ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    รอฟังต่อครับ จำได้ว่า ช่วงงานใหญ่ที่วัดช่วงนึง ลูกศิษย์เอกระดับหัวกะทิของหลวงปู่ปานมาที่วัดทุ่ง ทั้งหลวงพ่อมีวัดมารวิชัย หลวงพ่อเชิญวัดโคกทอง หลวงพ่อเมี้ยนวัดโพธิ์กบเจ่า ขนาดพ่อเราไปกราบขอเป็นศิษย์พ่อมี พ่อมีบอกเรียนกับท่านช่อก็ได้ครบหมดทุกอย่างเเล้ว แสดงว่าคนที่ได้วิชาจากทั้งหลวงปู่ปานและหลวงปู่เล็กแห่งวัดบางนมโค คือใครกันถ้าไม่ใช่พ่อของพวกเรา เรื่องนี้ต้องค่อยๆๆรอเวลา ยิ่งพี่เอ็กลงเจาะภาคสนาม วิชานินจาฮาโตริ ย่อมมีข้อมูลลับเชิงลึกนี่ถ้าท่านพี่ลูกกรอกมาเล่าเพิ่มนี่ มีคนหงายหลังเลย อิอิ :cool:

2. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณรครับ...
    สวัสดีพี่น้องศิษย์วัดทุ่งฯ ทุกๆท่านครับ...

3. MrCHAN

MrCHAN เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

น้อมกราบหลวงพ่อ

deeja__a อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ครับทุก ๆ ท่าน

4. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เรื่องราวของหลวงปู่ช่อ(ฤาษีลิงขาว) ยังมีอีกมากมาย และแต่ล่ะเรื่องที่นำมากล่าวหรือบอกเล่าจากพี่ Lukkrok ล้วนแล้วแต่มีหลักฐาน และข้อมูลยืนยันในสิ่งที่นำมาเสนอทั้งสิ้น

หรือแม้แต่ในเรื่องของ หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง คนเก่าคนแก่เรียกท่านเป็นฤาษีลิงดำ มาก่อนที่คนยุคหลังจะมี หลวงพ่อวีระ วัดท่าซุง (ฤาษีลิงดำ)ในปัจจุบันนี้

ลิงดำ ลิงขาว ลิงเล็ก เป็นชื่อที่หลวงพ่อปานใช้เรียกลูกศิษย์ในสมัยนั้น
    แต่คำว่าฤาษีนำไปข้างหน้าชื่อ น่าจะหมายถึง คนที่ได้ฌานในระดับของฤาษี

ซึ่งเรื่องราวของจริงที่หลายคนอาจไม่เคยรู้ และเมื่อรู้แล้วก็อาจเกิดวิกฤษศรัทธา
    ในวันข้างหน้าพวกเราคงได้รับรู้กัน

สุดท้ายเจอรูปเก่าเอามาเล่าใหม่ หลวงพ่อวีระ วัดท่าซุง (ฤาษีลิงดำ)
    เผื่อใครยังไม่เคยเห็นรูปนะครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2012
  5. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...เอ..จำได้ว่า พี่ ลูกกรอก เคยลง ประวัติท่าน บ้างแล้วนิครับ...หรือว่า มีคนยังสงสัยอยู่ อยากจะดูรูปให้เป็นหลักฐานกันหนอ......

กราบหลวงพ่อเณรครับ...

6. num_hardcore

num_hardcore Active Member

กราบหลวงพ่อเณร เช้านี้ด้วยครับ
    สวัสดียามสายศิษย์วัดทุ่งฯทุกคนด้วยครับ

7. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    เกิดอารายขึ้นกับกระทู้หรอคับ มีอำนาจมืดด้วยหรอคับเนี๋ย -..-???

8. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มเติมให้หน่อยนึงนะ อิ อิ
    - อย่าไปว่าเค้ากันเลยกับบุคคลจำพวกนั้น ประมาณว่า มันรับไม่ได้กับความจริงที่มีอยู่ คนที่เคยใกล้ชิดและรับใช้ปรนนิบัติหลวงปู่ท่านนั้นรู้และทราบความจริงทุกอย่างแต่ไม่ค่อยออกมาพูดมาบอกกล่าวให้ทราบกัน พอออกมาบอกเท่านั้นแหละก็หาว่าข้อมูลไม่จริงทั้ง ๆ ที่เจ้าคนออกมาปฏิเสธความจริงนั้นบางคนไมม่เคยเห็นหลวงปู่ท่านเลยก็มี หรือเคยเห็นก็ไม่เคยไปกราบท่านก็มี อาศัยอ่านในหนังสือแล้วจดจำประวัติท่านมาบอกเล่า ทกำเป็นเหมือนว่า ตัวข้านี่แหละลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดหลวงปู่ พวกที่ทำแบบนี้มีเยอะมากมายประหนึ่งว่าข้ารู้มากที่สุดแต่หารู้ไม่คนที่รู้และเห็นน่ะ มีอยู่ เอาง่าย ๆ เอาที่เห็น ๆ ปัจจุบันนี้เลย ไม่ไกลเท่าไหร่ ที่วัดเราเองบางคนพ่อยังไม่เคยเห็นหน้า หรือเคยเห็น และไปกราบพ่อครั้งเดียวก็อุปโหลกตัวเองเป็นศิษย์ใกล้ชิดไปหลอกหากินกับผู้ไม่รู้อาศัยความศรัทธาที่มีต่อพ่อไปต่อยอดเงินในกระเป๋าตัวเอง ก็เฉกเช่นเดียวกับประวัติของหลวงปู่ท่าน
    จะบอกว่าพวกหลอกและแต่งตั้งตัวเองว่าใกล้ชิดกับพ่อนั้นน่ะ พอสักทีเหอะคนที่เป็นลูกพ่อกี่ร้อยคนก็ใกล้ชิดหมดแหละ ขนาดเราไม่เดินไปกราบท่าน ท่านเดินมาหาเองเลยก็มี อิ อิ อย่าว่าอย่างงู้นอย่างงี้เลย เอาง่าย ๆ รูปปั้นครูอาจารย์ที่อยุ่ในวัดถ้าไม่มีป้ายชื่อบอกว่าท่านคือใคร ถามว่าพวกแอบอ้างตัวทั้งหลายจะรู้หรือเปล่าว่าท่านคือใคร

9. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ถูกต้องที่สุดครับลุงน้อยที่เคารพ ยุคสมัยนี้พวกไม่รู้จริง แอบอ้างเกลื่อนครับ ด้วยความเคารพ

10. วีระชัยมณี

...

บอกตามตรงครับพี่น้อย....เหนื่อยใจจังครับ กับคนพวกนี้...ผมจำได้ว่า พี่ลูกกรอกเคยอธิบายไปแล้วนิครับ แล้วเรื่องก็เงียบไปแล้ว...แต่คราวนี้ มีคน สงสัยอีกแล้วเหรอครับ..ผมว่า สุดท้าย อาจต้องให้ดู รูปภาพบ้าง ซะแล้วมั้งครับ......

กราบหลวงพ่อเณร.....

11. วีระชัยมณี

...555....คิดเหมือนผมเรยยย...แต่เคยถามนานแล้วครับ พี่แกบอกว่า ยังไม่ถึงเวลา....555...ไอ้กระผมเองก็ ทนไม่ค่อยจะได้ครับเพราะบางทีได้ยินเขาพูดเท็จเกินไป แต่เราก็ต้องอดทน เพราะ ศิษย์พี่ใหญ่ ห้ามไว้....555..ใจเย็นไว้นะคับ.....เพลีย จิต...

12. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

น้องURAหายไปไหนเอ่ย อย่าบอกล่ะว่าโดนไปอีกคนแล้ว??????????
    จะบอกน้องว่าไส้อั่วหาให้ได้แต่สาวๆพยายามอยู่ ครับผม

13. ura

อิอิ ตั้งกระทะรอไส้อั่ว ปลูกกระท่อมรอสาว จะรอพี่ชายอยู่ที่กรุงเทพนะครับ

14. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

แบ่งปันประสบการณ์เล็กๆน้อยๆครับ
    เกียวกับ ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์รัตนมาลา เกี่ยวกับสาวๆ ขอสวยๆก็มาเฉพาะสวยๆจริง
    เยี่ยม

15. ura

เห็นน้องคนนึงก็กล่าวเช่นนั้น แต่ยังบอกอีกว่าถ้าเป็นแบบฟอกผงยาวาสนาจะแรงคูณสองครับ

16. P'TANN

คำ่นี้ที่เชียงใหม่ อากาศเย็นสบายดี
    ได้พบกับ น้องnayi น้องmeepooh69 น้องzaima ครบแล้ว
    เสียดายน้องแนนงานเยอะมากได้คุยกันนิดหน่อย ส่วนน้องอีกสองคนมาคุยอยู่ที่บ้านนานมาก น้องๆน่ารักทุกคน เป็นกันเองดีพร้อมฝากขอบคุณพี่่ๆทุกคนที่ห้องวัตถุมงคล โดยเฉพาะหลวงพี่หนุ่ม ทุกคนบอกใจดีมากกกกกก

17. P'TANN

กลับมาแล้ว. โตะจายโมะเลย

18. nayi

nayi เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดไรขึ้นที่บ้านเราเนี้ย.....
    วันนี้เจอพี่ตั้นแล้วค่ะ
    ใจดีมากๆๆๆๆ ได้รับพระ เยอะแยะเลยอ่ะ
    เย้ๆๆๆ
    ขอบคุณพี่ตั้นมากๆๆนะค่ะ
    น้องโบว์ กับน้องเน็ต ก็ฝากมาขอบคุณด้วยค่ะ (2คนนี้ก็ศิษหลวงพ่อค่ะ)

19. ura

ตอนนี้นับวันรอของฝากอย่างเดียวครับ

20. meepooh69

meepooh69 Active Member

พี่ตั๋นกับพี่หมอแก่นใจดีมากๆเลยฮะ ผมได้รับโปสเตอร์ของพ่อ กับวัตถุมงคลอีกหลายชิ้นเลยฮะ:cool: คำแนะนำดีๆจากพี่ทั้งสองเป็นประโยชน์กับการดำเนินชีวิตของผมครับ

ขอบพระคุณ พี่หมอตั๋นและหมอแก่นมากเลยนะครับ :cool::cool::cool: