่านใดจะไปวัดบ้านจาน อย่าลืมแวะไปกราบ พระแก้วมรกตองค์ใหญ่มากและสวยงามมาก อยู่ที่วัดอะไรผมจำชื่อไม่ได้แล้วครับ เป็นวัดที่หลวงปู่เณรคำ (ยังหนุ่มอยู่) ท่านกำลังสร้างพระแก้วมรกตองค์นี้อยู่ ตอนนี้น่าจะใกล้เสร็จแล้ว ปกติท่านไม่อยู่ มีกิจ มีผู้หลักผู้ใหญ่นิมนต์ตลอด ผมไปก็ไม่เจอท่าน แต่ปรากฏว่าได้่ไปเจอท่านตอนไปทำวีซ่าที่สถานฑูตอเมริกา เลยได้กราบและสนทนากับท่านแบบตัวต่อตัว คนในนั้นไม้รู้จัก ท่านกำลังเอาพระไปช่วยกันสร้างวัดที่อเมริกาครับ ปกติหากท่านมาที่ กทม ท่านก็จะไปพักและเปิดให้คนกราบได้ที่บ้านของเจ้าของยาสีฟันชื่อดังยี่ห้อหนึ่งครับ นั่งคุยสักพักที่เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย รีบวิ่งเข้ามากราบบอกว่าเป็นศิษย์นานแล้วอยากหาโอกาสกราบ คนที่รอขอวีซ่า งงกันใหญ่ หากไปที่วัดไม่เจอท่านก็จะมีหลวงปู่ (อายุมากแล้ว) องค์ที่เป็นอาจารย์ท่าน อยู่ที่รับรองด้านหลัง ไปกราบและท่านเทศน์สอน ให้พร ดีมากๆครับ

12. มอสเมืองชล

มอสเมืองชล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็ยอมรับครับว่าตอนนี้ว่าพระหลวงปู่มีของเก้ ส่วนที่ไม่ทันหลวงปู่ก็มีทั้งในส่วนที่ว่าบอกท่านเมตตาให้ชนวนทำมวลสารใว้ ท่านละสังขารก่อนไม่ได้ร่วมในพิธี และไม่ทันจริงๆก็รุ่นหลังที่เขาลือกันก็มี
    โดยส่วนตัวผมศึกษาและก็เก็บพระหลวงปู่อย่างเดียวครับ ไม่ได้เช่าหาพระอะไรเพิ่มเติมเพระคิดว่าตัวเองก็ยังใหม่นักในแวดวงพระเครื่อง
    ผมเช่าหาพระหลวงปู่ เริ่มแรกเลยคือแหวนรุ่นเสาร์ ๕ เนื้อทองทิพย์ ซึ่งวงละ ร้อยกว่าบาทเองครับ ตอนนี้ผมไปวัดล่าสุดก็ยังมีแหวนนี้อยู่ที่วัด
    ผมเริ่มสะสมพระหลวงปู่ เมื่อเดือน มี.ค.ที่ผ่านมานี้เองครับ พอๆกับการสมัครสมาชิกในเวปนี่หละครับ ผมตั้งใจไปโรงเกลือแต่น้องที่ไปด้วยกันบอกว่าให้ลองสอบถามดูเผื่อวัดป่าหนองหล่มอาจจะอยู่ระหว่างทางที่จะไป
    เลยได้มีโอกาสแวะไปที่วัด และก็ได้เช่าวัตถุมงคลในตู้ที่อยู่บนศาลามาด้วย
    พระที่ผมเช่ามามีเหรียญมังกร 4-5 เหรียญ เหรียญหมุนเงินหมุนทอง
    พระผงดวงเศรษฐีตระกุดเงินคู่ พระปิดตาเนื้อผงงาช้างผสมผงกสิณ ฝังชนวนพระแก้ว
    ตระกรุดเทพรัญจวน อย่างละหน่อยครับเพราะไม่ได้เตรียมตังค์ไปด้วย
    ผมยังเห็นพระผงนั่งตั่ง พระสมเด็จหลังปั้มหมึก พระผงดวงเศรษฐีฝังตระกุดช่วงนั้นผมก็ยังเห็นอยู่เยอะเหมือนกัน ผมยังขำตัวเองเลยเพราะก่อนไปผมเช่าแหวนเนื้อทองทิพย์ วงละ 300 บาท แต่ที่วัดมีอยู่เป็นถุง เช่าวงละ 150 บาทเอง และก็เห็นพระหลายพิมย์ในรุ่น อายุยืน ซึ่งไม่ทันหลวงปู่
    หลังจากนั้นผมก็มีโอกาสไปกราบพระอาจารย์หลายครั้ง แต่ละครั้งก็เช่าเก็บวัตถุมงคลมาด้วย แต่ก็ไม่ได้มากอะไร เพราะช่วงนั้นไม่ค่อยมีตังค์
    ในช่วงที่วัดมีงานวางศิลาฤกษ์หลวงพ่อสัมฤทธิ์ผลผมก็ได้ไปช่วยงาน แถมยังได้ช่วยทางวัดจำหน่ายวัตถุมงคลด้วยซึ่งตอนนั้น วัตถุมงคลเริ่มน้อยลง แต่ก็ยังพอมีได้เช่าหา
    ผมไปวัดเที่ยวสุดท้ายครั้งล่าสุด วัน พุธ ที่ผ่านมา ก็ยังพอมีวัตถุมงคลของหลวงปู่นิดหน่อยครับ และก็มีวัตุมงคลของหลวงปู่คำบุ ให้เช่าบูชาด้วย
    ผมเองเป็นทั้งผู้ขายและผู้เช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ครับ ชอบพระหลวงปู่ ศึกษาพระหลวงปู่ ผมได้พระหลวงปู่ที่ดูไม่ดีมาบ้างแต่ก็ไม่ได้ปล่อยออกไป
    แต่ของที่ผมได้มาจากวัด หากที่วัดไม่ทำของเก้ให้ผมเช่า พระที่ผมเช่ามาจากวัดก็ควรจะแท้ ทุกท่านเห็นด้วยใหมครับ
    กราบนมัสการหลวงปู่ครับ กราบขอเมตตาหลวงปู่

13. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบนมัสการหลวงปู่หมุน
    ขอให้ทุกท่านได้พระเครื่องแท้ของหลวงปู่ทุกท่านครับ

14. สามร้อย

สามร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ปี45วัตถุมงคลหลวงปู่ยังมีพอสมควรเพราะออกหลายวัด ของเสริมน่าจะยังไม่มี เล่นหาแต่ลูกศิษย์ที่ศรัทธาเท่านั้น ตามแผงพระไม่เคยเห็นของหลวงปู่วางเหมือนพระอื่นเลยจนทุกวันนี้ ไว้ลงรูปให้ดูถ้าเน็ตต่อได้ดี ของดีราคาถูกยังพอมีถ้าไม่มัวเลือกมากหวังสูงโดยเฉพาะพระผงนั่งตั่งเคยเห็น คนใจดีเอามาลงไว้ องค์ละ200 ในเว็ปนี้แหละแต่ไม่รู้หมดไปหรือยัง

15. bigsiam34

bigsiam34 Active Member

11 กันยายน 2010
    ขอบคุณมากครับ :cool:

16. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ช่วยดูให้ทีครับ ว่าพระแก้ว องค์นี้แท้มั้ยครับพี่ๆ ขอบคุณมากๆครับ

17. sompawasee

sompawasee Active Member

พี่ลองเทียบดู กับองค์ ของพี่พรหมประสิทธิ์ หน้า 124 ดูนะครับ..

ขนาดไฟล์:
      119.7 KB
      เปิดดู:
      92
  18. สามร้อย

รุ่นแรกปี 42 ทำพิธีดีมาก ลองดูตามหนังสือนะครับ

ขนาดไฟล์:
      434.3 KB
      เปิดดู:
      293
      ขนาดไฟล์:
      421.9 KB
      เปิดดู:
      236
      ขนาดไฟล์:
      292.7 KB
      เปิดดู:
      191
  19. สามร้อย

รุ่นสอง ปึ53 ดูภาพรวม ๆกันก่อน

ขนาดไฟล์:
      326.9 KB
      เปิดดู:
      232
      ขนาดไฟล์:
      342.3 KB
      เปิดดู:
      205
      ขนาดไฟล์:
      344.5 KB
      เปิดดู:
      182
  20. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณครับ หายังไม่เจอเลย ตอบทาง PM ก็ได้นะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้