ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มอสเมืองชล

มอสเมืองชล เป็นที่รู้จักกันดี

มาใหม่ครับขอเข้ามาชมบามีหลวงปู่ค้วยคนครับ

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ยินดีต้อนรับครับ...(^_^)

3. ศิษย์ปู่หมุน

ศิษย์ปู่หมุน เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์เล็กๆที่ได้จากหลวงปู่ที่ให้กับครอบครัวผม (อีกแล้วครับ) ลูกสาวผมไปสอบอนุบาลที่ โรงเรียน มศว. สาธิตประสานมิตร เด็กสมัครประมาณ 3000 คน เอา 100 คน แยก เป็นเด็กหญิง 50 คน เป็นเด็กชาย 50 คน คงต้องใช้ฝีมือและดวงช่วยกันครับ คือลูกสาวผมวันใหนเขาอารมณ์ดีเขาจะนิ่งและมีสมาธิเป็นพิเศษ และจะทำข้อสอบได้ดี แต่ถ้าวันใหนงองแงละก็จะหลุดไปเลย ด้วยความกังวลอย่างที่ว่า ผมไม่รู้ทำอย่างไรดี เลยอาราธนา เม็ดแตงเงินหลวงปู่ให้คล้องคอ และไหว้รูปปั้นองค์ยืนขอให้หลวงปู่ช่วย แปลกมากครับ วันนั้นเจ้าหล่อนนิ่งเป็นพิเศษ เกาะแถวขึ้นห้องสอบไม่มีตื่นกลัวเลย และผลปรากฎว่า ประกาศผลเมื่อวาน บ้านผมแทบแตก คุณเธอติดครับ ไม่รู้ว่าจะพูดอธิบายความดีใจอย่างไรดี ผมเชื่อว่าบารมีหลวงปู่มีส่วนช่วยครอบครัวผมอย่างแน่นอน ซึ่งเป็นอีกครั้งในครั้งที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่ทราบ นับไม่ถ้วน ที่หลวงปู่ได้ให้ความกรุณากับครอบครัวของผม ผมขอกราบขอบพระคุณแทบเท้าหลวงปู่ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ จึงมาเล่าอีกประสบการณ์ให้พวกเราเหล่าลูกศิษย์หลวงปู่ได้รับทราบกันครับ

4. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

อนุโมทนาด้วยนะครับ...(^_^)..
    ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่งกับลูกสาวนะครับ....(^_^)...

5. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบหลวงปู่ครับ

6. ศิษย์ปู่หมุน

ศิษย์ปู่หมุน เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงก่อนหน้านี้หายไปเพราะติดภาระกิจครับ คราวนี้แจกยาวๆไปเลย แจก CD หลวงปู่หมุนฟรี 100 ชุด ชุดละ 2 แผ่นครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายแต่ประการใดครับ /><O>:p></O>:p>
    <O>:p</O>>:p>
    สนใจขอความกรุณา PM ไว้ได้เลยครับจะได้ไม่พลาดเพราะบางทีผมไม่ได้เปิดอ่านทุกหน้า เพราะไม่ได้เข้าเวปทุกวัน ท่านอาจจะพลาดไม่ได้รับของได้ครับ <O>:p></O>:p>

รายชื่อผู้ได้รับ CD จัดส่งเพิ่มเติมของอาทิตย์นี้ครับ

75. Sanchai
    76. อ่อนด้อย<O:p></O:p>
    77. เปลือกไม้<O:p></O:p>
    78. ละอ่อน ครั้งที่2 <O:p></O:p>
    แจ้งด่วน เหลือเพียงแค่ 22 ชุด นะครับ</O>:p>
    ปล.ใจเย็นๆ ถึงช้านิดนึงนะครับ เพราะส่งแบบธรรมดาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2010
  7. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009

ขอแสดงความยินดีกับศิษย์ปู่หมุนและลูกสาวด้วยคับ
    (deejai):cool::cool:

8. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงพ่อกวยที่ออกวัดซับลำใยรบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับว่าหลวงปู่หมุนเสกไหมครับและออกปีอะไรครับ รบกวนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      135.6 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      126.4 KB
      เปิดดู:
      98
  9. พุทธมงคล

พุทธมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขอแสดงความยินดีกับลูกสาวด้วยคนครับ

10. มอสเมืองชล

ผมอยาจะได้CD หลวงปู่ครับพอจะส่งใหผม ตามที่อยู่นี้จะได้ใหมครับ ถึง นาย สุริยันต์ สิทธินาม รพ.ส่งเสริมสุขภาพ 43 หมู่ 7 ต.นาป่า อ.เมือง จ. ชลบุรี 20000 ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ

11. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ใกล้ๆผมนะนี่ ผมอยู่หมู่ 1 (หมู่บ้านแฟมิลี่ปาร์ก)
    เมืองชลมีลูกศิษย์หลวงปู่หมุนยุคแรกๆ อยู่หลายคน อยู่แถวๆศรีราชา แต่ส่วนมากไม่ค่อยได้เข้ามาโพสต์
    คุณจ่าแจ้ ก็คนเมืองชลนะครับ

12. มอสเมืองชล

โชคดีของผมนะครับที่มีศิษย์หลวงปู่อยู่ใกล้ๆ ผมเองไปแถวแฟมิลี่ปาร์กบ่อยๆครับ คิดว่าคงได้มีโอกาสพบกันนะครับ

13. geninc

geninc Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับ CD แล้วครับ ขออนุโมทนา ศิษย์หลวงปู่หมุนที่กรุณาจัดส่งมาให้ครับ

Geninc.

14. azone

azone เป็นที่รู้จักกันดี

รู้แต่พระผงนั่งเมฆหลวงพ่อกวย...หลวงปู่หมุนเสกแน่นอนครับ..รูปตามลิงค์นี้ครับ

15. กวาวชไม

ขอบคุณครับคุณ azone

16. youngleon

youngleon เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ได้รับ CDหลวงปู่หมุน แล้วครับ ขอบพระคุณท่านศิษย์หลวงปู่หมุนมากครับ

17. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจำไม่ผิดเหรียญตู้ไปรษณีย์นี้ อาจารย์ตั้วสร้างบูชาหรือไหว้ครูหลวงพ่อกวย ออกประมาณปี 2543 พร้อมๆกับเหรียญทำน้ำมนต์ เหรียญพระพุทธนิมิตร เหรียญหนุมาณ แล้วนำไปเข้าพิธีที่วัดป่าหนองหล่ม พร้อมกับพระรุ่นแรกของหลวงปู่หมุนที่อาจารย์จ่อยสร้า้ง เช่น ล็อกเก็ต 4 เหลี่ย ตอนนั้น อ.ตั้วน่าจะฝากตัวกับหลวงปู่หมุนแล้ว แต่หลวงปู่เลือกที่จะไปช่วยวัดป่าหนองหล่มก่อน แล้ววัดซับลำใยยังนิมนต์หลวงปู่หมุนมาเสกทำพิธีที่วัดอีกหลายครั้ง โดยพระรุ่นนี้ก็เข้าพิธีมาตลอด

ยืนยันแน่นอนคือพระรุ่นนี้สร้างก่อนรูปเหมือนนั่งเมฆ และหนุมาณชมพูนุช

18. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ร่วมทำบุญเหรียญ ลพ.กวย(อจ.ตั๊ว ลูกศิษย์ ลพ.กวย)ออกวัดซับลำใย หารายได้สร้างเมรุฯ
    เพื่อความกระจ่างครับ

19. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    เหรียญหล่อโบราณนำฤกษ์เหล็กน้ำพี้มีทั้หมดกี่เหรียญครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      65.8 KB
      เปิดดู:
      1,457
  20. กวาวชไม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้