เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    Re: เรียนสอบถามด้วยครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxxx
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxx
    มีสุดยอดอีกอย่างไม่สามารถ บรรยายในที่นี้ได้ ท่านมีเงินเต็มบ้านก็ไม่สามารถหาสิ่งนี้ได้

-----------------------------------------------
    สวัสดีครับพอดีพึ่งโทรไปร่วมบุญกับอาจารย์เข้าโรงพยาบาลสงฆ์แล้ว 1 ชุด

รบกวนถามสิ่งสุดยอดที่บรรจุลงในพระที่ร่วมบุญด้วยครับพี่พี

อนุโมทนา สาธุในสะพานบุญด้วยเทอญ
    ตามธรรม
    ----------------------------------------------
    ห้ของหมด และ เงียบๆไปแล้ว ผมจะหลังไมค์ ไม่มีเจตนาเอาของสิ่งนี้มาเน้นขายของครับ

ท่านที่ชอบทางนี้ ไม่เอาจะเสียใจไปตลอดชีวิต

ขอบคุณครับ
    ----------------------------------------------

ครับ รอรับฟังเรื่องดีๆ ที่ร่วมลุ้นไปอย่างตั้งใจด้วยครับ
    ฝากตัวเป็นน้องสมาชิกใหม่ด้วยครับพี่พี

อนุโมทนา บุญด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ
    xxxx

ยินดีต้อนรับสู่บ้านเหรียญบินครับ ด้วยความยินดี ที่มีสหายทางธรรม ทางวัตถุมงคลเพิ่มขึ้นครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

Re: ขอสอบถามครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxx

เหรียญพัดยศ หลวงปู่บุญศรี สามารถหาได้จากทีไหนบ้างครับ หรือของที่หลวงพ่อดำริให้สร้างอื่นๆ ครับ ส่วนพระกริ่ง อ.อนันต์ผมร่วมบุญตามที่คุณพี เสาวภา ได้บอกแล้วครับ

ลองโทรไปที่ ป้าอิ้ด สำนักแม่ชีครับ น่าจะยังมีของหลวงปู่เหลืออยู่น่ะครับ ส่วนทางผมไม่มีขาย ถ้าคนถามผมก็ออกประมูลเท่านั้นครับ

ส่วนมีคนนำมาขายตามเน็ท แท้ๆหลายรายการ ท่านสงสัย ส่งรูปมาให้ผมดูก่อนก็ได้ครับ เรื่องราคาไปว่ากันเอง

ขอบคุณครับ

ขยายความ

มีคนหากินทางขายพระ โดยเฉพาะพระหลวงปู่บุญศรี ชอบพูดว่า ผมอ้าง ทาง PM ว่ามีคน ถามมา เอามาอ้างไม่มีตัวตน

ผมมี เมล์ ใน เมล์ inbox นี้ หลายพันเมล์ อีกทั้งใน เมล์ hotmail และ gmail ทำให้ผมมั่นใจว่า มีแฟนคลับที่ีตัวตนจริงๆ และ เข้ามาอ่าน กระทู้ นี้ตามจริง จนมี จำนวนการ เข้ามาอ่าน เกิน สองล้าน หกแสนกว่าครั้ง ทำให้ผมมีกำลังใจเขียนไปเรื่อยๆ ไม่ได้มี รายได้อะไรจากการซื้อขายพระเครื่อง

ผมประกาศซื้อคืนราคาเป็นล้านๆบาทมาข้ามปี หลายพันเท่า ถ้าผมขายไปจริง กระสันจะขายพระหากินบ้าง บัด now ยังหาคนมาขายคืนไม่ได้สักคน ใจอยากจะจ่ายเงินจะเเย่...เหอๆๆ

ส่วนพระที่ท่านสงสัยเกี่ยว หลวงปู่บุญศรีโดยเฉพาะ อะไรที่ผมเคยเห็นจะบอกว่าเห็น อะไรที่ไม่เคยเห็น ผมจะบอกว่าไม่ ไม่มีอ้อมค้อม ของหลังไมค์ ส่วนพวกเครื่องราง แปลกๆ ลายมือ แปลกๆ ถ้าใช่ ผมจะบอกว่าใช่ ถ้าไม่ใช่ ผมก็จะว่าอย่างั้น ท่านนี้เป็นอาจารย์ของผม หนึ่งเดียว ผมจำท่านได้

ท่านสอบถามมาได้ ผมไม่กลัวคนขายพระกินที่เป็นนักเลงคีร์บอร์ดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2014
  3. พี เสาวภา

Re: ขอสอบถามครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปปปป
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปปปปป

เหรียญพัดยศ หลวงปู่บุญศรี สามารถหาได้จากทีไหนบ้างครับ หรือของที่หลวงพ่อดำริให้สร้างอื่นๆ ครับ ส่วนพระกริ่ง อ.อนันต์ผมร่วมบุญตามที่คุณพี เสาวภา ได้บอกแล้วครับ

ลองโทรไปที่ ป้าอิ้ด สำนักแม่ชีครับ น่าจะยังมีของหลวงปู่เหลืออยู่น่ะครับ ส่วนทางผมไม่มีขาย ถ้าคนถามผมก้ออกประมูลเท่านั้นครับ

ส่วนมีคนนำมาขายตามเน็ท แท้ๆหลายรายการ ท่านสงสัย ส่งรูปมาให้ผมดูก่อนก็ได้ครับ เรื่องราคาไปว่ากันเอง

ขอบคุณครับ

รบกวนอีกครั้งครับขอเบอร์ ป้าอิ้ด สำนักแม่ชี ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ผมจำเองไม่ได้หรอครับ เดี๋ยวในกระทู้ขอ คุณแสงแขหาให้น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2014
  4. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

รายละเอียด สำนักฯ คุณแม่ชีประทุม โชติอนันต์

>>> เรียนเชิญ ที่ ห้องประมูลทำบุญของบ้านเหรียญบินฯ นะคะ

5. แสงแข

เหรียญพัดยศ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ

6. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่พี พี่แสงแข และพี่ๆทุกท่าน

ฝากตัวด้วยครับผม

ขอบพระคุณมากครับ _/\_

7. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ ค่ะ

8. แสงแข

รูปหลวงปู่บุญศรี มหายันต์ จินดามณี คุณพี เสาวภา เขียนไว้ที่หน้า๑๖๙๗ขออนุญาตยกมาค่ะ

9. ตะวันมงคล

ตะวันมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    ตะกรุดหลวงพ่อทรง
    แบบนี้ดีทางด้านไหนเป็นหลักครับพี่

ไฟล์ที่แนบมา:

10. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เขาเรียก "ตะกรุดไมยราพสะกดทัพ" เป็นของศูนย์สร้าง

ผมมีดอกหนึ่ง บูชาจากวัดทางไปรษณีย์ตั้งแต่หลวงพ่อยังอยู่

ดีทางด้านคุ้มครอง แคล้วคลาดปลอดภัย มีเมตตาด้วย ผมติดตัว/ติดรถเวลาเดินทาง

พุทธคุณเหมือนตะกรุดมหาระงับ ที่เขาเล่าประสบการณ์กัน....

11. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงแห่งวัดศาลาดินครับ

12. พี เสาวภา

ตามลูกศิษย์ รุ่นเก่าหลวงพ่อบรรยายเลยน่ะครับ ผมไม่มีอะไรเสริมได้เลยครับ...แหะๆ

13. พี เสาวภา

ขอแจ้งข่าว ประสบการณ์พระกริ่ง อ. อนันต์ แค่ สอง สามวัน หายเกลี้ยง

ขอสำรองบูชาพระกริ่งพระชัยวัฒน์

สวัสดีครับ คุณพี่พี เสาวภา

ผมชื่อxxxx พึ่งจะเข้ามาอ่านกระทู้ให้ร่วมบุญบูชาพระกริ่งพระชัยวัฒน์ที่จัดสร้างโดย อ.อนันต์ เมื่อคืนวันศุกร์ที่ ๑๘ ก.ค. ๕๗ และได้โทร.หาคุณบ็อบเเมือเช้านี้แต่ไม่ทันชุดสุดท้าย คงเหลือแต่พระหลวงพ่อเงิน ซึ่งผมได้ขอจองกับคุณบ็อบไว้แล้ว (คุณบ็อบ จะลองช่วยพยายามติดต่อหาพระกริ่งสำรองให้อยู่ครับ) ผมจึงใคร่ขอความเมตตาจากคุณพี่พี ช่วยอนุเคราะห์จัดสำรองแบ่งให้ผมบูชาสัก ๑ ชุด ผ่านทางคุณบ็อบด้วย จักเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ขอขอบคุณในความเมตตาครับ ปปป (๐๘๑)ปปปปปปปปป

ผมจะพยายามน่ะครับ แต่ขอไม่รับปาก ของดีมันมีไม่เยอะน่ะครับ มีเยอะไม่หมด ไม่ใช่ของดี มันมีแค่นี้เองครับ ต้องคอยจ้องครับ...แหะๆ เพราะบอกผ่านหน้านี้มาจะร่วม สี่ ห้าวัน

มาเช็คเป็นระยะๆน่ะครับ ที่ผมไม่มี ผมมีชุดเดียวเอาแช่ทำน้ำมนต์ไว้ จะลองคุยกับอาจารย์อนันต์ดูน่ะครับท่าน

พระหลวงพ่อเงิน หลวงพ่อ ทวด ชนวนหลักๆมาจากต้นตอเดียวกันครับ

14. พี เสาวภา

แฟนพันธ์แท้วัดมอญ

15. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จัดว่าเป็นหางแถวเลยครับพี่พี

ห้อยพระหลวงพ่อทรง ชีวิตก็ไปได้เรื่อยๆไม่พุ่งแต่อยู่ลมบน ขอหวยท่านไม่เคยได้เลย ไม่ถูกด้วย

ที่เก็บและใช้ของท่าน เกี่ยวเนื่องกับคนรอบข้าง ผมให้พระนักธรรมน้องๆไปสอบบรรจุราชการได้หลายคนแล้ว ทั้งที่ก่อนหน้าไปสอบมาร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำ แนะนำวิธีใช้และให้อ่านหนังสือมากๆ
    ...การสอบบรรจุไม่ใช่อ่านหนังสือมากแล้วสอบได้เลยนะครับ มันมีอะไรมากกว่านั้น ตอนนี้การสอบบรรจุ ต้องแข่งกับมาตรฐานที่กระทรวงเขากำหนด(คัดคน) ต้องแข่งกับตัวเอง และแข่งกันเพือ่เข้ารอบ

ให้พระนักธรรมหลานๆไปก็ได้ผลดี ตั้งใจเรียนกัน พ่อแม่ไม่หนักใจ มีคนหนึ่งห้อยไม่ติดถอดออก ผมถามหาพระ เขาว่าเปลี่ยนองค์ที่ลุงให้แม่มาใส่แทน ผมให้โพธิ์พลิกแผ่นดินแม่เขาไว้ แม่เขาไม่ใช้เขาเลยขอมาใส่ แปลกดี...เป็นหลานชายที่เรียบร้อยมากๆ ส่วนพระนักธรรมผมขอคืน ไว้ให้คนที่จำเป็นใช้ ได้ข่าวว่าจะสอบบรรจครูเร็วๆนี้ แฟนผมเปรยๆให้หาพระดีให้น้องในฝ่ายเขาหน่อย...ว่างั้น

เล่าสู่กันฟัง บูชาคุณครูบาอาจารย์หลวงปู่ หลวงพ่อครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2014
  16. พี เสาวภา

เรื่องดีๆครับ สำหรับของแจกฟรี

17. พี เสาวภา

ใครจะรับของแจกฟรี ไปดูกติกาที่หน้าประมูลน่ะครับ

18. พี เสาวภา

เอาไปลงในกระทู้ประมูลด้วยน่ะครับ อันนี้อาจจะถูกลบได้

แต่ท่านใด พอจะรับเหรียญทองคำได้ ครั้งนี้เป็นครั้งแรก ที่ทำเหรียญรูปท่านครับ

19. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม :cool:

20. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่มาเล่าสู่กันฟังครับพี่อาณัติ

ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ต้องมีพระนักธรรมติดคออยู่ไม่ขาด โดยเฉพาะเวลาไปสอบตอนเรียนโท จนจบมาได้ และสอบราชการ อันนี้ผมเคยสอบได้ถึงอันดับที่ ๑ พร้อมบรรจุทันทีนะครับ แต่ผมจำใจสละสิทธิ์ เพราะไปได้งานเอกชนที่รายได้ต่างกันหลายเท่าตัว อีกทั้งมีภาระที่ต้องดูแล ก็เลยต้องตัดสินใจสละสิทธิ์

สำหรับปรกโพธิ์พลิกแผ่นดิน พุทธคุณเป็นดั่งที่พี่พีเคยว่าไว้เลยครับ กลับร้ายกลายเป็นดี สุดยอดพระของหลวงพ่ออีกพิมพ์ครับ

ผมเคยได้โชคจากหลวงพ่อครั้งเดียว ตอนช่วงครบรอบวันที่หลวงพ่อจากไป ผมคิดถึงหลวงพ่อก็เลยเอาอายุหลวงพ่อมาซื้อดู ตรง ๆ ไม่ต้องกลับ แต่ไม่ได้เยอะครับ ซื้อนิดเดียว หลวงพ่อท่านคงอยากจะบอกผมว่า ท่านยังอยู่ให้ผมระลึกถึงอยู่นะ ไม่ได้จากไปไหน (อันนี้คิดเองครับ เข้าข้างตัวเองนิด ๆ :p )

ก็เล่าสู่กันฟังครับ