เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพกมีกหมอผมก็ต้องโหลดกระเป๋าครับ แต่ก่อนไปก็ต้องห่อดีๆและซุกเอาไว้ในกระเป๋าลึกๆหน่อย พอถึงจุดหมายรับกระเป๋าจากสายพานก็รีบเปิดเช็คของดูว่ายังอยู่ดีมีสูขหรือไม่ มีป้าคนหนึ่งอยู่ไกล้ๆผม ถึงกับถามเลยว่า ถึงขนาดต้องเปิดดูเลนเหรอพ่อหนุ่ม เหอๆๆป้าไม่รู้อารายยซะแว้ววววว....

2. puedpunon

ผมจะมีปัญหากับเค้าเรื่องเข็มขัดมากกว่าครับพี่ เพราะก่อนขึ้นเครื่องผมจะไม่คาดอะไรที่เอวเลย จะใส่กระเป๋าหรือเป้เดินทางไว้หมด แต่ชอบตะคอกให้ถอดเข็มขัดซึ่งผมก็บอกไปแล้วว่าไม่มี...ทำหน้างงอีก เห้อออ ก่อนและหลังจะx-ray สภาพเหมือนคนบ้า ยืนแต่งตัวใหม่กันเป็นแถว วันหลังจะใส่ขาสั้นเสื้อยืด รองเท่าแตะขึ้นเครื่อง 555

3. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

เสียความรู้สึกนะครับ เป็นงานบริการควรใช้ความสุภาพ

รู้ว่าเป็นการกระทำเพื่อความปลอดภัย

4. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

สวัสดียามเช้าครับ...

5. puedpunon

แต่ไม่เป็นผลกับผมนะครับ ผมก็ถลกชายเสื้อโชว์ซะเลย 555

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นใจครับ ผมเห็นผลกรรมของผมที่ได้ทำไว้กับบุพการีของผมตอนผมมีลูกนี่แหละ...แแหะๆ

เลยเห็นสัจจะธรรมได้ชัดว่า ความรักของแม่พ่อ นี่ไม่ต้องการอะไรตอบแทนจริงๆ เป็นรักแบบไม่มีข้อแม้ และข้อกังขา

ส่วนในวัยเด็ก และวัยรุ่น ผมจัดได้ว่าเป็นทะโมน ประเภทดีหนึ่ง ประเภทหนึ่ง และเข้าใกล้หัวเลี้ยวหัวต่อมาก คุณแม่คุณพ่อผมคงปวดหัวน่าดู ถ้าผมโดนตีจะต้องโดนตี จนไม้เรียวหักครับ ไม่หักไม่เข้าหัวกระโหลก ลูกคนอื่นไม่โดนแบบผมครับ ถ้าเป็นกิ่งมะยมจะต้องเป็นกำใหญ่แล้วตีจนกิ่งมะยมเหลวไปเลย ไม่งั้นไม่จำ หนังว่าเหนียว อาพัดเหล้า หรือ คาดปูน ก็ จ๋อยครับถ้าโดนแม่ตี...เหอๆ

ลูกสมัยนี้มันไม่ค่อยเชื่อพ่อแม่หรอกครับ เหมือนฝรั่งเข้าทุกที นี่ถ้าผมพลาดเอาลูกเข้า อินเตอร์ไป มันคงเป็นฝรั่งหัวดำสมใจ ดีว่า คุณแม่ กับเมียผมค้านหัวชนฝา

ส่วนพวกเด็กๆที่มาอ่านกระทู้เหรียญบินนี้ เชื่อลุงเถอะน่ะ อย่าไปดื้อกับ คุณพ่อ คุณแม่เลย ทำท่านเครียด เครียดจากหน้าที่การงานก็มึนแล้ว กลับบ้านเจอลูกดื้ออีก ความดันจะขึ้นเอา เดี๋ยวท่านเป็นอะไรไปอีกน่ะครับ แล้วคุณจะเสียใจอีกต่อ ถ้าท่านล้มป่วย

ตอนนี้ผมมาสำนึกมากเลย ว่ากรรมนี่มีจริง และเจ้ากรรมนายเวร ท่านทำหน้าที่เที่ยงตรงมากเลยครับ...แหะๆ

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คงเหมือนผมเมื่อวาน ...แหะๆ ขนาดเตรียมตัวไว้แล้ว ตอนค้นเสร็จเหมือนหมดสภาพโก๋แก่

แฟนเพื่อนผมซื้อปืนปลาสติก เอาไปฝากลูก ...โดนยึดครับ

เพื่อนพก Swiss Army Knife เล่มกระจิ๋วก็โดนครับ

ถ้าผมพกมีดด้ามงาของผมไป คงน้ำตาไหล ดีไม่ยึดปลัดงาหลวงปู่ของผมไป เห็นดู และเอาเครื่องส่องอยู่หลายที่ ถ้ายึดปลัดอันนี้ ต้องมีเรื่องล่ะ...แหะๆ ไอ้เรืองยอมตกเครื่องบิน

8. ก้าวพ้น

ก้าวพ้น เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีน้าพียามเช้า

9. puedpunon

จะส่งสัยอะไรกันนะพี่ ปลัดงา มันเหมือนอาวุธคชตรงใหน สงสัยอยากได้มั๊งครับ 555

10. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

เง้อ สนามบินช่างน่ากลัวนัก ขอบพระคุณที่แน่ะนำครับ
    เพื่อนผมพกมีดหมอสาริกา เดินทาง

แต่ก่อนจะผ่านเค้าอธิฐาน บอกกล่าวครูบาอาจารย์ ขอให้ตรวจไม่เจอ
    ปรากฏว่า รอด ฉลุย

ล่าสุด เมื่อเดือน ตค.พึ่งไปภูเก็ต ก็ทำแบบนี้ ผ่านอีกเช่นกัน

แต่ผมคงไม่กล้าเสี่ยงหรอกครับ ถ้าโดนยึด คงนอนไม่หลับแน่ๆ

11. พี เสาวภา

ปลัดธรรมดานี่แหละครับ แต่เป็นงา หลวงปู่ผมลงให้ผมโดยเฉพาะ ติดกระเป๋ามาตั้งแต่วันแรกที่ท่านลง ไปมารอบโลกแล้วด้วย ไปมาทุกที่ เหมือนมีเพื่อนไปด้วย บอกกล่าวได้ได้ ว่างๆผมกเอามือถูๆ เสกไปด้วย หลวงปู่เสกซ้ำให้ผมร้อยเสก เจอหลวงพ่อทรงก็ซ้ำไปหลายที ไปเจอพระเก่ง ผมจะเอาแจมไปด้วย เช่นหลวงพ่ออั้บ หลวงพ่ออั้บนี่ถ้าของลงมาก่อนแล้ว ท่านมอง และทักถูกเลย แต่ก็เอามาเป่าซ้ำให้ ผมเลยซ้ำว่ะอีกหลายที...แหะๆ

หวงมากครับ

12. พี เสาวภา

อย่าเสี่ยงครับ

อาจจะตกเครื่องบินแน่ ถ้ายึดของหลวงพ่อทรงไปครับ

13. พี เสาวภา

ดีครับ สบายดีน่ะครับ

14. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สวัสดียามเช้าครับ พี่พี
    และพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

รบกวนถามครับท่านใดพอทราบบ้างครับ
    เหรียญเนื้อทองแดง หากจะล้างผิว จะใช้อะไรล้างดีที่สุดที่ผิวจะไม่เสียครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2009
  15. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    สวัสดียามเช้าครับ ทุกท่าน วันนี้สมาชิกเยอะนะครับ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 8 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>cc5922, JLB, lekgunner, พี เสาวภา, beleive, akachiro, puedpunon </TD></TR></TBODY></TABLE>

16. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ปัญหาแบบเนี่ยผมว่ามีแทบทุกท่านเพียงแต่จะมากหรือน้อย.... บางคนจะมารู้สึกรักพ่อ แม่ ก็ตอนเริ่มมีลูก เพราะว่าเริ่มมีประสบการณ์จริงในการเลี้ยงลูก... สำหรับผมก็พยายามจะทำหน้าที่ของพ่อให้ดี แต่ผลที่ได้รับนั้นจะเป็นอย่างไร.... ก็ต้องทำใจ ตอนนี้เหลือเพียงอย่างเดียวคือเป็นห่วงว่าวันข้างหน้าจะลำบาก เพราะสมัยนี้การแข่งขันมันสูงมากเหลือเกิน

17. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ปลัดนี่ตัวดีเลยนะครับ ออกแนวอาวุธประจำกายไง (ฮา)

18. cc5922

พูดถึงปลัดนี่มีผู้รู้บอกว่าจะเป็นเสน่ห์และเน้นด้านค้าขาย ผมมีปลัดเขาควายเผือกและงาช้าง ที่มาจำไม่ได้ว่าได้มาอย่างไร เลยไม่เคยได้พกเลยครับ สมาชิกบ้านเหรียญบินพกปลัดทุกคนเลยหรือเปล่าครับ แล้วสรรพคุณเป็นอย่างที่เขาเล่าว่า.. หรือเปล่าครับ ส่วนของหลวงพ่อทรงผมไม่แน่ใจว่าท่านทำปลัดหรือเปล่าครับพี่พี? แต่หากจำไม่ผิดเหมือนเคยเห็นแว๊บๆที่ตู้วัตถุมงคล แต่ไม่เคยได้เก็บเลยสักตัว
    ***หากท่านใดสนใจแลกเปลี่ยน PM มานะครับ
    ข้อแม้ข้อเดียว..ขอแลกกับของหลวงพ่อทรงเท่านั้นครับ โดยขึ้นอยู่กับความพึงพอใจทั้งผู้ให้แลกและผู้ขอแลกนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2009
  19. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    สวัสดียามใกล้ๆๆเที่ยง อิอิ

20. cc5922

สวัสดีครับคุณน้ำ ตกลงว่าสอบผ่านฉลุยใช่หรือเปล่าครับ:cool: