เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ผมไม่ทันเช่าหาหลวงพ่อพรหมครับ ตอนนั้นเึคยมีเข่ากว้างหลังเต็มอยู่องค์นึง อย่างอื่นแพงขึ้นไปหมดแล้ว

เคยเล่นหาหลวงพ่อโอดอยู่ครับ ปั๊มมณฑปกับหลังตรงมีหลายองค์ แต่เดี๋ยวนี้บ่เหลือซักองค์เอิ้ก เอิ้ก ราคาจับไม่ลงเลยครับผม เนื้อทองแดงเมื่อก่อนผมขายได้สองพันกว่า เดี๋ยวนี้องค์นึงค่อนหมื่น

รูปเหมือนปั๊มรุ่นคุณพุ่มนี่ดูแล้วคล้ายหลวงพ่อโอดรุ่นมณฑปอยู่ไม่น้อย อีกหน่อยคงดังและหายากสูสีกัน แต่หวังว่าของเก๊คงไม่ระเบิดระเบ้อเหมือนหลวงพ่อโอดมณฑปนะ เอิ้ก เอิ้ก

องค์นี้โชคดีได้มาพร้อมกล่องเดิมด้วยครับผม รุ่นนี้ขนาดกล่องยังทำซะอร้าอร่ามจริงๆ

หลวงพ่อโอดก็ดังขึ้นทีละน้อยๆ ขยายไปกว้างขึ้น ดูแล้วหลวงพ่อทรงนี่ก็เหมือนกันครับผม ค่อยๆไปทีละน้อย พระประสบการณ์ดี ขลังจริงยังไงก็มีคนต้องการครับผม

ผมโชคดีจริงๆที่รู้จักหลวงพ่อทรงตอนที่ของแท้ๆยังมีให้เห็นและราคาพอซื้อหาได้อยู่ ดีไม่ไปรู้เอาตอนราคาติดลมบนโน่นแล้ว <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

รุ่นนี้ตอกโค้ดท.แต่ไม่รู้เรียกว่าท.อะไรครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

• 0a0000 083.JPG
      0a0000 083.JPG
      ขนาดไฟล์:
      62.5 KB
      เปิดดู:
      52
  2. ส้มฟัก

คู่กันครับผม

เพื่อนที่เป็นยิ่งกว่าเพื่อนกัน พระสหธรรมมิก พระพี่พระน้อง พระนวกะกับพระคู่สวด

และเป็นถึงขั้นลูกศิษย์กับอาจารย์

ท่านนึงไปแล้ว ละแล้ว ดับแล้ว อีกท่านนึงยังอยู่

พระบวชใหม่พรรษาห่างกันไม่มากนัก แต่วาสนาทางนี้ใกล้เคียงกัน หลายสิบปีผ่านไป อายุพรรษามากขึ้น เมตตาบารมี วิชาอาคมสูงขึ้น บวชจนมรณะภาพในผ้าเหลืองแล้วท่านนึง อีกท่านนึงก็คงไม่ต่างกัน เป็นที่น่าเคารพกราบไหว้ของลูกศิษย์ลูกหา

พระใหม่นวกะ ที่พากันท่องเที่ยวเสาะหาครูบาอาจารย์เรียนวิชา ผ่านร้อนผ่านหนาวจนได้เป็นครูบาอาจารย์คนกันทั้งหลายๆรูป

หลวงพ่อทรงวัดมอญ หลวงพ่ออ่อนวัดเขียน หลวงพ่อเสียนวัดคู

และรวมหลวงพ่อมีวัดม่วงคันเข้าไปด้วยอีกท่าน

หลวงพ่อทรง วัดมอญ กับหลวงพ่อบุญมี วัดม่วงคัน เสียดายว่าผมไม่มีรูปเหมือนหลวงพ่ออ่อน กับรูปเหมือนหลวงพ่อเสียน วันใดหลวงพ่อเสียนท่านออกรูปเหมือน ผมจะจองซักกล่องนึง <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

นึกถึงสมัยที่ท่านชวนกันเดินหรือถีบจักรยานไปฉันกาแฟในตลาดวิเศษ

แหม วันไหนผมคั่วกาแฟจะชงถวายท่านซักกานึง <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

• 0a0000 089.JPG
      0a0000 089.JPG
      ขนาดไฟล์:
      113.7 KB
      เปิดดู:
      62
  3. ส้มฟัก

ขอบคุณครับผม <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

4. ส้มฟัก

ฝากพระสมเด็จให้ดูครับผม

พระสมเด็จหลังยันต์พระพุทธเจ้าห้าพระองค์ ปี ๑๕ มีตรายางวัดศาลาดิน

ช่วยกันดูครับผม พระผมเองวิจารณ์ได้ครับผม ใครคิดว่าเก๊หรือแท้ก็ได้ครับผม แบ่งกันดู

ถ้าแท้ก็ดีใจครับผม ได้ของดี ถ้าเก๊ก็ไม่เป็นไรครับผม ได้ของเก๊มาแบ่งกันดู พี่น้องรายต่อไปจะได้ไม่โดน เอิ้ก เอิ้ก <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label> <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

• 0a0000 092.JPG
      0a0000 092.JPG
      ขนาดไฟล์:
      94.4 KB
      เปิดดู:
      46
    • 0a0000 095.JPG
      0a0000 095.JPG
      ขนาดไฟล์:
      108.8 KB
      เปิดดู:
      46
    • 0a0000 098.JPG
      0a0000 098.JPG
      ขนาดไฟล์:
      41.2 KB
      เปิดดู:
      37
  5. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    ผมว่า คม ชัด ลึก ดีนะครับพี่

แต่ผมไม่รู้ว่าแท้หรือเก๊นะครับพี่ แต่มีตรายางก็ไม่น่าจะมีปัญหามั้ง อันนี้ก็ไม่รู้นะครับกระผม

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ยังไม่เห็นเก๊ครับ

ชุดนี้น่าเล่นหาครับ

7. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    อย่างนี้ต้องหามาไว้บูชาบ้างครับ

8. ส้มฟัก

สุดยอดจริงๆครับผม จับใจเหลือเกิน รุ่นนี้คงออกทีหลังสมเด็จหลังรูปเหมือนไม่นาน

ขอบคุณครับผม <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label> <label for="rb_iconid_10">[​IMG] ใครเห็นที่ไหนอย่าให้พลาดนะครับ

เห็นในกระทู้พี่เบ็นนี่หลายองค์แต่เค้าบ่ขาย บ่ขาย
    </label>

9. ส้มฟัก

ถ้าช่วงนี้ก็เจอปุ๊บซื้อปั๊บครับผม ของปลอมยังไม่มี

แต่ถ้าอีกหน่อยก็ไม่แน่เหมือนกันครับ ของวัดศาลาดินนี่ชักจะมีปลอม <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

10. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    ต้องรีบเก็บตังค์ค่าขนมอย่างด่วน

ถ้าช้าหมดแน่เลย(f)

11. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

12. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    พระสมเด็จเนื้อใบลานปี15 องค์นี้ผมเพิ่งได้มาพร้อมๆกับรูปเหมือนปั๊มรุ่นคุณพุ่มของพี่ส้มฟักครับ ;aa44

องค์นี้จะไม่มีรอยปั๊มหมึกที่ด้านหลัง แต่มีทีเด็ดตรงที่เจ้าของเดิมเค้าขอให้หลวงปู่ท่านจารให้ พระยุคต้นๆที่หลวงปู่ท่านลงเหล็กจารแบบนี้ผมว่าหาชมยากครับ ท่านลงอะไรไว้บ้างผมอ่านออกแค่แถวล่าง"นะ ชา ลี ติ" ที่เหลือใครอ่านออกผมรบกวนด้วยครับ

ตอนนี้ผมอาราธนาองค์นี้ขึ้นคออย่างมั่นใจครับ อะไรที่ผ่านมือหลวงปู่ผมเชื่อว่าสุดยอดทุกชิ้นครับ กราบหลวงปู่ทรงด้วยความเคารพยิ่ง fishh_

13. ส้มฟัก

ลงเพียบเลยครับผม ด้านบนลง นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ

ตรงกลางน่าจะเป็น พุทธะสังมิ

ด้านล่างเป็น นะฌาลีติ

ท่านลงคลุมให้ทุกด้านแล้วครับผม แทบไม่ต้องหาอย่างอื่นแล้วครับพี่พุธ <input name="iconid" value="10" id="rb_iconid_10" tabindex="1" onclick="swap_posticon('pi_10')" type="radio"> <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><input name="iconid" value="10" id="rb_iconid_10" tabindex="1" onclick="swap_posticon('pi_10')" type="radio"> <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

14. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    จารเพียบ ...อื้อฮือ

ลายมือท่านแน่นอนครับ

เอาขึ้นคอได้เลยครับ ดีกว่า หล่อโบราณราคาแพงๆแล้วมีเก๊ซ่ะอีก

15. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านตามบรรทัดและจัดวรรคตามอักขระที่ลงไว้ดังนี้

แถวแรกบน นะโมพุทธา

แถวสอง ยะนะมะพะ

แถวที่สาม ทะ..........พะ

แถวที่สี่ พุท..........ทะ

แถวที่ห้า สัง..........มิ

แถวสุดท้าย นะชาลิติ

ใครก็ได้เรียกรถดับเพลิงที หาน้ำมาฉีดที่นัยน์ตาของผมหน่อย ไฟลุกฮือแล้ว

16. ส้มฟัก

องค์นี้หลวงพ่อท่านเลือกพี่พุธครับผม

ผมเจอก่อนทั้งสององค์ แต่มีกะตังค์ซื้อได้องค์เดียว แล้วก็มีพระผงปี ๑๕ อยู่แล้วองค์นึงครับผม

ผมก็เลยนิมนต์รูปเหมือนปั๊มขึ้นเหนือ

ส่วนพระผงจารสุดๆ ท่านรับนิมนต์พี่พุธไปครับ <input name="iconid" value="10" id="rb_iconid_10" tabindex="1" onclick="swap_posticon('pi_10')" type="radio"> <label for="rb_iconid_10">[​IMG]

อา สาธุ สาธุ สาธุ
    </label>

17. putsudsoi

หลงรอยจาร

ผมเป็นคนที่หลงรอยจารครับ อะไรที่มีรอยจารผมจะชอบมากเป็นพิเศษครับ ;aa54

เหรียญรุ่นสองทั้งสองบล็อคนี้มีรอยจารหลวงปู่ทั้งสิ้น ผมยังหาเหรียญบินรูปเหมือนหลวงปู่เหรียญที่ถูกใจไม่ได้ เลยเก็บเหรียญรุ่นสองไปแทนก่อนครับ ราคาต่างกันเยอะแต่ผมเชื่อว่าพุทธคุณไม่น่าจะต่างกันแยะน่ะครับ (smile)

ขอบารมีหลวงปู่ทรงคุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม ^_^

18. ส้มฟัก

ผมก็งงตรงตัวพะด้านขวาครับผมพี่ศนิวาร หาที่ลงไม่ได้

หรือหลวงพ่อท่านจะจาร พุท ไว้ให้คนชื่อพุท ก็ไม่รู้แหละ <input name="iconid" value="10" id="rb_iconid_10" tabindex="1" onclick="swap_posticon('pi_10')" type="radio"> <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><input name="iconid" value="10" id="rb_iconid_10" tabindex="1" onclick="swap_posticon('pi_10')" type="radio"> <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

19. putsudsoi

ขอบคุณมากคร๊าบพี่ส้มฟัก วันนี้ผมก็เข้าไปไม่ทันพี่ส้มฟักอีกแล้ว พี่ส้มฟักนี่เป็นสิงห์ปืนไวจริงๆครับ ข้าน้อยขอคารวะ :z5

20. ส้มฟัก

อือ นะพี่พุธ

ลงรูปของแบบนี้ผมคิดว่าพี่พุธมีเจตนาทำร้ายผม <input name="iconid" value="10" id="rb_iconid_10" tabindex="1" onclick="swap_posticon('pi_10')" type="radio"> <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><input name="iconid" value="10" id="rb_iconid_10" tabindex="1" onclick="swap_posticon('pi_10')" type="radio"> <label for="rb_iconid_10">[​IMG] เอิ้ก เอิ้ก</label>