เปิดให้บูชาแล้วหุ่นพยนต์โลหะปั้มฉลุ รุ่นแรก!!! (ไตรมาส 59)พ่อหุ่นพยนต์อาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ by บอส ดินแดง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Hoonpayon, 4 กุมภาพันธ์ 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Hoonpayon

Hoonpayon เป็นที่รู้จักกันดี

รายการนี้มีผู้บูชาไปแล้วครับ

พ่อหุ่นพยนต์สองกร ครับพร้อมเลี่ยมเงินผ่าหวาย

แบบพิเศษครับ 2 องค์คู่กัน แรง เร็ว เนี๊ยบ

สนใจสอบถามได้ครับผม มีมา 1 คู่มหาฤทธิ์มหาเดชนี่หละครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2015
  2. Sueb168

Sueb168 สมาชิก

21 มิถุนายน 2012
    ขอทราบราคาทาง PM.ด้วยครับ

3. ปรุงรส

ปรุงรส Active Member

ขอทราบราคา หุ่นพยนต์ ไม้ไผ่ ครับ

4. Hoonpayon

มีผู้บูชาไปแล้วคร๊าบผม:cool::cool:

5. Hoonpayon

มีผู้บูชาไปแล้วคร๊าบผม:cool::cool::cool:

6. Hoonpayon

สำหรับพี่ ๆที่สนใจอยากลองบูชาพ่อหุ่นพยนต์ราคาเบา ๆ

ผมแนะนำองค์นี้เลยครับ พ่อหุ่นพยนต์รุ่น "คฑาแก้ว"
    พ่อหุ่นพยนต์รุ่นคฑาแก้วนี้ ลักษณะคล้ายกับครูบาคำเป็ง แต่ของครูบาฯท่านจะเพ้นท์สีและลงอักขระเลขยันต์ครับ เป็นเนื้อผงชนิดเดียวกัน และครูบาฯเป็นผู้สร้างให้และขอให้ท่านอาจารย์ปี่ปลุกเสกก่อนครับ ครูบาฯจึงนำไปปลุกเสกอีกรอบ ในส่วนพ่อหุ่นฯ รุ่นคฑาแก้วนี้ ครูบาฯท่านได้สร้างเนื้อผงแบบไม่เพ้นท์สีขึ้นมาจำนวนนึงมอบให้อาจารย์ปี่ไว้ออกแจกให้ศรัทธาสาธุชนที่เคารพและศรัทธาตามแต่ท่านอาจารย์จะพิจาราณา ท่านอาจารย์ปี่ท่านก็เก็บไว้ในกระต๊อบของท่านและปลุกเสกมาหลายปีครับ บางองค์มีขึ้นคราบปลวกด้วย

สำหรับประสบการณ์และเรื่องราว พ่อหุ่นพยนต์คฑาแก้วนี้มีประสบการณ์ค่อนข้างเยอะ ในด้านโชคลาภ เสี่ยงโชค ( จากที่ฟังประสบการณ์มานะครับ ) ประกอบกับด้วยราคาค่าบูชาที่ราคาไม่สูงมาก เหมาะสำหรับพี่ๆที่อยากบูชาดูก่อนครับ ทำให้คนนิยมบูชามากและบูชาเหมือนพ่อหุ่นพยนต์แบบสานแบบองค์มัดทุกประการ เพราะต้องแขวนคือหรือไม่ก็ตั้งบูชา

สำหรับราคาบูชา 350 บาทครับผม
    ด้านหลังจะปั๊มตรายางของท่านอาจารย์ปี่ไว้ครับ
    เพื่อกันการปลอมแปลงและสร้างเสริมเพื่อความโปร่งใส่ครับผม
    ปล.มี 3 สีคือสีเขียว สีเขียวเข้ม และสีเงินครับ บางองค์มีคราบปลวกขึ้นครับผม
    ทุกสีพุทธคุณเหมือนกันครับ

7. Hoonpayon

‪‎เปิดให้บูชาพ่อหุ่นพยนต์ตัวหักแบบโบราณ‬
    จัดสร้างโดยท่านอาจารย์ปี่ สมานแจ้งเจริญ ครับผม

ปล.มีติดโค๊ตตะกั่วประจำสำนัก เพื่อความมั่นใจว่าแท้ครับผม ​

‪‎ประวัติของพ่อหุ่นพยนต์ตัวหัก
    พ่อหุ่นพยนต์ตัวหักครับ ท่านอาจารย์ปี่ ท่านหักด้วยตัวท่านเอง ตอกไม้ไผ่ธรรมด๊า ธรรมดา นำมาเสกบริกรรมเป็นพ่อหุ่นพยนต์ อันเข้มขลังเห็นหน้าตาพ่อหุ่นพยนต์ตอกหักธรรมดาๆ แบบนี้ท่านอาจารย์ปี่ท่านมั่นใจของท่านมากนะครับเพราะท่านบอกว่า สมัยท่านหนุ่มๆท่านก็หักตอกหักนี่หละใส่กระเป๋าเสื้อพกไปทั่วร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำ แล้วพ่อหุ่นตอกหักหละคืออะไรมาฟังประวัติกันเลยดีกว่าครับ
    " ตัวหัก หรือ ตอกหัก " คืออะไร??

ตัวหัก คือ พ่อหุ่นพยนต์ยุคแรก Original ที่แต่ดั้งเดิมสมัยหลวงพ่อแป้น อุตตโม แห่งวัดเสาธงใหม่ ผู้เป็นปรมจารย์สายหุ่นพยนต์ที่ถ่ายทอดวิชาให้อาจารย์ลอย โพธิ์เงิน ซึ่งอาจารย์ลอยมีศิษย์ร่วมสำนักเป็นบรรพชิตอีก 1 องค์คือ หลวงพ่อซวง วัดชีปะขาว จ.สิงห์บุรี
    ซึ่งแรกเริ่มเดิมทีสมัยหลวงพ่อแป้น ท่านเสกหุ่นพยนต์โดยใช้ตอกไม้ไผ่ธรรมดา ๆที่ไม่ได้พิศดาร
    แบบที่นิทานพวกนั่งเทียนเขียนว่า " ใช้ตอกทิ่มศพ " เรียนตามตรงเลยครับ ท่านอาจารย์ปี่ก็บอก " สายกูไม่เน้นผี กูไม่ทำ ใครจะเขียนอะไร ใครจะทำอะไรก็ชั่งมัน โดยวิธีการจัดสร้างคือ " เอาตอกไม้ไผ่ธรรมดามาเสกเป็นพ่อหุ่นพยนต์มอบให้ลูกศิษย์ไป จนมาสมัยท่านอาจารย์ลอย โพธิ์เงินช่วงแรกๆที่ท่านทำก็ทำเป็นตอกหักแบบนี้ตามแบบหลวงพ่อแป้น ต่อมาท่านจึงคิดประดิษฐ์วิธีสานหุ่นพยนต์ขึ้นดังที่เราได้เห็นในปัจจุบัน
    ซึ่งท่านอาจารย์ปี่ท่านให้เรียนกว่า " ตัวหัก " เช่น ใช้ตอกมาทำก็เรียก ตอกหัก ใช้หางช้างทำก็เรียก หางช้างหัก ใช้ลวดทองคำทำก็เรียก ลวดทองคำหัก
    และพูดตามตรงเลยว่า บางคนเข้าใจผิดมักเรียกตัวหักของท่านอาจารย์ปี่ว่า
    " ตัว พ. " ซึ่งท่านอาจารย์ปี่บอกว่า มันคนละวิชา คนละสาย
    เรียกกันผิดๆ ก็เข้าใจกันไปผิด ๆ
    " ตัวหัก " มีหลายแบบรูปลักษณ์ตามวัสดุตามธรรมชาติที่จะนำมาปลุกเสก
    " ตอกหัก " แบบโบราณดั้งเดิม ซึ่งตอกหักนี้ ท่านอาจารย์ปี่เป็นผู้หักเอง หัก 1 ที่ก็ร่ายคาถาเป็นหัว หักที่ 1 ก็ร่ายคาถาหักเป็นแขน ก็ว่ากันไป
    บางคนชอบสงสัยว่า ตอกหัก แบบนี้จะขลังหรือ บอกตรงๆครับว่า " โค - ตะ - ระ ขลังสุดๆครับ " ตัวหักแบบนี้ช่วยคนมาเป็นร้อยเป็นพันคนแล้ว ทั้งตามคน ทวงหนี้ กลับเรื่องร้ายกลายเป็นดี เป็นเสน่ห์ สารพัดจะบรรยายครับ มีประสบการณ์โชกโชน
    หรือจะเป็น " ตัวหักหางช้าง " เป็นหางช้างที่ลูกศิษย์นำมามอบให้ท่านอาจารย์เพื่อสานขึ้นมาเป็นตัวหุ่นพยนต์แบบที่เราเห็น แต่ก็มีชิ้นเล็ก ชิ้นน้อย สั้นบ้าง ยาวบ้าง ท่านเลยเห็นประโยชน์อยู่แล้วว่า หางช้างมีดีในตัว ไล่เสนียดจัญไร คุณไสย์ สิ่งไม่ดีทั้งหลายทั้งปวง ลมเพลมพัดก็ป้องกันได้ เพราะหางช้างหัก มีประสบการณ์ขึ้นชื่อเรื่องกันของไม่ดี มาก ๆ ครับ หางช้างนี้มีความแข็งมาก ๆท่านอาจารย์ปี่ท่านหักเองไม่ได้ ท่านก็ให้ลูกศิษย์หักให้ แล้วท่านก็เสกให้ขลังเหมือนเดิมครับ
    บางรายเล่นผีมาก แค่จับตัวหักหางช้างก็อาเจียนออกมาเป็นก้อนสีดำ ๆ ก็มีครับ
    .และ " ลวดทองคำหัก และ ลวดเงินหัก " อันนี้ก็ตามวัสดุที่ลูกศิษย์หามาครับ ท่านให้ลูกศิษย์หักให้เหมือนกัน เพราะลวดทองคำมันแข็งครับแต่ท่านก็เสกให้เป็นพ่อหุ่นพยนต์เหมือนกันครับ
    จึงนำมาลงไว้เป็นข้อมูลให้ศึกษากันครับว่า " ตัวหัก หรือ ตอกหัก " คืออะไร จะแชร์ข้อมูลไปไม่หวงครับ แต่กรุณาให้เครดิตข้อมูลจากผมด้วยนะครับ
    ทีนี้รู้กันแล้วนะครับ ว่า " ตัวหัก " คืออะไร และมีที่มาที่ไปยังไง มีฤทธิ์เหมือนพ่อหุ่นพยนต์แบบสานทุกประการ เพียงแต่ " ตัวหัก " คือพ่อหุ่นพยนต์แบบดั้งเดิมนั่นเองครับผม

8. Hoonpayon

‪‎เปิดให้บูชาพ่อหุ่นพยนต์ตัวหักแบบโบราณ‬
    จัดสร้างโดยท่านอาจารย์ปี่ สมานแจ้งเจริญ ครับผม

ปล.มีติดโค๊ตตะกั่วประจำสำนัก เพื่อความมั่นใจว่าแท้ครับผม ​

‪‎ประวัติของพ่อหุ่นพยนต์ตัวหัก
    พ่อหุ่นพยนต์ตัวหักครับ ท่านอาจารย์ปี่ ท่านหักด้วยตัวท่านเอง ตอกไม้ไผ่ธรรมด๊า ธรรมดา นำมาเสกบริกรรมเป็นพ่อหุ่นพยนต์ อันเข้มขลังเห็นหน้าตาพ่อหุ่นพยนต์ตอกหักธรรมดาๆ แบบนี้ท่านอาจารย์ปี่ท่านมั่นใจของท่านมากนะครับเพราะท่านบอกว่า สมัยท่านหนุ่มๆท่านก็หักตอกหักนี่หละใส่กระเป๋าเสื้อพกไปทั่วร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำ แล้วพ่อหุ่นตอกหักหละคืออะไรมาฟังประวัติกันเลยดีกว่าครับ

" ตัวหัก หรือ ตอกหัก " คืออะไร???

ตัวหัก คือ พ่อหุ่นพยนต์ยุคแรก Original ที่แต่ดั้งเดิม
    สมัยหลวงพ่อแป้น อุตตโม แห่งวัดเสาธงใหม่ ผู้เป็นปรมจารย์สายหุ่นพยนต์ที่ถ่ายทอดวิชาให้อาจารย์ลอย โพธิ์เงิน ซึ่งอาจารย์ลอยมีศิษย์ร่วมสำนักเป็นบรรพชิตอีก 1 องค์คือ หลวงพ่อซวง วัดชีปะขาว จ.สิงห์บุรี

ซึ่งแรกเริ่มเดิมทีสมัยหลวงพ่อแป้น ท่านเสกหุ่นพยนต์โดยใช้ตอกไม้ไผ่ธรรมดา ๆที่ไม่ได้พิศดาร แบบที่นิทานพวกนั่งเทียนเขียนว่า " ใช้ตอกทิ่มศพ " เรียนตามตรงเลยครับ ท่านอาจารย์ปี่ก็บอก " สายกูไม่เน้นผี กูไม่ทำ ใครจะเขียนอะไร ใครจะทำอะไรก็ชั่งมัน "

โดยวิธีการจัดสร้างคือ เอาตอกไม้ไผ่ธรรมดามาเสกเป็นพ่อหุ่นพยนต์มอบให้ลูกศิษย์ไป จนมาสมัยท่านอาจารย์ลอย โพธิ์เงินช่วงแรกๆที่ท่านทำก็ทำเป็นตอกหักแบบนี้ตามแบบหลวงพ่อแป้น ต่อมาท่านจึงคิดประดิษฐ์วิธีสานหุ่นพยนต์ขึ้นดังที่เราได้เห็นในปัจจุบัน

ซึ่งท่านอาจารย์ปี่ท่านให้เรียนกว่า " ตัวหัก " เช่น ใช้ตอกมาทำก็เรียก ตอกหัก ใช้หางช้างทำก็เรียก หางช้างหัก ใช้ลวดทองคำทำก็เรียก ลวดทองคำหัก และพูดตามตรงเลยว่า บางคนเข้าใจผิดมักเรียกตัวหักของท่านอาจารย์ปี่ว่า

" ตัว พ. " ซึ่งท่านอาจารย์ปี่บอกว่า มันคนละวิชา คนละสายเรียกกันผิดๆ ก็เข้าใจกันไปผิด ๆ

" ตัวหัก " มีหลายแบบรูปลักษณ์ตามวัสดุตามธรรมชาติที่จะนำมาปลุกเสก

" ตอกหัก " แบบโบราณดั้งเดิม ซึ่งตอกหักนี้ ท่านอาจารย์ปี่เป็นผู้หักเอง หัก 1 ที่ก็ร่ายคาถาเป็นหัว หักที่ 1 ก็ร่ายคาถาหักเป็นแขน ก็ว่ากันไป
    บางคนชอบสงสัยว่า ตอกหัก แบบนี้จะขลังหรือ บอกตรงๆครับว่า " โค - ตะ - ระ ขลังสุดๆครับ " ตัวหักแบบนี้ช่วยคนมาเป็นร้อยเป็นพันคนแล้ว ทั้งตามคน ทวงหนี้ กลับเรื่องร้ายกลายเป็นดี เป็นเสน่ห์ สารพัดจะบรรยายครับ มีประสบการณ์โชกโชน

หรือจะเป็น " ตัวหักหางช้าง " เป็นหางช้างที่ลูกศิษย์นำมามอบให้ท่านอาจารย์เพื่อสานขึ้นมาเป็นตัวหุ่นพยนต์แบบที่เราเห็น แต่ก็มีชิ้นเล็ก ชิ้นน้อย สั้นบ้าง ยาวบ้าง ท่านเลยเห็นประโยชน์อยู่แล้วว่า หางช้างมีดีในตัว ไล่เสนียดจัญไร คุณไสย์ สิ่งไม่ดีทั้งหลายทั้งปวง ลมเพลมพัดก็ป้องกันได้ เพราะหางช้างหัก มีประสบการณ์ขึ้นชื่อเรื่องกันของไม่ดี มาก ๆ ครับ หางช้างนี้มีความแข็งมาก ๆท่านอาจารย์ปี่ท่านหักเองไม่ได้ ท่านก็ให้ลูกศิษย์หักให้ แล้วท่านก็เสกให้ขลังเหมือนเดิมครับ

บางรายเล่นผีมาก แค่จับตัวหักหางช้างก็อาเจียนออกมาเป็นก้อนสีดำ ๆ ก็มีครับ
    และ " ลวดทองคำหัก และ ลวดเงินหัก " อันนี้ก็ตามวัสดุที่ลูกศิษย์หามาครับ ท่านให้ลูกศิษย์หักให้เหมือนกัน เพราะลวดทองคำมันแข็งครับแต่ท่านก็เสกให้เป็นพ่อหุ่นพยนต์เหมือนกันครับ
    จึงนำมาลงไว้เป็นข้อมูลให้ศึกษากันครับว่า " ตัวหัก หรือ ตอกหัก " คืออะไร จะแชร์ข้อมูลไปไม่หวงครับ แต่กรุณาให้เครดิตข้อมูลจากผมด้วยนะครับ
    ทีนี้รู้กันแล้วนะครับ ว่า " ตัวหัก " คืออะไร และมีที่มาที่ไปยังไง มีฤทธิ์เหมือนพ่อหุ่นพยนต์แบบสานทุกประการ เพียงแต่ " ตัวหัก " คือพ่อหุ่นพยนต์แบบดั้งเดิมนั่นเองครับผม

พ่อหุ่นพยนต์ตอกหักโบราณ บูชาองค์ละ 550 บาท
    ท่านอาจารย์ปี่ เมตตาอธิฐานจิตปลุกเสกให้อีกรอบ ก่อนนำออก
    ให้บูชาเพื่อให้เกิดความขลังและศักดิ์สิทธิ์อีกรอบนึง
    จัดส่งฟรี EMS ทั่วประเทศไทยครับผม

สนใจติดต่อโทรสอบถามได้ครับ 087 - 791 - 9935 บอส ดินแดงครับ
    ทาง E-Mail นะครับ boss_boss007@hotmail.com ครับ

ช่องทางการโอนเงินนะครับ มี 2 ธนาคารครับผม

1. ธนาคารกสิกรไทย บัญชีประเภทออมทรัพย์ สาขาเอสพละนาด ( รัชดาภิเษก )
    เลขที่บัญชีนะครับ 7 7 7 - 2 1 7 - 6 6 7 - 2
    ชื่อบัญชี นายธีรศักดิ์ ทำทองครับ

2. ธนาคารไทยพาณิชย์ บัญชีประเภทออมทรัพย์ สาขาวิภาวดีรังสิต ( จักรพงษภูวนารถ )
    เลขที่บัญชีนะครับ 1 6 3 - 2 - 2 8 8 5 9 - 1
    ชื่อบัญชี นายธีรศักดิ์ ทำทองครับ

โอนเงินเสร็จรบกวนช่วยโทรแจ้งมาที่เบอร์ผมหรือแจ้งใน PM ด้วยนะครับ เพื่อความสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคล ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2015
  9. Hoonpayon

เปิดครับผม‬ พ่อหุ่นพยนต์ขนาดบูชา รุ่นไหว้ครูปี 2555 สูงเกือบฟุต​

ท่านอาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ

พ่อหุ่นพยนต์รุ่นนี้มีคณะศิษย์ทางกรุงเทพขออนุญาตจัดสร้างขึ้นมาในพิธีบูชาครูท่านอาจารย์ปี่ ปี 2555 หุ่นพยนต์รุ่นนี้จะมี 2 ขนาด 1. ขนาดบูชา สูงเกือบ12 นิ้วเศษ 2. ขนาดห้อยคอ

องค์ที่ผมนำมาเปิดให้บูชานี้เป็นองค์ใหญ่ขนาดบูชาสำหรับบูชาไว้ที่บ้าน ร้านค้าหรือสถานที่ต้องการจะนำพ่อหุ่นพยนต์ไปช่วยหรือจะบูชาพ่อหุ่นติดตัวไปไหนก็อุ้มไปด้วย ก็ไม่ผิดกติกานะคร๊าบ

เพราะล่าสุดมีพี่สุดหล่อท่านหนึ่งพาพ่อหุ่นพยนต์อุ้มเดินเล่นจีบแม่ค้าสายไหมแถวๆหน้าโรงพยาบาลอยุธยามาแล้ว

ด้านบนพ่อหุ่นพยนต์มีรูประจุของวิเศษอาถรรพ์ ที่ปราศจากซากศพ เป็นว่านวิเศษตามตำรา พ่อหุ่นพยนต์รุ่นนี้มีประสบการณ์เรื่องทำมาค้าขาย และเตือนภัยมาก นานๆจะมาที อย่าพลาดครับ

เปิดให้บูชาที่6000บาท‬
    ขอค่าส่ง EMS ทั่วประเทศ 100 ครับ ​

เพราะองค์ใหญ่ ปล.มองหน้าพ่อหุ่นดีๆ ท่านแอบส่งยิ้มให้ด้วยแปลกจังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2015
  10. Hoonpayon

ปิดการบูชาพ่อหุ่นองค์นี้ให้นอกเวปครับ

โอ้ยยยไวเกิ๊นนนนนนครับ

11. samana

samana Active Member

ตอนนี้มีอะไรมาใหม่บ้างครับ

12. Greenpleace

Greenpleace เป็นที่รู้จักกันดี

private massage ถามไปนะครับ รบกวนตอบด้วยครับ

13. Hoonpayon

ตามที่โพสไว้เลยครับ สนใจอะไรรายการไหน สอบถามได้เลยครับพี่

14. Hoonpayon

ตอบเรียบร้อยแล้วนะครับผม

15. Hoonpayon

เปิดครับผม‬ พ่อหุ่นพยนต์ขนาดบูชา รุ่นไหว้ครูปี 2555 สูงเกือบฟุต

มีมา 2 องค์ครับผม​

ท่านอาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ​

พ่อหุ่นพยนต์รุ่นนี้มีคณะศิษย์ทางกรุงเทพขออนุญาตจัดสร้างขึ้นมาในพิธีบูชาครูท่านอาจารย์ปี่ ปี 2555 หุ่นพยนต์รุ่นนี้จะมี 2 ขนาด 1. ขนาดบูชา สูงเกือบ12 นิ้วเศษ 2. ขนาดห้อยคอ

มีองค์ใส่ชุดแดง กับองค์ที่มีเมจิกเขียนหน้าเขียนตา

องค์ที่ผมนำมาเปิดให้บูชานี้เป็นองค์ใหญ่ขนาดบูชาสำหรับบูชาไว้ที่บ้าน ร้านค้าหรือสถานที่ต้องการจะนำพ่อหุ่นพยนต์ไปช่วยหรือจะบูชาพ่อหุ่นติดตัวไปไหนก็อุ้มไปด้วย ก็ไม่ผิดกติกานะคร๊าบ

เพราะล่าสุดมีพี่สุดหล่อท่านหนึ่งพาพ่อหุ่นพยนต์อุ้มเดินเล่นจีบแม่ค้าสายไหมแถวๆหน้าโรงพยาบาลอยุธยามาแล้ว

ด้านบนพ่อหุ่นพยนต์มีรูประจุของวิเศษอาถรรพ์ ที่ปราศจากซากศพ เป็นว่านวิเศษตามตำรา พ่อหุ่นพยนต์รุ่นนี้มีประสบการณ์เรื่องทำมาค้าขาย และเตือนภัยมาก นานๆจะมาที อย่าพลาดครับ

เปิดให้บูชาองค์ละ 5500บาท‬
    ขอค่าส่ง EMS ทั่วประเทศ 100 ครับ

เพราะองค์ใหญ่ ปล.มองหน้าพ่อหุ่นดีๆ ท่านแอบส่งยิ้มให้ด้วยแปลกจังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2015
  16. Hoonpayon

ปิดรายการพ่อหุ่นพยนต์ขนาดบูชา 2 องค์นี้ครับผม

17. ธงสามสี

ธงสามสี Active Member

ยังมีมั้ยครับ

18. Hoonpayon

มีครับพี่

19. Hoonpayon

เวียนมาบรรจบกันอีก1ปีสำหรับกิจกรรรมการทำบุญสร้างบารมีใหญ่ร่วมกันสำหรับพี่ๆน้องๆทุกท่านที่ศรัทธาใน อ.ปี่และหุ่นพยนต์

นั่นก้คือการไถ่ชีวิตโคกระบือ ซึ่งกิจกรรมจะเริ่มตั้งแต่วันที่ 26 พฤศจิกายน 2558 ถึงวันที่ 10 ธันวาคม 2558ในการร่วมทำบุญในครั้งนี้ ท่าน อ.ปี่ ได้มอบของมาร่วมทำบุญ และมีของชิ้นใหม่ๆพึ่งเปิดตัวในงานบุญนี้เป็นครั้งแรก!!!!! ทั้งได้ของดีไปใช้ทั้งได้บุญใหญ่ ไม่มีอะไรจะคุ้มไปกว่านี้อีกแล้ว

สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญ ผมบอส ดินแดง และ ทางเพจพี่ฟ้ามีของสัมนาคุณให้ทุกๆท่านตามนี้ครับ

1. หุ่นพยนต์รุ่นคฑาแก้ว+รูป อ.ปี่ เมื่อร่วมทำบุญครบ 300 บาท

2. หุ่นพยนต์ตัวหัก+รูป อ.ปี่ เมื่อร่วมทำบุญครบ 500 บาท

3. ใบไม้พยนต์+รูป อ.ปี่ เมื่อร่วมทำบุญครบ 800 บาท

4. สีผึ้งรุ่นพิเสด+ตะกรุดสาริกา เมื่อร่วมทำบุญครบ 1000 บาท

5. ผ้ายันพระพรหมทรงหงษ์(รุ่น2) + ใบไม้พยนต์ เมื่อร่วมทำบุญครบ 2000 บาท

6. หุ่นพยนต์แบบสาน2กร เมื่อร่วมทำบุญครบ 3000 บาท

7. หุ่นพยนต์แบบสาน4กร เมื่อร่วมทำบุญครบ 5000 บาท

8. หุ่นพยนต์แบบสาน2กร+หุ่นพยนต์แบบสาน4กร + ผ้ายันพระพรหมทรงหงษ์(รุ่น2) + หุ่นพยนต์ใบไม้1ใบ เมื่อร่วมทำบุญครบ 10000 บาท

*****ข้อมูลคร่าวๆของผ้ายันพระพรหมทรงหงษ์ มีจัดสร้างทั้งหมด 3สี แดง ขาว เขียว สีละ36ผืน รวม108ผืน และมีผ้ายันที่ปั้มเผื่อเสียจึงได้ปั้มเป็นผืนกรรมการทั้งหมด16ผืน มีปั้มเลขชัดเจนครับ*****

****สำหรับหุ่นพยนต์แบบสานนั้นมีให้เลือก 2 ขนาด
    1. ขนาดพกพาห้อยคอปกติ
    2. ขนาดตั้งบูชาเล็ก สูงประมาน 2-2.5นิ้ว

****สำหรับข้อมูลวัตถุมงคลรุ่นใหม่เดียวจะมีลงอัพเดทให้นะครับ****

สำหรับท่านที่ต้องการร่วมทำบุญสามารถ inbox แจ้งชุดที่ต้องการได้เรยนะครับ ระยะเวลาการโอนเงินตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 10 ธันวาคม 2558 เวลา 19.00น.

จะมีการอัพเดทยอดทำบุญเรื่อยๆให้พี่ๆน้องๆได้ทราบอย่างต่อเนื่องนะครับ

ที่สำคัญ!!!!!!!!!!!!
    เงินทุกบาททุกสตางค์ที่ได้ในครั้งนี้ นำไปไถ่ชีวิตโคกระบือทั้งหมด โดยไม่มีการหักค่าใช้จ่ายแม้แต่บาทเดียว เรียกได้ว่าทุกๆท่านได้รับบุญอย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วยแน่นอนครับ

20. Hoonpayon

สามารถแจ้งความจำนงค์ได้เลยนะครับ ชอบชุดบุญไหนแจ้งเข้ามาเลย
    ผมยินดีเป็นสะพานบุญให้ครับ เงินเข้าการกุศุลเต็มเม็ดเต็มหน่วย
    ได้ของดีและได้บุญอีก
    ส่วนวัตถุมงคลน่าจะรับหลังวันที่ 10 ธันวาคม เป็นต้นไปครับผม
    ‪มีงบน้อยก็ทำได้ครับ 5 บาท 10 บาทก็ทำได้ครับ อยากให้ร่วมบุญกันนะครับผม
    ขอเชิญร่วมบุญกันนะครับ‬

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้