ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    งามมากเลยครับ O.O

2. จ่าแจ้

จ่าแจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง

เมื่อวาน ไปงานประกวดพระเครื่องที่พันทิพย์ งามวงศ์วานมา เพื่อนแบ่งให้มา1องค์ครับ งดงามเหมือนในรูปเลยครับ ว่างๆ จะถ่ายรูปให้เพื่อนๆดูนะ

3. sasabi

sasabi เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับทุกท่าน สมาชิกใหม่ครับ แอบอ่านอยู่นานแล้ว พึ่งได้โอกาสสมัครสมาชิก ขอฝากตัวอีกคนนะครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    หายไปไหนกานหมดน้อ

5. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านกระทู้นี้ทั้งหมด ยังไม่เคยเห็นใครพูดถึงหลวงปู่หมุน 2 องค์นี้เลย
    1. พระผงแจกวัดไตรมิตร
    ลิงค์ Webboard
    2. พยัคฆ์อาคม เสาร์ 5 บูชาครู
    ลิงค์ Webboard
    ไม่ทราบว่าทันหลวงปู่ปลุกเสกหรือไม่ ใครพอมีข้อมูลบ้างครับ (ต้องการคนยืนยันหน่อยครับ เพราะได้อ่านข้อมูลจากคนขายพระเพียงด้านเดียว)
    ถ้าทันเห็นที่ไหนจะได้ตามเก็บนะครับ

6. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    ของวัดไตรมิตร ทั้ง 2 รายการ ผง+เสือ หลวงปู่เสกให้แน่นอน โดยนำมาเข้าพิธีเสาร์ ๕ มหาเศรษฐี วัดป่าหนองหล่ม โดยพระมหาสุรขันธ์ บูชาได้เลยครับ ที่ไม่มีลงเพราะไม่ค่อยเจอของ เพราะไม่ได้ออกให้เช่าบูชาอย่างเป็นทางการ...ตอนนี้เห็นมีเข้ามาก็เก็บได้เลยครับ ของดีครับ เป็นเสือรุ่นเดียวมั่งที่หลวงปู่เสก ถ้าจำไม่ผิด ( ถ้าหลักฐานเป็นรูปไม่มีหรอกครับ ถ้าเชื่อผมก็เก็บ ไม่เชื่อก็ไม่ต้องเก็บครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2009
  7. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    หลวงปู่ทวดรุ่นพระเจ้าห้าพระองค์ก็ไม่ธรรมดานะครับมีพลังแรงเหมือนกันไม่แพ้รุ่นๆอื่น อีกทั้งพิมพ์ก็สวยเพราะสร้างให้เหมือนพิมพ์ปี 97ครับ น่าเก็บบูชายิ่งนัก
    [​IMG][​IMG]

8. จ่าแจ้

จ่าแจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ ผมกับเพื่อนๆกำลังรวบรวมรูปถ่าย ประวัติ วัตถุมงคลหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน มารวมไว้เพื่อจัดทำหนังสือรวมเล่มซึ่งคิดจะทำเนื่องจากการที่ศิษย์หลวงปู่หลายๆท่านรวมถึงผมด้วย ยังไม่มีข้อมูลกับประวัติมาไว้อ่านและสะสมกัน กับศิษย์หลวงปู่ที่เพิ่งมารู้จัก กับเพิ่งเริ่มสะสม ยังไม่มีข้อมูลเพียงพอน่ะครับ
    **ผมเลยขออนุญาติ ท่านพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน ในเวปและในกระทู้นี้ นำภาพวัตถุมงคลบางภาพที่เห็นสมควรหรือภาพที่คมชัด มาจัดทำรวมภาพวัตถุมงคลของหลวงปู่เพื่อนำมาเผยแพร่ ให้ศิษย์หลวงปู่ได้ศึกษาและสะสม มา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ****
    ขอบคุณครับ
    ยังไง ได้ความคืบหน้าหรือใกล้เสร็จแล้ว จะนำมาบอกในกระทู้อีกทีครับ ตอนนี้เป็นช่วงขั้นตอนรวบรวมภาพวัตถุมงคล ที่หายากๆครับ อาจจะไม่สมบูรณ์ทีเดียวนักครับ

9. tatty

ขอบคุณ จ่าตฤณ มากครับ

10. Specialized

23
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ (||)

11. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังข่าวดีจากจ่าแจ้นะครับ ขออนุโมทนาด้วยครับที่จะจัดทำประวัติและวัตถุมงคลของหลวงปู่ให้ลูกศิษย์ได้มีไว้ศึกษา
    ขอบคุณคุณแก่วัดที่เข้ามาโพสต์ข้อความแล้วหลังจากที่งานที่ใหม่ยุ่งมากจนไม่ค่อยมีเวลาตามกระทู้ เพื่อนสมาชิกจะได้ความรู้ดีๆครับ

12. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    เยี่ยมมากครับ ไม่ทราบว่าถ้าเสร็จแล้วมีการจัดพิมพ์เพื่อจำหน่ายหรือไม่ครับ เนื่องจากว่าผมไม่มีหนังสือประวัติ และ วัตถุมงคลของหลวงปู่ศึกษาเลย
    อยากมีไว้สักเล่มครับ

13. tatty

ไม่ทราบว่าได้มาจากคุณ Leab (เด็กวัดบ้านจาน)หรือเปล่าครับ?

14. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

1
    อนุโมทนาอย่างสูง และเป็นกำลังใจให้นะครับ

15. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามลูกศิษย์หลวงปู่หมุนทุกม่าน
    อยากทราบประวัติการสร้างและพิธีปลุกเสก
    เหรียญหลวงปู่หมุนที่ออก วัดคลองทราย จ.จันทบุรี
    ที่ระลึกในงานเททองหล่อพระประทาน 25 มิ.ย 2543 เนื้อทองแดงครับ
    ว่าหลวงปู่ได้เสกให้เป็นเหล็กไหลไม๊ครับ
    แล้วดีด้านไหน ด้านหลังเป็นยันต์อะไร(ที่เป็นรูปองค์พระมีอักขระมีใบพัดมีอุณาโลม)

ปล.เพราะไม่เคยเห็นข้อมูลในนี้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ;aa52

16. nutagul

nutagul เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอกราบบูชาหลวงปู่หมุนครับ ผมเองก็ศัทธาในปฏิปทาของหลวงปู่ก็มีเหรียญรุ่นแรก และผ้ายันต์แดงหนุมานครับ

17. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยคงไปถวายเทียนพรรษากันหมด

หายหม๊ด

18. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ;ปรบมือ ยืนยันอีกเสียงครับ หลายท่านมีประสบการณ์ด้านโชคลาภ แต่ผมมีในเรื่องอื่นครับ

19. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอฝากรูปหลวงปู่หมุนไว้ครับ

ขอฝากรูปหลวงปู่หมุนไว้ครับ แบ่งปันให้เพื่อนๆได้บูชากัน

(คลิ๊กที่รูป เพื่อดูรูปใหญ่)

http://postto.me/show.php?id=a7e41e9de426f7be8acb5ad29149c503

รูปนี้จากใบฝอยที่มากับพระของหลวงปู่ครับ
    ผมนำมาสแกน ตัดแต่งแสง สี ความคมชัด นิดหน่อย
    (รูปอาจจะไม่ชัดมากและ Noise เยอะหน่อย เพราะรูปใบเล็ก)

-------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนรูปนี้รูป Original ครับ

http://postto.me/show.php?id=ec8357338a8454cab005c43989d00599

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2009
  20. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

อีกหนึ่งที่จะเป็นตำนาน

สมเด็จของหลวงปู่หมุนยุคต้นๆจำนวนการสร้างน้อยและประคำผงพุทธคุณ(จำนวนการสร้างน้อยมาก),แก้วสารพัดนึก(ถ้าจำไม่ผิดนะครับจำนวนการสร้างไม่เกิน 39 ลูก),ตะกรุดเชือกขาวมหาเศรษฐี (จำนวนการสร้างไม่เกิน 10 อัน)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      70.5 KB
      เปิดดู:
      171
      ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      178
      ขนาดไฟล์:
      96.2 KB
      เปิดดู:
      214
      ขนาดไฟล์:
      138.9 KB
      เปิดดู:
      162
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้