เมื่อผมรู้จักพลังจิต

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย raquaz, 20 สิงหาคม 2007.

1. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    มาถึงตรงนี้ ว่าจะถามทุกท่านเพื่อเสริมความรู้ให้ตัวเองบ้าง
    ใครรู้จักวิธีหมุนจักระของพลังจักรวาลบ้างครับ
    หนังสือพลังจักรวาลของผมหายไปไหนแล้วก็ไม่ทราบ(จากการย้ายบ้าน)
    ปัจจุบันยังได้แต่แค่นั่งสมาธิอยู่เหมือนเดิมเลยครับผม ไม่ได้ฝึกหมุนเสียที

วันหลังเวลาไป ท่าจะต้องแวะแมคโคร ซื้อน้ำหลายรสติดไว้กับคณะเสียแล้ว เพราะใช้ประโยชน์ได้หลายทางนิ อิอิ

ภาพของอาจารย์ทำไมไม่ขึ้นก็ไม่รู้ครับ
    อาจารย์มีตัวประกันของทุกท่านเลยรึครับน่ะ เห็นอาจารย์ยกกล้องถ่ายแค่ไม่กี่ครั้งเอง สุดยอดจริงๆ

2. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ขอขอบคุณที่นำเรื่องดีๆมาให้เพื่อนๆสามชิกได้รับทราบ

ผมได้อ่านแล้วรู้สึกประทับใจมากที่ท่านได้นำเรื่องราวที่ไม่รู้ให้ได้รู้ทั้ง3วัดมีความสำคัญทางประวัติศาสตร์,โดยเฉพาะวัดวรเชษฐ์สำคัญมากครับผม(สุดท้ายนี้จะมีเรื่องที่ท่านๆไม่รู้หลายๆเรื่องทางประวัติศาสตร์,จะได้รู้,เพราะจะมีกลุ่มคนที่(ย้อนอดีต)จะนำเรื่องราวมาบอกเล่ามาให้ได้รู้และน่าเชื่อถือได้เพราะเป็นนักปฏิษัติทางจิต, และสมาธิ,กลุ่มๆนี้ก็คือกลุ่มพลังจิตที่ได้เล่าเรื่องราว,ให้เราได้ฟัง,เวลามาถึงแล้วครับ,ทุกอย่างมีเหตุและปัจัจยครับ, ทำให้เข้าไปสำผัสโดยหาเหตุผลไม่ได้,แต่ความจริงทุกอย่างมีเหตุผลอยู่แล้วครับ,ลองย้อนนึกไปว่าทำไมเราต้องไปเกรียวข้องด้วยแล้วท่านจะรู้,สัสวดีครับ(bb-flower

3. ทานะบารมี

ทานะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจค่ะที่น้อง raquaz ประทับใจทุกสถานที่ที่ไปมา งานหน้าคงไม่ลืมค่ะ

4. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    สิ่งที่คนหนึ่งรู้อีกคนไม่รู้ การแลกเปลี่ยนถ่ายทอดให้แก่กันและกัน ช่วยยกระดับความรู้ ขอบคุณที่มีเว็บดีๆให้ได้แชร์ประสบการณ์ที่ดีให้ถึงกัน

5. raquaz

อนุโมทนา สาธุครับ
    ผมเองก็ตั้งแต่เริ่มสมัครสมาชิกที่นี่ ก็ได้เรียนรู้อะไรมากมายทีเดียวครับ
    ในขณะเดียวกัน ก็ได้รู้ว่า ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกมากมายทีเดียวครับ

ดีใจเหมือนกันครับ ที่ไม่ได้ถูกลืมในการบอกบุญ อิิอิ
    ว่าแต่ พี่ทานะบารมี ได้ภาพที่ส่งไปให้เรียบร้อยไหมครับ ห่วง เพราะเห็นพี่ไม่ค่อยคล่องคอมเท่าไร แต่อีกใจก็คิดว่า น้องพี่ก็อาจจะมาช่วยจนกลายเป็นเรื่องง่ายไปเลยก็ได้

ต้องยกความดีให้กับคุณเวปสโนว์และบรรดาผู้จัดตั้งเวปน่ะครับ
    ที่ทำให้พวกเราได้มีโอกาสได้พูดคุยแบ่งปันความรู้ กับมิตรสหายทั้งทางโลกและทางธรรม ได้อย่างสะดวกขึ้นเช่นนี้ครับ

อนุโมทนา สาธุๆ

6. raquaz

กอ่นจะเปิดตาที่3

สำหรับผมแล้ว ด้วยเวลาฝึกเพียงไม่นานอย่างที่เขียนไป ก็ทำให้ตาที่สามเปิดได้ประมาณ60เปอร์เซนต์
    คงเป็นเพราะของเก่าแรงจริงๆ
    เพราะผมไม่ได้รู้สึกแบบจริงๆเลย ว่าตัวเองเก่งขึ้น
    จะมีก็เพียงแค่

รู้สึกว่ารับพลังอะไรได้เร็ว (จากการใช้มือซ้ายจับพลัง)
    เริ่มรวมพลังไว้ที่ตาที่ 3 ได้ แต่ยังส่งออกมาไม่เป็น
    การใช้ชีวิต ก็รู้สึกว่าปลง และสงบขึ้น..เตรียมเข้าสู่ธรรมอย่างเต็มตัว ฮ่าๆ
    เริ่มมีความรู้สึกอยากบวช แต่ก็เสียดายชีวิตตอนนี้ยังไงไม่รู้
    ก็เลยกะว่าจะรอให้สัก 60 กว่าๆก่อนแล้วกัน อิอิ
    แต่ก็เปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยตรงจุดหนึ่ง
    คือเปลี่ยนจากคนขี้ร้อนเป็นคนขี้หนาว

ในอดีต จะขี้ร้อน เปิดแอร์16 องศา แล้วต้องเปิดพัดลมเบอร์3จ่อตัวเวลานอน

ปัจจุบัน พัดลมเบอร์3 ก็ว่ามันหนาวแล้ว แอร์เปิดได้ไม่กี่นาที ก็ต้องปิด

แต่อันนี้คงไม่เกี่ยวหรอก อิๆ

เพื่อการเปิดตาที่ 3ให้สมบูรณ์
    จึงต้องมีการถวายสังฆทานพร้อมผ้ไตร
    เพื่ออุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร
    ที่ปิดกั้นแกนสมองเรามิให้ตาที่ 3 เปิดได้เต็มที่

วันนี้ไปทำมาแล้วครับ สังฆทาน 3ถัง
    พร้อมด้วยงานสืบราชการลับ (ว่าไปนั่น)
    (เอ่อ ลองอ่านดูได้ในกระทู้ ประวัติศาสตร์ไทย ส่วนที่หายไปแล้วกัน อิอิ)

สถานที่ของผม ได้รบกวนอาจารย์อาชวินแนะนำให้ ท่านแนะนำที่นี่มาครับ

วัดหน้าพระเมรุ อยุธยา ครับ
    ที่พระท่านกำลังง่วนจัดอยู่นั่นแหละ สังฆทานผม
    ถวาย 3 ถังครับ ตัวแทนพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

(ถามท่านแล้วว่าจะให้ผมยกไปเก็บไว้ที่ไหนหรือไม่ ท่านบอกว่า ไม่เป็นไร ท่านทำเองน่ะ ไม่ได้หนีมานะ)

ผมไม่รู้หรอกว่าต้องเป็นวัดนี้ตลอดรึเปล่า ยังไงแล้วลองปรึกษาอาจารย์ดูก็ได้ครับผม

เมื่อทำเสร็จแล้วก็รอวันที่จะเปิดตาที่ 3 ได้แล้วครับ
    (ของผมน่าจะวันอาทิตย์นี้ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2007
  7. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ที่มีอยู่แล้ว 4 ตา ยังไม่พอหรือจ๊า.....หึหึหึ

8. raquaz

อีกสักตาแล้วกันน่า
    หรืออาจจะ2 ตา
    เพราะผมไม่รู้ว่าตาที่3 จะตาสั้นด้วยรึเปล่าอ่ะ อิอิ

พูดเล่นนะครับ ไม่ได้อยากจะลบหลู่ใดๆ

9. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้มากกว่าสามตาหรือเปล่า ถ้าอยากได้ให้ปรึกษาอาจรย์อาชวินครับ(555)<TABLE class=tborder id=post616396 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] 11-07-2007, 12:56 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #16 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>The Third Eyes<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_616396", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 03:41 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 92 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 16,310 ครั้ง ใน 988 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 2006 [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_616396 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->มากกว่า สี่มั๊ง
    อยู่บนใบหน้า 2
    อยู่ที่ข้อเท้า 2 (ตาตุ่ม)
    ตาพ่อของแม่อีก 1
    ถ้าใส่แว่นตา ก็ เพิ่มอีก 2

แล้วก็อีก...ตาแฉะ...ตาถั่ว...ตาแฉแหม..ตาส่อน
    ตากุ้งยิง..ตาต้อ..ตาราง..ตาโต ตาเสือ..ตาหวาน
    ..ตาพอง..ตาเหลือก..ตาใน..ตาตั๊กแตน...ตานี..
    ฯลฯ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("616396")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- End Post Thank You Hack -->[​IMG] [​IMG] [​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post 616396 popup menu -->
    <TABLE cellSpacing=1 cellPadding=4 border=0><TBODY><TR><TD class=thead>The Third Eyes</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ดูรายละเอียดของ</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ The Third Eyes</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ค้นหาโพสเพิ่มเติมของ The Third Eyes</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>เพิ่ม The Third Eyes ในรายชื่อคู่หูของคุณ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- / post 616396 popup menu -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2007
  10. raquaz

แง๊ว
    สะอึกเลย เจอมุกอาจารย์โคมฉายเข้า
    <!-- / post 616396 popup menu -->

11. raquaz

มาแบ่งปัน

ภาพถ่ายที่ถ่ายได้ในวันไปทำสังฆทาน

ถ่ายหนึ่งในองค์พระพุทธรูป ในเจดีย์ของวัดใหญ่ชัยมงคลครับ

,มีอะไรบางอย่างมาร่วมถ่ายรูปด้วย อิอิ
    มีใครดูออกไหมครับว่าเป็นอะไร

12. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

โถ โถ โถ........น่าสงสาร พี่ว่าสะอึกดีกว่าสะอื้นนะน้อง
    เพราะว่าอาจารย์มีตัวประกัน (ฮิ ฮิ ฮิ)(b-glass)

13. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

เทพ เทวา มาร่วมโมทนา สาธุการ ครับผม

14. raquaz

นาค..ความจริงของผมที่รอการพิสูจน์

ผมเป็นคนชอบอ่านการ์ตูน วาดรูป ตั้งแต่เด็กๆมา
    น่าแปลก ที่ถึงแม้การ์ตูนญี่ปุ่นจะมีอิทธิพลเยอะในช่วงนั้น แต่
    คาร์แรกเตอร์ตัวแรกสุดตั้งแต่เด็กๆที่ผมดีไซน์ออกมานั้น เป็น
    นาค ไม่ได้วาดแบบถูกตามหลักวรรณคดี แต่วาดตามแบบฉบับของตัวเอง

หลังจากนั้นก็ได้วาดครุฑตามออกมาเหมือนกัน
    คิดออกมาเป็นตอนเซปต์เอาไว้วาดการ์ตูน (แน่นอนว่าไม่เคยวาด)
    แต่สมัยนั้น ไม่เคยรู้เรื่องราวระหว่างนาคและครุฑแต่อย่างใด แต่จินตนาการ
    ออกมาให้ทั้ง2 ตัวนั้นร่วมกันต่อสู้ จำไม่ได้แล้วว่าศัตรูที่กำหนดไว้เป็นอะไร
    เพราะไม่เคยถูกเขียนออกมา ดีไซน์ไว้อย่างเดียว...ชอบดีไซน์ ไม่ชอบวาดเป็นเรื่อง หึๆ

เช่นเดียวกัน เด็กๆนั้น ผมเคยเกือบจมน้ำครั้งหนึ่ง
    ไปว่ายน้ำที่สระ แล้วลอยตัวออกไปในที่ลึกเกินกว่าขาจะหยั่งถึง
    ดีที่พ่อเห็นและช่วยไว้ได้ทัน
    แต่หลังจากนั้นมา ผมก็ไม่ได้ฝังใจ จนทำให้ไม่กล้าว่ายน้ำแต่อย่างใด
    กลับชอบ และว่ายตลอดมา ไม่เคยเปลี่ยน
    และไม่ได้ชอบการว่ายน้ำที่ผิวน้ำ หากแต่ชอบดำลงไปลึกๆ ให้น้ำล้อมรอบตัว
    เหมือนอยู่ในโลกแห่งความฝัน ที่มันสงบจน หลายครั้งที่คิดว่า ถ้าหายใจในน้ำได้ก็คงดี

พอๆกับที่ผมชอบไปดูพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ มันจะรู้สึกสงบอย่างบอกไม่ถูก

ใต้ผืนน้ำ ถ้าลงไปอยู่ได้ มันคงจะเป็นบ้านที่สงบสุขของผม
    แต่ตอนนี้ ผมมีขา 2 ขาง ไม่ใช่ครีบหาง
    มีจมูก ไม่ใช่เหงือก
    ก็คงต้องอยู่บนบกต่อไป โดยอาลัยความรู้สึกที่อยากกลับไปสู่ท้องทะเล
    ไว้เบื้องหลัง เหลือเพียงแค่ไปก็เพื่อสงบจิตใจเท่านั้น

กับความตั้งใจ ณ ปัจจุบันคือ ชาตินี้ จะไปดูบั้งไฟพญานาคให้ได้สักครั้ง

เมื่อได้รู้จักพลังจิต รู้จักอาจารย์คนหนึ่งในงานวันที่5
    ในจดหมายที่ได้คุยกับอาจารย์ ฉบับหนึ่ง ท่านเขียนถามมาว่า
    "มีความรู้สึกอย่างไรกับครุฑกลับชาติมาเกิด"

ตอนนั้น ผ่านทางเวปพลังจิตเนี่ยแหละ
    ผมพอที่จะได้รู้ถึงการที่มีนาคและครุฑกลับชาติมาเกิดเป็นมนุษย์ได้
    ผมรู้ว่านาคกับครุฑนั้น ไม่ค่อยถูกกัน ตามตำนาน

แต่ผมก็ไม่ได้รู้สึกอะไรเกี่ยวกับการที่ครุฑกลับชาติมาเกิดเท่าใด
    ผมก็ได้แต่เพียงตอบไปว่า ไม่ได้รู้สึกอะไรเป็นพิเศษ
    และเขียนอธิบายไป คล้ายๆกับที่เขียนเรื่องนี้ในข้างต้นน่ะแหละ
    แต่คำถามนั้น ได้ทำให้เกิดเครื่องหมายคำถามขึ้นในใจ ถามตัวเองถึง
    ความหมายของคำถามนั้น
    เพราะมันเข้าใจได้ 2 อย่าง
    1 รู้สึกในฐานะครุฑด้วยกัน
    2 รู้สึกในฐานะนาค ที่เป็นเหมือนศัตรูของครุฑ

จริงๆแล้ว มันจะมีอีกหนึ่งข้อคือ รู้สึกในฐานะมนุษย์คนหนึ่ง แต่ผมว่านั่นไม่ใช่คำถามที่เล่าเรื่องราวเป็นนัยๆ ของอดีตของผมได้อย่างดีพอ ตามที่อาจารย์ถามมา เพราะผมเข้าใจว่า อาจารย์ท่านนั้นต้องการให้ผมหาคำตอบตรงนี้ด้วยตัวเอง โดยการมาเรียนรู้เรื่องพลังจิต

แน่นอน ผมยังตอบไม่ได้หรอก

แต่จากงานวันที่19 ที่ผมได้ไปร่วมงานพิธีบวงสรวงพญานาค ที่วัดตโนด
    เมื่อไปถึง ผมก็รู้สึกขนลุกแล้ว และในขณะทำพิธี ผมมีอาการปวดหัวมึนๆ
    ขนาดไม่กล้าลุกไปถ่ายรูป ได้แต่กดชัตเตอร์จากที่นั่งของตนเท่านั้น
    แต่พอจบงานก็ค่อยๆดีขึ้น และเมื่อออกจากวัด ก็หายปวดศีรษะโดยสิ้นเชิง

ก็ยังไม่รู้สึกแปลกอะไรเท่าไร

ต่อมา อาจารย์ท่านหนึ่งได้ดูภาพในหัวข้อก่อนหน้านี้ ที่ถ่ายติดอะไรแปลกๆมา
    แล้วท่านก็บอกกับผมว่าเป็น"นาค" ที่คุ้มครององค์พระอยู่
    ก็ยังคงคิดว่าเป็นเพียงเรื่องบังเอิญ

เมื่อวันพุธที่ผ่านมา
    ได้มีโอกาสไปเที่ยวชมที่ๆเขาบูชาพญานาคกัน พร้อมกับสหายธรรมบางท่าน
    พอเดินลงไป อาการปวดหัวก็วิ่งเข้ามาทันที และค่อยๆหนักขึ้นเรื่อยๆ ในขณะที่ผมฝึกวัดพลังเล่นไปเรื่อยๆ จนมีอยู่จุดหนึ่งที่พลังแรงจนรู้สึกเข่าอ่อนเลยทีเดียว

สมองซีกขวานั้น ปวดตั้งแต่ท้ายทอยร้าวมาถึงดวงตาตลอดเวลา จนสงสัยตัวเองว่าเป็นอะไร
    สหายธรรมท่านหนึ่งที่มีพลังสูงก็ได้ดูให้ จนได้คำตอบว่า
    ในอดีต ผมเคยเป็นนาคมาก่อนเหมือนกัน
    มันเลยมีปฏิกริยากับสถานที่อย่างนี้

ผมรับฟังด้วยความเคารพ และเดินทางสายกลางในรูปแบบของผม ก็คือ
    เชื่อ...แต่

ยัง ยังรอพิสูจน์ด้วยตนเองอยู่ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2007
  15. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เจอตัวแล้ว.....

:p เจอตัวลูก - หลานแล้ว........... พวกเรา (b-smile)

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      61
  16. จิตต์ปภัสสร

สบายดีก่อ.......เฮารอมาเมินแล้ว.........ปี้น้องเอ๋ย..............

• Picture 238.jpg
      Picture 238.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      63
    • Picture 239.jpg
      Picture 239.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      63
  17. จิตต์ปภัสสร

เอ้า ! เร็ว ๆ พวกเรามาร่วมกันโมทนาสาธุ และอวยชัยให้พรกับผู้ที่ทำนุบำรุงพระพุทธศานากันเถอะ************

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      149.4 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      57
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2007
  18. raquaz

อะโห พาญาติๆมาอนุโมทนากันถึงที่
    สาธุๆ
    ผมเพิ่งมาใหม่ครับ ฝากตัวด้วย อิอิ

ขอให้ได้เห็นได้รู้สึก ด้วยตัวเองแบบเป๊ะๆก่อนนะ
    แล้วจะเชื่อแบบมั่นๆ เลยล่ะ อิอิ

19. จิตต์ปภัสสร

มีเพื่อนอยู่พระธาตุหลวง สปป.ลาว เลยพามาเยี่ยม ทำความรู้จักกันไว้นะ

20. raquaz

95เปอร์เซนต์

วันนี้ปกติแล้วจะว่างทั้งวัน แต่ตั้งแต่ตอนไปไหว้พระ7วัดแล้ว
    งานสอนมาจังเลย จนตอนนี้อาทิตย์เช้าก็โดนจับจองชั่วโมงไปเสียแล้ว
    (แต่ไม่เป็นไรครับ ใครจะชวนไปงานบุญ บอกได้ เพราะนักเรียนคนเดียว
    คุยกับน้องเขาไว้แล้วด้วยว่า ถ้าวันอาทิตย์ไม่ว่างอาจารย์จะขอสอนวันพฤหัสแทน น้องเขาก้โอเค อิอิ)

หลังจากเสร็จงานสอนไปที่ซุ้มของอาจารย์มาเช่นเคย
    เผื่อว่าจะไปเปิดตาที่3 อิอิ
    แต่น่าเสียดายจัง ยังไม่ได้เปิด
    หรืออาจจะเป็นเพราะถ้าถึงวันงานอาจจะเปิดเองก็ได้
    ตาที่3 มันเปิดมาถึง 95 เปอร์เซนต์แล้ว (จากคำพูดอาจารย์)
    วันงานโดนพลังอัดๆหน่อยก็อาจจะเปิดเอง

วันนี่แต่ละท่านที่มาที่ซุ้มอาจารย์ ก็ยังทำให้เรารู้สึกว่าตัวเล็กลงๆทุกทีเหมือนเคยเลยครับ อิอิ พลังแต่ละท่านมิใช่น้อยแต่ก็คุยกันสนุกสนานมากทีเดียว

เรื่องที่เกิดขึ้นวันนี้เล่ามากไม่ค่อยได้ ใครอยากรู้ โทรมาถามผมเอาก็แล้วกันครับ อิอิ

ถ้าจะให้เล่าได้ก็จะมีประมาณที่ว่า
    วันนี้มีคนมาให้อาจารย์อาชวินวัดระดับพลังพระให้
    กว่า 90 องค์ ซึ่งแต่ละองค์นั้นพลังดีๆทั้งสิ้น
    วันนี้นี่เองที่ทำให้รู้ว่า ตาที่3 ของผมคือส่วนที่จับพลังได้เร็วที่สุดแล้ว
    เพราะพระบางองค์แค่นำออกมาวาง ตาที่3 ผมก็เต้นตุบๆทำปฏิกริยาเลยทีเดียว
    และองค์ที่ทำปฏิกริยาก็มักจะแรง
    ขนาดคุยกับเพื่อนๆท่านอื่นอยู่ มันก็ยังเต้นเพื่อดึงความสนใจกลับมาที่พระที่นำออกมาใหม่อยู่ดี
    นอกจากนั้น มันยังไวแบบตลกๆ
    ตาที่3 เนี่ย ตามที่ได้เห็นมาคือเปิดได้ปิดได้ตามใจสั่ง ซึ่งต้องมีการสั่งเป็นโค๊ต
    สั้นๆ ซึ่งพอพูดปุ๊ป ก็ปิด เลิกสั่น
    แต่พออาจารย์ยังไม่ทันสอนโค๊ตเปิด
    แค่เพียงพูดว่า เวลาจะเปิดนะ ต้องพูดว่า....
    เท่านั้นแหละ
    มันเปิดเองเลย...มีปฎิกริยากับคำว่าเปิดมาก
    เป็นที่หัวเราขบขันกันว่า พูดแค่นี้ก็เปิดเสียแล้ว
    โค๊ตอะไรไม่ต้องรู้กันพอดี

แหม ก็มันว่านอนสอนง่ายเหมือนเจ้าของอ่ะ อิอิ

อาจารย์เลยสอนเพิ่มเติมให้ว่าแต่ละคน จุดที่รับสัมผัสไวจะไม่เหมือนกัน
    ขบางท่านจะทั้งตัว แต่ของผมจะเป็นที่ตาที่ 3 และหู

แหม อยากเล่าอีกหลายอย่าง แต่สิ่งที่ได้ไปสัมผัสวันนี้ เล่ามากไม่ได้จริงๆ
    แถมพรุ่งนี้ผมมีงานสอนแต่เช้าด้วย

ขอบอกแค่ว่า งานวันที่ 9 นี้ สนุกแน่ๆครับ อิอิอิ