ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณรครับ...
    สวัสดีพี่น้องศิษย์วัดทุ่งฯ ทุกๆท่านครับ...

2. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ยินดีต้อนรับครับ มีข้อสงสัยอะไรสอบถามได้นะ จะช่วยกันตอบ ยินดีๆ:cool::cool::cool:

3. AofBluesky

ปีนี้ผมคงไม่ได้ไป ใจอยากไปมากมายอยากเจอพี่น้องทุกๆท่าน แต่ตัวผมเองไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ ฝากเอาบุญมาเผื่อผมมั่งนะพี่ชาย:VO

4. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...555...อันนี้ ผมต้องขอเรียนตามตรงครับ ว่า พยาเขาคำที่ผมได้มานั้น เป็นองค์สุดท้ายจริงๆ เพระ ค้นจากใต้ตู้เลย .555...แบบว่า หมดไปแล้วแต่ยังตื้อ พี่ที่หน้าตู้ให้หาให้ + พ่อ เสกอีกที...ด้วยความโลภ กลัวว่าจะไม่แรง ตอนแรกได้มาก็ ยังไม่สังเกตุเท่าไหร่ แต่พ่อเณรท่านเตือนสั้นๆว่า เรื่องพวกนี้เป็นกรรมนะ....

ทุกวันนี้ แขวนทีไร รู้สึกมึนหัวตลอดเลยครับ...ไม่ธรรมดา แต่ัยงไม่ค่อยกล้าอธิฐานขอ แบบอย่างว่าครับ เพราะ นึกถึงคำพ่อเณรว่า ...มันเป็นกรรมนะ.....จึงอยากบอกทุกท่านที่มีของพ่อเณรครับ อย่าอธิฐานมั่วครับ หากไม่จริงจังโดยเฉพาะเรื่องอย่างว่า เพราะจะเป็นกรรมกับตัวเอง ส่วนเรื่องแรงไม่แรง อย่าได้สงสัย เพราะหากอยากรู้ ให้ไปดูประวัติการสร้าง+มวลสาร ก็พอแล้วครับ ...

กราบพ่อเณร....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2012
  5. วีระชัยมณี

...วันนี้ขอเล่าเรื่องชานหมากครับ

ผมได้ชานหมากท่านมาแบบ บุญหล่นทับ เพราะไปกราบพระที่วัด แล้วคุยกับพี่ๆที่หน้าตู้ พ่อเณรเดินมา แล้ว จับมือ หงายขึ้น แล้วคายหมากให้เลย บอกว่า..กูให้มึง ผมก็ งง งง ว่าคืออะไร สุดท้ายมารู้ว่า คือสุดยอดของสุดยอดครับ...เพราะเคยถามท่านว่า ของท่านอะไร ดีที่สุด ท่านตอบว่า ก็ ตัวกูไง....ดังนั้น ชานหมากจึงเป็นที่รวมของ วิชาต่างๆที่ท่าน เรียนมาครับ...555..ทุกวันนี้ เก็บ ไว้บนหิ้งครับ ไม่เอาออกมาแขวน กลัวหาย (ขนาดแค่ พยาเขาคำ+ตระกรุด ก้เล่นเอา แขวนทีไร มึนหัวทุกที ต้องตั้งสมาธิซักพัก อาการจึงจะดีขึ้น)....

6. วีระชัยมณี

..
    สงสัยว่า น้องอ๊อฟ ทำไมไม่เอา ของเด็ดๆมาให้ผม ซักที....5555...

7. วีระชัยมณี

...
    ท่านเพื่อนครับ....ติดเรียน เลิก 4 ทุ่มครึ่งครับ....ไม่ทราบพอจะมีที่ว่างเหลือบ้างไหมครับ อยากร่วมพิธีด้วยคนครับ.....

ปล..พิธี ในคืน ดังกล่าวนี้ หาได้ยากครับ เพราะ วันเพ็ญ 15 ค่ำ เป็นวันที่พระจันทร์จะมีพลังบารมี สูงสุด ซึ่งพระจันทร์จะเป้นบารมีด้านเมตตาครับ เอาเป็นว่าเล่าแค่นี้ละกันครับ เพราะจริงๆ ในคืนวันดังกล่าวมีความลับอีกหลายๆอย่าง....555..อุบไว้คนเดียว.....

ปล.นี่ยังไม่รวม ตักบาตรพระอุปคุต หาวันพุธเพ็ญ ที่ยากมาก อีกด้วยนะครับ.....

8. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007

ผมล้อเล่นครับ ของหลวงพ่อเณรผมเชื่อแบบสนิทใจเลยครับ
    :cool::cool::cool::cool:

9. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

ยินดีต้อนรับครับผม :cool:

10. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

ชานหมากพ่อสุดยอดเลยครับ ช่วงนี้ผมห้อยบูชาเดี่ยวๆเลยครับ เรื่องเมตตากินขาดเลยทีเดียวเชียว:cool::cool:

11. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เทพทันใจลงกะไหล่ไม่ว่าเงินหรือทองสามใบแดงครับเลี่ยมด้วยเพิ่มหนึ่งใบแดง พี่หนุ่มท่านใจดีครับ

12. AofBluesky

เดี๋ยวก่อนปีใหม่ถ้ามีโอกาสเจอกัน จะหาของเด็ดๆไปให้ แต่ต้องตอบคำถามผมนะ ตอบถูกไม่ถูกไม่ว่ากัน(อยากจะให้)เด๋วไปหาของดีก่อนว่าจะได้กี่องค์ รับรองว่าเด็ด แล้วจะมาบอกล่วงหน้าเน้อ เพราะปีใหม่ผมไป ตจว.ยาวๆ อยากให้ของขวัญปีใหม่พี่ๆน้องๆครอบครัวเดียวกันนะ วันอาทิตย์นี้ถึงเวลาเปิดกรุใหญ่ซะแล้วเรา ต้องไปหาของล่วงหน้า ข้อแม้แต่ต้องมาเจอกับผมที่วัดนะ ถ้ายังไงจะแจ้งอีกทีนึงนะ(sing)(sing)(sing)

13. วีระชัยมณี

...
    ใช่ครับ... เพราะอันดับแรก คือ ศรัทธา หรือความเชื่อ เป็นตัวเชื่อมโยงสิ่งที่มีพลัง จาก วัตถุมงคล มาแสดงฤทธิ์ให้เรา ได้ประจักษ์.....

14. ura

มาเลยๆครับ ท่านเพื่อน มีที่ว่างให้ท่านเพื่อนเสมอครับ งานนี้ขอบอกไม่มาแล้วจะเสียดาย

15. ura

อย่าลืมของพี่ด้วยนะครับน้องอ๊อฟ เดี๋ยวหาของดีให้อ๊อฟด้วย

16. วีระชัยมณี

....
    อัยยะ....บอกแล้ว พี่น้องวัดทุ่งใจดีครับ...

ผมเอง ไม่ค่อย อยากได้ไรมากหรอกครับ แค่อยากได้ 1. เมฆสิทธิ์ 2.ยันต์ ตบ. 3. ตระกรุด มหา สะท้อน.....555...ล้อเล่นนะครับ น้องอ๊อฟ....แค่ นี้ก็ซึ้งน้ำใจแล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเด้อครับ....555..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2012
  17. ura

ยินดีต้อนรับครับ บ้านนี้อบอุ่นเป็นกันเองจริงใจใสปิ้งครับ

18. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ช่วงนี้ ตำรวจตรวจเข้มเหลือเกิน จับแพะ(โดนแบน) กันมั่วไปหมด งง เหมือนกัน ก่อนหน้านี้เคยมีคนโพสปล่อยพระ โต้งๆยังไม่เห็นโดนแบน โชว์พระแบบแอบแฝงขายของก็มี ยังไม่โดนแบนน
    แต่ทำไมช่วงหลัง คนเข้ากระทู้นี้เยอะเกินไปหรือปล่าว ตำขวดเอ้ยตำรวจในบอร์ดเลยเข้ามาตรวจเข้ม แต่โทษนะคับพี่ตำขวด พี่ตำขวดแบนคนมั่วมากกกก ไปนั่งอ่านตั้งแต่ต้นดีกว่าไหมคับจะรู้ว่าโจรตัวจิงคือคัย จะได้ไม่จับแพะ

19. AofBluesky

ที่พี่เอ่ยมาแต่ละอย่างผมเองยังอยากได้อยู่เลย555+ เห็นผ่านๆตาว่ามีทีเด็ดอยู่

20. AofBluesky

เด๋วจัดให้ครับพี่ชาย ของพี่ผมมีอยู่แล้วแต่ยังไม่มีโอกาสใด้เจอกัน บอกได้คำเดียวว่าที่ผมจะให้พี่ พิธีดี เกจิยุคดังเพียบ (พระพื้นที่) คนพื้นที่เขาก็หาอยู่เหมือนกัน แหม๋อยากจะให้เร็วๆแล้วสิเรา แต่วันอาทิตย์เราไม่เคยเจอกันเลยแฮะ อาจจะวันที่ 5 ธันวาคม จะแวะไปนะจ๊ะ:VO