เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    บิดเบี้ยว แต่แฝงด้วยคุณค่า และบารมี

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เล่นเว็บนี้มา ร่วมสองปี ไม่เคยเจอ ไวรัสในเว็บน่ะครับ ท่านเว็บมาสเตอร์ ทำได้ดีมาก

แต่ตอนนีมีผู้หวังร้ายมาแล้วล่ะ เป็น Trojan ชนิดหนึ่งครับ

3. Mr.Prompt

Mr.Prompt เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2009
  4. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

สุดยอดครับพี่พี เป็นบุญตาที่ได้เห็นครับ (ping-love

5. Mr.Prompt

ผมลองเช็คแล้ว เว็บพลังจิต ปลอดภัยไมมีอันตรายจากไวรัส คับ

6. putsudsoi

พี่พีนอนดึกจังครับวันนี้ พรุ่งนี้ไม่ไปออกรอบเหรอครับ :d

7. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ FIREFOX,SAFARI,CHROM เจอโทรจันทุกหน้าที่เปิด

8. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วมาจากไหนเอ่ย ทุกหน้าที่เปิดมาจะมีรายงานตลอด ผมใช้ตัวแอนตี้ไวรัสลิขสิทธิ์ของ KASPERSKY 2009

กระทู้อื่นไม่มีครับ มีแต่กระทู้เหรียญบินครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2009
  9. Mr.Prompt

ผมก็ใช้ แคสเปอสะกี้ แผ่นลิขสิทธิ์ เช่นกัน แต่ใช้ IE8 เปิด ไม่เคยเจอรายงาน เลย เดี๋ยวคงต้องลองถามเพื่อนๆ ที่ทำงาน เพราะใช้ตัวแอนตี้ไวรัส ค่ายนี้เหมือนกันทั้ง บริษัท จะลองถามดู ว่าใครเจอไวรัสในบ้านเหรียญบินบ้าง

10. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดียามเช้าวันอาทิตย์ คงมีหลายท่านที่ไปพักผ่อนในวันหยุดนะครับ

11. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมก็เจอนะครับKasperskyมันจับได้ครับ เลยไม่ติดครับ

12. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับ

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยังมี Trojan ครับ ทุกหน้าที่เปิด

สงสัยโดนวางยา จากผู้มีความรู้เรื่องคอม ตัวอื่นจับไม่ได้หรอก ต้อง Kaspersky ผมรันเครื่องผมล่ะ ไม่มี แต่มันสิงอยู่ในเว็บนี่แหละครับ

ท่านผู้ดูแลเว็บต้องออกแรงหน่อยล่ะครับ

14. พี เสาวภา

ไปถวายสังฆทานกับ ท่านเจ้าคุณหลวงปู่เก๋ มาเมื่อเช้าน่ะครับ ขออุทิศส่วนกุศลให้พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านน่ะครับ

หลวงปู่ท่านพึ่งได้รับพระราชทานพัดยศ มาเมื่อวานนี้เองครับ เป็นเจ้าคุณมาหมาดๆ

15. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ใครหนอช่างทำ รำคาญน่าดูเลยครับ มันแจ้งเตือนเรื่อยๆเลยครับ

16. พี เสาวภา

พวกชอบทำลายครับ ไม่ชอบสร้างสรรค์

และมันติดกันง่าย ก็ติดๆไฟล์กันมา

17. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ขอประนามครับ.... มีความรู้ แต่ไม่สร้างสรรค์ สร้างความเสียหายให้แก่ผู้อื่น โลกควรติเตียน สุดท้ายก็นำพาความเดือดร้อนสู่ตนเอง......

18. putsudsoi

อนุโมทนาสาธุครับผม

19. พี เสาวภา

virus ตัวนี้ อันตราย แฝงเงียบ มีหลาย เว่อร์ชั่น เท่าที่ทราบ ท่านใดที่ไม่มี Kaspersky คงหนักหน่อย ให้ระวังเครื่องท่านจะช้า และอาจจะเสียหายในที่สุดถ้าถูก ไวรัสพวกนี้

คนที่เอามาปล่อย ถ้าเจตนา ก็มีเจตนาทำลายเขาทั้ง เว็บทั้งกระดาน รวมทั้งพวกของท่าน ที่อาจจะขายของพวกเดียวกับพวกท่านด้วย ส่วนข้อมูลใช้ในขบวนการยุติธรรมน่ะ มันถูกเซฟไว้ก่อนล่วงหน้าแล้ว และมีทั้ง hard copy ถ้าท่านสนใจ ไปลองอ่าน คดี รวมเล่ม พวกหมิ่นประมาท และ กฏหมาย internet ดู อันล่าสุด ๒๕๕๐ ตามร้านหนังสือ มีหลายคนแต่งไว้ให้อ่าน ในร้านหนังสือ เช่น ร้านSE-ED เขารวมพวกคดีต่างๆไว้ เช่นหมิ่นประมาท ทั้งอาญาและแพ่ง

แค่ข้อความเดียว ถ้าเข้าประเด็นใจความ ว่าผิดกฎหมายก็ใช้ได้แล้ว ไม่ต้องมีเป็นสิบๆหน้าหรอกครับ ท่านที่ชอบระบายความเครียดในเน็ตบ่อยๆ ให้ระวังตัวท่านน่ะครับ อย่าไปทำเลย เพราะแค่ประโยคเดียวด้วยความมัน สะใจ ก็แค่นั้นเอง ไปทำอไะรเขาจังๆไม่ได้ผลหรอกครับ แต่กลับกัน อาจจะเปลี่ยนแปลงชีวิตของท่านได้ ซึ่งกำลังจะมีตัวอย่างให้ท่านรับชมในไม่ช้า จากคนเดินดินธรรมดา ไปถูกข้อกล่าวหาทางคดีอาญามีโทษสูงสุด จำคุกถึงสามปี แม้คดีจะยอมความได้ แต่ก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง เพราะมีผู้เกี่ยวข้องเข้ามาร่วมหลายคน มันมีค่าใช้จ่ายเกิดขึ้นในแต่ล่ะส่วน

ส่วนกฎหมาย internet กระจายใช้มากขึ้น มีการหมิ่นประมาทกันมากขึ้น เพราะติดนิสัยเดิมๆกัน คิดจะพูดอะไรในใจก็พูดออกมา ไม่สนใจว่าใครจะเสียหาย และตอนนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจ และเจ้าพนักงานก็เริ่มมีความชำนาญขึ้นเรื่อยๆ อีกหน่อยผมว่าน่าจะเข้าข่ายคดี อันดับหนึ่งของคดีอาญาได้น่ะครับ วันๆหนึ่งจะเกิดขึ้นหลายดคี เพราะทำง่าย อีกหน่อยศาลท่านคงแยกตั้งเป็นประเภทศาลทาง Internet น่ะครับ...แหะๆ

แต่ผมเดาเอาน่ะ พวกสร้างไวรัสนี่ คงมีความรู้จักกับพวกทำ software ขายนี่แหละ เลยพัฒนาตัวแปลกๆมาเรื่อย...แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2009
  20. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ไม่รู้ติดจากที่นี่หรือเปล่าแต่ศุกร์เสาร์นี้ผมเอาเครื่องไปลงวินโดว์ใหม่ครับผม เพราะช้าแล้วก็เปิดบางเวบไม่ออก แย่เลย [​IMG] ติดจากที่นี่ล่ะมั้ง

อาจจะเป็นความพยายามของผู้ไม่หวังดี

กราบหลวงพ่อทรงครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

• a1 044.JPG
      a1 044.JPG
      ขนาดไฟล์:
      109.1 KB
      เปิดดู:
      61
    • a1 047.JPG
      a1 047.JPG
      ขนาดไฟล์:
      110.2 KB
      เปิดดู: