ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: เรื่องจำนวนกริ่งอุดปรอทที่ผ่านมาเคยข้อมูลยังไม่ชัดเจนมาก ขอบคุณคุณKennekที่ได้ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์อย่างมากครับ ค่อยๆศึกษาและเก็บข้อมูลกันไปครับก็จะเข้ารูปเข้าร่างกันไปเองครับที่สำคัญความแตกต่างด้านข้อมูลคงไม่พัฒนาไปสู่ความแตกแยกเพราะเราทุกคนทำเพือประโยชน์ส่วนรวมกันครับ.

thaxx Kennek

2. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัยครับ
    รู้มาอย่างไรก็บอกไปอย่างนั้น เจตนาไม่ได้จะบิดเบือนครับผม

3. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    พี่ๆครับผมรบกวนดูเบี้ยแก้หน่อยครับ
    พอดีได้มาจากพระรูปหนึ่งในวัดบ้านจานผมไปมาเมื่อวานท่านบอกว่ารับมาจากหลวงปู่หมุนครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    พอดีทานถักเชือกเองผมเลยขออนุญาติแกะออกดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    รบกวนพี่ๆดูพระองค์นี้ด้วยครับมีคราบน้ำมนต์เวลาส่องดูจะรู้สึกว่ามีปรอทหรืออะไรไม่ทราบครับลักษณะสะท้อนแสงครับ

5. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    หลวงปู่แจกไปหลังพิธีรวยทันใจไปหลายร้อยองค์อาจารย์ขวัญแจกงานวันเกิดไปอีกในสมัยนั้น ที่เหลือแช่ต่อปี ๕๑ อารย์จ่อยนำขึ้นมาจากน้ำมนต์เหลือประมาณ ๔๐๐ องค์ บวก ลบ นิดหน่อยครับ

6. เอกะเจี๊ยบ

เอกะเจี๊ยบ เป็นที่รู้จักกันดี

พอจะทราบมั้ยว่าทำไมต้องเอาพระปรกมะขามใส่ไว้ในตลับสีผึ้ง[​IMG][​IMG]
    พอทราบมั้ยครับ(รูปยืมมาครัยขอบคุณ)

7. pratadon

pratadon เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2010
    :cool:**พระผงพิมพ์เตารีดหลวงปู่ทวด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน ด้านหลังพระพิคเนศณ์ปางอิทธิฤทธิ์รุ่นนี้และครับขอได้จริงๆ
    มีประสบการณืมาเล่าครับ
    วันนึงผมได้เช่าบูชาพระผงพิมพ์เตารีดหลวงปู่ทวด ด้านหลังพระพิคเนศณ์ปางอิทธิฤทธิ์รุ่นนี้ก็เห็นว่าสวยดีครับแต่ผมไม่ได้แขวนหลอกครับเพื่อนผมเห็นเลยขอเช่าต่อจากผมไปครับ ได้ 1 อาทิตย์ครับ ก็โทรมาขอเช่าอีกองค์ครับ ผมก็ถามเขาว่าได้ประสบการณ์อะไรมา
    เพื่อนผมบอกว่า ได้ลองอธิฐานขอท่าน ให้มี OT ทำครับเนื่องจากไม่ค่อยจะมีเงินใช้ เดือนนั้นมี OT 10 วันเลยครับ แถมหลวงปู่เมตตาให้โชคถูกหวยได้เงินมาอีกหนึ่งก้อนครับ ตอนนี้การเงินไม่ติดขัดแล้วครับ
    เพื่อนผมอีกคน ก็ขอแบ่งเช่าไปเหมือนกันครับ ตอนนี้ก็มีโชค 2 งวดติดเลยครับเหมือนได้บูชาฟรีเลยครับ ตอนนี้แขวนหลวงปู่ไม่ห่างตัวเลยครับ

8. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบหลวงปู่ครับ หากนับถือท่านศรัทธาท่าน ได้พบประสบการณ์เเน่ๆครับ

9. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    พระปิดตารุ่นรวยทันใจมีกี่เนื้อกันแน่

ขอให้ช่วยกันกระชับพื้นที่หน่อยครับ ยิ่งนานวันยิ่งไม่แน่ใจในสิ่งที่พอรู้ เมื่อก่อนนับได้
    1.ปิดตาเหล็กน้ำพี้
    2.ปิดตาทาทองเคลือบแชล็ค
    3.ปิดตาเนื้อผงงาช้าง
    4.เนื้อผงกสิน
    5.ปิดตาเนื้อข้าวเหนียวดำติดพลอยเสก
    ุ6.เนื้อชานมาก

ที่พอนึกได้ก็มีเท่านี้ 7 ถึง ......... ขอกระชับพื้นที่หน่อยครับ คงจะไม่เหมือนกับสุภาษิท ที่ว่าความรู้เรียนกันได้ไม่รู้จบหลอกนะครับ ผู้ที่จะเก็บจะได้ไม่ไปกันผิดทางและท้อใจกันภายหลัง ศิษย์หลวงปู่มาช่วยกันหน่อย ขอรูปอ้างอิงกับจำนวนสร้างด้วยยิ่งดีครับ กันโผล่เป็นดอกเห็ด

10. มอสเมืองชล

มอสเมืองชล เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่เห็นมีมากกว่านี้แน่นอนครับ เช่น พระปิดตาเนื้อผงใบลาน พระปิดตาเนื้อผงงาช้าง ผสมผงกสิณ ผงเหล็กน้ำพี้ ทั้งแบบ ที่ฝังชนวนพระแก้ว และไม่ฝัง ชนวน ตอกสองโค๊ดครับ มีพี่ท่านหนึ่ง สรุปไว้ในเว็ป G ครับ มีพี่เด็กวัดบ้านจาน สรุปไว้ก่อนหน้านี้ ประมาณ 10 หน้าก่อนหน้านี้ ครับ กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

11. มอสเมืองชล

มอสเมืองชล เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าที่ 259 ,260 ,261 ประมาณนี้ครับ ข้อมูลเดิม น่าจะประมาณ หน้า 101 ประมาณนั้นครับ

12. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้กระทู้นี้อบอุ่นอย่างนี้ตลอดไป มีลูกหลานลูกศิษย์หลวงปู่ มาทักทายบอกเล่าประสบการณ์กัน ปราศจากการดันเพื่อการขายของอย่างออกนอกหน้านอกตา 200 กว่าหน้าแล้ว(ยังมีอีกหลายกระทู้อื่นๆนะครับ ที่น่าติดตาม กระทู้ไหนไม่น่าสนใจเรา-ท่านก็มีวุฒิภาวะแล้วก็คงไม่ไปแวะเวียนอ่าน) ต้องมีศรัทธาเท่านั้นถึงมาไกลได้ขนาดนี้ ถ้ามาดันเพื่อการขายของอย่างเก่งคงไม่เกิน 10 หน้า ขอให้ลูกศิษย์หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงทุกท่านนะครับ

13. thejum

thejum เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณข้อมูลจากพี่ๆทุกท่าน เป็นกระทู้ที่อบอุ่น ข้อมูลมาก และประสบการณ์มากมายจริงๆครับ:cool::cool::cool:

14. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เห็นด้วยกับคุณ Dhanainan
    กระทู้นี้ไปช้า แต่ไปเรื่อยๆไม่หวือหวา
    ผมคิดว่าคงจะอยู่อีกนาน

15. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆๆครับพระหลวงปู่เนื้อผงทำไมไม่แพงเหมือนพระรูปหล่อพระกริ่งครับ
    ทั้งที่ชนวนมวลสารเนื้อผงมีทั้งเกศาจีวรชานหมาก น้ำลายหลวงปู่ ซึ่งถือว่าครบครันสุดๆๆ
    แต่คนยังมองข้ามเยอะครับ แต่ก้อดีครับ พระจะได้ทั่วถึงศิษย์หลวงปู่ทั่วทุกภาคและผู้ศรัทธา ครับ
    เก็บไว้ต่อไปคงไม่ใช่หลักร้อยแน่นอน

16. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

พระหลวงปู่ทวดหลังพระพิฆเนศ เป็นองค์ที่ผมอาราธนาติดตัวตลอดครับคู่กับพระปิดตาผงกสิณหลวงปู่สรวง และ แก้วสารพัดนึกหลวงปู่หมุน
    เพราะหลังจากที่ผมเริ่มศรัทธาในองค์หลวงปู่หมุน ผมก็ตามบูชามาตลอดและก็ลองอาราธนาพระของหลวงปู่หมุนรุ่นต่างๆที่ผมบูชามา อาราธนาติดตัวและสลับสับเปลี่ยนมาตลอด สุดท้ายมาหยุดอยู่ที่ 3 องค์นี้ครับ ที่ผมมีประสบการณ์กับตัวเองมาตลอด ทั้งเรื่องธุรกิจการค้า และ โชคลาภ
    ผมเป็นพ่อค้า ผมจะเน้นเรื่องเมตตาค้าขายเป็นพิเศษ ท่านที่มีรุ่นนี้ของหลวงปู่หมุนอยู่แล้วลองอาราธนาติดตัวดูครับ แล้วสังเกตุความเปลี่ยนแปลงที่เกิดกับตัวท่านเองได้เลยครับ ว่าหลวงปู่หมุนท่านสุดยอดจริงๆครับ

17. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับ นี่ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่พระของหลวงปู่ไม่ต้องมีราคาแพงแต่พุทธคุณไม่ด้อยเลยครับ ถ้ามีความศรัทธาในองค์หลวงปู่หมุน ของคุณ wichert_lim มีพระหลวงปู่ตั้งหลายรุ่นหลายพิมพ์สุดยอดทั้งนั้น แต่ใช้พระหลวงปู่ทวดหลังพระพิฆเนศ พระปิดตาผงกสิณหลวงปู่สรวง และ แก้วสารพัดนึกหลวงปู่หมุน เป็นตัวอย่างดีๆๆครับ

18. เงินไหลมา

พี่ๆๆ ครับ พระบูชารุ่นครบ วันมรภาพ7ปีหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน มีให้บูชารึยังครับ
    พี่ๆๆท่านใดมีข้อมูล ขอความเมตตาบอกด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

19. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

หนุมานวัดซับลำใย ท่านใดมีข้อมูลบ้างครับทันหลวงปู่ไหมครับ

ขนาดไฟล์:
      267.5 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      300.1 KB
      เปิดดู:
      97
  20. เงินไหลมา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้