ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ผงกสินเป็นผงที่เกิดจากการเผาสิ่งของต่างๆของหลวงปู่สรวง
    ดังนั้นเนื้อพระจะออกขาวเทา ข้อสังเกตคือใต้ฐานมี 2 โค้ต
    ไม่มีหมายเลขกำกับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2010
  2. คนศรีสะเกษ

เกิดจากปั๊มคนละโรงงาน คนละบล็อก แต่พิธีเดียวกัน

19 เม็ด สจ.ฮั้วสร้าง 20,000 เหรียญ
    18 เม็ด พระอาจารย์จ่อยสร้างเพิ่ม 10,000 เหรียญ (กลัวไม่พอแจก)

3. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

........ขอบคุณมากครับ........ :cool:

4. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

19 เม็ด เหรียญจะหนา 18 เม็ด เหรียญจะบาง ใช้หรือเปล่าครับ

5. คนศรีสะเกษ

ใช่แล้วครับ

ถ้าไม่เป็นตามนั้น แสดงว่าโดนแล้วครับ
    เดี๋ยวนี้มีเสริมแล้วนะครับ

6. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008

เหรียญหนามี ทั้งประคำ19เม็ดและประคำ18เม็ดครับ มีสองบล็อกปั๊มหลักหมื่นเหรียญ บล็อกเดียวไม่ไหวครับผม

ส่วนเหรียญบาง พระอาจารย์จ่อย นำเหรียญไปสั่งอีกโรงงานทำ เพื่อจะนำมาแจก จึงนำเหรียญหนาไปเป็นตัวอย่างทอดพิมพ์มา เหรียญบางนี้พิมพ์จะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เพราะเกิดจากการทอดพิมพ์ ครับผม

แต่ทั้งเหรียญหนา และเหรียญบาง เสกพร้อมกันครับ

7. kamkling

kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

หากใครที่หาพระกริ่งอุดปรอท ของหลวงปู่หมุนได้ผมแนะให้เก็บ ขึ้นคอได้เีดี่ยว ๆ เลยครับ และเร็วมาก ๆ ด้วย หากพูดถึงพุทธคุณผมว่าครอบจักรวาลจริง ๆ นะครับ เพราะรุ่นที่เป็นเหล็น้ำพี้ พลังพุทธคุณจะร้อนใส่แล้วดุดันดีครับ เน้นไปทางอำนาจ บารมี แคล้วคลาดคุ้มครอง แต่พระกริ่งอุดปรอทนี่ครบครับ เมตตา โชคลาภ อำนาจ บารมี แคล้วคลาดครบครับ ยิ่งด้านเมตตาโชคลาภนี่ สุด ๆ ครับ และที่สำคัญเร็วมาก ๆ สุดยอดจริง ๆ ไม่ได้เชียร์แต่แนะนำให้ใช้ ขอเน้นผมไม่ใช่ศูนย์พระ เพียงแต่ใช้แล้วมีประสบการณ์จริง ๆ และต้องการให้ลูกศิษย์ที่กำลังหาวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน ที่ขึ้นคอเดี่ยว ๆ พระกริ่งอุดปรอทนี่แหละครับ ของจริง

8. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

คู่เหมือน

พอดีไปดูกระทู้หน้าเก่าๆ อยู่ที่ประมาณหน้า 30 เห็นโค็ดกริ่งเจริญลาภคู่แฝดเลยนำมาลงซ้ำให้ชมกัน
    มีคำถามว่า ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกโค็ดแบบใหน

เพราะตอนนี้เห็นว่าพยายามจะดันโค็ดแปลกๆให้เป็นของแท้กัน ใครจะเช่าบูชาก็ระวังกันให้ดีด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

แบบนี้อย่าลืมนำประสบการณ์จริงมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับบบบบบบบบ คุณkamkling.....(^_^) ....ผมเองก็มีอยู่ 1 องค์ครับ...วันนี้ก็แขวนมาทำงานด้วย...

เสียดายตอนที่เลี่ยมเงิน หัวสิงห์ใหญ่ไปหน่อย แหะๆ...

ขนาดไฟล์:
      197.3 KB
      เปิดดู:
      1,059
  10. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

อุ้ยยยย...ฝาแฝดอ่ะ...(^_^) ....
    แล้วตอนนี้กริ่งชินบัญชรเริ่มระบาดบ้างยังอ่ะครับ.....สักวันหวังไว้ว่าจะมีวาสนาได้ครอบครองอ่ะครับ...(^_^)

11. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    พี่kamkling เล่าประสบการณ์มาบ้างสิครับ และตอนนี้ราคาพระเหล็กน้ำพี้แรงสุดๆ สำหรับพระกริ่งอุดปรอทราคาก็ค่อนข้างสูงแถมหายากอีกครับ ผมเองก็มีบูชาบ้างตอนราคาไม่สูงนะครับ ประสบการณ์ได้เคยเล่าในกระทู้ไปแล้วครับ สุดยอดจริงๆครับ

12. เอกะเจี๊ยบ

เอกะเจี๊ยบ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามเรื่องประวัติปรกใบมะขามของหลวงปู่สักนิดครับพี่ๆทุกท่าน

13. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันอีกหนึ่งเสียงว่า:cool:แนะนำครับถ้าใครที่กำลังจะเป็นไข้หวัดลองอาราธนาทำน้ำมนต์ดื่มและแขวนนอนทั้งคืนดูนะครับและถ้าใครที่มีอาการเจ็บคอเนื่องจากไข้หวัดหรือกำลังมีอาการอาราธนาทำน้ำมนต์ดูนะครับและท่านจะรู้ได้ด้วยตัวท่านเอง ไม่ต้องเชื่อผมนะครับแต่ก็อย่าเพิ่งปฏิเสธเดี๋ยวจะพลาดของดีๆแล้วจะว่าหล่อไม่บอก

คำเตือน:- พระกริ่งรุ่นนี้อาจทำให้คนบางคนมีอาการ
    มึนศรีษะได้ครับจึงไม่ควรใส่ทำงานที่
    ต้องใช้สมาธิมากๆครับ.

ด้วยความปราถณาดีครับ.;aa44

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2010
  14. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แรกๆตอนอาราธนากริ่งอุดปรอทขึ้นคอ มึนหัวครับ แต่พอห้อยตลอด เวลาผ่านไปหลายๆเดือนก็หายครับ รุ่นนี่ดีจริง คล่องตัวมาก คุ้มครอง ป้องกัน อธิฐานขอ เมตตา โชคลาภ เสริมดวง ฯลฯ ได้หมด

หลวงปู่หมุนเสก
    หลวงปู่สรวงเสก (ศิษย์รุ่นเก่าที่อยู่ในเหตุการณ์เล่าว่า ตอนหลวงปู่สรวงมาวัดป่าตอน ตีสองกว่าๆ ตอนท่านอธิฐานจิต คนบนวิหารพระแก้วที่เฝ้าวัตถุมงคล อยู่ไม่ได้ ต้องลงมาก่อน บอกร้อน)
    หลวงปู่ละมัย เสก และยังมี ปรอท!!! ของท่านอุดด้วย แค่ปรอทของท่านอย่างเดียวก็สุดยอดแล้ว พระปรอทองค์นึงก็แพง

พระกริ่งองค์ของผม ปรอทโผล่ออกเข้าออกเองได้ ของจริง ไม่เจอกับตัว ไม่เชื่อ
    ไม่ได้ออกมาตรงก้นที่อุดด้วยนะครับ เพราะก้นที่อุดแห้งสนิทดี ไม่มีร่องรอยชำรุดหรือสึกกร่อน
    แต่ตามผิวองค์พระ มีร่องรอยปรอท และมีบางที่ปรอทผุดออกมาเองได้ เป็นกลมๆเล็กๆ ตามผิว
    บางทีก็ออกมารวมตัวกัน แล้วก็หายไปเอง ทั้งๆที่อยุ่ในพลาสติกที่เลี่ยมไว้มิดชิด น้ำอากาศเข้าไม่ได้แน่นอน

อีกทั้งศิษย์รุ่นเก่าๆบอกว่า กริ่งรุ่นนี้ แช่ในน้ำมนต์ โอ่งที่หลวงปู่หมุนเสกจนน้ำมนต์เดือดได้มาแล้ว!! เมื่อประมาณปี 38
    และโอ่งนี้ยังเข้าหลายพิธี เพราะเป็นโอ่งน้ำมนต์ประจำที่วัดป่าหนองหล่มใช้งาน ผ่านมาหมด หลายพิธี
    คิดดู ตั้งแต่รุ่น เสาร์ห้าเสร็จ ต่อจากนั้นยังมีพิธีอะไรอีกบ้าง ฯลฯ
    และรุ่นนี้เป็นรุ่นเดียว(มั้งครับ) ที่เสกวันเสาร์ห้า วันแข็งที่แม้แต่สายหลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีวัดท่าซุง ยังต้องใช้วันนี้เป็นวันเป่ายันเกราะเพชร

ทั้งหมดที่พูดมา ไม่ได้เชีย แค่เล่าเรื่องจริงครับ จากผู้ใช้จริง จากคนธรรมดาที่ไม่ได้เป็นผู้ให้เช่าวัตถุมงคล ไม่มีผลประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น

15. เอกะเจี๊ยบ

เอกะเจี๊ยบ เป็นที่รู้จักกันดี

มีท่านใดพอจะแบ่งปรกใบมะขามหลวงปู่ราคาลูกศิษย์ได้บ้าง pm มานะครับขอบคุณครับ

16. kamkling

kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์เรื่องคุ้มครอง ไม่รู้เรียกว่าคุ้มครองหรือเปล่าครับ ผมเคยเล่าไปในบอร์ดแล้ว ทุกเสาร์อาทิตย์ ผมจะไปพักอยู่แถวพระราม 2 เป็นบ้านเดี่ยว อาทิตย์นึงไปนอนที ช่วงหน้าฝนหญ้ายาวเร็วมาก ๆ บ้านมีพื้นที่สนามปลูกต้นไม้ วันนั้นเข้าไปที่บ้านเดินไปปกติ เจองูกอยู่กลางสนาม ผมจะวิ่งก็กลัวตาม กลัวเข้าบ้าน เลยยืนจ้องไปรู้ทำยังไงดึงพระกริ่งอุดปรอทที่อยู่ในคอเสื้ออกมา สักพักงูหนีเฉยเลย เรื่องนี้ไม่เท่าไรอาจจะคิดว่าเป็นเรื่องบังเอิญ เอาเรื่องโชคลาภดีกว่า ลูกค้าประจำผมอยู่ ๆ หายไปทำที่อื่นเกือบปี อยู่ ๆ มาสั่งงานเฉยเลย และสั่งแบบต้องให้เด็กอยู่โอ ลูกหนี้ที่หายอยู่ ๆ เอาเงินมาให้ แต่ให้ไม่ครบ แต่ก็ถือว่าฟลุ๊คมาก ๆ เมื่อวันก่อนหมุนเงินไม่ทัน ลูกค้าสั่งออเดอร์เยอะมาก ทำไงดีก็อาราธนาขอหลวงปู่ เชื่อมั๊ยเครดิตยังไม่ถึงเลย วันเดียวกันเลยที่ขอหลวงปู่ ลูกค้าบอกเช็คออกแล้วให้ไปรับได้เลย ไม่รู้เรียกว่าฟลุ็กหรือบารมีหลวงปู่ ผมเคยบอกว่าผมมีพระประจำอยู่ 3 องค์ คือ ปิดตาเหล็กน้ำพี้ สมเด็จโนนผึ้ง แล้วก็พระเอกผม พระกริ่งอุดปรอท ที่ผมขึ้นคอบ่อยที่สุดก็องค์นี้แหละครับ เดินทางต่างจังหวัด ต่างประเทศ องค์เดียวเลยครับ ผมถึงแนะนำให้หามาใช้กัน อีกเรื่องปกติผมจะสวดมนต์นั่งสมาธิทุกวัน แล้วผมก็จะขึ้นพระกริ่งตลอดที่แปลกคือเหมือนมีอะไรสักอย่างวิ่งเข้ามาที่ตัวเหมือนกับเป็นการปรับธาตุในตัวมันแปลก ๆ และจิตจะนิ่งมาก ๆ สุขภาพผมก็ว่าดีนะ กินง่ายถ่ายคล่อง ( ไม่ได้พูดหยาบนะครับ เมื่อก่อนผมจะถ่ายลำบากมาก ต้องนั่งเบ่งทุกเช้า หลัง ๆ มันหายไปเองครับ แปลกเหมือนกัน )

17. ตะวันมงคล

ตะวันมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    ขอบคุณครับที่เล่าประสบการณ์ให้ฟัง และข้อมูลจากศิษย์พี่ท่านอื่น ๆ ด้วย
    กระทู้เงียบไปหลายวัน วันนี้ชุ่มฉ่ำหน่อยครับ:cool:

18. uppercut

ข้อมูลยอดเยี่ยมมากครับ :cool: เรื่องของปรอทที่สามารถเคลื่อนย้ายไปมาเองได้นี่เป็นเรื่องที่อยู่เหนือวิสัยของปุถุชนอย่างเราจะเข้าใจได้ครับเพราะปรอทโดยเฉพาะปรอทของหลวงปู่ละมัยเป็นธาตุกายสิทธิ์ชนิดหนึ่งเช่นเดียวกับพวกเหล็กไหลหรือจ้าวน้ำเงินที่สามารถเคลื่อนย้ายตนเองไปไหนมาไหนได้. พระปรอทรุ่นนี้ทุกองค์ผมเชื่อว่าเป็นอย่างที่คุณกล่าวมาข้างต้นครับสามารถมารวมตัวกันและก็หายไปเองได้และบางครั้งก็เป็นเหมือนละอองเม็ดเล็กๆกระจายจับตามผิวกรอบพลาสติกบ้างครังก็อยู่ด้านหน้าบางครั้งก็ไปอยู่ด้านหลังสาเหตุไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคงต้องหาโอกาสกราบเรียนถามครูบาอาจารย์ที่มีคุณวิเศษสูงๆนะครับ. ถ้าหากใครมีพระรุ่นนี้ให้ลองสังเกตุดูนะครับว่าจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า. โดยส่วนตัวผมจะติดต้วพระรุนนี้เสมอในเวลาที่เข้าไปในพื้นที่เสี่ยงภัยมาเกือบ10ปีแล้วโดยเปลี่ยนสลับไปมากับกริ่งอุดปรอทองค์อื่นครับพระหลวงพ่อองค์อื่นๆก็พกครับแต่ยังไงๆก็ต้องมีกริ่งรุ่นนี้ด้วยเพราะป้องกันได้ครอบคลุมกว่าโดยเฉพาะกับโรคหวัดบางชนิดครับ. ใครจะว่าเชียร์ก็ใช่ครับแต่ก็เชียร์ในสิ่งที่ดีมีประโยชน์จริงๆครับ:cool:และยังสามารถพิสูจน์ได้ด้วยตัวองครับ.

19. uppercut

ปรอทของหลวงปู่จะหนุนการการฏิบัติเช่นเดียวกับคตปรอทครับ:cool: ข้อมูลเยี่ยมครับ

20. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่มาแชร์ประสบการณ์ให้ทราบครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้