**เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินฯ ดูหน้าสุดท้าย

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมญาณ, 28 มิถุนายน 2011.

1. ธรรมญาณ

ธรรมญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2011
    สรุปรายละเอียดการจองวัตถุมงคล ชุดกรรมการกฐิน ๕๔
    กองที่ ๑ นายทีป-นางยี่โถ หุดากร และครอบครัว (คุณongarth)
    กองที่ ๒ คุณละอ่อน
    กองที่ ๓ คุณ athithan_p
    กองที่ ๔ คุณ athithan_p
    กองที่ ๕......................................
    ฯลฯ (ถ้ามีท่านที่ต้องการทำบุญ)

ขออนุโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2011
  2. ธรรมญาณ

ต้องขอโทษ คุณ chen zh ด้วยนะครับ ที่ยังไม่ได้ส่งพระที่บูชาไปให้ พอดีพระที่จะสมนาคุณหมดไม่เหลือเลย วันจันทร์วัดจะฝากมาให้ ผมก็จะรีบจัดส่งให้ทันที ต้องขอโทษในความล่าช้าครั้งนี้ด้วยนะครับ

3. ธรรมญาณ

ทุกท่านสามารถร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคลเพื่อร่วมสร้างพระใหญ่ โดยผมจะนำบัญชีเข้าร่วมในการทอดกฐินครั้งนี้ ดังนั้นเงินทุกบาททุกสตางค์ที่ท่านทำบุญมาจะเข้ากองกฐินเพื่อสร้างพระใหญ่ทั้งหมดส่วนการจะเบิกมาไปใช้ตอนไหนก็แล้วแต่วัดต้องการในเรื่องของวัสดุครับและผมจะดำเนินการเขียน ชื่อ-สกุล ท่านที่ร่วมทำบุญมาเพื่อบรรจุใต้ฐานพระให้แต่อาจจะขาดวัน เดือน ปีเกิด หรือหากท่านจะเขียนเองแล้วส่งไปที่วัดบ้านโนนผึ้งในนาม นายทองเตรียม พลชัย เลยก็ได้ครับ ผมจะประสานงานไว้ให้ครับ วัตถุมงคลทุกรายการค่าจัดส่งฟรีท่านไม่ต้องเสีย ผมจะเป็นผู้เสียให้เองครับเพื่อร่วมทำบุญกับทุกท่าน....ขออนุโมทนาในบุญที่ร่วมสร้าง สาธุ

4. จักราช

จักราช เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่ ๖ "พระสมเด็จโนนผึ้ง" ชุด องค์พระหนาพิเศษ บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๗๐๐ บาท ***พิเศษลดเหลือ ๖๕๐ บาท

รายการนี้ยังอยู่ไหม ถ้ายังอยู่ผมร่วมทำบุญกฐินด้วยครับ

5. ธรรมญาณ

ยังอยู่ครับ รับทราบการจองรายได้ทุกบาททุกสตางค์เข้าบัญชีวัดเพื่อร่วมกองกฐินสร้างพระใหญ่ครับ ค่าจัดส่งผมออกให้เองครับ....ขอบคุณมากครับที่ร่วมทำบุญ อนุโมทนา สาธุ

6. ธรรมญาณ

***UPDATE*** วัตถุมงคลที่ยังมีให้บูชา

๑.เหรียญรูปเหมือนตะกรุดโทนคู่แบบห้อยคอ
    ให้บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๓๙๙ บาท (สังเกตดูตะกรุดนะครับ เขียวปี๋ เลยแสดงว่าทำนานแล้ว เก่าเก็บครับ) ราคาพิเศษนี้มี ๑๐ เส้นเท่านั้น เหลือ ๙ เส้น

<LEGEND style="FONT: 11px tahoma, verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(34,34,156)"></LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

๒.วัตถุมงคลชุดกรรมการกฐิน ๕๔ เหลือ กอง ดูรายละเอียดที่ หน้า ๑๔

๓.พระสมเด็จโนนผึ้ง หน้า ๑๔-๑๕ เหลือ องค์ที่ และ องค์ที่ ๘-๑๙

๔.พระสมเด็จโนนผึ้ง ชุดองค์พระหนาพิเศษ เหลือ องค์

องค์ที่ ๗ "พระสมเด็จโนนผึ้ง" ชุด องค์พระหนาพิเศษ บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๗๐๐ บาท ***พิเศษลดเหลือ ๖๕๐ บาท

<LEGEND style="FONT: 11px tahoma, verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(34,34,156)"></LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

องค์ที่ ๘ "พระสมเด็จโนนผึ้ง" ชุด องค์พระหนาพิเศษ บิ่นมุมบนขวานิดหนึ่งแต่ไม่เสียองค์พระร่วมสร้างพระใหญ่แค่ ๕๐๐ บาท ***พิเศษลดเหลือ ๔๕๐ บาท

โดยโอนเข้าบัญชีของวัดธนาคารกรุงเทพ สาขากันทรารมย์ บัญชีเลขที่ 487 - 0 - 51294 - 6 ชื่อบัญชี นายทองเตรียม พลชัย และ พระอธิการช้อน ธมมวโรเมื่อโอนแล้วขอความกรุณาส่งSMS ALERT ไปที่เบอร์ 0845406799 หรือ PMการโอนและที่อยู่ให้ผมทราบด้วยจะได้ตรวจสอบให้กับทุกท่านได้ เงินทุกบาททุกสตางค์เข้าบัญชีวัดเพื่อการพระศาสนา...ขอบคุณในบุญกุศลที่ร่วมสร้างครับ

***ค่าส่งฟรี***

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมสร้างพระใหญ่ครับ สาธุ

บุญที่เราทำ กรรมที่เราสร้าง คือ เส้นทางลิขิตชีวิตตน<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2011
  7. ธรรมญาณ

***ข่าวดี***
    สำหรับท่านที่ต้องการบูชาวัตถุมงคลที่เป็นรูปลักษณ์ของหลวงปู่หมุนโดยตรง โปรดติดตามที่กระทู้นี้อย่าคลาดสายตานะครับ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มงคลบุตร
    เจริญพร คุณธรรมญาณ
    อาตมาได้ทราบว่าคุณโยมได้ช่วยรวบรวมปัจจัยเพื่อสร้างพระใหญ่"พระพุทธมงคลนิมิต" ณ วัดโนนผึ้ง จ.ศรีสะเกษ พอดีอาตมามี เหรียญหมุนเงินหมุนทอง หลวงปู่หมุน ชนิดบาง อยู่จำนวนหนึ่ง จะมอบให้คุณโยมได้ดำเนินการตามที่เห็นสมควรเพื่อที่จะนำปัจจัยร่วมสร้างบุญในคราวครั้งนี้ ดังนั้นขอทราบที่อยู่ในการจัดส่งเหรียญดังกล่าวด้วย.

ขอเจริญพร

</TD></TR></TBODY></TABLE>

8. ธรรมญาณ

พอดีผมไปอ่านเจอมา เลยนำมาฝากท่านสมาชิกที่ได้บูชาไปจากกระทู้สร้างพระใหญ่นี้ ขอแสดงความยินดีและดีใจด้วยนะครับ ตอนนี้หาไม่ได้เลยครับ...ขออนุญาตและขอขอบคุณ คุณ teaycub2009 มากครับ ท่านใดอยากได้ก็ตามไปบูชาได้นะครับ สวยมากครับ

<TABLE id=post4938818 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 30-07-2011, 06:06 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#1163 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->teaycub2009<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4938818", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

พลังการให้คะแนน: 478 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4938818 class=alt1><CENTER><!-- google_ad_section_start -->พระสมเด็จว่าน 108 หลังยันต์ห้า หลวงปู่ประสาร วัดโนนผึ้ง<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->พระสมเด็จว่าน 108 หลังยันต์ห้า หลวงปู่ประสาร เป็นที่ทราบกันดีว่าท่านนั้นเชี่ยวชาญทางด้านว่านยาต่างๆเป็นอย่างมาก และเก่งมากด้านเมตตามหาเสน่ห์ ผูกดวงคู่ จนหลวงปู่หมุนท่านถึงกับเอ่ยปากชมว่า หลวงปู่ประสารเป็นเอกทางด้านนี้หาคนเทียบรัศมีท่านยากในย่านนี้ เป็น 1 ในไม่กี่องค์ที่หลวงปู่หมุน ท่านยอมรับว่าเก่ง และแตกฉานในวิชาความรู้ต่างๆท่านจึงไว้วางใจ และถ่ายทอดวิชาให้หลายอย่างครับ

พระสมเด็จว่านทั้ง 108 นี้เป็นเนื้อว่านล้วนๆที่หลวงปู่ประสารท่านหามาอย่างยากลำบาก ว่านบางตัวท่านต้องใช้เวลาหานานนับสิบๆปี เพราะว่านบางอย่างมีอิทธิ์ฤทธิ์ในตัว ไม่ใช่ว่าจะพบเจอได้ง่ายๆ ต้องใช้วิชาอาคม ดัก จับ รวมถึงขั้นตอนการพลีว่านก็ต้องว่าอาคมกำกับไปด้วย เสร็จแล้วท่านจึงนิมนต์ขอเมตตาหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล เป็นผู้ปลุกเสก เมื่อครั้งจำพรรษาที่ วัดโนนผึ้ง ซึ่งเป็นวัดที่หลวงปู่ประสาร ซึ่งเป็นสหธรรมมิกรุ่นน้องของท่านเป็นเจ้าอาวาสอยู่ จัดเป็นพระรุ่นแรกๆที่ท่านปลุกเสกครับ
    ให้บูชา 1450 บาทพร้อมส่งครับrabbit_scary
    วัชระ เพ็ชรจรูญ
    บัญชี ธ.กรุงเทพ สาขา ตลาดเจ้าพรหม
    เลขที่บัญชี 478-0-91638-5
    โทร. 083-8928737
    teaycub2009@hotmail.com

สวย ดีครับ (smile)<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teaycub2009 : 30-07-2011 เมื่อ 06:13 PM

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2011
  9. nontp

nontp สมาชิก

19 ธันวาคม 2006
    เรียนถามท่าน ธรรมญาณ
    สมเด็จชุดนี้ หลวงปู่หมุนได้ปลุกเสกหรือไม่ครับ
    ขอบคุณ

10. ธรรมญาณ

ขอบคุณมากครับที่ให้ความสนใจ พระสมเด็จโนนผึ้งที่นำมาให้บูชานี้เป็นการ
    เก็บรวมรวมขอมาจากลูกศิษย์แถววัดที่มีหลายองค์เพื่อมาทำบุญร่วมกันไม่ได้สร้างใหม่แต่อย่างใด และผ่านการปลุกเสกจากหลวงปู่หมุนแล้วครับ บางท่านอาจจะเห็นว่าถูกกว่าที่อื่นก็อาจไม่มั่นใจว่าเป็นของแท้ผ่านการปลุกเสกจากหลวงปู่หมุนหรือไม่ ถ้าติดตามอ่านที่ผมเขียนมาตลอดจะเข้าใจได้ดี พระทุกองค์ไม่มีต้นทุนในการซื้อเพื่อมาปล่อยต่อ แต่ลูกศิษย์และชาวบ้านร่วมบริจาคคนละองค์สององค์เพื่อหารายได้มาสมทบการสร้างพระใหญ่โดยผมอาสาเป็นคนนำเสนอให้ญาติธรรมได้บูชา จริงๆแล้วพระสมเด็จโนนผึ้งเป็นการสร้างของหลวงพ่อประสาร เจ้าอาวาสวัดบ้านโนนผึ้งและหลวงปู่หมุนได้ร่วมปลุกเสกด้วยครับ ถือว่าได้บารมีครูบาอาจารย์ที่ทุกท่านศรัทธาได้เมตตาแผ่บารมีพุทธคุณไว้ให้ลูกหลาน ขอให้ทุกท่านบูชาด้วยความศรัทธาเพื่อได้อาศัยบารมีปกป้องคุ้มครองตนเอง ก็ให้ท่านตัดสินใจเอาเองครับว่าจะบูชาจากกระทู้นี้ในราคาแบบทำบุญหรือบูชาแบบออปชั่นเยอะและราคาสูงตามแต่ท่านชอบครับ ขอให้บุญรักษาทุกท่านครับ สาธุ

11. ธรรมญาณ

เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา ผมได้จัดส่งพระให้คุณ chen_zh พร้อมเหรียญสมนาคุณครับ คาดว่าน่าจะได้รับวันพุธหรือวันพฤหัสครับ...ขออนุโมทนาที่ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ สาธุ

12. chen_zh

chen_zh เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับพระที่สมนาคุณเพิ่มมาให้นะคะ พระสมเด็จองค์ที่ได้มาสังเกตุดูมีเส้นขาวๆบางๆติดอยู่ที่องค์พระด้วย ความเห็นส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นเกศาที่งอกยาวออกมา

ขออนุโมทนาบุญค่ะ :cool:

13. ธรรมญาณ

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ ยินดีด้วยนะครับที่ได้พิเศษๆ ขอให้บุญรักษา สาธุ

14. kunnawutichai

kunnawutichai Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    ขอร่วมทำบุญพระสมเด็จโนนผึ้งรายการที่6และ16ครับ

ขอบคุณครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2011
  15. ธรรมญาณ

รับทราบการจองครับ ขอขอบคุณ..คุณ kunnawutichai มากครับที่ร่วมทำบุญมาโดยตลอด ขอให้บุญรักษา สาธุ

16. ธรรมญาณ

วันนี้ผมได้รับ เหรียญหลวงปู่หมุน จากพระอาจารย์ จาก วัดไร่ขิง จ.นครปฐม จำนวน ๑๕ เหรียญ เพื่อให้ญาติธรรมได้ร่วมทำบุญเพื่อสร้างพระใหญ่ ผมขอข้อแนะนำจากทุกท่านด้วยนะครับ ว่าควรจะบูชาเหรียญละเท่าไรหรือจะให้ประมูลดี ช่วยเสนอแนะด้วยนะครับ...ขอบคุณมากครับและขออนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศลยิ่งของพระอาจารย์(ถ้าท่านอนุญาตจะนำชื่อมาแจ้งใหม่นะครับ) สาธุ (ตอนนี้ upload ยังไม่ขึ้นรอช่วงดึกจะอัพใหม่ครับ)
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มงคลบุตร
    อาตมาได้ทราบว่าคุณโยมได้ช่วยรวบรวมปัจจัยเพื่อสร้างพระใหญ่"พระพุทธมงคลนิมิต" ณ วัดโนนผึ้ง จ.ศรีสะเกษ พอดีอาตมามี เหรียญหมุนเงินหมุนทอง หลวงปู่หมุน ชนิดบาง อยู่จำนวนหนึ่ง จะมอบให้คุณโยมได้ดำเนินการตามที่เห็นสมควรเพื่อที่จะนำปัจจัยร่วมสร้างบุญในคราวครั้งนี้ ดังนั้นขอทราบที่อยู่ในการจัดส่งเหรียญดังกล่าวด้วย.

ขอเจริญพร

</TD></TR></TBODY></TABLE>

17. kunnawutichai

kunnawutichai Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    รอชมอย่างใกล้ชิดครับ.

18. ธรรมญาณ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มงคลบุตร

ขอเจริญพร

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มงคลบุตร

เจริญพร ถ้าเป็นเหรียญบางน่าจะบูชาอยู่ประมาณ 300-500 บาทไม่แน่ใจ หรือจะประมูลก็ตามแต่ที่เห็นว่าเหมาะสม สำหรับเหรียญทั้งหมดนี้ได้มาจากพระอาจารย์จ่ิอยอีกทีหนึ่งตอนไปวัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว เห็นว่าน่าจะเป็นประโยชน์ต่อพระศาสนาก็เลยนำมาให้บูชากันนี่แหละ ที่ส่งไปประมาณ 15 เหรียญ หากบูชาก็ได้ปัจจัยพอประมาณ แต่ถ้าประมูลตามศรัทธาก็จะดีอย่าง อาตมาขอมอบธุระให้โยมจัดการตามที่เห็นว่าน่าจะเป็นนะ เพราะอย่างไรก็คือการทำบุญร่วมสร้างกุศลกัน และผู้ที่เลื่อมใสก็จะได้ของดีไว้บูชาด้วย...

ไฟล์ที่แนบมา:

• aaa 044.JPG
      aaa 044.JPG
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      44
    • aaa 008.JPG
      aaa 008.JPG
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      106
    • aaa 013.JPG
      aaa 013.JPG
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      74
  19. ธรรมญาณ

ญาติธรรมท่านใดทราบราคาแจ้งหน่อยครับ
    เหรียญหลวงปู่หมุนทั้ง ๑๕ เหรียญนี้..พระมหาวรวิทย์ วรวิชชฺกิตฺติ ได้บริจาคมาเพื่อให้ทุกท่านได้ร่วมทำบุญเพื่อสร้างพระใหญ่ "พระพุทธมงคลนิมิต" ผมต้องกราบนมัสการขอบพระคุณท่านพระมหามากๆนะครับที่ได้อนุเคราะห์และช่วยเหลือในครั้งนี้...ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• aaa 047.JPG
      aaa 047.JPG
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      39
  20. ธรรมญาณ

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    ธรรมญาณ, มงคลบุตร

กราบนมัสการท่านพระมหาด้วยความเคารพครับ