เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    ขอบคุณครับพี่พี มีดที่เห็นก็มีหลายหลวงพ่อครับ มีลพ.กัน พ่อโอน พ่อจ้อย พ่อสะอาด /ที่เป็นหลักก็หลวงพ่อกัน นี่แหละครับพ่อให้มา พ่ออยู่ท่าน้ำอ้อยก็เลยมีกับเขาครับ/ที่เหลือมีหลายหลวงพ่อครับ/ผมชอบเครื่องรางทุกประเภทครับ/ความเห็นส่วนตัวเครื่องรางเป็นงานศิลปะครับและงานที่ทำด้วยมือ/ก็เก็บเรื่อยๆครับ(ตอนมีตังค์)ครับผม.

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่าน้ำอ้อย ต้องช่างฉิมครับ...แหะๆ มีดของปรมาจารย์มีดไปเลย ที่กล่าวมาดีหมดเลยครับ มีดหลวงพ่อกัน ผมมีอยู่เล่มเหมือนกัน ใช้ดีมากครับ สวยงามด้วยไม่เป็นสองรองใคร

แถวนั้นยุคเก่าๆ หลวงพ่อ เก่งมากน่ะครับ ท่านน่าจะรู้จัก หลวงปู่พระครูบุญศรี วัดใหม่ฯ แห่งคุ้งมัทรี ด้วยน่ะครับ ถ้าเจอของท่านแนะนำให้เก็บไว้ครับ ดีมากมายครับ

3. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    เกิดพ่ออยู่ท่านำ้อ้อยครับ/พอโตมาหน่อยก็ย้ายมาอยู่โคกเดื่อครับ/เลยไม่มีพระของหลวงปู่บุญศรีเลย/ที่มีตอนนี้เป็นพระพุทธเนื้อตะกั่ว/ที่ไปครั้งที่แล้วครับ..เคยถามพี่พีไ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รุ่นนั้นดีครับ ผ่านมือท่านแน่นอน ท่านมีเป็นลังๆ แจกด่ะไปหมด

5. พี เสาวภา

รูปไม่ขึ้น ติดไว้ก่อนครับ

ไปจุดประทัด ถงายเสต็จเตี่ย ที่ปากแม่น้ำท่าจีน ๓,๐๐๐ นัด

แก้บน ๑๐๐๐ นัด

ถวายเสด็จเตี่ยเอง ๑๐๐๐ นัด

อีก ๑๐๐๐ นัด เผื่อแผ่ พี่น้องบ้านเหรียญบินฯ ของให้เสต็จเตี่ยเอ็นดู คุ้มครองปลอดภัย ทำมาค้าขึ้น

6. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ ค่ะ

7. แสงแข

สีผึ้งพระอินทร์ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ

8. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

9. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    เป็นพระที่หลวงพ่อทรงท่านสร้างรึป่าวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. แสงแข

ผ้ายันต์ ๑๒ นักษัตร หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ

ผ้ายันต์ ๑๒ นักษัตร หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ คุณพี เสาวภา เขียนไว้ที่ห้องประมูลทำบุญ ขออนุญาตยกมาค่ะ

11. พี เสาวภา

ไม่เคยเห็นน่ะครับท่าน

12. ศิริอนันต์

ศิริอนันต์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    อยากทราบว่า เฉพาะสิงห์ที่อยู่ในสีผึ้งนี้จะมีอานุภาพอย่างไร เป็นมหาอำนาจ+เมตตาหรือเปล่าครับ

13. พี เสาวภา

สิงห์นี้ผมซื้มาจาก ตลาดพยุหะ สองรอยตัว นำมาเสกพิธีแพโบสถ์น้ำ และ เสกต่อมาอีกหลายที เป็นร้อยๆครั้ง เสกเดี่ยวโดยหลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ

ถ้าจะถามว่าแนวไหน พระเครื่อง เครื่องรางรูปไหน หลวงตาเล็กเสกไปในแนวนั้นครับ ถ้าเป็นสิงห์ มาแนวมหาอำนาจ ตามสายครูเขา

แต่ถ้าเป็นภาพรวม ของหลวงตาเล็ก จะมาแนว เมตตา ทำมาหากินไม่ฝืดเคืองครับ และ ของทุกชิ้นถึงครูต้นทางของเขา จะมีเทพ เทวดา ตามมาเพียบในสายนั้นๆครับ ของที่เสก ถึงทุกชิ้น ( เป็นความเห็นส่วนบุคคลน่ะครับ แต่ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ )

14. พี เสาวภา

ของฟรีดีที่สุด

15. พี เสาวภา

[/QUOTE]

พฤหัสนี้ไม่พลิกล็อค จะไปวัดท้องไทรครับ

16. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ ค่ะ

17. แสงแข

พระและเครื่องรางที่ใช้บูชา โดยคุณพี เสาวภา
    จากหน้า ๑๘๙๒ ขออนุญาตยกมาฝากพี่น้องและท่านสมาชิกอีกครั้งค่ะ

30-04-2012,

quote=พี เสาวภา;6072074

ไปเขียนไว้อีกกระทู้ เลยนำมาแชร์กันในบ้านนี้ครับ

ที่พวกท่านกล่าวชื่อมา ผมนับถือทุกองค์ครับ ที่บอกนับถือน่ะ นับถือจริงๆครับ ไม่ได้ล้อเล่น ทำบุญ ทำกุศล.ใส่บาตรพระทุกวัน จะกรวดน้ำ ให้ท่านเหล่านี้ เสมอ หลวงปู่ทวด สมเด็จโต หลวงพ่อจง หลวงพ่อวัดปากน้ำ หลวงพ่อวัดท่าซุง หลวงพ่อคูณ พระธรรมยุต สายอีสาน และ ทุกๆองค์ที่กล่าวมาข้างบน ครับ

นอกจากนั้นยังมีพระพุทธรูปเช่น หลวงพ่อพระพุทธชินราช หลวงพ่อโสธร พระแก้วมรกต หลวงพ่อเหลือ หลวงพ่อวัดบ้านแหลม หลวงพ่อวัดเขาตะเครา หลวงพ่อมงคลบพิตร พระพุทธสิหิงค์ฯลฯ ยังมีอีก...แหะๆ นอกจากนั้ต้องกรวดน้ำให้ เทพ เทวดาประจำตนด้วยทุกครั้ง เรามีกันทุกคน อาจจะเป็น ญาติ พ่อ แม่ พี่น้อง ครูบาอาจารย์กันมา จะขาดไม่ได้

แบบใช้จิตนึกภาพเอา ม้วนเดียวจบ แล้วกรวดน้ำ ถ้าผมมานั่งเอ่ยชื่อ ถ้าจะเป็นครึ่ง ชม. นึกภาพแบบถ่ายหมู่น่ะครับ

ส่วนพระกรุ ของกรุ ไม่เอาครับ เหตุผลส่วนตัว...แหะๆ

และของที่เอามาขายให้ผม ถ้าดูหน้าตาแล้วไม่มั่นใจ ว่าขโมยมาหรือไม่ จะไม่เอา ไม่ว่าจะราคาใดๆ

และเนื่องจาก ผมมีคอ คอเดียว จะห้อยพระ และเครื่องราง ได้ไม่มาก จะเลือก และผมชอบเครื่องราง จะ ที่ได้ทดลองได้ ผลจริงๆแบบลองมาก่อนแล้วจนมั่นใจ ด้านทำมาหากิน สบายๆ แต่ไม่ใช่เงียบฉี่ ถ้าเจ็ดวันเงียบนิมนต์เข้าตู้

ถ้าเป็นรูปพระจะไม่ใช้พระท่าน แต่จะอธิษฐานขอพรเอา ความก้าวหน้า ราบรื่่น

แต่ถ้าขอให้ช่วยจะเป็น เครื่องรางครับ

และจะเอาแต่ของเย็นๆ ของร้อนๆพวกคงกะพัน บู๊ๆไม่เอาติดตัว จะเก็บและติดรถ เพราะผมเป็นคนชอบของแรงๆ ครับ พวกมีดหมอสับปะเหร่อใช้ แบบเอาเข้าบ้านปั๊บหมาหอนรับ เชือกคาดเอว พิรอด แบบผ้าห่อศพ ทำนองนี้ ยังมีอีก ถ้าไม่ใช่พระดีๆทำไม่เอา ไม่เอาพวกฆราวาสทำเดรัจฉานวิชามาใช้เพราะเหนื่อย แต่เอาพระทำเพราะพระยังมีศีลคุมมากกว่า นอกจากนั้นผมชอบพวกรักยมเพราะใช้ดีมาก แม่พิมก็ดีหนึ่งประเภทหนึ่ง เพราะของแบบนี้ถ้าตกลงกันได้ คุ้มครองจะดีมากและโชคลาภเนืองๆ

และผมชอบของฟรีครับ ได้มาฟรีๆขลังดีครับ ของซื้อมาจะเก็บไว้ ของฟรีเจตนานำมาดี ได้บุญได้กุศล บริสุทธิ์กว่าของซื้อ

ที่บูชาหรือ ใช้ติดตัว จะเป็นของฟรีส่วนใหญ่ หรือพวกเอามาจำนำขอให้ช่วยก็รับไว้ไม่ได้ซื้อ แต่ช่วยๆกัน มีเงินก็มาเอาคืนได้แต่ไม่เคยเจอ...แหะๆ

ของฟรี ไม่ว่าอะไร หลวงพ่ออะไร ขลังใช้ขึ้นเสมอครับ สำหรับผม

แต่ถ้าให้จัดอันดับ พระและเครื่องรางที่ใช้บูชา จะเป็นของหลวงพ่อ ตามนี้ครับ

๑) หลวงปู่พระครูบุญศรี วัดใหม่ พยุหะคีรี อาจารย์ของผม ที่ครอบครูให้ มาเป็นอันดับหนึ่งในดวงใจตลอดกาล และทุกๆชาติไป ของที่มี เป็นของฟรี หรือ ให้ท่านทำให้ฟรีๆ ทุกชิ้น

๒) หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อ่างทอง รักท่านมากครับ ท่านช่วยหนุนผมทำมาหากิน ทุกอย่าง ทั้งหลับและตื่น งานก็เดิน ๒๔ ชม. ของที่มีจะเป็นของฟรี หรือ ขอให้ท่านทำฟรีๆทุกชิ้น

๓) เครื่องราง ของ หลวงพ่อ อั๊บ วัดท้องไทร นครชัยศรี ใช้ได้ผลกับชีวิตประจำวันมาก แม้กระทั่งวันนี้ที่เขียน ความเห็นนี้ครับ ใช้ได้ตามที่ขอจริงๆ ๒ อย่างครับจะเป็นด้านการงานหลัก ไม่มั่ว และจังๆทุกทีครับแม่พิมช่วยทุกครั้งทันตาเห็น พร้อมกับแท็กทีม รักยมซ้ายขวา เป็นของฟรี หรือ ขอให้ท่านทำให้ฟรีๆครับ ทุกชิ้น ไม่เคยซื้อ มีแต่แจก

นอกนั้น นับถือทุกองค์ครับ

การขอ ให้ขอ เทวดา อย่าไปขอพระครับ พระท่านสอนให้คนไปนิพพาน พระท่านจะต้องทำนิพพานให้แจ้ง ตามคำปวารณาตอนเข้ามาบวช ครับ จึงไม่ใช่ซานตาครอส แต่จะคุ้มครองให้ปลอดภัย ร่มเย็นอันนี้ได้ครับ และให้ธรรมมะ ให้เรามีสติ สงบ ไม่ประมาท เป็นหน้าที่ของพระ ผู้พ้นโลก หรือ ปฏิบัติดี ครับ

แต่เทวดาขอได้ครับ เพราะท่านก็ยังไม่ถึงเหมือนกัน แต่ล้ำหน้าเรา ท่านเลย เมตตาช่วยๆเราครับแต่ต้องมีเงื่อนไข ครับของฟรีไม่มีครับ

เอาแค่นี้ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

[/quote]

18. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

19. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ค่ะ​

20. แสงแข

QUOTE=พี เสาวภา;8932145

พระปรกโพธิ์ พลิกแผ่นดิน หลวงพ่อทรง

พระรายการนี้ประสบการณ์เพียบ เพิ่งเกิดขึ้นสดๆร้อนๆ มีท่านหนึ่งถูกฟ้าผ่า แต่รอด ผมไม่กล้าเล่าเองละเอียด จะขอท่านที่มาเล่า มาเล่าให้ฟังใน กระทู้เหรียญบินน่ะครับ เดี๋ยวเหมือนมีคนมาตู่ว่าเชียร์พระ เอามาขาย

พระชุดนี้ทันหลวงพ่อ สีขาว เนื้อร่วนแต่แข็งแกร่ง พระชุดนี้เกินคำบรรยายครับ พระนี้ทำเป็นชุดสุดท้ายของหลวงพ่อ ทำไม่มาก เท่าพิมพ์อื่นๆ เพราะท่านมาป่วย จะหายากกว่าเขา

[/QUOTE]

คุณ nov : เจ้าของพระ

( ชนะประมูลทำบุญ รอบที่ ๒๐ ของบ้านเหรียญบิน-แพโบสถ์น้ำ ค่ะ)