แนะนำร้านเช่าพระ หน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย night093, 24 พฤษภาคม 2012.

1. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ก็มีสองทางเลือก

1) ถ้าถูก ผมก็เก็บเอาไว้ (และต้องดูด้วยว่าถูกมากหรือเปล่า)
    2) ไม่ถูก ผมก็ไปฝากเขาขายต่อไป ซึ่งไม่รู้จะขายได้หรือเปล่า เท่านั้นครับ

2. night093

night093 สมาชิกใหม่

ครับ ... ผมก็ว่าอย่างนั้น 55555+

3. ruguest93

ruguest93 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอคำแนะนำจากพี่ๆๆชาวเวปหน่อย ผมมีลพ.เกษม/ลพ.เปิ่น/ลป.ขาว/อาจารย์ฝั้น อยากปล่อยแต่พอเช็ตดูจากพ่อคัาพระทั้งหลายส่วนมากให้ราคาต่ำ(เขาเอากำไรมากเกินไป ขนาดพี่เมียเข่าเรา๑๐๐แต่ไปปล่อยในราคา๑๐๐๐/ไม่มากครับให้เรา๑บาทแต่ราคาปล่อย๑๐บาท)ผมคิดจะปล่อยให้ผุ้ใช้โดยตรง คือเขาได้ของแท่ัของดี+แท้ราคาสมน้ำสมเนื้อ ส่วนผมก้ไม่ถูกเอาเปรียบเกินไป ที่สะสมไว้ไม่น่าจะปลอมเพราะสะสมตั้งแต่ยังไม่มีของปลอมระบาด มีตัวอย่างดังนีั
    กองพันลป.เงิน/ทองแดง อวโล๒๕๑๘เงิน พลับพลาทองคำ/เงิน/นะวะ
    กริ่งแก้ว๒๕๑๔ใหญ่/เล็ก กริ่งธิเบต กองพันโคราช(ชาย)นะวะ/ทองแดง(หญิง)ทองคำ มงคงเกาม๒/มงคลเกษม๒หลักล็กเก็ต พระบูชา๖นิ้ว๒๕๑๘(นายช่างวินัย ๕นิ้ว๒๕๑๗รุ่นแรก
    เหรียญ๒๕๑๙ นะวะ/ลงยาสีแดง+สีน้ำเงิน/ทองแดง กริ่งเงินล้าน กริ่งฐิตคุโณ ระฒังแตก๒๕๓๐เงิน/เนื่อระฆัง เสือคู่๒๕๒๘ทองคำ เสื้อเกราะทองคำ
    ขอความอนุเคราะห์พี่ชาวเวปช่วยแนะนำด้วยครับ