แบ่งปันวัตถุมงคลโครงการกฐิน3วัด *ปิดโครงการครับ*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Dek_watpa, 29 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. JS1213

JS1213 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    มีล๊อกเก็ตหลวงปู่ชื้นบ้างไหมค่ะ

2. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ครับ

ขอบคุณครับที่สอบถาม มีครับเป็นรุ่น 8 รอบครับ ซึ่งผมมีแบ่งให้หนึ่งอันเพื่อเอาไปบูชาครับ

3. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

อยากทราบประสบการ์ณที่เจอครับ เป็นยังงัยบ้าง ....

4. JS1213

ขอดูรูปหน่อยได้ไหมค่ะ

5. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ ครับ ขอร่วมทำบุญด้วยครับผม

6. Dek_watpa

o.k.

ลองชมครับ แต่ผมต้องไปหาก่อนนะครับไม่แน่ใจว่าล็อคเก็ตอยู่ที่บ้านต่างจังหวัดหรืออยู่ที่บ้านในกทม.นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      197 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      209.6 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      276.7 KB
      เปิดดู:
      31
  7. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืมอีกหนึ่งมวลสารที่สำคัญ คือ เกษาของหลวงพ่อสมคิดด้วยนะครับ

8. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    คือผมทำงานเป็นวิศวกรครับ ... ในการทำงานผมต้องติดต่อกับ Owner และ Vendor ตั้งแต่ผมเปลี่ยนมาใส่เหรียญรุ่นนี้ (ก่อนนั้นใส่ขุนแผนบ้านกร่างตัดเดี่ยว) ผมรู้สึกว่าการทำงาน การคุยงานกัน ง่ายขึ้น สะดวกขึ้น และประสบความสำเร็จมากขึ้น ..อาจจะเรียกว่า.. ด้านเมตตา ก็ได้ครับ.... จริงๆ ก็คงอยู่ที่ความเชื่อส่วนบุคคลและแรงศรัทธาครับ .... คงต้องลองเองครับ ... อาจจะหาอ่านได้ในกระทู้เรื่องเล่า / ประสบการณ์ ก็ได้ครับ แต่ก็ต้องใช้วิจารณญานของตัวเองด้วยนะครับ ^^

9. Dek_watpa

รับทราบการจองครับ

ขอบคุณครับ รับทราบการจองครับ

10. JS1213

ได้ค่ะ ถ้าเจอแล้วแจ้งให้ทราบหน่อยนะคะ ว่าบูชาเท่าไหร่

11. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    รายการร่วมทำบุญทอดกฐินสามวัด
    สมเด็จเนื้อว่าน มหาเมตตา มหานิยม ของหลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงค์ อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี ให้ร่วมทำบุญกันองค์ละ 300 บาทครับ(องค์ที่2)
    ปัจจัยของรายการนี้หลังจากหักค่าส่งจะร่วมทำบุญทั้งหมดครับ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ขอร่วมทำบุญจองรายการนี้ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

</fieldset>

12. Dek_watpa

รายการร่วมทำบุญทอดกฐินสามวัด
    ล็อคเก็ตรูปหลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงค์ รุ่นแรก ฉากสีส้ม ด้านหลังอุดผงพุทธคุณปิดด้วยแผ่นทองแดง วัตถุมงคลของหลวงพ่อท่านเสกให้เด่นทางเมตตา มหานิยมเป็นหลัก แต่ทางด้านอื่นก็มีด้วยครับ เรียกได้ว่าครบทุกด้านครับ ซึ่งผมได้ทราบจากหลวงพ่อสมคิด ก็ในวันที่เอาล็อคเก็ตนี้ไปถวายพร้อมกับคณะที่วัดเขาวงค์ อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี สำหรับผงพุทธคุณที่อุดด้านหลังประกอบด้วยผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ วัดสะแก (คุณออย ไทยพุทธมอบให้มา) แป้งเสก หลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรีเจริญสุข ลูกอม หลวงพ่อเนตร วัดตุ๊กตา (สร้างย้อนยุค ผสมผงเก่า) ผงมีไม่จน หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย เกศาหลวงพ่อสมคิดอีกนะครับ พร้อมกับมวลสารศักดิ์สิทธิ์อื่น ๆ อีกครับ ในวันที่ผสมผงทั้งหมดเสร็จแล้วก็ได้นำไปให้หลวงพ่อพิเชษฐ์ วัดโคกหม้อ ได้เสกเพิ่มอีก แต่ภายหลังได้ทราบมาว่าหลวงพ่อท่านเสกไม่เข้า ได้เพียงแต่อธิษฐานจิตเท่านั้น เพราะว่าผงนั้นเป็นผงของครูบาอาจารย์เป็นของสูงครับ รับรองได้ว่าล็อคเก็ตรุ่นนี้สร้างด้วยเจตนาบริสุทธิ์ มวลสารก็สุดยอดแถมได้บุญไปเต็มๆครับ
    รายการนี้ให้ร่วมทำบุญกันองค์ละ 600 บาทครับ(องค์ที่2) คุณพรหมณีจองครับ
    ปัจจัยของรายการนี้หลังจากหักค่าส่งจะร่วมทำบุญทั้งหมดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      251 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      180.1 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      197.3 KB
      เปิดดู:
      55
    • Account BBL.JPEG
      Account BBL.JPEG
      ขนาดไฟล์:
      151.5 KB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012
  13. พรหมณี

พรหมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองค่ะ...เดี๋ยวโอนเงินพร้อมกับเหรียญรายการแรกค่ะ

14. Dek_watpa

รับทราบการจองครับ

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากๆครับ

15. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    หลวงปู่ชื้น ท่านคงรอผมบูชาร่วมทำบุญแน่ ๆ ครับ ขอปิดเลยละกันครับ ไม่ต้องจอง นัดส่งมอบกันอีกทีนะครับเสี่ยตี๋ หรือจะมาวันอาทิตย์นี้ก็ไม่รังเกียจครับ ถ้ามาส่งถึงที่ แถมข้าวหมูแดงมื้อกลางวันหนึ่งมื้อครับ 5555

16. arthitjo

arthitjo เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่5: เหรียญพระปรุหนัง หลวงปู่ชื้น เนื้อทองแดง สภาพสวยกริ๊บ ไม่ผ่านการใช้งานครับ เหรียญรุ่นนี้ทันหลวงปู่เสกแน่นอนครับ
    ผมแบ่งปันให้สมาชิกที่สนใจรายการนี้ 250 บาทพร้อมจัดส่งครับทั่วประเทศไทยครับ<!-- google_ad_section_end -->
    [​IMG] [​IMG]

รายการที่12: เหรียญทานบารมี เนื้อทองแดง หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน จ.พระนครศรีอยุธยา เหรียญนี้สภาพสวยๆไม่ผ่านการใช้งานครับ รับประกันตอลดชีพเก๊คืนเต็มครับ
    ผมแบ่งปันรายการนี้เพียง 400 บาทพร้อมจัดส่งทั่วประเทศไทยครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->[​IMG] [​IMG]

ขอจองชุดนี้
    ไม่วันนี้หรือวันอาทิตย์จะโอนเงินให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012
  17. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ไม่ไหวแล้ว ตาจะลุกเป็นไฟ .. ร้อนผ่าวๆๆๆ

thaiput007@hotmail.com

18. parata1

parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ....ขอจองครับผม...

19. parata1

parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010

.....จองครับผม...

20. Dek_watpa

ขออภัย

ขออภัยครับสำหรับพระปุหนังเนื้อทองแดงคุณarthitjo จองเข้ามาก่อนครับ หากผมหามาได้ใหม่อีกก็จะแบ่งให้นะครับ หรือหากคุณarthitjoสละสิทธิ์ก็จะให้คุณjunleเป็นคนได้บูชาไปนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้