ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

นั่นสิครับ..ไม่น่าเชื่อจริงๆถ้าไม่เกิดกับตัวเองหรือเห็นกับตาอย่างพระธาตุงอกออกมาแบบนี้...หลวงปู่หมุนศักดิ์สิทธิ์จริงๆครับ...เวลาผมเปิดดูรูปหล่อองค์ลอยของพี่ๆในเวปหลายๆรูปรู้สึกหลวงปู่หมุนท่านจะคล้ายกับหลวงปู่ทวดมากๆเลยครับ..ถ้าองค์ไหนไม่มีชื่อติดไว้แล้วมองเผินๆผมคิดว่าเป็นหลวงปู่ทวดแน่ๆเลยอ่ะครับ....

2. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอนำเรื่องเล่าประสบการณ์หลวงปู่นะครับ
    ผมเริ่มเช่าหลวงปู่มาได้สักประมาณ 1 เดือน(พฤศจิกายน) และได้แบ่งให้แฟนไปบูชาติดตัวด้วนครับ คือว่าแฟนผมทำงานราชการครับ และจะสมัครไปอบรมระยะยาว ซึ่งต้องเบิกค่าใช้จ่ายจากที่ทำงานทั้งหมด(ค่าลงทะเบียน,ค่าที่พัก,ค่ายานพาหนะ) ประมาณ 5-6 หมื่นบาท ปกติที่ทำงาน ท่าน ผู้อำนวยการ จะตรวจสอบเข้มมากโดยเฉพาะที่มีค่าใช้จ่ายมากๆ จะไม่ค่อยอนุมัติให้ไป และจะเรียกพบตลอดหรือถ้าให้ไปก็ต้องช่วยออกค่าใช้จ่ายบางส่วน แฟนมาปรึกษาผม ผมเลยบอกว่าให้อธิษฐานขอหลวงปู่ดูสิ สรุปว่าได้รับการอนุมัติโดยไม่มีปัญหาใดๆ ทำให้แฟนผมศรัทธามากเลยอะครับ

3. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าปีนี้ปลายๆปี พระหลวงปู่หมุนที่จะยังคงหลักร้อยอยู่คงเหลือน้อยเต็มทีแล้วล่ะครับ สังเกตุจากกระทู้นี้ก็ได้ มีสมาชิกใหม่หลายคนมากที่ได้รู้จักหลวงปู่หมุนแล้วประสบกับสิ่งดีๆในชีวิต ท่านเหล่านี้ทุกวันขยายวงกว้างออกไปทุกที เพราะใช้ดีแล้วบอกต่อนี่แหละ(ผมบอกญาติบอกเพื่อนเป็น 10ๆคนแล้วครับ)

4. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านที่มีประสบการณ์ดีๆกับพระหลวงปู่ ขอให้มีโชคดีปีใหม่ตลอดปี ไม่เจ็บไม่ไข้ ไม่จนนะครับ

5. nott17

ต่ออีกนิดหนึ่งครับ เรื่องโชคครับหลังจากแฟนเกิดศรัทธา เลยเช่าหลวงปู่มาอีกครับ อธิษขอโชคลาภ ปรากฎว่าถูกหวยลอตเตอรี่ 3 ตัวท้าย(พี่ที่ทำงานนำมาขายให้ช่วยซื้อหน่อย เลยอุดหนุน 1 ใบ) พอกับราคาพระที่เช่าหลวงปู่มาเลยครับ ผมศรัทธาหลวงปู่มาก บุญอันใดที่ผมได้สร้างไว้ขออนุโมทนาแด่พระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ พระอรหันต์ คุณพ่อคุณแม่ ครูบาอาจารย์ที่เคารพ สิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลาย สรรพสัตว์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวร
    และสุดท้ายอนุโมทนาแด่หลวงปู่หมุน ที่ข้าพเจ้าศรัทธา ขอกราบอนุโมทนา........

6. Norragate

อนุโมทนาด้วยนะครับ.....
    แฟนผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เลื่อมใสศรัทธาหลวงปู่หมุนต่อจากผมเช่นกันครับ....

7. Norragate

ความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่เป็นที่ประจักษ์อันรวดเร็วต่อผู้ที่มีแรงจิตศรัทธาท่านจริงๆอย่างเช่นผมครับ...แต่ก็น่าเสียดายหากพระเครื่องของหลวงปู่จะมีราคาพุ่งขึ้นเร็วไปเรื่อยๆ.....ส่วนตัวผมคือเห็นใจผู้ที่มีปัจจัยน้อยอ่ะครับบ....ยกตัวอย่างเช่นผมเองตอนที่ได้เริ่มรู้จักหลวงปู่หมุนและเลื่อมใสอยากมีวัตถุมงคลของท่านติดตัวบูชาในช่วงนั้นปัจจัยก็อาจจะมีไม่ค่อยถึงครับเพราะรายได้ก็เดือนชนเดือนเหมือนมนุษย์เงินเดือนทั่วไปครับ....แต่ที่ได้มาตามที่เห็นในรูปที่เป็นหลักร้อย..ก็เพราะโชคดีที่เมื่อปลายปีได้โบนัสมาก้อนหนึ่งจึงสามารถมีปัจจัยหาเช่าบูชามาได้อ่ะครับ.....แต่ขอยอมรับจริงๆเลยครับว่าพระเครื่องของหลวงปู่ราคาไปเร็วจริงๆครับ..จากการที่ได้ดูข้อมูลย้อนหลังทั้งหมดในเวปนี้ที่เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนครับ....ยังไงผมก็ขอขอบคุณพี่ๆในเวปนี้ที่ได้แบ่งพระเครื่องของหลวงปู่หมุนให้ผมบูชาในราคาย่อมเยาว์นะครับ....

ทุกวันนี้ผมก็มีหลวงปู่หมุนติดตัวมาทำงานทุกวันครับ...มีความรู้สึกว่าพอมีหลวงปู่ติดตัวจะรู้สึกปลอดภัยในการขับรถมาทำงานและสบายใจในการทำงานหรือทำกิจใดๆในการดำเนินชีวิตประจำวันครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      120
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2010
  8. nott17

ผมเองนำไปแจกญาติพี่น้องหลายคนแล้วครับ โดยเฉพาะญาติทางแฟนผม ผมเองก็ขาดหลวงปู่ติดตัวไม่ได้ครับ ผมมั่นใจในหลวงปู่ไม่มีเสื่อมคลายครับ

9. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    ก็มาถึงวันนี้ในที่สุด ก็ดีใจ ที่บารมีหลวงปู่แพร่ไพศาล ขอให้ทุกคนรักกัน สามัคคีกัน อย่าโลภ อย่าเห็นแก่เงิน ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน รักหลวงปู่ ก็อย่าทรยศหลวงปู่สร้างแต่คุณงามความดี ขอให้ทุกท่านพบแต่สิ่งดีๆ ก็คงหมดหน้าที่ผมแล้ว ขอให้ทุกท่าน....หาตัวเองให้เจอ ความสวัสดี....จงมีแด่ทุกท่าน บารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองทุกๆท่าน....

10. Norragate

ขออนุโมทนาด้วยครับ.....เท่าที่ผมเริ่มอ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่หน้าแรกจวบจนถึงหน้าสุดท้ายนี้..ผมก็ขออนุโมทนากับคุณแก่วัดนะครับที่ได้ให้ความรู้ในทุกๆเรื่องเกี่ยวกับหลวงปู่หมุนมาตลอดนะครับ....และก็ขออนุโมทนากับหลายๆท่านที่นำเรื่องของหลวงปู่หมุนมาเผยแพร่ให้คนรุ่นหลังหลายๆคนที่อาจจะเพิ่งได้รู้จักหลวงปู่หมุนแบบผมนะครับ....ดีใจและภูมิใจที่สุดครับที่ได้รู้จักหลวงปู่หมุนผู้ทรงธรรมจากเวปนี้,กระทู้นี้.....และจากนี้จะขอยึดมั่นในพระพุทธ,พระธรรม,พระสงฆ์และคำสั่งสอนของหลวงปู่หมุนมาปฏิบัติในการดำเนินชีวิตครับ....

11. รักษ์อาคม

รักษ์อาคม เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2009
    ด้วยพลังศรัทธาและประสบการณ์ล้วน

อ่านมาครบทุกหน้าเลยพอมาถึงหน้านี้ก็เลยอยากจะแสดงความคิดเพื่อเผยแพร่พระคุณบูรพาจารย์บ้างครับผม สมาชิกใหม่คนนี้ มีศรัทธาต่อหลวงปู่เหมือนกับสมาชิกทุกท่านครับ ได้ความรู้มากมายจากบอร์ดนี้ และขอยกย่องผองศิษย์ทุกท่านที่พยายามแพร่กิตติคุณบูรพาจารย์ตลอดจนให้ความกระจ่างในการบูชาพระเครื่องของหลวงปู่เพื่อเป็นแนวทางการสะสม ผมเองก้มีพระของหลวงปู่ไม่มาก แต่ที่มายังไม่กระจ่างมากนัก ก็ได้แต่ภาวนาอธิษฐานขอบารมีปู่ให้ได้ของแท้ที่หลวงปู่ปลุกเสก หากแม้นว่ามีบูญพอที่จะครอบครองพระของหลวงปู่ได้ ผมเชื่ออย่างนั้น เพราะของบางชิ้นมีเงินถ้าไม่มีวาสนาก็หามาบูชาไม่ได้ ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้มีโอกาสได้ครอบครองของสูงค่าครับผม

12. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

พรใดอันประเสริฐ ขอบังเกิดแด่ศิษย์หลวงปู่หมุนทุกท่านครับ สาธุ

13. Norragate

ขออนุโมทนากับสมาชิกใหม่ที่คล้ายๆจะเป็นลูกศิษย์ปลายแถวเหมือนเช่นผมครับ.....(^_^)......

14. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

มาชมพระแก้วมรกต ที่ศิษย์ปลายแถวอย่างผมมีบูชากับเขาบ้าง

ขนาดไฟล์:
      128.2 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      119.5 KB
      เปิดดู:
      122
  15. Norragate

อยากขอรบกวนทุกๆท่านครับ.....ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะมี CD หลวงปู่หมุนบ้างครับ....ผมอยากจะขอ Copy สัก 1 แผ่นจะได้มั้ยครับ.....เด๋วผมโอนเงินค่าส่งพร้อมค่าแผ่น CD ไปให้ครับ...รบกวนด้วยนะครับ...ทุกวันนี้ได้แต่ดูรูปที่ Save จากเวปเท่านั้นอ่ะครับ.....ได้อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกก็เห็นว่ามีหลายๆความเห็นที่มีการแจก CD ของหลวงปู่...ผมจึงอยากขอรบกวนผู้ที่ได้เข้ามาอ่านข้อความนี้นะครับ....ขอบพระคุณครับ....

16. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ยังมีแจกอยู่นี้ครับ .........ยังไม่น่าครบจำนวนที่แจก.........

ยังไงถ้าไม่มีก็ส่งมาที่ผมจะจัดการให้ครับ......

ผมก็ไม่เคยทำแต่คงไม่ยาก................

17. Norragate

ขอบคุณมากๆนะครับ.......ขออนุโมทนาบุญนี้ด้วยนะครับที่กรุณามอบ CD หลวงปู่หมุนนี้ให้แก่ผมเป็นธรรมะทานนี้......

ที่อยู่ผมนะครับ

นรเกติ ยองประยูร
    SIEMENS LTD. อาคารชาญอิสระ2 ชั้น 36 แผนก SIS
    เลที่ 2922/333 ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ ห้วยขวาง บางกะปิ กทม 10310

ขออำนาจบารมีของหลวงปู่หมุนคุ้มครองให้ชีวิตเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะครับ...

18. ศิษย์ปู่หมุน

ศิษย์ปู่หมุน เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาจากต่างจังหวัดแล้วครับ คราวนี้แจกยาวๆไปเลย แจก CD หลวงปู่หมุนฟรี 100 ชุด ชุดละ 2 แผ่นครับ /><O>:p></O>:p>
    <O>:p></O>:p>
    สนใจ PM ไว้ได้เลยครับจะได้ไม่พลาด<O>:p></O>:p>
    ช่วงหลังไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านกระทู้<O>:p></O>:p>
    เพราะไปคุมงาน ตจว. กลับบ้านทีถึงจะ เช็ค PM ทีครับ<O>:p></O>:p>
    รายชื่อคนขอ CD หลวงปู่หมุน แล้วจัดส่งแล้วครับ <O>:p></O>:p>
    21. อาทมาฏ
    22. ปาณัสม์กัญ
    23.SOMSAKASAT (รอบที่ 2)
    24.Norragate

:p>เหลือ ตั้ง 76 ชุด</O>:p> แจ้ง PM ด่วนเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2010
  19. ศิษย์ปู่หมุน

ศิษย์ปู่หมุน เป็นที่รู้จักกันดี

โหพี่ มีอย่างนี้ไม่ใช่ปลายแถวแล้วนะนี่ นี่มันยิ่งกว่าของหลักอีกนะพี่

20. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังปลายแถวอยู่ครับ ขนาดเมื่อวานเอามีดเหล็กน้ำพี้มาลงยังไม่แน่ใจ ต้องเอาไปให้คุณเด็กวัดบ้านจานดูก่อน ว่าแท้ จึงนำมาลงให้ชมกันใหม่ครับ

ขนาดไฟล์:
      62.3 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      74.1 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      132.7 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      119.4 KB
      เปิดดู:
      86
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้