ปิดรับบริจาค โครงการบรรพชาสามเณร จำนวน ๙๙ รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย nokia part 2, 24 กันยายน 2011.

1. nokia part 2

nokia part 2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2011

29/9/54 ได้นำสมุดธนาคารไปปรับได้รับปัจจัยบุญ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

2. kim2533

kim2533 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากบวชพรครับบวชได้เมื่อรัย ทางวัดมีจัดไหมครับ

3. nokia part 2

nokia part 2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมที่มีจิตเป็นกุศล ที่อยากบวชพระ โทรมาติดต่อที่วัดสอบถามรายละเอียดก่อนนะครับ ที่ 053 374-488-9

4. nokia part 2

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบุญถวาย 20 บาท ขออนุโมทนาบุญ... [​IMG]

วันที่ 1/10/2554 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ส่งปัจจัยมาร่วมบุญ ทางไปรษณีย์ ขออนุโมทนาบุญครับ

5. siam1976

siam1976 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    จะโอนไปร่วมบุญประมาณวันที่ 7 ต.ค. 54 ยังทันไหมครับ

6. nokia part 2

วันที่ 1/10/54 ยังโอนทันครับ ขออนุโมทนาบุญ ครับ

7. siam1976

siam1976 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007

วันที่ 7 ครับท่าน ไม่ใช่วันที่ 1 ต.ค. สรุปว่าทันไหมครับ

8. nokia part 2

วันที่ 7 ทันครับ สามารถยังร่วมบุญได้ครับ

9. nokia part 2

คฤหัสถ์ ร่วมทำบุญ ๒๐๐ บาท
    โอนวันที่ ๑-๑๐-๕๔ เวลา ๒๐.๐๔ น

วันที่ ๒/๑๐/๕๔ [​IMG]

10. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญโครงการบรรพชาสามเณร จำนวน ๙๙ รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ จำนวน 109 บาท โอนทางเอทีเอ็ม วันที่ 2 ตุลาคม 2554

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ สาธุ

11. nokia part 2

เจริญในธรรมยิ่งๆๆขึ้น ไป ปัจจัยบุญได้รับเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ครับ ขออนุโมทนาบุญ ครับ

12. wat_chira

wat_chira Active Member

ขอร่วมทำบุญ 100 บาท กราบอนุโมทนากับทุก ๆ ท่านด้วยครับ
    ร่วมทำบุญครับ โอนเงินแล้ว ขอโมทนาบุญกับทุกคนด้วยครับ
    ร่วมทำบุญครับ โอนเงินแล้ว 100 ขออนุโมทนากับทุกท่านในทุกบุญ

13. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 3 ตุลาคม 2554 เวลาประมาณ 15.57 น. ตัวผม นายเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากระบบ SCB easy net ธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 150 บาท เข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย ชื่อบัญชี วัดหนองก๋าย เลขที่บัญชี 876-0-05964-8 เพื่อร่วมทำบุญโครงการบรรพชาสามเณร จำนวน 99 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ ณ วัดหนองก๋าย อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ <!-- google_ad_section_end -->ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ...............................................................
    ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    น้อมอนุโมทนา สาธุกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญโครงการบรรพชาสามเณร จำนวน 99 รูป
    เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ ณ วัดหนองก๋าย อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่<!-- google_ad_section_end --> ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

14. nokia part 2

ได้นำสมุดธนาคารไปปรับได้รับปัจจัยบุญ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

15. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมและครอบครัวร่วมทำบุญ 209 บาทครับ....

16. nokia part 2

ได้นำสมุดธนาคารไปปรับได้รับปัจจัยบุญ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. หนูอ้อ

หนูอ้อ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญโครงการบรรพชาสามเณร จำนวน ๙๙ รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ จำนวน 200 บาท ค่ะ โอนเงินเมื่อ วันที่ 5 ตุลาคม 2554 ค่ะ

โมทนาทุกท่านค่ะ

18. zoids

zoids สมาชิก

30 กันยายน 2011
    สรุปยอดปัจจัยบุญที่ทุกท่านได้ร่วมทำบุญ ณ ตอนนี้ มียอด อยู่ที่ 2,087 บาท
    และทางวัดยังต้องการปัจจัยบุญอีกจำนวนมาก....
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญในการบวชเณรครั้งนี้ด้วยครับ

19. zoids

ทางวัดได้รับปัจจัยบุญเรียบร้อยแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ:cool:

20. zoids

ทางวัดได้รับปัจจัยบุญเรียบร้อยแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ