เปิดให้บูชาแล้วหุ่นพยนต์โลหะปั้มฉลุ รุ่นแรก!!! (ไตรมาส 59)พ่อหุ่นพยนต์อาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ by บอส ดินแดง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Hoonpayon, 4 กุมภาพันธ์ 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Hoonpayon

Hoonpayon เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับ คุณบอย นครปฐม ร่วมบุญชุดที่ 2

สาธุครับผม:cool::cool:

2. stone67_th

stone67_th เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญชุดที่ 6 ...PM ไปแล้วครับ..

3. Hoonpayon

อนุโมทนากับท่านพี่ด้วยนะครับ ที่ร่วมบุญและรับของดีจากท่านอาจารย์ปี่

สาธุครับผม:cool::cool:

4. stone67_th

stone67_th เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ

ใบโอนเงิน ร่วมทำบุญครับ..
    อนุโมทนาบุญ..สาธุ..สาธุ..สาธุ..

ไฟล์ที่แนบมา:

5. Hoonpayon

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม :cool::cool:

6. Hoonpayon

อนุโมทนากับพี่หนุ่มที่ร่วมบุญ รายการที่ 1 = 2 ชุดครับ:cool:

7. Hoonpayon

เมื่อปี 2556 ท่านอาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ
    ได้ทำการไถ่ชีวิตโคกระบือครั้งที่ 1 โดยไถ่กระบือท้องสาว 4 ตัว = 8 ตัว(ได้ลูกในท้องทุกตัว ) เป็นจำนวนเงิน 108000 บาทครับ

มารอบนี้ปี 2558 เป็นครั้งที่ 2 เชิญร่วมบุญกันได้เลยนะครับ

จนถึงวันที่ 10 ธันวาคม 2558 ครับ

8. Hoonpayon

อนุโมทนายอดบุญกับพี่ๆทุกท่านๆ นะครับ ก่อนวันที่ 10 ธันวาคม ผมจะมาอัพเดทยอดบุญนะครับ

อนุโมทนากับพี่ๆผู้ใจบุญด้วยนะครับ ได้ทั้งของดีของที่เป็นมงคล และได้อานิสงค์ช่วยชีวิตสัตว์ที่จะต้องโดนฆ่าครับผม

9. Hoonpayon

ยอดบุญสุทธิ ในตอนนี้รวมแล้วได้ทั้งหมด 13700 บาทครับ

พี่ๆท่านใดอยากร่วมทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ สามารถร่วมบุญได้จนถึง

วันที่ 10 ธันวาคม 2558 นี้นะครับ

อนุโมทนาบุญกับพี่ที่ใจบุญทุกท่านด้วยนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

10. Hoonpayon

ยอดบุญสุทธิ ในตอนนี้รวมแล้วได้ทั้งหมด 15000 บาทครับ

พี่ๆท่านใดอยากร่วมทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ สามารถร่วมบุญได้จนถึง

วันที่ 10 ธันวาคม 2558 นี้นะครับ

อนุโมทนาบุญกับพี่ที่ใจบุญทุกท่านด้วยนะครับ

11. Hoonpayon

ยอดบุญสุทธิ ในตอนนี้รวมแล้วได้ทั้งหมด 16500 บาทครับ

12. Hoonpayon

วันนี้วันดีเพราะสำหรับผมมันดีทุกวันอิอิ..... จึงขอนำข้อมูลที่ติดพี่ๆน้องๆไว้เกี่ยวกับ

ผ้ายันพระพรหมทรงหงษ์ที่เปิดตัวในงานบุญครั้งนี้เป็นที่แรก!!!!!!!!
    หลายคนอาจสงสัย ว่าเอ๊ะผ้ายันต์ไรอ่ะ ผืนก็ใหญ่ผ้ายันต์รุ่นนี้เป็นรุ่นที่2ครับ ที่จัดสร้างและออกในนามอ.ปี่ เป็นผ้ายันต์ท่านท้าวมหาพรหมธาดารุ่น2 ชื่อเต็มอลังการม๊วกๆผ้ายันต์รุ่นนี้มีชื่อเต็มว่า
    “ผ้ายันต์ท้าวมหาพรหมทรงราชหงส์โภคทรัพย์เจริญลาภประทานยศอำนาจวาสนา”
    แค่ชือก็อลังการงานสร้างแล้ว
    ผ้ายันต์รุ่นนี้สร้างทั้งหมด 3 สี คือแดง ขาว เขียว จัดสร้างสีละ36ผืนเอง รวมเสร็จ 108 ผืน และยังมีผ้ายันต์ที่ปั๊มเผื่อเสียจึงได้ปั๊มเป็นผืนกรรมการทั้งหมด 16 ผืน(ลงเลขโสฬส) ทุกผืนมีปั๊มเลขและโค๊ตตรายางชัดเจน

ผ้ายันต์ท่านท้าวมหาพรหมประทับรอยมือรุ่น 2 นี้ อยากจะบอกว่าเฉพาะตัวผ้าที่สกรีนแล้วเสกตั้ง1พรรษาหรือ 1ไตรมาสแหน๊ะ โดยเป็นการเสกแบบเฉพาะที่อัญเชิญบารมีขององค์สมเด็จพระบรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดาทรงญัตติปลุกเสกก่อนตั้ง1พรรษา ผ้ายันต์รุ่นนี้มีน้อยจริงๆ....เสกตั้งพรรษาตัวผ้าเปล่า แถมยังใช้ผ้าอย่างดีมาสกรีน คือแบบผ้ามีน้ำหนักไม่ใช่ผ้าโทเรทั่วไป....

ส่วนลวดลายในผ้ายันต์นี่มียันต์เยอะแยะมากมาย....สวยเนอะ ในผ้ายันต์ประทานหลักเป็นรูปลักษณ์องค์สมเด็จพระบรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา ประทับสุวรรณหงส์ที่กำลังบิน...ฝ่ามือท่านอาจารย์ปี่อยู่ในปีกพญาหงส์ เสมือนหนึ่งฝ่ามือท่านอาจารย์ขจัดภัยห้ามภัย โบกบันดาลทรัพย์เรียกโชค เรียกลาภกันภัย ขจัดปัดเป่าสิ่งไม่ดี ผนวกกับยันต์ที่ผูกขึ้นมาตามตำราโบราณและวิชาของท่านอาจารย์ปี่ที่ได้ร่ำเรียนมาจากท่านอาจารย์ลอย โพธิ์เงิน

ซึ่งสร้างและออกแบบโดยศิษย์ก้นสำนักท่านนึงที่ท่านไว้วางใจอนุญาตในการสร้าง และตรวจสอบด้วยตัวท่านอ.ปี่เองในทุกขั้นตอน!!!!!! แบบผ้ายันต์ออกมาซะสวยเชียว......เจ๋งเร้ยใช่มั้ยหละครับ เมื่อทำการอัญเชิญบารมีขององค์สมเด็จพระบรมครูท่านท้าวมหาพรหมแล้ว ท่านอาจารย์ปี่จึงหาฤกษ์ยามวิเศษที่ท่านจะทำการประทับรอยมือ หรือบ้านๆเรียก ปั๊มมือ ลงไปบนผ้ายันต์ ท่านกำหนดไว้ว่าเป็นวันที่ทำอะไรก็สำเร็จ...บอกได้เร้ยว่า แร๊งส์มาก ....เพราะท่านอาจารย์ปี่ตั้งใจอัญเชิญครูบาอาจารย์เหล่าเทพเทวดาและท่องคาถาเสกขมิ้นนานมากๆ ทั้งยังผสมขมิ้นผงที่ใช้ประทับฝ่ามือรุ่นแรกที่เป็นพระนารายณ์แปลงรูปมาผสมด้วย...

ทั้งน้ำที่มาผสมก็ใช้น้ำพระพุทธมนต์มาผสมทั้งหมด หลังจากนั้นท่านอาจารย์ปี่จึงได้ทำการปั๊มผ้ายันต์ ขณะท่านอาจารย์ปั๊มไปก็ว่าคาถาไปทีละผืน...ธรรมดาที่ไหนหละเนี้ยะ อ้อ..ลืมบอกอีกนิดนึงว่าผ้ายันต์ตอนสกรีนเป็นผ้ายันต์เปล่าๆ อธิฐานขอสร้างเท่าไหร่ก็ได้เท่านั้น จริงๆนะฮ๊ะ เพราะลองสกรีนผืนหลังจากที่เกินจำนวนที่ได้อธิฐานขอไว้แล้ว ปรากฏว่าผ้ายันต์เละเทะไปหมดเร้ย จึงต้องทำตามจำนวนที่ขอไว้.......
    บอกได้คำเดียวท่านอาจารย์ปี่ตั้งใจสร้างในทุกขั้นตอนรวมถึงขั้นตอนการปลุกเสก สร้างจำนวนน้อยไม่ได้ทำเยอะแยะ เราเน้นความขลังศักดิ์สิทธิ์ไม่ใช่เน้นปริมาณ... และผ้ายันชุดนี้ได้เปิดตัวในงานบุญ เรียกได้ว่าได้ทั้งบุญได้ทั้งของดีไปบูชาจะวางไว้บ้านก้สามารถขจัดปัดเป่าสิ่งที่ไม่ดี หรือจะวางไว้ร้านค้าก้ยิ่งค้าขายดีกันไปใหญ่...

13. Hoonpayon

อนุโมทนากับคุณโชติวัฒน์ร่วมบุญอีก 800 บาทครับ

อนุโมทนาในทานบารมีครั้งนี้ด้วยครับ

14. Hoonpayon

ประกาศครับเปิดขยายระยะเวลางานบุญถึงวันที่ 18 ธันวาคม 2558

โดยจะรวบรวมเงินไปไถ่ชีวิตโคกระบือในวันที่ 23 ธันวาคม 2558

ซึ่งท่านอาจารย์ปี่ เป็นผู้กำหนดวันและเวลา ท่านว่าเป็นเวลาที่เหมาะสมที่สุดในการไถ่ชีวิตเหล่าสัตว์ทั้งหลาย

พี่ๆท่านใดอยากร่วมทำบุญก็ยังสามารถอนุโมทนาร่วมบุญกันได้นะครับ

ส่วนวัตถุมงคลก็จะทยอยจัดส่งให้ครับผม

15. Hoonpayon

ยอดบุญในขณะนี้ิ 18100 บาทครับ

16. Hoonpayon

รูปหล่อท่านอาจารย์ปี่ รุ่นแรก เนื้อทองแดงรมดำ ปี 2555
    ใต้ฐานอุดผงพระพุทธคุณ+เส้นผมท่านอาจารย์ปี่ มีจาร

เหมาะสำหรับท่านที่อยากมีรูปหล่อท่านอาจารย์ปี่ไว้บูชาติดตัวอุ่นใจเหมือนมีท่านคุ้มครองอยู่ใกล้ๆครับ
    หรือสำหรับท่านที่บูชาพ่อหุ่นพยนต์ไว้มาก รูปหล่อท่านอาจารย์ควรมีไว้ครับผม

บูชาองค์ละ 2000 บาทครับ

17. Hoonpayon

วันนี้ผมจัดส่งวัตถุมงคลท่านอาจารย์ปี่ ชุดแรก
    ที่พี่ๆทุกท่านร่วมทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือเข้าโครงการพระราชดำริ
    โดยรายชื่อจัดส่งตามลำดับครับผม หากพัสดุยังไม่ได้รับหรือเกิดปัญหาโปรดแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ ขอบพระคุณครับและอนุโมทนาบุญในการทำทานครั้งนี้ด้วยครับ

18. Hoonpayon

ตอนนี้ปิดรับการทำบุญแล้วนะครับ

วัตถุมงคลก็จะปรับเช่าเป็นปกติ สนใจรายการไหนสอบถามได้ครับผม

19. Hoonpayon

‎สำหรับพี่ๆน้องๆที่ร่วมบุญกับผมในการบริจาคเงินไถ่ชีวิตโคกระบือ‬ กับท่านอาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ โดยวันนี้ได้ไถ่กระบือ 7 ตัว[ท้องสาว 2ตัว] ณ บริษัทรุ่งโรจน์ฟาร์มเป็นเงิน 210000บาท

และนำเงินที่ได้จากการปิดประมูลพ่อหุ่นพยนต์ร่วมถวายทำพื้นศาลาการเปรียญ กับวัดมหาโลก เป็นจำนวนเงิน 9590 บาท

อนุโมทนาบุญกันด้วยนะครับ ขอให้อานิสงค์ส่งผลให้เจริญรุ่งเรืองเฮงๆ ปังๆครับผม

20. Hoonpayon

เมื่อวานนี้หลังจากทำการไถ่โคกระบือเสร็จ ท่านอาจารย์ปี่ เมตตานำกล่าวกรวดน้ำเพื่อให้พระแม่ธรณีเป็นพยานในการทำมหาทานบารมีครั้งนี้.....เป็นคำกล่าวที่ท่านอาจารย์ปี่ท่านนำกล่าวครับ
    เงินของพวกเรา..ชีวิตของท่าน ขอให้ท่านทั้งหลายไปมีชีวิตที่ดียิ่งยิ่งขึ้นไป ข้าพเจ้าขอตั้งสัจจะอธิษฐานขออนุภาพแห่งบุญกุศลที่ได้ทำแล้วในครั้งนี้ จงเป็นภาวะปัจจัยเป็นนิสัยตามส่งให้เกิดปัญญาญาณทั้งชาตินี้ชาติหน้าตลอดชาติอย่างยิ่งจนถึงความพ้นทุกข์และประสบสุขสืบไปในเบื้องหน้า อีกทั้งคุณบิดามารดา ครูอาจารย์ ญาติสนิท มิตรสหาย บุตรบริวาร ทวยเทพเทวดา เจ้ากรรมนายเวร จงประสบความสุขสวัสดิ์พิพัฒน์มงคล สมบูรณ์ พูนผล ด้วยลาภ ยศ สรรเสริญ สุขเจริญ ด้วยจักตุรพิธพรชัย คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภานธนสารสมบัติ คิดประสงค์สิ่งใดที่ชอบธรรม ขอให้สำเร็จสัมฤทธิ์ผล ในสิ่งที่พึงปรารถนา ทุกประการเถิด

ขอบพระคุณบทความและภาพ จากพี่เอครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้