@เหรียญ”มั่ง มี ศรี สุข” ปี 2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา***ปลุกเสกไตรมาสสุดเข้มขลัง***@น.64ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    จองแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2024 at 14:26
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

3. punnapak

รายการที่ 554 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สมเด็จพระประธาน จัมโบ้+จีวรหลวงพ่อตัดจารมือ)

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

- สมเด็จพระประธาน(จัมโบ้) เนื้อดินเผาปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***หลังยันต์หัวใจพระสีวลี นะเศรษฐี***
    - จีวรหลวงพ่อตัด พร้อมลงอักขระจารมือ ปี2548 วัดชายนา
    ***สุดยอดของมงคล ที่หาได้ยากยิ่ง***

……………………………………….

สมเด็จพระประธาน(จัมโบ้) เนื้อดินเผาปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***หลังยันต์หัวใจพระสีวลี นะเศรษฐี***

ขนาดองค์พระโดยประมาณ 3.5 x 5.5 ซ.ม.

(ขนาดใหญ่จัมโบ้ค่ะ ขนาดพอๆกับขุนแผนรุ่นแรกค่ะ)

ด้านหลังวางยันต์หัวใจพระสีวลี(นะ ชา ลิ ติ)

โดดเด่นด้านเงินทอง มหาเศรษฐี และมหาเมตตา อย่างยิ่งค่ะ
    หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา จ.เพชรบุรี จัดสร้างปี พ.ศ.2550

หลวงพ่อตัดท่านเคยพูดถึงพระประธานในโบสถ์ว่า…

“ถ้าใครต้องการเมตตาแรงๆ ให้ไปขอพระประธานในโบสถ์”

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

***องค์นี้เนื้อดินเผา วรรณะสีอิฐ ขนาดองค์พระมีขนาดใหญ่จัมโบ้ค่ะ พระสภาพสวยมากค่ะ
    ด้านหลังวางยันต์หัวใจพระสีวลี “ นะ ชา ลิ ติ” และ “นะเศรษฐี”

@เป็นสุดยอดด้านเมตตามหานิยม และมหาเศรษฐีค่ะอีกทั้งคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ@

***เป็นพระอีกรุ่นของหลวงพ่อตัด ที่มีขนาดใหญ่จัมโบ้ และมีประสบการณ์ด้านเมตตามหานิยม และโชคลาภเงินทอง เป็นอย่างยิ่งค่ะ

………………………………….

จีวรหลวงพ่อตัด พร้อมลงอักขระจารมือ ปี2548 วัดชายนา
    ***สุดยอดของมงคล ที่หาได้ยากยิ่ง***

จีวรหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548-2549

**ขนาด 2*4 ซม.**

@@พร้อมลงอักขระยันต์นะขึ้นยอด@@

**จีวรหลวงพ่อตัดนี้ เป็นจีวรเก่าที่หลวงพ่อตัดท่านครองมานานหลายปี จนเก่าและชำรุด ท่านจึงได้เปลี่ยนจีวรใหม่ในช่วงปี2548-2549 ค่ะ
    หลวงพ่อตัดท่านได้นำจีวรเก่ามาตัดแบ่งเพื่อแจกจ่ายให้ลูกศิษย์ลูกหา และผู้ที่มาหาท่าน มาร่วมบุญที่วัดชายนา มอบให้เพื่อความเป็นสิริมงคล

@มีทั้งชิ้นที่จารมือและไม่ได้จารค่ะ@

**จีวรของหลวงพ่อตัดนั้น ศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ เนื่องด้วยเป็นจีวรคู่กายของหลวงพ่อตัด ผ่านการบริกรรม สวดพระคาถาต่างๆ หรือผ่านพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลมานับไม่ถ้วน

พุทธคุณ ทั้งมหาอุต มหาเมตตา มหาเศรษฐี แล้วแต่จะอธิษฐานค่ะ

@@นับเป็นสุดยอดของมงคลหลวงพ่อตัดที่แม้ไม่ต้องปลุกเสกก็มีความศักดิ์สิทธิ์อย่างเหลือคณานับค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญสร้างพระไตรปิฎก ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2024 at 12:07
  4. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

5. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

6. punnapak

รายการที่ 555 พระปิดตาเนื้อตะกั่ว หล่อจากมุมตะกรุดหลวงพ่อตัด ลงอักขระจารมือเต็มสูตร
    ***หลวงพ่อตัดหล่อเองที่วัดชายนา***

สุดยอดประสบการณ์ปืนด้าน ยิงไม่ออก

พระปิดตาเนื้อตะกั่ว ปี2549-2550
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

@ลงอักขระจารมือเต็มสูตร@

ขนาดค่อนข้างใหญ่ มีน้ำหนักค่ะ ประมาณ 3*2 ซม.

หลวงพ่อตัดดำริหล่อกันเองที่วัดชายนาค่ะ

@@พระปิดตารุ่นนี้หล่อจากมุมตะกรุดของหลวงพ่อตัดตั้งแต่ยุคต้น ทั้งตะกรุดจารมือและตะกรุดปั๊มค่ะ ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมาก@@

**จำนวนการจัดสร้างได้เพียงหลักร้อยองค์ค่ะ**

หลวงพ่อตัดเทหล่อเองและปลุกเสกสุดเข้มขลังค่ะ

**มีประสบการณ์ด้านมหาอุต ปืนด้าน ยิงไม่ออก มากที่สุดค่ะ**

***องค์นี้สภาพสวยมากๆค่ะ ด้านหลังลงอักขระจารมือเต็มสูตร หายาก จัดสร้างน้อย มีประสบการณ์สูงค่ะ

@เก็บอยู่ในซองซีลมาตลอดค่ะ@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

@องค์นี้จัดส่งได้วันอาทิตย์นี้ค้า^^@
    **รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2024 at 23:27
  7. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

8. punnapak

รายการที่ 556 เหรียญ”มั่ง มี ศรี สุข” ปี 2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ปลุกเสกไตรมาสสุดเข้มขลัง***

เหรียญ”มั่งมีศรีสุข” พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2549
    ***เนื้ออัลปาก้า***
    ***ตอก2โค้ด “นะเศรษฐี” ด้านหน้า ”วชน” ด้านหลัง***
    ***จัดสร้างเพียง 1,500 เหรียญ***

@ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ตลอดพรรษา 3 เดือน ศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ@

รายการจัดสร้างดังนี้

1.เนื้อทองคำลงยา สร้างจำนวน ๙ เหรียญ
    2.เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๙ เหรียญ
    3.เนื้อเงินลงยาสีธงชาติ สร้างจำนวน ๒๓ เหรียญ
    4.เนื้อเงินลงยา สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ
    5.เนื้อเงิน สร้างจำนวน ๕๙๙ เหรียญ
    6.เนื้อนวะโลหะ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ

7.เนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน ๑,๕๐๐ เหรียญ
    8.เนื้อดีบุก สร้างจำนวน ๒,๐๐๐ เหรียญ
    9.เนื้อทองแดง สร้างจำนวน ๓,๐๐๐ เหรียญ

พุทธคุณ เด่นด้านมหาลาภ มหาเศรษฐี เป็นอย่างยิ่งค่ะ อีกทั้งแคล้วคลาด ปลอดภัย จากเภทภัยทั้งปวง

@@เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดรุ่นหนึ่งที่ติดทำเนียบวัตถุมงคลรุ่นประสบการณ์อันโด่งดัง หายาก และจัดสร้างน้อย อีกทั้งชื่อรุ่นดีมาก”มั่งมีศรีสุข” น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ

นานๆจะพบเจอสักองค์นะคะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

@องค์นี้จัดส่งได้วันจันทร์นะคะ^^@
    **รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

9. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    -ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ