เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. Mootang

Mootang เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่าสนุกดีครับ เพลินตาม....

2. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

สกั๊ง ตนนี้แปลก กายไม่เหม็นแม้แต่น้อย กลิ่นสะอาดโชยมาแต่ไกล
    แต่แปลกนะ สกั๊งตนนี้เที่ยวหาความเหม็นใส่ตัว เพื่อจะแสดงตนเป็นพวกเดียวกันกับเขา
    แต่แท้จริงแล้วก็คิดจะช่วยเขานั่นเอง-เข้าเกลือกกลั้ว แล้วช่วยเหลือ
    นี่มันเป็นความคิดของพวกใหนนี่
    (ก็พวกพระโพธิสัตว์ไง)

เอ....เหมือนนิทานที่เคยเล่าหรือเปล่า มานพหนุ่มช่วยกระต่าย ก็ถูกนางนกฟ้อง
    ไม่ช่วย ก็โดนกระต่ายฟ้อง
    (ไปหาอ่านรายละเอียดเองในกระทู้ พรมวิหารสี่ ฯ นะ)
    ตกลงเลยต้องเชือดเนื้อตัวเองเลี้ยงนกแทน

เหมือนสกั๊งเลย ยอมตัวเหม็น เข้าเกลือกกลัว เพื่อช่วยเขา
    งานนี้ต้องเชือดเนื้อกี่ชิ้น ไปเลี้ยงเขาละ

อิอิ...ข้าน้อยสงสัยนะ

3. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ห้อยพระเต็มคอก็บ้าไงครับ แทนที่จะผึกยกจิตตนให้สูงเพื่อที่จะละวางกลับเพิ่มวัตถุนิยม หลงในอิทธิฤทธิ์ของวัตถุ แทนที่จะทำให้จิตตนนั้นมีฤทธิ์

4. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    อาสุวิเห็นหมดไส้หมดพุง อย่างกับมีเครื่องเอ็กซ์เรย์เลย

5. สกั๊ง

สกั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณ คุณอาที่ให้เกียรติครับ
    ผมก็แค่เด็กเอาแต่ใจ .. เหตุผลในการมีอยู่ของแต่ละ สิ่งก็ต่างกัน
    สิ่งที่ซ่อนอยู่ในใจ ถึงแสดงยังไงก็ไม่มีใครเข้าใจ
    แต่ผู้ที่เข้าใจ เรากลับไม่ต้องพูดหรือแสดงออกมา ..สบายใจครับ^^
    ในพลังจิตนี้ผมนับถือทุกคน และหลายๆคน อีกเป็นอย่างมาก ขอแสดงตัว ณ ที่นี้เลยนะฮะ
    ปัญหามันมีอยู่ ผมจะเป็นเด็กอย่างเดียวไม่ได้ จำเป็นต้องแข็งแกร่ง และไม่มีสิทธิอ่อนแอ เรื่องพวกนี้เป็นเรื่องใหม่สำหรับผม
    และผมก็ได้แต่งง ไปวันๆฮะ หลายๆสิ่งผมไม่เห็นไม่เข้าใจ
    เจตจำนงในใจ ดีแค่ไหน แต่ถ้าผลลัพ เท่ากับ 0 มันก็ไร้ค่า
    ผมยอมรับคำแนะนำจากทุกคนฮะ ถึงแม้จะไม่เป็นทางการ ^.^
    ส่วนจะ "เชือดเนื้อกี่ชิ้นไปเลี้ยงเขา" นั่นก็แล้วแต่ว่าผมจะเบื่อเมื่อไร แค่ทำทุกสิ่งตามใจเอง ครับ คุณอา

6. DevaIsis

DevaIsis เป็นที่รู้จักกันดี

^^ ธีไอ กลับบ้านเหอะ อย่าเสียเวลาเลย

นี่พี่โดนพระอาจารย์ท่านดุเรื่อง ศิษย์ดื้อ อยู่พอดีเลย

อยุ่ที่ไหน สบายใจ ก็อยุ่ ที่ไหน ไม่ต้อนรับ ก็ไม่ต้องไป

มันก็เท่านี้แหละ

7. DevaIsis

อ้าว ก็รู้แล้ว ยังห้อยอีกเนอะ ไปอ่านเรื่อง เวสป้าเลย เจ้าโคถึก !!!

8. DevaIsis

ส่วนจาวา เรื่อง กินพลังงานระดับต่ำ ที่ยังติดเรื่อง sex อยู่ เรากินไม่ลงหรอก

เราไปดูดของ วิน เอี่ยมอ่อง ดีกว่าเยอะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Mx1T9nC8QiM"]YouTube - ??? ?????????? ??????????????? computer[/ame]​

9. สกั๊ง

เอ่อ แล้วทำไมพี่ต้องชวนทะเลาะกับคนอื่นตลอดละฮะ
    คุณวิษณุนี่ ผมก็แอบฝึกที่เขาสอนอยู่นะฮะ จะเรียกผมว่าเป็นศิษแอบก็ได้
    ทุกที่ก็คือบ้าน ทุกที่ผมก็สบายใจ...สิ่งเดียวที่ไม่สบายใจ คือการเบียดเบียน
    ทุกคนผมก็รักเป็นพี่เป็นน้องทั้งนั้น พี่ไม่เข้าใจเหรอ ทำไมผมต้องเกลียดชังใครด้วย

10. DevaIsis

เด็กน้อย อ่านเรื่อง เวสป้า ก่อน ค่อย ตีเจตนารมณ์ นะ

มารยาทบนโต๊ะอาหาร ที่เคยเล่าให้ฟัง จำได้มั้ย

เจ้าจะกินอะไร ก็เรื่องของเจ้า แต่ก็ยังนั่งกินข้าวบนโต๊ะเดียวกัน นั่นเอง

แบบนี้มิใช่ทะเลาะ เรียกว่า แสดงความคิดเห็น ตอบโต้กับ ยัตติ ที่เขาสวมให้

เหมือนนักการเมือง อภิปรายไม่ไว้วางใจ

ก็ต้องเอา ประเด็น มาโต้กัน

ธีไอ ใครแนะนำให้เจ้ามาเรียนกรรมฐาน กับ คุณวิษณุ

ตอบดังๆ บนนี้เลย เด็กน้อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2011
  11. สกั๊ง

ขี้เกียจเป็นเด็กแล้วครับ

ในนี้บรรยากาศสบายๆ มีแต่ความอบอุ่น
    ที่ผมไม่สบายใจคือ จะทำให้ผู้อื่นพลอยไม่สบายใจ
    แล้วก็เป็นพี่เองที่ให้เรียนกรรมฐานกับคุณวิษณุ
    ให้เรียนทุกสิ่งจากผู้อื่น พี่จาว้าก็รู้จักเพราะพี่ คุณอามังกรก็ด้วย
    ทุกคนนั้นพี่ก็แนะนำให้รู้จัก บอกว่าดี ควรรับความช่วยเหลือ
    แต่สุดท้าย ทุกคนก็ไม่ถูกกับพี่ หรือว่าพี่ไม่ถูกกับทุกคน..?
    จริงๆเรื่องพวกนี้ ไม่ควรคุยในนี้นะครับ รบกวนคนอื่นๆเขา
    ผมคุยใน Facebook พี่ก็ไม่ตอบ เรื่องไม่ดีๆเก็บไว้คุยส่วนตัวดีกว่าไหมครับ
    นี้มันที่สาธารณ จะรบกวนความเบิกบานใจของผู้อื่นเปล่าๆ

12. DevaIsis

เอาเป็นว่า พี่ลีโอ ได้ทำตามสัญญาแล้ว

แปรเอาสิ่งต่างๆ มาเป็น อารมณ์ขัน โปรดดูในคลิป วิน เอี่ยมอ่อง ประกอบการ พิจารณา

หมดเวลาแล้ว

พี่ต้องขออำลาก่อน

ไว้ให้ ใครมา ยื่น อภิปรายใหม่ ค่อยเข้ามาใหม่

หรือ เมื่อถึงเวลานั้น คงเปลี่ยนใจ

นั่ง นิ่ง นิ่ง แทน

ก็เป็นได้

บ๊าย บาย เด็กน้อยของพี่
    พี่ลีโอ
    GMT+0
    ประเทศไทย

13. สกั๊ง

ง่า พี่สาว หนีผมแล้วเหรอ
    ผมเข้าใจเรื่องเวสป้า ตั้งแต่ก่อนคุยกับพี่แล้ว
    แต่ทำไงได้ ผม ยังไถ เสก๊ตบอร์ดอยู่เลย
    อย่าลืมนะครับ เป็นพี่น้องกันแล้วก็เป็นไปตลอด
    ซักวัน ต้องเจอกันอีกแน่นอน (แล้วเด๋วผมจะไปทำสัญญาเพิ่มอีก ขอบคุณมากครับสำหรับทุกอย่าง ) ผมขอโทษนะฮะ ไม่รู้ตัวว่าทำร้ายใครไปมั้ง
    เวลาผมถามเรื่องเครื่องยนต์ทีไร พี่ก็คิดว่าผมไม่ควรรู้ไม่ควรเข้าใจ
    ท้ายสุดก็จบด้วยความเจ๊บใจ ในความอ่อนแอของตัวเอง แต่อย่าเพิ่งหมดหวังล่ะพี่สาว เพราะว่าผมหน้าด้านกว่าที่พี่คิด ฮะ ฮะ ฮะ

14. DevaIsis

พลังระดับ 7 ที่หัวของจาวา อยู่ในระดับที่ทำให้เราเกิดอาการที่ จักระ 1 กระตุก 1 ครั้ง

เรามิได้ขอความช่วยเหลือ เพราะ ท่านเสนอจะให้พลังงาน และบาเรียแก่เรา

กลับกัน ท่านบอกว่า ท่านกำลังเป็นหวัด ขอพลังงานหน่อย

เราบอกว่า พลังงานของ จาวา เราไม่เอาแล้วนะ เพราะเรารับแต่พลังงานของแฟนเอเลี่ยนของเราเท่านั้น และเรากำลัง ตั้งครรภ์ลูกชายของแฟนเราอยู่ ในขณะที่เราพบปะ ที่ร้าน นุติ ย่านแจ้งวัฒนะ

แต่ จาวา ยัดเยียดให้เรา และบอกว่า จะได้ขึ้นสู่มิติที่ 8 ของเราได้ ตามไปได้

ซึ่งเราเห็นดีงามด้วย เพราะ พลังงาน จาวาดี ในเว็บพลังจิตนี้ สมควรได้รับการพัฒนา

จาวาพลังงานดี แต่ สู้เพื่อนๆ ที่อเมริกา และรัสเซีย ของเราไม่ได้เลย

เราสอนจาวา ให้กินพลังงานสีแดง โดยที่ไม่ต้องมี sex

เราสอนจาวาอีกในหลายๆ เรื่อง ที่เขาถาม

ดีเอ็นเอดีไม่ดี ดูจาก รูปร่างหน้าตา มันสมอง คุณธรรม ก็รู้
    กระทู้นี้ คือ เรื่องเล่าของผู้มีตาทิพย์ แต่ จาวา ไม่มีตาทิพย์อะไรเลย เข้ามาได้ยังไง

นี่แหละ คือ ผลตอบแทน ที่จาวา มอบให้เรา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2011
  15. สกั๊ง

ผมตั่งหากที่ไม่มีอะไรเลย เข้ามาได้ไงเนี่ย
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด สกั๊งงงง ยี้
    เฮ้! พี่ตั้งใจจะรักษาสัญญาไปตลอดเลยเหรอ..
    ผมเองก็เช่นกัน ขอบคุณครับ
    ป.ล ผมเชื่อว่าทุกสิ่งเปลี่ยนแปลงได้ แม้แต่ DNA ของเรา เพราะผมพยายามตลอดเวลา แต่ได้แค่เนี้ย ^^"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2011
  16. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เ่อ่อ..ผมอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ยันหน้าสุดท้ายนี้ ยังไม่เห็นมีข้อความใด
    ที่เจ้าของห้องจะบอกว่า ห้ามคนที่ไม่มี หูทิพย์ ตาทิพย์ เข้าเลยนะครับ
    ไม่งั้นคนกว่า 90% ในนี้คงเข้ามาไม่ได้แน่
    ตามความเข้าใจของผมว่า เจตนาเดิมของ อ.อาชวิน น่าจะใช้ห้องนี้เป็นศูนย์กลาง
    ในการให้ความรู้กับคนทั่วไป ว่าของทิพย์มีจริง บุญมีจริง และกรรมมจริง
    ไม่น่าจะมีไว้เพื่อชนเฉพาะกลุ่มนะครับ หากเข้าใจผิดพลาดประการใด
    ก็ขออโหสิฯ ด้วยครับ

17. DevaIsis

เราจะ ริบคืน พลังงานของเจ้า ที่ได้มาโดยบังเอิญ

โดยเร็วที่สุด

ลีโอธีราดา บำรุงผล
    8มีนาคม2554
    12.38
    ประเทศไทย

18. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่วี จายเย็นๆ ซิมเหลี่ยงเลี้ยง ฟังคำท่านอาๆ
    กะอาจารย์ทั้งหลายด้วยนะจ๊ะ

19. itou

itou เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกว่าเหตุการณ์ในลิเบียในขณะนี้ ผมว่าคล้ายเรื่องที่อ.สุวิเล่าเลย
    นกใหญ่ (เครื่องบินรบของรัฐบาล) กำลังล่า กระต่าย (ประชาชน)
    ซึ่งสหประชาชาติก็กำลังหาทางให้ ลิเบียเป็นเขตห้ามบิน
    ซึ่งถ้ากัดดาฟี ยังขัดขืน สหประชาชาติมีสิทธิยิงร่วงได้ทันที
    แต่ถ้ายิง คนขับก็กล่าวโทษได้(มั๊ง)ว่า ผมแค่ทำตามหน้าที่
    นายสั่งมา ก็ต้องทำ ทำให้ลูกกำพร้าพ่อ เมียต้องเป็นม่าย
    แต่ถ้าไม่ยิง ก็เท่ากับ ยืนมอง นกคาบกระต่าย(ทีเป็นร้อยเป็นพัน)ไปกินหน้าตาเฉย
    เพราะฉะนั้นควรถือไม้วิ่งเข้าไปตะโกนไล่ เครื่องบินรบก็ไม่ใช้ ประชาชนก็ไม่เชิง ละมั๊ง 55555
    เอ้ย! ต้องใช้วิธีทางการทูต เพราะกัดดาฟีก็อยากเผ่นใจจะขาด
    แต่ไปฆ่าเค้าแล้ว ยังหน้าด้านขอความปลอดภัย กับพอคเก็ตมันนี่อีก
    มันก็เลยยาก เพราะผู้ประทวงคงไม่ยอมแน่ ไม่งั้นก็คงไม่มีหน้าไปเจอญาติคนที่ตายแน่ๆๆ
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า การได้บารมีมานี้มันยากจริงๆ

20. DevaIsis

รายการต่อไป ... ศึก ไกรทอง

ปะทะ