แจกหนังสือธรรมะของหลวงปู่หล้า ตาทิพย์ และอีกหลายหลวงพ่อฟรี1000 กว่าเล่ม

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย lotte, 9 กันยายน 2005.

1. pae-pae

pae-pae เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับจำนวน 1 ชุด/ขอขอบพระคุณครับ และขออนุโมทนาในบุญครั้งนี้ด้วยครับ

ผม สมชาย สมบูรณ์

499 ม.3 อาคารเบญจจินดาชั้น4 Canteen
    ลาดยาว จตุจักร
    กทม. 10900
    <!-- / message -->

2. pramote2516

pramote2516 สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    พระไตรปิฎกฉบับสำหรับประชาชน

ปราโมทย์ อินทรเรืองศร
    งานเซลล์วิทยา กลุ่มงานพยาธิวิทยา
    รพ.กำแพงเพชร 382 ถ.ราชดำเนิน
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.กำแพงเพชร
    62000

ขอกุศลผลบุญจงช่วยเกื้อหนุนผู้ประกอบบุญสู่ความหลุดพ้น

3. mod2444

mod2444 Active Member

29 พฤศจิกายน 2007
    นางมาลี นาคสำเภา
    32/1 ม.2 ต.ท่าตำหนัก
    อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120
    ขอรับด้วยนะครับ ขอ อนุโมทนาบุญ
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

4. yaipoo

yaipoo Active Member

20 มิถุนายน 2007
    ขอรับหนังสือพระไตรปิฎกฉบับสำหรับประชาชน
    และ หนังสืออื่นๆๆที่น่าสนใจครับ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

คุณ สุนิสา สุริยะสารพงศ์
    77/300 ม. 9 แขวงดอกไม้
    เขตประเวศ กทม.
    10250

5. maquist

maquist Active Member

29 พฤษภาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ 1เล่มครับ ส่งมาที่
    นางภรภัทร ชายทวีป
    บ้านพักครู รร.พระแท่นดงรังวิทยาคาร
    อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี
    71130
    ขอบพระคุณครับ

6. onesav

onesav เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุโมธนาด้วยนะครับ
    กรุณาส่งมาที่
    นาย ณัฐพงศ์ รัตนพันธุ์
    ถ.เยาวราช ต.ตลาดใหญ่
    อ.เมือง จ.ภูเก็ต
    83000

7. smd1_ptc

smd1_ptc สมาชิกใหม่

21 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมธนาด้วยคะ
    นางจันทร์ทิพย์ ประทีป ณ ถลาง
    วิทยาลัยเทคนิคภูเก็ต
    อ.เมือง จ.ภูเก็ต
    83000

8. Toolex

Toolex สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับหนังสือพระไตรปิฎกฉบับสำหรับประชาชน และ หนังสือ, MP3 อื่นๆๆที่น่าสนใจ จะกรุณาเป็นธรรมทานครับ

กรุณาส่ง
    วรวุฒิ จันทร์ล้วน
    บ.ฮิตาชิ โกลบอล สตอเรจ
    203,205 ม.7 ต.ท่าตูม อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี 25140

9. mark-99

mark-99 สมาชิกใหม่

25 พฤษภาคม 2008
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    กรุณาส่ง คุณปรเมศร์ แก้วศรี
    518 หมู่บ้านแฮบปี้แลนด์ ซอย4 ถนนนวมินทร์ ซอย 4
    แขวงคลองจั่น เขตบางกะปิ กรุงเทพ 10240
    ขออนุโมทนา

10. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

บุญสำเร็จได้ด้วยการ อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    <O:p</O:p
    ขอให้ทุกท่านมีความเจริญยิ่งขึ้นในพระพุทธศาสนา<O:p</O:p

11. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในการเผยแพร่ธรรมะ
    ขอรับ ๑ ชุด<O:p</O:p

คุณ เนตรนภา เพ็งสุข<O:p</O:p
    32 / 1 หมู่ 2 ต.ท้ายหาด<O:p</O:p
    อ.เมือง จ.สมุทรสงคราม <O:p</O:p
    7 5 0 0 0<O:p</O:p

12. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ สาธุ ขอรับ 1 ชุดครับ
    นายพินิศพงศ์ แหลมเพ็ชร์
    157 ม.เปี่ยมสุข ถ.จรัญสนิทวงค์ ซ.95/1
    แขวงบางอ้อ เขตบางพลัด
    กรุงเทพมหานยคร 10700

13. สมใจ กรรโมทาร

สมใจ กรรโมทาร สมาชิกใหม่

ขอรับ 1 ชุดค่ะ

สมใจ กรรโมทาร
    667 ซ.ปรีดีพยมยงค์2
    ถ.สุขุมวิท71 เขตวัฒนา
    แขวงพระโขนงเหนือ
    ก.ท.ม. 10110

14. inwdutchtop

inwdutchtop Active Member

1 มิถุนายน 2008
    ขอรับ1 ชุดครับ
    ส่งมาที่ นายอนิวรรต พิภพวงศ์ไพศาล
    336/27 ถ.พุทธบูชา อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก 65000
    ขอบคุณครับ

15. onesav

onesav เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอรับด้วยครับ
    กรุณาส่งมาที่
    นายณัฐพงศ์ รัตนพันธุ์
    วิทยาลัยเทคนิคภูเก็ต
    อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

16. โพธิยา

โพธิยา สมาชิก

17 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    ดิฉันขอรับหนังสือพระไตรปิฎกฉบับสำหรับประชาชน ขอรบกวนท่านได้จัดส่งมาให้ตามที่อยู่นี้ด้วยนะคะ ขอขอบพระคุณอย่างสูง
    ชื่อ สมจิต แก้วบุตร
    เลขที่ 51/3 ม.3 ต.สวนหลวง อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร 74110

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2008
  17. frank0826

frank0826 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ
    ธรรมะหลากหลายในปี 2546 ของพระธรรมปิฎก
    1 ชุดครับ
    คุณบุญรัตน์ เหล่ามาลา
    499 หมู่3 อาคารเบญจจินดา แคนทีน ชั้น 4 ถ.วิภาวดีรังสิต
    แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
    ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นนะครับ

18. สมใจ กรรโมทาร

สมใจ กรรโมทาร สมาชิกใหม่

ขอรับ 1 ชุดค่ะ

สมใจ กรรโมทาร
    667 ซ.ปรีดีพนมยงค์2
    ถ.สุขุมวิท71 เขตวัฒนา
    แขวงพระโขนงเหนือ
    กทม. 10110

19. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ผู้ถาม : เมื่อทำบุญแล้ว ถ้าจะอุทิศส่วนกุศลภายหลังจะได้ไหมคะ...........?
    หลวงพ่อ : การทำบุญไปแล้วครั้งหนึ่งสักกี่ปี ๆ บุญก็ยังมีอยู่ถ้าทำไปแล้วสัก ๓๐ ปี ก็ยังอุทิศส่วนกุศลได้ บุญมันไม่หาย ไม่ใช่เราทำบุญแล้ว เดี๋ยวเดียวมันหายไปไม่ใช่อย่างนั้นนะ
    ผู้ถาม :แล้วถ้าเผื่อทำบุญแล้ว ไม่ได้อุทิศส่วนกุศลจะได้บุญเต็มที่ไหมคะ...?
    หลวงพ่อ : ก็ได้เต็มที่อยู่แล้ว เราเป็นผู้ได้สมบูรณ์แบบ แต่อยู่ที่ว่าเราจะให้เขาหรือไม่ให้ การอุทิศส่วนกุศล นี่นะ ถ้าเราไม่ให้ เราก็กินคนเดียวใช่ไหม..... ทีนี้ถ้าเราให้เขาของเราก็ไม่หมดอีก ส่วนที่เราให้ไปไม่ได้ยุบไปจากของเดิม อย่างเรื่องของ พระอนุรุทธ สมัยที่ท่านเกิดเป็นคนเกี่ยวหญ้าช้างของมหาเศรษฐี เวลาที่ท่านทำบุญแล้ว เจ้านายขอแบ่งบุญ ท่านก็สงสัยว่าการแบ่งบุญน่ะจะแบ่งได้ไหม จึงไปถามพระปัจเจกพุทธเจ้า ที่ท่านรับบาตรนะ ท่านก็เปรียบเทียบให้ฟังว่า

"สมมุติว่าโยมมีคบ แล้วก็มีไฟด้วย คนอื่นเขามีแต่คบ ไม่มีไฟ ทุกคนต้องการแสงสว่าง ก็มาขอต่อไฟที่คบของโยมแล้วคบทุกคนสว่างไสวหมด อยากทราบว่าไฟของคุณโยมจะยุบไปไหม....?
    ท่านอนุรุทธก็บอกว่า ไม่ยุบ
    แล้วท่านก็บอกว่า "การอุทิศส่วนกุศลก็เหมือนกัน ให้เขา เขาโมทนา แต่บุญของเราเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์"

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

20. aluntum

aluntum เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ...ขอรับ1ชุดครับ
    คุณสุธรรม ยอดฉิม
    12/22 หมู่.1 ต.ไผ่ลิง
    อ.อยุธยา จ.อยุธยา 13000