โรคประหลาด เพิ่งเกินในช่วงนี้(ธ.ค.) ใครเป็นกันบ้างขอเสียงครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย mzbot, 14 ธันวาคม 2012.

1. น้ำใสไหลเย็น

น้ำใสไหลเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    อย่าเกามากนะครับ คันรอบๆ สะดือเป็นโรคติดต่อ เดี๋ยวคนข้างๆ จะคันไปด้วยครับ 555555555

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นต้องถือสุภาษิต"แพ้เป็นพระ ชนะเป็นมาร"ค่ะ
    อีกวิธี "พกเบี้ยแก้" ก็น่าจะพอได้นะคะ :cool:

(โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านค่ะ)

3. วิปัสนะ

วิปัสนะ เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    วันนี้รู้สึกไม่สบายตัวมากๆ เหมือนมีแรงอัดอยู่รอบๆ
    แขนขาหนักอึ้ง กินอะไรไม่ลงเลยล่ะ

4. Vking

Vking เป็นที่รู้จักกันดี

ทีแรกนึกว่าเป็นอยู่คนเดียว
    รำคาญมาก ๆ
    จะคันตามแขนและเท้า
    เป็นมาร่วมสาม สี่เดือนแล้ว
    จะมีอาการช่วงดึก ๆ
    ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน

5. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    โชคดีอย่างยิ่งที่แค่รอบสะดือครับท่าน ถ้าเกิดล่องลงใต้ไปล่ะ.... แย่เลย...

.

6. ติงติง

อืม! ...อาการคัน สามารถขึ้นเหนือลงใต้ได้ด้วยรึท่าน
    ดูช่างน่าหวาดกลัวยิ่งนัก !!!!

7. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โรคประหลาด Gangnam Style

NASA Johnson Style

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/2Sar5WT76kE?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

8. mzbot

mzbot เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2012
    อย่าเครียดครับ มันยังไม่เกิดหรอกนะครับ จิตเป็นนาย กายเป็นบ่าว เมื่อจิตสั่งให้เป็นมัน ก็เป็นครับ ใจเย็นๆ อย่าปล่อยให้จิตไปตามกระแสครับ

9. mzbot

mzbot เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2012
    แต่ช่วงนี้แปลก หมาที่เลี้ยงไว้มีพฤติกรรมแปลก มาเล่าสู่กันฟัง ก่อนอื่น หมาตัวนี้ชื่อว่า "อีกา" มาอยู่กับผมเอง โดยที่ผมไม่ได้เลี้ยง เห็นเขามาหา ก็เอาข้าวเอาน้ำให้กิน แล้วก็มาอยู่ด้วยเฉยๆ มารู้อีกที เพราะว่าเจ้าของเดิมที่เลี้ยงเสียชีวิต เค้าก็เลยมาอยู่ด้วย ด้วยเหตุบังเอิญ เป็นหมาที่ฉลาดแสนรู้มากที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาในชีวิต หมาตัวนี้จะอายุมากฟันหน้าร่วงหมดแล้ว เวลากินอาหารบางครั้งต้องป้อน หรือคลุกอาหารอ่อนๆให้ ของเน่าของเสียเค้าจะไม่กิน เมื่อวาน ซื้อขาไก่ชุปแป้งทอดมากะว่าจะให้หมา ตัวเองดันกินหมดซะก่อน แฮ่ๆ ล้อเล่นครับ ก็เอามาฉีกออกเป็นชิ้นเล็กๆให้เค้า เค้าก็กินด้วยความอร่อย (ตัวเองก็กินด้วยซะงั้น) ขาที่ 1-3 พอขาที่ 4 เราขี้เกียจก็เลยไม่ฉีกให้ ให้ไปทั้งชิ้น ปรากฎว่า พอคาบได้ ก็วิ่งไปที่หลังบ้านซึ่งเป็นป่ารกๆ พอตามไปดูปรากฎว่า อีกา เอาชิ้นไก่ที่ให้ไป ขุดหลุ่มฝัง แล้วเอาใบไม้ปิดไว้ ทีแรกก็คิดว่าเค้าคงจะอิ่มแล้ว คงจะเก็บไว้กินวันหลัง ก็เลยลองเอาขาที่ 5 มาฉีกออกให้กิน ปรากฎว่า ก็กินด้วยความหิวเช่นเดิม แทนที่จะเอาไปฝังซ่อนไว้อีก เลยงงพฤติกรรมดังกล่าว พอมาวันนี้ก็ลองแบบเดิมอีก ก็ทำเช่นเดิมอีก คือจะเอาอาหารไปฝังไว้ เหมือนกำลังจะบอกเราว่า ขนาดหมายังต้องตุนเสบียงอาหารเอาไว้ มันคงจะรู้อะไรบางอย่างแน่ๆ เล่าสู่กันฟัง ไม่ต้องเครียดตามนะคร้าบ

10. วิปัสนะ

วิปัสนะ เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณค่ะ คุณ mzbot
    ที่จริงไม่ได้เครียดหรือกังวลอะไรหรอกค่ะ
    แต่อยู่ดีๆ อาการนี้มันก็เกิดขึ้นเอง
    เลยงงตัวเองอ่ะค่ะ ^^

11. MeWit

MeWit Active Member

ผมอยู่พัทยาครับ บ้านไม่ได้ติดแอร์

รู้สึกว่าทั้งกลางวัน และกลางคืน อากาศร้อนผิดปกติ จนถึงขั้นแสบเนื้อแสบตัว
    ปกติแล้วไม่ใช่คนขี้ร้อน แต่วันสองวันมานี้ ร้อนจริงครับ

12. ติงติง

เจ้าดื้อที่บ้านก็ชอบตุนอาหารมาแต่ไหนแต่ไรค่ะ
    บางทีก็ขำค่ะ....
    ตัวนึงเอาไปฝัง อีกตัวไปขุดมากินหน้าตาเฉย....:cool:
    ตาเฉยก็ไม่ยักกะว่าอะไรแฮะ!!!

บางที กินนมไม่หมด ก็เอาดินกลบนมไว้กินซะอย่างนั้น
    ไม่ทราบจะว่าฉลาด หรือว่าเป็นอย่างอื่นค่ะ ^^

13. ติงติง

ยโสธรท้องฟ้าเป็นสีฟ้าสวยงามมากค่ะ
    ไม่มีเมฆ แม้สักก้อนเดียว
    อากาศเย็นสบายดีทั้งวันค่ะ
    หน้าบ้าน ดอกคัดเค้า ดอกจำปา ดอกปีบ มะลิ และกุหลาบ
    ก็แข่งกันส่งกลิ่นหอม
    ชอบบรรยากาศแบบนี้มากค่ะ

14. yard

yard Active Member

9 มิถุนายน 2012
    อ่านแล้วชักเริ่มคันทั้งตัวเลยคะ(ยกเว้นหู)dencee