เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

หลวงพ่อวัวิรัช โอภาโส วัดธรรมยาน พระอริยเจ้า สายศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เดี๋ยวกลางๆอาทิตย์พอว่าง ผมจะประมูลรอบต่อไปล่ะครับ

3. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องการแต่งขันธ์ ๕ คุณ พี เสาวภา เขียนไว้ ที่หน้า ๑๕๖๓

ขออนุญาตยกมาค่ะ

4. แสงแข

ยิ้มของหลวงตาท่าน เมตตาลูกหลานค่ะ

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010

กราบๆ หลวงปู่ อั้บ หลวงพ่อ ทรง หลวงปู่บุญศรี ท่านพ่อวัดท่าซุง ครับ

6. rungaran

กราบๆๆหลวงพ่อ วิรัชครับ

7. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๒๗/๐๔/๕๖ ผมโอนเงินร่วมทำบุญทุกอย่างเข้าบัญชีบ้านเหรียญบิน เป็นจำนวนเงิน ๑,๐๐๐.๐๙ บ/สต.ครับ

8. rungaran

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กำลังร่วมบุญอีกหลายรายการ ผ้าป่าวัดศาลาดิน กองทุนพระอาพาธ อำเภอ ฝาง อำเภอ แม่อาย

ครูช่วยโมทนาด้วยกันรับบุญไปพร้อมๆกันครับ

10. พี เสาวภา

ไม่มีขันธ์ ๕ เอา ดอกไม้ธูปเทียน ก็ได้ครับ

แต่คนยุคนี้รับประกันว่าไม่มี ได้พระมา ส่วนใหญ่ ซื้อมา อาจจะ ทำบุญไป หรือ ซื้อจากสนามพระ เอาขึ้นคอเลย

ยิ่งซื้อจากสนามพระนี่ ผ่านอะไรมามั่งไม่รู้ น่าจะแต่งขันธ์ ๕ ดอกไม้ธูปเทียน ไหว้พระรัตนตรัย เชิญ ครูบาอาจารย์ เทพ เทวดามาสถิตย์ เพราะน่าจะเสื่อมไปหลายรายการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
  11. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ เอาฤกษ์ เอาชัย ก่อนไปทำงาน กราบ กราบ กราบ

12. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั๊บ ค่ะ

13. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงตาเล็ก หลวงปู่อั๊บ หลวงพ่อทรง และสวัสดี ทุก ๆ ท่านครับ

14. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อจง ค่ะ

15. แสงแข

quote=พี เสาวภา;5978168<CENTER>การอาราธนา

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>พี่พีครับ ผมขออนุญาตขอคำแนะนำการอารธนาวัตถุมงคลต่างๆครับ คือวัตถุมงคลที่เราสักการะบูชาอยู่ ซึ่งมีอยู่มากมายหลายองค์ บางครั้งเราก็นำท่านติดตัวไปด้วย บางองค์(หลายๆองค์) เราก็อารธนาท่านไว้ที่โต๊ะหมู่บูชา ที่หิ้งพระ ที่ตู้วัตถุมงคล ผมจึงอยากเรียนถามว่า พุทธคุณของแต่ละองค์ และการอธิษฐานจิตของหลวงพ่อแต่ละท่านแตกต่างกัน ทำยังไงให้เราสามารถอารธนาพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ให้คุ้มครองครอบคลุมตัวเราให้ได้ทั้งหมดได้ แม้ว่าองค์วัตถุมงคลนั้นจะอยู่ที่บ้านก็ตามครับ พี่พีต้องมีประสบการณ์เรื่องนี้มาก เพราะพี่มีวัตถุมงคลมากมายที่บ้าน แต่ก็คงจะนำมาใส่ผลัดเปลี่ยนกัน หรือใส่ไม่กี่ชุด แล้วอารธนาองค์อื่นๆให้ช่วยได้
    ปล.พี่ชี้แนะในกระทู้ด้วยก็ดีครับ

มีแฟนคลับถามมา ถ้าให้ผมตอบจะยาว ต่างคน ต่างเทคนิค[/quote]

quote=พี เสาวภา;5978229การอาราธนา

ตอบแบบสั้น อยู่ที่จิต และความเคารพ

พวกเราตอนเด็กๆอยู่ ก่อนนอกจากบ้าน เคยไปขออนุญาต คุณ พ่อ คุณ แม่ ไหมครับ ว่าจะไปไหน ทำอะไร และ ขอเงิน ค่ารถ ค่าขนม

และ พอกลับบ้าน มา ไหว้ พ่อ แม่ ก่อนไหมครับ มาบอกว่ากลับมาแล้ว

หลักการ เหมือนกันทุกอย่างครับ ลีลา อารมณ์ จิต เดียวกัน

เพียงแต่ว่า พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครูบาอาจารย์ ท่าน พ้นบ่วงมารไปแล้ว ท่านพ้นโลก เราทำด้วยความเคารพอย่างสูง จะว่าไป เหมือน พ่อ แม่ เราเหมือนกัน เพราะพ่อ แม่ เหมือน พรหมของบุตร ท่านรักเราอย่างไร พระรัตนตรัย ครูบา อาจารย์ ที่พ้นโลก ท่านรักเรา แบบนั้น เป็นความรักที่เป็นการให้

จะออกจากบ้าน จะเอาพระสวมคอ บอกกล่าว ขออนุญาต ขอคุ้มครอง ตามอธิษฐาน บอกรวมไปเลย ผมจะแง้มนิดว่า พระคาถา ปลุกเครื่องรางของขลัง ของ หลวงพ่อจง ที่ผมใช้ มี ตอนหนึ่งว่า

มะ ปลุกๆ กู จะปลุก รูป พระ และ นานา พระเลขยันต์ และ คาถา กูจะปลุกเขี้ยว หรือ งา

จะบอกเคล็ดได้แค่นี้

ปลุกและเชิญแค่นี้รวมหมดครับ และ นิมิตเอาว่า พลังของครูบาอาจารย์ อาจจะเป็นรูปท่าน พระพุทธ ในคอ รูป หลวงพ่อในคอ เหล่านั้น มีความสว่าง และแผ่วงกว้างออกไปรอบตัวเราทุกทิศ ข้างๆ และ บน ล่าง รอบตัวเรา และ แผ่ออกไป รอบรถที่เรานั่ง

เป็นการปลุก และ เชิญมาหมด ทั้งรูปพระ หลวงปู่ หลวงพ่อ และ เครื่องราง เขี้ยว งา และ นานา รวมหมดทีเดียว หลวงพ่อจงท่านให้มาแบบนี้ครับ

คุณถนัดคาถาอะไร แบบไหน ก็ใช้ไปตามที่ถนัดครับ

อยุ่ที่จิต และ ความเคารพ ครับ จะเป็นสายไฟ ต่อ ไปถึงท่านครับ
    [/quote]

quote=พี เสาวภา;5978269การอาราธนา ของทางไสยศาสตร์ ทางพราหมณ์

อันนี้แตกต่างจากพระน่ะครับ เพราะบางที มีข้อบังคับ เช่นคาถาบังคับยกตัวอย่าง

แม่พิม

ต้องท่องนะโม สามจบ เอาเหล้า ทาปาก แล้ว ว่าคาถา อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุธ เก้าจบ อันนี้ครูท่านบังคับ

เราว่านะโม ตอนเราเชิญพระไปแล้ว ก็มาเชิญแม่พิมตาม เอาเหล้าทาปาก ว่าคาถา ตามบังคับ

ผิดจากนี้ ไม่ได้ครับ ต้องตามนี้ครับ

ถ้ามีรักยม ก็ เชิญไปแล้ว แต่เขามีคาถา ปลุกรักยม ก็ปลุก เอามือ ตบๆเบาแล้วว่าคาถา ตามบังคับ รักยมที่ผมมี เรื่องกิน เชิญกินไปก่อนหน้าแล้ว ว่า ที่บ้านมีอะไร อนุญาต ที่พ่อ กินทุกครั้ง กินด้วยกันไปเลย ครูบาอาจารย์ที่ท่านลงให้ ท่านบอกมาแบบนั้นว่าไม่ต้องเลี้ยง กินด้วยกันไปเลย ต้องทำแบบนั้น

หรือ มีอย่างอื่น ทางพราหมณ์ คือ ปลักขิก ศิวะลึงค์ แทน พระศิวะ เบี้ยแก้ แทน พระอุมา ( ที่คนพิเรนไม่รู้เรื่องเบี้ย ไม่รู้ความ เอารูปพระพุทธ พระหลวงพ่อไปติด ผมเห็นแล้วสังเวชที่มีพระไปติด กับปากหอย ดีที่ยังไม่เห็นใคร เอารูปพระไปติด กับ ปลัดขิก อีกหน่อยคงเพี้ยนไป คงจะมี เห็นแต่ปาง แมคโดนัลล์ คนทำลงที่ต่ำแน่นอน แต่อย่างว่าน่ะครับ วิชาเขาคงเป็นแบบนั้น ก็ไม่ว่ากัน ต่างคนต่างอยู่กันไป )

อันนี้เราเชิญมาตั้งแต่ปลุกพระ และ นานา แต่ท่านเป็นอีก ระดับ ไม่ใช่พระ และมีสายครู ต่อๆกันมา ครูบาอาจารย์ บอกว่า บังคับ อย่างไร เคล็ดอย่างไร คาถา อย่างไร ทำอย่างนั้น

ส่วนผมครูบาอาจารย์ที่ทำให้ ไม่บังคับ ผมเชิญมาตั้งแต่ปลุก และ เชิญพระ เอาทีเดียวจบ

จิตต้องให้มั่น ไม่มั่น เอาไหม่ สบายๆ ไม่กด ไม่เครียด นิมิตให้เห็น แว็บๆ ยังดี ต้องมีจินตนาการสักหน่อย

พระรัตนตรัย พ่อ แม่ ครูบาอาจารย์ ของศักดิ์สิทธิ์ ท่านไม่มีทางทิ้งลูกหลานที่เคารพ ครับ

ขอให้ช่วย ท่านต้องช่วยครับ เหมือนเรา ขอพ่อ แม่ช่วย อย่างไร อย่างนั้นครับ

จับอารมณ์นั้นให้ได้ เลี้ยงอารมณ์นั้นให้อยู่ด้วยสติ

ทำได้ จัดว่าจบหลักสูตร บ้านเหรียญบิน และ ไม่รับรอง เรื่อง คงกระพัน ชาตรี แต่จะหนักเป็นเบาครับ

คงกระพันชาตรี ท่านต้องเล่น อีกแบบครับ ผมไม่ถนัด และ ไม่แนะนำครับ

อย่า นอกครู อย่าเกินครู อย่าเก่งกว่าครู

ถ้าเก่งกว่า ครูท่านคงบอกว่า มึง เกิน กู เก่งกว่ากู มึง ก็ทำใช้เองน่ะจ้ะ
    [/quote]

การอาราธนาพระ มีท่านสมาชิกถามมา คุณพี เสาวภา ให้ความเห็นไว้

ที่หน้า ๑๘๘๑ ขออนุญาตยกมานะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2013
  16. พี เสาวภา

Re: รับแจก เพชร พญาธร

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mapundy
    อาทิตย์ เอกประสิทธิ์
    300/85 หมู่ 5 ถ.สว่างฟ้า
    ต.นาเกลือ อ.บางละมุง
    จ.ชลบุรี 20150

ขอบพระคุณมากครับ

ต้องส่งซองมาครับ ขอเป็นซองกันกระแทก ดีที่สุด

๑ ซอง หนึ่งชิ้นครับ ใกล้จะหมดแล้วครับ

17. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรง และหลวงปู่อั๊บ

สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ:)

แวะมาตอกบัตรครับ แหะแหะ เดี๋ยวผมคงจะต้องใช้บริการสั่งน้ำมันสามประสานด้วยคนครับ ได้เบอร์โทรมาจากพี่พีแล้วครับ

ช่วงนี้อากาศยังคงแย่อยู่ พี่น้องทุกท่านรักษาสุขภาพของท่านและคนที่ท่านรักกันด้วยนะครับ

18. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

19. แสงแข

สีผึ้งพระอินทร์

20. แสงแข

อานุภาพสีผึ้งพระอินทร์