เมื่อผมรู้จักพลังจิต

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย raquaz, 20 สิงหาคม 2007.

1. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกชมรมพลังจิต อีกหนึ่งคน ที่สวยมาก ที่ไม่ได้ อยู่ในiรูปถ่าย
    คือ คุณ สุราภา..เห็นเดินไปเดินมา..ไม่มีใครสังเกตุ
    พลัง ของ เธอ A+

2. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    ช่วงบ่าย

และก็เข้าช่วงบ่าย
    อาจารย์แต่ละท่านก็แยกย้ายไปประจำแต่ละจุด ตามโปรแกรมแล้ว ผมจะต้องไปนั่งช่วยอาจารย์ท่านหนึ่งสอนดูพระเครื่อง
    เลยอาจจะอธิบายอะไรได้ละเอียดไม่มากนัก เพราะไม่ค่อยรู้เช่นกันว่ารอบข้างเกิดอะไรขึ้นบ้าง
    แต่ดูเหมือนว่าจะไม่ค่อยเป็นประโยชน์กับอาจารย์ท่านนั้นเท่าไร
    แหม แบบว่าครั้งแรกอ่ะ มันไม่ใช่แบบภาษาญี่ปุ่นที่เรียนมาตั้งแต่เด็ก เลยพอจะแตกฉาน ใช้สอนผู้อื่นเป็นการทำมาหากินได้เหมือนปัจจุบัน
    สุดท้าย ก็เลยทำหน้าที่ได้แค่เป็นผู้ให้กำลังใจที่ดี...จนกระทั่งคุณปานโสมมาเรียกให้ไปเฝ้าจุดวัดอาหาร แทน เพราะพี่ปานโสมเริ่มไม่ไหว เนื่องจากธุระติดพัน จึงมาร่วมงานทั้งๆที่ไม่ได้พักผ่อน

เมื่อวานนี้คงทำให้อาจารย์ท่านนั้นผิดหวังไม่น้อย ขอโทษครับ

ในขณะที่เฝ้าบู๊ทอยู่กับพี่ทานะบารมี ที่ใจดี อุตส่าห์เข้ามาช่วยดู
    เพราะผมไม่ค่อยถนัดการวัดอาหาร เครื่องใช้เท่าไร
    ได้มีโอกาสสนทนากับผู้มาเยี่ยมงานท่านหนึ่งชื่อ คุณใหญ่ (เห็นว่าเป็นสมาชิกเวปพลังจิตด้วยเช่นกัน )หลายๆเรื่อง เขาได้นำสิ่งหลายๆอย่างมาให้ผมวัดพลัง ซึ่งหนึ่งในนั้นก็มีหินลูกสีขาวๆกลมๆอยู่ลูกหนึ่ง ซึ่งสัมผัสแล้วรู้สึกแปลกๆ คือ มันเย็นมากๆ แต่ในขณะเดียวกัน ก็มีสลับกับไอร้อน และส่งกระแสชาๆมาให้เป็นจังหวะ น่ามหัศจรรย์ที่ผมเองรู้สึกดีเอามากๆกับสัมผัสเช่นนั้น
    คุณใหญ่นั้นเห็นผมถูกใจ จึงได้บอกว่าจะมอบสิ่งนั้นให้ผม
    เมื่อผมถามว่าเป็นอะไร เขาก็บอกมา แต่ผมจำชื่อไม่ได้แล้ว รู้สึกว่าจะเกี่ยวข้องกับพญานาคด้วยครับ และเขาได้บอกมาอีกว่า สงสัยเขาจะเจอเจ้าของเขาแล้ว ซึ่งนั่นคงหมายถึงผมนั่นเอง

หลังจากนั้น ผมได้เอาหินที่ได้รับมา เอาไปให้เพื่อนๆได้สัมผัสพลังกันเล่นๆ
    น่าแปลกที่ แต่ละท่านไม่รู้สึกเหมือนผมสักคน(รึผมเพี้ยนคนเดียวหว่า)
    ขณะที่กำลังคุยๆเรื่องหินที่ได้มาอยู่นั้น ก็เห็นซุ้มของผีสิงที่เปิดให้เข้าสัมผัสพลัง ก็เลยคิดว่า เออ เรายังไม่ได้ลองเลยนี่เนอะ ก็เลยเดินๆไปสัมผัสเล่น
    ในขณะที่กำลังสัมผัสพลังดาบของนายพล(โดยใช้มือซ้ายสัมผัสพลังห่างๆ แต่ไม่ได้แตะ)อยู่นั้น ก็มีเสียงแซวๆมาจากบรรดาสหายธรรมที่อยู่ใกล้ๆนั้นว่า จับแค่นั้นเสียมารยาทนะ หยิบมาถือเลยๆ..
    ก่อนหน้านั้นที่ไปบู๊ทอาจารย์ ผมไม่ได้เล่าว่าผมเคยจับดาบเล่มนี้มาแล้วครั้งหนึ่ง ซึ่งขณะจับ ก็เกิดอากาจใจเต้นผิดปรกติ หัวหมุนๆๆ ไปเลย แต่สติอยู่ครบ
    ไม่ได้ถูกเข้าร่างแต่อย่างใด
    ผมเลยออดๆแอดๆ นิดหน่อย เพราะความรู้สึกนั้น ค่อนข้างจะน่ากลัวนะ
    แต่มีคนแซวว่า จะได้มีเรื่องเขียนกระทู้ไง อีกหน่อยจะได้สอนๆคนอื่นได้ด้วย
    ก็เลยใจอ่อน ยอมเพราะจะเอามาเขียนกระทู้นะเนี่ย

ก็เลยภาวนาขอขมาก่อน แล้วก็หยิบมาถือ
    อาการเดิมก็มาทันที ใจเต้น หัวหมุน ลืมตาขึ้นมาอีกที มีแต่คนมารอดู อะไรดีๆ ฮ่าๆ เพื่อนก็เห็น ก็เลยบอกว่าใจเย็นๆ ทำใจให้สงบซิ
    ก็เลยลองทำสมาธิดูในสภาพนั้น เห็นสี สีที่เห็นออกมาสีแรกนั้นแดงก่ำ
    แต่ก็พยายามทำสมาธิไปเรื่อยๆ จนหัวใจเต้นเป็นปกติ สีที่เห็นกลายเป็นสีเขียวได้สักพัก ก็วางดาบคืน พร้อมๆกับขอขมาวิญญาณท่านนายพล

ปรากฎว่า
    มีสหายธรรมท่านหนึ่งถ่ายภาพติดมาได้

ในขณะที่อีกท่านหนึ่งใช่กล้องจากโทรศัพท์มือถือถ่ายออกมาได้เป็น

ไม่รู้ทำไมมันถึงกลายเป็นโหมด Invertได้โดยอัตโนมัติ
    อันนี้ ก็เก็บไว้ประหลาดใจดูกันเองดีกว่าครับ

สำหรับผมแล้ว คราวนี้ก็เช่นกัน สติก็ยังอยู่ครบ อาจจะเป็นเพราะ ทั้งสองครั้ง ผมใส่พระ ท้าวเวสสุวัณ อยู่ก็เป็นได้

รู้แต่ว่า เหนื่อยมาก หลังจากที่วางดาบแล้ว

หลังจากนั้นไม่นาน งานก้จบลงครับ
    แต่พวกเราหลายๆคนยังคงนั่งสนทนากันอยู่จนเย็นๆ
    มีการแจกของที่ระสึกให้ไปบูชากัน ผมได้ ลูกอมว่าน ที่กลิ่นหอมมากๆ กับพระท้าวเวสสุวัณอีกองค์มาบูชาอีกด้วย

เสียดายจังที่เล่าอะไรมากไม่ค่อยได้
    สงสัยต้องแอบทำหน้าที่สืบข่าวไปด้วยสอนไปด้วย
    จะได้เอามาเล่าให้ท่านๆฟังกันได้ในคราวหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. raquaz

เอ แล้วตาที่3ของผมล่ะ

ครับ อาจจะเป็นคำตอบที่ฟังแล้วไม่กระจ่างนัก เพราะผมตอบได้เพียงว่า

มันอาจจะเปิดแล้วล่ะครับ

เพราะตั้งแต่วันงาน บริเวณหน้าผากผมก็ไม่เคยเต้นตุบๆอีกเลย

ซึ่งนั้นอาจารย์ท่านหนึ่งบอกว่า มันคืออาการของตาที่เปิดแล้ว คือเลิกเต้น

มันเปิดตั้งแต่เมื่อไรก็ไม่รู้
    รู้แต่ว่า ปกติ เมือก่อนผมสามารทกำหนดจิตเอาพลังมารวบรวมไว้ที่ตาที่ 3 เหมือนกับจะเพ่งออกไปได้ ปัจจุบันทำไม่ได้เสียแล้ว
    มิน่า ในวันงานรู้สึกว่าเพ่งเท่าไรก็เพ่งไม่ได้...

ความจริงอันนี้ จริงๆเป็นอย่างไรนั้น ขอให้ติดตามตอนต่อไปครับ อิอิ
    ขอตัวไปหาความจริงแป๊ปนึง

4. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับอาจารย์คะ คุณสุราภาเธองดงามทั้งภายนอกและภายใน
    ในวันงานเธอใส่เสื้อสีแดง พกรอยยิ้มอันอ่อนหวานและดวงตาอัน
    งดงามเหมือนดั่ง"สมันน้อย" ในป่าคอนกรีต

5. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับท่าน RaquaZ
    เมื่อวานอ่านเจอ ในหนังสือของท่าน ปัญญาวโรภิกขุ ซึ่งท่านเป็นลูกศิษย์ของ ท่าน พ.นวลจันทร์(ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะครับ) ท่านบอกเหมือนกับที่ท่าน RaquaZ แนะนำไว้เลยครับ ให้พิจารณาว่า จิตมีความรู้สึกอย่างไร นะครับ

สาธุครับ ขอให้ท่าน RaquaZ เจริญยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

6. ลูกลิง

ลูกลิง เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่รูปที่บู๊ต อ.ครับ เห็นไม่ชัดด้วยสิ

แอบไปหามาอีกรูปครับ คลิ๊กเข้าไปที่ชื่อเธอก็เจอครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      177.5 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      25.1 KB
      เปิดดู:
      91
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2007
  7. mindanaric

mindanaric เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    อยากบอกว่าซาหนุกมากๆๆเลยค่ะ อ่านไปก็ตื่นเต้นไป จินตนาการตามไปด้วย ถือ กระทู้นี้เป็นสิ่งยั่วยวนอย่างดี สำหรับคนที่ยังไม่มั่นมั่นใจมากขึ้น ต้องลองกับตัวเองถึงจะเข้าใจ !!!! ขอบคุณที่เอามาโพสค่ะ~

8. yai_93

yai_93 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    น้องมงคงต้องเรียกพระท่านว่าหลวงพี่ ถึงแม้ท่านจะอายุน้อยกว่าครับ
    หรือจะเรียกว่า "พระคุณเจ้า" จะเป็นทางการไปหรือเปล่าครับ
    ส่วนตัวเองก็เรียกโยมพี่ครับ
    ผิดพลาดประการใดโปรดอภัยด้วยครับ

9. raquaz

ขอบคุณครับ ที่ชื่นชอบ ดีใจ ที่การเขียนของผมนั้นเป็นเหมือนแรงขับดัน หรือแรงดลใจให้คนหลายๆคนเริ่มก้าวเขามารู้จักและเรียนรู้ให้มากขึ้นเกี่ยวกับจิตที่อยู่ภายในตนเองครับ

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ ปกติแล้วจะเรียกแค่ว่า"ท่าน"น่ะครับ
    เพราะท่านกรุณาว่าให้พูดได้ตามปกติ ไม่ต้องมากพิธีน่ะครับ
    แต่ตอนเขียนในกระทู้นี่ ไม่รู้ว่าจะเรียกอย่างไรดี
    เลยเรียกไปว่าหลวงน้องน่ะครับ

รบกวนคุณใหญ่อีกนิดครับ
    วัตถุมงคลที่คุณใหญ่ให้ผมมาเมื่อวานนี้ เรียกว่าอะไรนะครับ
    เห็นว่ามันมีหลายชื่อเหลือเกิน จะได้ลองค้นหาวิธีบูชาให้ถูกวิธีน่ะครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2007
  10. yai_93

ถ้าพระอาจารย์ของผมท่านเรียกไข่พญานาคครับ รู้สึกว่าท่านจะผูกพันกับพญานาค ท่านชอบไปอยู่ถ้ำหนึ่งที่น้ำหนาวท่านเรียกถ้ำพญานาค มีหลายชั้น ต้องปีนเขา มุดน้ำ หลายตลบ ที่สำนักสงฆ์ที่ท่านอยู่ขณะนี้ มีต้นไทรอยู่ต้นหนึ่ง ใต้ต้นไทรมีลานหินกว้าง ท่านบอกว่าลึกลงไปเป็นเมืองพญานาค
    บางที่เรียกว่าเหล็กไหลขาวครับ
    บางที่ก็เรียกว่าคดไข่หิน
    บางที่ก็เรียกพระธาตุพระแม่กวนอิม
    แต่ผมก็เรีนกตามพระอาจารย์ครับ
    ของชิ้นนี้แข็งกว่าเพชร พระอาจารย์เคยบอกว่าฆ้อนปอนด์ทุบไม่แตก(ลูกใหญ่กว่านี้) ผมไม่กล้าทุบครับเสียดายของ คนที่มีคาถาบางคนเอามายืดได้เหมือนหมากฝรั่งครับ
    เห็นบอกว่าตาที่สามเปิดแล้ว ลองถามดูครับ (ถามใครดีเอ่ย พญานาคดีไหม)
    แล้วมาช่วยไล่ผีในตัวผมด้วย แหะๆ

11. yai_93

ถ่อมตนอีกแล้วนะครับอาจารย์

12. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจ เรื่องเล่า ของ คุณ ลูกลิง
    เดี๋ยวนี้ อยากดูรูปใคร ..ใส่ชื่อเรียกไปทาง google
    รูปเขา/เธอก็จะขึ้นมา..... ยังงั้นหรือ

ใช่ เป็นรูป ของคุณ สุราภา..จริงๆๆ
    ถ้า คุณ สุราภา มี ท่าอื่นที่ เด่นกว่า เอาขึ้นมาเลย
    รูปจะไปทั่วโลก..ประเดี๋ยวแมวมอง จะมาเห็น เอาไป เล่นหนัง ฮอลลีวู๊ด
    ดัง ไปเลย..
    คนที่ สวยและมีพลังจิต แข็ง ขนาด A+ หายาก ครับ

13. raquaz

อาจารย์ครับ ผมเข้าใจว่าคุณลูกลิงแค่คลิกที่ชื่อของคุณสุราภา
    และเจอภาพนั้นในส่วนรายละเอียดของสมาชิก ในเวปนี้แหละครับ

แต่อยู่ในกูเกิลจริงๆก็หาได้อยู่เหมือนกัน แต่ยากหน่อยแค่นั้นครับ เพราะจะขึ้นมาหลายร้อยหลายพันรูป

14. surapar

surapar เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    (-\\\-)

15. yai_93

คุณสุรา-พา กลายเป็นขวัญใจช่างภาพของที่นี่แล้ว ระวังอย่าดีใจนั่งสมาธิตัวลอยจนชนเพดานนะครับ เดี๋ยวจะเจ็บ

16. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

555

17. ทานะบารมี

ทานะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ที่คุณใหญ่ให้คุณ raquaz มีน่าจะเป็นไข่พญานาคนะค่ะ เพราะให้สิแล้วมีความรู้สึกว่าไม่ใช่ของเรา ก็เลยไม่เอานะค่ะ แต่ก็ขอบคุณคุณใหญ่นะที่จะให้วัตถุมงคลแต่สิไม่ได้รับไว้เลยค่ะ

18. yai_93

คุณทานะบารมีก็เป็นหนึ่งในหญิงเหล็กที่น่านับถือมากครับ
    ไม่มีความโลภ และเป็นคนใจดีมาก น่าจะใกล้สำเร็จแล้วครับ
    อนุโมทนาครับ

19. ทานะบารมี

ทานะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

คงอีกนานค่ะคุณใหญ่ และก็ยังไม่รู้เลยว่าจะสำเร็จอะไร

20. surapar

surapar เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007

แหม ถ้านั่งสมาธิกล้าแข็งขนาดนั้นก็คงดีค่ะ ดีใจส่วนที่อาจารย์ว่าจะฝึกได้มากกว่า เพราะไม่อย่างนั้นคงไม่มาฝังตัวอยู่ในเว็บนี้หรอกค่ะ จริงม้ยคะ ^^