**เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินฯ ดูหน้าสุดท้าย

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมญาณ, 28 มิถุนายน 2011.

1. ธรรมญาณ

ธรรมญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2011
    ขอความกรุณาท่านสมาชิกที่โอนเงินแล้ว กรุณาแจ้งในกระทู้ให้ทราบด้วยนะครับ จะได้ตรวจสอบการโอนได้สะดวกและถูกต้องยิ่งขึ้นและเพื่อให้การจัดส่งสามารถทำได้เร็วยิ่งขึ้นครับ

2. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จโนนผึ้ง หลังยันต์ห้า องค์ที่ ๓ องค์พระเนื้อแกร่งสีน้ำตาลแก่เข้มกว่าทุกองค์ มองแล้วนุ่มลึกแก่น้ำมัน ผิวสวยน่าบูชามาก ให้บูชาร่วมทำบุญถูกกว่าที่อื่น ได้ทำบุญแล้วยังได้วัตถุมงคลสวยๆไว้บูชา บูชาร่วมสร้างพระใหญ่องค์ละ ๖๕๐ บาท -ให้บูชาช่วงนี้ ๖๐๐ บาท

โอนเงินแล้วครับ เช้านี้
    7.32 น.
    ที่อยู่ PM ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2011
  3. ธรรมญาณ

รับทราบครับ จัดส่งให้เช้านี้ ขอบคุณมากที่ร่วมบุญสร้างพระใหญ่ อนุโมทนา สาธุ

4. ธรรมญาณ

ได้รับการแจ้งโอนเงินจาก คุณกุเวร ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ พรุ่งนี้จะจัดส่งให้ครับ ขออนุโมทนาในบุญที่ร่วมสร้างครับ อนุโมทนา สาธุ

5. ธรรมญาณ

วันนี้ได้จัดส่งพัสดุ EMS ให้สมาชิกที่ร่วมทำบุญบูชาพระสมเด็จโนนผึ้ง + ของแถมทุกท่าน

EI 0377 3999 6 TH คุณธนั*****ยโสธร
    EI 0377 4000 5 TH คุณรังส*****รังสิต กทม.
    EI 0377 4001 9 TH คุณประ*****ดุสิต กทม.
    EI 0377 4002 2 TH คุณเอก*****ศรีราชา ชลบุรี

ขอขอบคุณทุกกำลังใจและทุกท่านที่ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ให้สาธุชนทั่วไปได้กราบไหว้บูชา ขอให้บุญรักษาท่านและครอบครัวให้มีแต่ความสุขความเจริญยิ่งขึ้นเทอญ อนุโมทนา สาธุ

6. ธรรมญาณ

เหรียญหลวงพ่อประสาร ที่ผ่านการปลุกเสกจากหลวงปู่หมุน ให้บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ พิเศษ ๑๔๙ บาท

ทำบุญ 1 เหรียญครับผม โอนให้ 200.99 นะครับช่วยค่าส่งด้วย

ได้รับ PM จาก คุณ bu***** ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ครับ ส่วนค่าส่งก็เข้าบัญชีวัดร่วมทำบุญกับท่าน ผมจะออกค่าจัดส่งให้เองครับ ขออนุโมทนาในบุญที่ทำครับ สาธุ

7. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ

8. ธรรมญาณ

ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ ขออนุโมทนาในบุญที่สร้างนะครับ สาธุ

9. ธรรมญาณ

วันนี้ส่งพัสดุให้สมาชิกที่ร่วมทำบุญ ดังนี้
    คุณกุเวร EMS EI 0377 4218 7 TH
    คุณbukarti EMS EI 0377 4219 5 TH

ขอบคุณมากครับที่ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ ขออนุโมทนา สาธุ

10. ธรรมญาณ

ผมขอร่วมสร้างพระใหญ่"พระพุทธมงคลนิมิต" ด้วยครับ
    ขอจอง
    องค์ที่ ๒ "พระสมเด็จโนนผึ้ง" ชุด องค์พระหนาพิเศษ บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๘๐๐ บาท -พิเศษบูชาช่วงนี้ ๗๐๐ บาท
    องค์ที่ ๑๓ องค์พระโดยรวมสวยมาก แต่มีโย้ที่ฐานด้านซ้ายองค์พระนิดหน่อย เบาๆครับให้บูชาสร้างพระใหญ่ ๔๕๐ บาท
    เหรียญรูปเหมือนตะกรุดโทนคู่แบบห้อยคอ ให้บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ พิเศษ ๓๙๙
    พระรูปเหมือนซุ้มระฆัง เนื้อผงพุทธคุณ องค์ที่ ๓ บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๔๐๐ บาท
    เหรียญหลวงพ่อประสาร ที่ผ่านการปลุกเสกจากหลวงปู่หมุน ให้บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ พิเศษ ๑๔๙ บาท

รวม 2098 บาท

อนุโมทนาในการร่วมกันทำบุญครั้งนี้กับทุกท่านครับ

มีสมาชิก PM มาร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ในครั้งนี้ด้วย ขอขอบคุณและอนุโมทนาในบุญที่ทำนะครับ สาธุ

11. kunnawutichai

kunnawutichai Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    ได้รับพระสมเด็จโนนผึ้งแล้วน่ัะครับ

ขอบคุณครับ..

12. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

13. ธรรมญาณ

ขอขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ ขอให้บุญที่ทำรักษาท่านและครอบครัวนะครับ อนุโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2011
  14. ธรรมญาณ

ขอขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ ขอให้บุญที่ทำรักษาท่านและครอบครัวนะครับ อนุโมทนา สาธุ

15. ธรรมญาณ

***UPDATE*** พระสมเด็จโนนผึ้งที่ยังมีให้บูชา

ชุดองค์พระหนาพิเศษ เหลือ

องค์ที่ ๖ "พระสมเด็จโนนผึ้ง" ชุด องค์พระหนาพิเศษ บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๘๐๐ บาท -ให้บูชาช่วงนี้ ๗๐๐ บาท

<FIELDSET style="MARGIN-BOTTOM: 6px; FONT-SIZE: 11px" class=fieldset><LEGEND style="FONT: 11px tahoma, verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(34,34,156)">รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

องค์ที่ ๗ "พระสมเด็จโนนผึ้ง" ชุด องค์พระหนาพิเศษ บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๘๐๐ บาท -ให้บูชาช่วงนี้ ๗๐๐ บาท

<FIELDSET style="MARGIN-BOTTOM: 6px; FONT-SIZE: 11px" class=fieldset><LEGEND style="FONT: 11px tahoma, verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(34,34,156)">รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

องค์ที่ ๘ "พระสมเด็จโนนผึ้ง" ชุด องค์พระหนาพิเศษ มีบิ่นมุมบนขวานิดหนึ่งแต่ไม่เสียองค์พระครับ ขอบูชาร่วมสร้างพระใหญ่แค่ ๖๐๐ บาท-ให้บูชาช่วงนี้ ๕๐๐ บาท

<FIELDSET style="MARGIN-BOTTOM: 6px; FONT-SIZE: 11px" class=fieldset><LEGEND style="FONT: 11px tahoma, verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(34,34,156)">รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </FIELDSET>

โดยโอนเข้าบัญชีของวัดธนาคารกรุงเทพ สาขากันทรารมย์ บัญชีเลขที่ 487 - 0 - 51294 - 6 ชื่อบัญชี นายทองเตรียม พลชัย และ พระอธิการช้อน ธมมวโรเมื่อโอนแล้วขอความกรุณาส่งSMS ALERT ไปที่เบอร์ 0845406799 หรือ PMการโอนและที่อยู่ให้ผมทราบด้วยจะได้ตรวจสอบให้กับทุกท่านได้ เงินทุกบาททุกสตางค์เข้าบัญชีวัดเพื่อการพระศาสนา...ขอบคุณในบุญกุศลที่ร่วมสร้างครับ

ค่าส่งฟรี + ของสมนาคุณเป็น พระผงรูปเหมือนทรงกลมหลวงพ่อประสาร วัดบ้านโนนผึ้ง (ลูกศิษย์หลวงปู่หมุน)

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมสร้างพระใหญ่ครับ สาธุ

บุญที่เราทำ กรรมที่เราสร้าง คือ เส้นทางลิขิตชีวิตตน

16. ธรรมญาณ

ขออนุญาตสมาชิกทุกท่านนะครับ เนื่องด้วยผมได้รับ PM สอบถามจากสมาชิกที่บูชาพระไป สงสัยว่าทำไมเหมือนพระใหม่และหลวงปู่หมุนปลุกเสกหรือไม่ ผมขออนุญาตตอบในกระทู้เพื่อให้ทุกท่านได้ทราบและพิจารณาข้อมูลร่วมกันครับ ขอขอบคุณเจ้าของคำถามมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ก่อนอื่นผมต้องขอแจ้งให้ทราบก่อนนะครับว่าผมไม่ใช่เซียน ไม่ได้มีอาชีพให้เช่าพระ อย่างมากก็แค่สะสมหรือบูชายามไปกราบครูบาอาจารย์ตามวัดต่างๆเท่านั้น หลวงพ่อประสาร เจ้าอาวาสวัดบ้านโนนผึ้งก็เป็นครูบาอาจารย์อีกองค์หนึ่งที่ผมและครอบครัวได้ไปกราบค่อนข้างบ่อย ไปกราบทีไรท่านก็แจกพระสมเด็จบ้าง ตะกรุดบ้าง เหรียญบ้าง แจกอย่างเดียวไม่เคยให้บูชา เมตตาไม่มีประมาณต่อลูกศิษย์ทุกคน และช่วงต้นปี ๕๐ ผมก็ได้ไปขอบูชาพระสมเด็จโนนผึ้งจากท่านมา ๕๐๐ องค์ ในราคาทำบุญเพื่อแจกกรรมการผ้าป่าทำให้ผมยิ่งรู้ซึ้งถึงความเมตตาของท่านมากยิ่งขึ้น ยามเมื่อผมผ่านวัดบ้านโนนผึ้งก็จะเห็นการก่อสร้างไปได้ค่อนข้างช้ามากหลังจากท่านมรณภาพ ก็เลยคิดอยากจะช่วยทางวัดและตอบแทนพระคุณหลวงพ่อประสารบ้าง เผอิญช่วงที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสเข้าเว๊ปพลังจิตโดยบังเอิญ ทำให้ทราบว่าสมเด็จโนนผึ้งมีคนนิยมมากพอสมควร ก็เลยไปคุยกับ ผอ.โรงเรียน ที่เคยบวชที่วัดบ้านโนนผึ้งพาไปคุยกับคุณลุงเตรียมซึ่งเป็นหลานหลวงพ่อประสาร เพื่อนำพระสมเด็จโนนผึ้งมาให้ผู้สนใจได้บูชาเพื่อร่วมสร้างพระใหญ่ คุณลุงเตรียมและผู้ใหญ่บ้านก็ดีใจมากที่จะมีช่องทางได้ปัจจัยมาช่วยสร้างพระใหญ่ให้สำเร็จลุล่วงเร็วยิ่งขึ้น จริงๆแล้วพระสมเด็จโนนผึ้งที่วัดหมดไปแล้ว แต่ที่ได้มาให้ทุกท่านได้บูชาก็เป็นการขอเก็บรวบรวมจากชาวบ้านและลูกศิษย์ที่มีแบ่งมาคนละองค์สององค์หรือมากกว่านั้นบ้างนิดหน่อย รวมแล้วได้มาครั้งละสิบองค์ยี่สิบองค์ ก็เพื่อต้องการเงินมาช่วยในการสร้างพระใหญ่ ไม่ได้มีพระมากมายหรือสร้างใหม่แต่อย่างใด และคุณลุงเตรียมก็ยืนยันกับผมอย่างเต็มที่ว่าพระนี้ผ่านการอธิษฐานจิดปลุกเสกจากหลวงปู่หมุน ยามท่านมาที่วัดบ้านโนนผึ้งก็อธิษฐานจิตให้ ยามมีกิจนิมนต์ที่วัดต่างๆร่วมทั้งพิธีที่วัดบ้านจานของหลวงปู่หมุน หลวงพ่อประสารท่านก็จะนำวัตถุมงคลที่มี คือ พระสมเด็จโนนผึ้ง หลังยันต์นะและหลังยันต์ห้า พระผงรูปเหมือนซุ้มระฆัง ตะกรุดโทนและเหรียญรูปเหมือน ไปร่วมพิธีตลอด พระที่สร้างช่วงหลังไม่มีกล่องก็จะเก็บใส่เป็นถุงๆละ ๑๐๐ องค์ เก็บไว้ในกุฏิของท่าน อาจจะมองว่าเนื้อพระใหม่ไม่เหมือนพระเก่า ผมเห็นในกระทู้อื่นๆก็จะมีสภาพไม่ต่างกันเท่าไร หลายท่านที่ผมเห็นสะสมตามเก็บค่อนข้างมากก็ยังมาตามมาบูชาที่กระทู้นี้คนเดียวเกือบสิบองค์ก็มี แสดงว่าท่านเห็นว่าใช่ของแท้ ดังนั้นจึงน่าจะมั่นใจได้ว่าพระไม่ได้สร้างใหม่และผ่านการปลุกเสกจากหลวงปู่หมุนแน่นอน
    <O:p</O:p
    ผมเองก็ทำหน้าที่ประชาสัมพันธ์นำลงเว๊ป เงินทุกบาททุกสตางค์ก็เข้าบัญชีวัด ค่าจัดส่งดำเนินการต่างๆเป็นเงินส่วนตัวของผมที่ร่วมทำบุญกับทุกท่านไม่ได้หักจากทางวัด แม้แต่สตางค์แดงเดียวหรือพระสักองค์ผมก็ไม่ได้จากทางวัด มุ่งหวังบุญกุศลอย่างเดียวเท่านั้น ดังนั้นในส่วนท่านที่ไม่สบายใจกลัวว่าเป็นพระเสริมหรือหลวงปู่หมุนไม่ได้ปลุกเสก หากจะคืนก็ให้ส่งไปที่ นายทองเตรียม พลชัย วัดบ้านโนนผึ้งและ PM แจ้งให้ผมทราบนะครับ ผมจะได้ประสานวัดคืนค่าบูชาพระให้ทั้งหมดพร้อมกับค่าส่งพระกลับมาที่ผมจะออกให้เอง เพราะลำพังหลวงพ่อประสารปลุกเสกพวกผมก็ O.K.แล้วครับ
    <O:p</O:p
    ผมคิดอยู่นานว่าจะเขียนลงกระทู้นี้หรือไม่ กลัวท่านจะว่าผมไม่ให้เกียรติ แต่หากไม่บอกกล่าวก็จะไม่สบายใจกันทุกฝ่าย ผมเองก็จะพลอยได้บาปแทนบุญ จึงขออนุญาตแจ้งผ่านกระทู้จะได้ทราบด้วยกันทุกท่าน ด้วยความเคารพและขอบคุณทุกท่าน หากผิดพลาดประการใดก็ขออโหสิกรรมมา ณ ที่นี้ด้วยครับ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2011
  17. ธรรมญาณ

วันนี้ได้รับแจ้งการโอนเงิน จำนวน ๒,๑๙๙.๙๙ บาท เพื่อบูชาวัตถุมงคล+ทำบุญ พรุ่งนี้เช้าจัดส่งให้พร้อมของสมนาคุณ ขอขอบคุณ..คุณongarth มากครับที่ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ครับ อนุโมทนา สาธุ

ขอจอง
    องค์ที่ ๒ "พระสมเด็จโนนผึ้ง" ชุด องค์พระหนาพิเศษ บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๘๐๐ บาท -พิเศษบูชาช่วงนี้ ๗๐๐ บาท
    องค์ที่ ๑๓ องค์พระโดยรวมสวยมาก แต่มีโย้ที่ฐานด้านซ้ายองค์พระนิดหน่อย เบาๆครับให้บูชาสร้างพระใหญ่ ๔๕๐ บาท
    เหรียญรูปเหมือนตะกรุดโทนคู่แบบห้อยคอ ให้บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ พิเศษ ๓๙๙
    พระรูปเหมือนซุ้มระฆัง เนื้อผงพุทธคุณ องค์ที่ ๓ บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๔๐๐ บาท

รวม 2098 บาท

อนุโมทนาในการร่วมกันทำบุญครั้งนี้กับทุกท่านครับ

18. ธรรมญาณ

เมื่อสักครู่ผมได้โทรสอบถามคุณลุงทองเตรียม ผู้รับผิดชอบการก่อสร้างพระใหญ่ ตอนนี้กำลังขึ้นคานชั้นบน และท่านผู้ใหญ่บ้านโนนผึ้ง นายไชยยา ศรีหาบุตร ได้รวบรวมพระสมเด็จโนนผึ้งไว้ให้ประมาณ ๒๐ กว่าองค์ ถ่ายรูปเสร็จผมจะนำมาลงให้สมาชิกได้ชมและร่วมทำบุญตามศรัทธาครับ

19. ธรรมญาณ

เหรียญรูปเหมือนตะกรุดโทนคู่แบบห้อยคอ
    ให้บูชาร่วมสร้างพระใหญ่ ๓๙๙ บาท (สังเกตดูตะกรุดนะครับ เขียวปี๋ เลยแสดงว่าทำนานแล้ว เก่าเก็บครับ)<!-- google_ad_section_end --> ราคาพิเศษนี้มี ๑๐ เส้นเท่านั้น

***พิเศษ***
    คุณ ongarth เป็นท่านแรกที่สายตาแหลมคมบูชาเป็นท่านแรก ขอแถมให้อีกหนึ่งเส้นเพื่อเผยแผ่บารมีของหลวงพ่อประสาร ครับ

<FIELDSET style="WIDTH: 967px; HEIGHT: 246px" class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ประสบการณ์ผู้ใช้วัตถุมงคล"เหรียญตะกรุดโทนคู่"แบบห้อยคอ<!-- google_ad_section_end -->
    เหรียญรูปเหมือนตะกรุดโทนคู่ รุ่นนี้ก่อเกิดอภินิหารแก่ลูกศิษย์และผู้ศรัทธามากโดยเฉพาะการปกป้องชีวิตให้รอดพ้นจากภยันตรายจากอุบัติเหตุ เอาคนใกล้ตัวนี่แหละ คุณลุงทองเตรียม หลังจากบวชอยู่กับหลวงพ่อประสาร ๑๑ พรรษา ก็สึกออกมามีครอบครัว ได้ประกอบอาชีพรับเหมาก่อสร้างทั่วไป วันหนึ่งขับรถหกล้อพร้อมกับผู้โดยสาร ๔ คน มาตามเส้นทางอำเภอกาบเชิง ปรากฏว่ารถที่ขับมาด้วยความเร็วสูงเสียหลักตกข้างทางชนต้นยอริมถนนขนาดใหญ่มากคนโอบไม่หุ้มขาด ๓ ท่อน รถพังยับเยินไม่มีชิ้นดีแต่คุณลุงทองเตรียมและคณะที่มาด้วยไม่ได้รับอันตรายบาดเจ็บแขนหักขาขาดแต่อย่างใด ในคอมีเหรียญรูปเหมือนตะกรุดโทนคู่ ท่านใดสงสัยสอบถามได้ที่เบอร์โทร ๐๘-๓๓๘๕-๕๔๙๘ ใครไปกราบหลวงพ่อประสารก็แจกอย่างเดียวไม่มีขาย ตอนนี้มีเหลือแจกตกค้างอยู่นิดหน่อยครับ เหลือตกค้างอยู่ไม่ถึง ๓๐ เส้น สภาพใหม่กริบๆนำมาให้ลูกศิษย์ได้บูชาติดตัวติดรถ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    อีกราย...คือ นายไชชยา ศรีหาบุตร ผู้ใหญ่บ้านโนนผึ้ง หมู่ ๑๐ นี่เอง ที่รถปิคอัพคว่ำที่ อ.สังขะ จ.สุรินทร์ หลายตลบ มีคนนั่งมาในรถ ๒ คน กระบะหลัง ๓ คน ความเร็วไม่ต่ำกว่า ๑๒๐ แต่ปรากฏว่าไม่มีใครเป็นอะไรสักคนแต่รถพังยับเยิน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      229
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2011
  20. ธรรมญาณ

เมื่อวันเสาร์ผมไปวัดบ้านโนนผึ้ง ได้พระสมเด็จโนนผึ้งมานิดหน่อยแต่ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปเลยครับ ไม่รู้ว่าจะขอจากชาวบ้านมาได้อีกหรือไม่ เริ่มเหลือน้อยลงทุกทีแล้ว ช่วงนี้คุณลุงเตรียมบอกว่ามีคนไปเดินถามหาตามบ้านชาวบ้านบ่อยๆมากทั้งพระสมเด็จโนนผึ้งและวัตถุมงคลที่เป็นของหลวงพ่อประสารเอง ท่านใดยังพอบูชาได้ ก็รีบนะครับเดี๋ยวจะแพงว่านี้อีก กระทู้นี้จะให้บูชาในราคาที่ร่วมทำบุญครับ เที่ยวนี้มีชุดพิเศษงานกฐินด้วยครับ รอสักวันสองวันให้ถ่ายรูปก่อนนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ