เปิดให้บูชาแล้วหุ่นพยนต์โลหะปั้มฉลุ รุ่นแรก!!! (ไตรมาส 59)พ่อหุ่นพยนต์อาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ by บอส ดินแดง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Hoonpayon, 4 กุมภาพันธ์ 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chaiwatana

chaiwatana เป็นที่รู้จักกันดี

จองพ่อหุ่นพยนต์ตัวหัก เลข 93 องค์นึงครับ

2. Hoonpayon

Hoonpayon เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับผมขอบพระคุณมากครับ :cool::cool::cool:

3. Hoonpayon

อีกหนึ่งชิ้นที่ผมอยากแนะนำครับ !!!!!​

คือ " ตะกรุดหมื่นโลกธาตุเสน่หา " ครับเพราะวัตถุมงคลชิ้นนี้เป็นที่นิยมกันมากและเกิดประสบการณ์มากมาย นับไม่ถ้วนทั้งเมืองไทยและเมืองนอกเอง เช่าเก็บกันคนละ 2 ดอกบ้าง 3 ดอกบ้าง ถามว่าเพราะอะไรหรือครับ

เพราะตะกรุดหมื่นโลกธาตุนี้ ดีทุกทางจริงๆ พี่ๆบางคนโทรมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังบอกผมว่า " เหมือนแก้วสารพัดนึก " อธิฐานอะไรขอได้ไม่พลาด ที่สำคัญบนบอกได้อีกต่างหาก เพราะท่านเชิญพ่อหุ่นพยนต์ลงสถิตลงในตะกรุดด้วยครับ

และที่สำคัญพิเศษสุด ๆ ท่านอาจารย์ปี่ ท่านตั้งใจจารตะกรุดด้านนอกเองทุกดอก ย้ำทุกดอกครับ
    พร้อมตอกเลข ตอกโค๊ตกำกับ ไม่มีสร้างเสริม เติมยัดแน่นอน จบที่ลายมือท่านอาจารย์ปี่ ดอกเดียวรู้เรื่อง

เรื่องเจ้าชู้ หนุ่มรักสนุกก็ปวดหัวกันเป็นแถบ
    เรื่องค้าขาย ก็ได้ถวายเป็นกันอาทิตย์ละ 3 ตัว และเหล้าชีวาส
    เรื่องติดต่องาน ก็ราบรื่นสะดวก ไม่ติดขัด ราบรื่นกว่าผู้อื่น
    เรื่องป้องกันภัย ก็ที่สุดไม่เป็นสองรองใคร เอาผูกคอรถยนต์กลางคืนมีคนเห็นผู้ชายรูปร่างใหญ่เดินวนเวียนรอบรถ
    และนั่งอยู่ในรถเปิดแอร์ฟังเพลงเย็นฉ่ำซะงั้น ทั้งๆที่เจ้าของนอนอยู่บนบ้าน

นีี้ยกตัวอย่างคือเรื่องราวย่อยๆ ที่พอเล่าให้ฟังครับ เพราะจะให้ผมบรรยายประสบการณ์ไม่ไหวครับ ต้องลองสัมผัส บูชาเช่าดูครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่าได้ลองสัมผัส

ที่สำคัญสร้างแค่ 417 ดอก ถ้าเทียบกับจำนวนประชากรไทย 60ล้านกว่าคน

มันน้อยนิดแน่นอนครับ และผมเชื่อได้ว่า

ไม่นานตะกรุดหมื่นโลกธาตุนี้จะเป็นอีก 1 ตำนานของเครื่องรางไทยแน่นอนครับ

อยากทราบประวัติความเป็นมาของการสร้างตะกรุดรุ่นนี้ ...
    คลิกไปตามลิ้งค์แล้วจะได้รู้ถึงความเป็นมา ประวัติ ที่ข้อมูลไม่มั่วนิ่มแน่นอนครับ

http://palungjit.org/threads/ชมภาพอ...รุ่น-2-เสกไตรมาส-อาจารย์ปี่-แจ้งเจริญ.524026/

และถ้าถามราคาบูชาเท่าไหร่ ....

บูชาราคาดอกละ 699 บาท พร้อมใบฝอยคาถา
    ค่าจัดส่งพัสดุ EMS ทั่วประเทศ 69 บาทครับ

ช้าอดหมดแน่ อย่าคิดลังเลใจหรือสงสัย หากไม่ลองสัมผัสบูชาครับ

ถ้าบูชาแล้วผมรับรองว่า ท่านจะต้องหาของดีอย่างอื่นที่ท่านอาจารย์ปี่

ได้สร้างและปลุกเสกมาบูชาเพิ่มแน่นอนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Hoonpayon

เร็วๆนี้ เตรียมพบกับพ่อหุ่นพยนต์นะครับ มีทั้งแบบมัด แบบสาน

รอติดตามได้เลยครับ

5. Hoonpayon

สายๆของวันที่ 11 กันยายน พุทธศักราช 2557 ภาพของ หนึ่งมหาบุรุษ ปรากฏขึ้นที่สำนัก อ.ปี่....

มองเผินๆผู้ใหญ่ท่านนี้เป็นใครนะ....
    ท่านคือ ลุงแหล่ม พี่ชายแท้ๆของท่าน อ.ปี่ ผู้เป็นหนึ่งในสองมหาตำนาน ศิษย์เอกแห่งสำนักพยนต์อันดับหนึ่งในแผ่นดิน

เป็นการไปมาหาสู่ เยี่ยมเยียน ถามสาระทุกข์สุขดิบกันของสองผู้เฒ่าพี่น้องผู้ที่ถูกกล่าวขานเป็นตำนานฆราวาสอันดับต้นแห่งอยุธยาในปัจจุบัน

พ่อปี่เคยเล่าให้ฟ้าฟังว่า ปู่ลอยเคยพูดไว้ว่า ศิษย์เอกของท่านมีเพียงสองคน คือ ไอ้ลิงดำ กับ ไอ้ลิงขาว ซึ่งพ่อปี่ก็เล่าให้ฟ้าฟังต่อว่า ไอ้ลิงดำก็คือลุงแหล่ม ส่วนไอ้ลิงขาวก็คือตัวพ่อปี่นั่นเอง ด้วยความเป็นเด็กช่างสงสัยก็เลยแกล้งถามว่า แร้วพ่อหล่ะ มีศิษย์เอกกี่คน....??? พ่อปี่มองหน้าฟ้าด้วยความหมั่นบวกเอ็นดู(อันนี้คิดเองนะ) ท่านก็บอกว่าศิษย์เอกท่านก็มีแค่สองตัวเหมือนกัน ก็ไอ้ลิงขาวกับลิงดำไง....!!!

มาต่อเรื่องลุงแหล่มต่อ พ่อปี่เล่าว่าในบรรดาคนที่มาขอเรียนวิชาจากปู่ลอย ก็เห็นจะมีเพียงพี่แหล่มที่ปู่ลอยตั้งใจสอนและคิดจะฝากสำนักไว้ให้ดูแลต่อจากปู่ พ่อปี่บอกอีกว่า จิตพี่แหล่มแรงมากๆปู่คงเห็นในข้อนี้ แต่ด้วยเหตุผลบางประการทำให้ลูกศิษย์กับอาจารย์ผิดใจในเรื่องไม่เป็นเรื่อง ทำให้ลุงแหล่มออกจากสำนักไปก่อนจะจบหลักสูตรว่างั้น.....อ.ปี่ ก็ผู้ที่แอบโขมยเรียนจึงได้วิชาทั้งหมดโดยที่ตัวปู่ลอยผู้เป็นอาจารย์มารู้ในตอนหลัง ถึงกับเอามือตบหน้าผากตัวเองและกล่าวด้วยคำแบบกึ่งๆเอ็นดูว่า "กูเสียรู้มึงสะได้ ไอ้ปี่" เพราะการโขมยเรียนของอ.ปี่ถึง10ปี ทำให้ครูบาอาจารย์ไม่มีโอกาสบังหรือดึงคาถาบางตัวออกจากวิชาเลย นี่คือข้อแตกต่างที่เป็นเรื่องจริง!!!

ลุงแหล่มเมื่อก่อนใครจะเชื่อ.....มหาบุรุษหนึ่งในสองศิษย์เอกแห่งสำนักพยนต์ที่ยิ่งใหญ่สุด มีอาชีพขับตุ๊กตุ๊กในตัวเมืองอยุธยา...!!!

ครั้งนึงเคยมีการเกิดเรื่องเกิดราวขึ้นระหว่างบุคคลรับราชการในอยุธยากับลุงแหล่ม ชายสูงอายุที่ขับตุ๊กตุ๊ก ถึงขนาดชักปืนออกมาข่มขู่....ลุงแหล่ม เสือเฒ่าผู้มากด้วยประสบการณ์และอาคม กล่าวแต่เพียงว่า ถ้าจะยิงกู ยิงหมวกที่กูถอดให้ออกก่อน....ก่อนที่ลุงแหล่มจะถอดหมวกวางให้ลองยิง ชายผู้นั้นหันปากกระบอกปืนมาที่หมวก ก็ลั่นไก......แชะ แชะ แชะ!!!!

555ฟ้าขี้เกียจพิมพ์แระ ติดตามต่อตอนต่อไปนะจ๊ะ......เล่ามากเด๋วโดนพ่อกะลุงแหล่มด่า อิอิ

อ้างอิงครับ https://www.facebook.com/HoonpayonA...3453131087429/653468138085925/?type=1&theater

6. Hoonpayon

พรุ่งนี้เตรียมจัดส่งวัตถุมงคลท่านอาจารย์ปี่ให้พี่ๆที่จอง นะครับ

เดี๋ยวผมจะส่งเลขพัสดุมาแจ้งใน PM นะครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

7. Hoonpayon

พรุ่งนี้ผมจะไปหาท่านอาจารย์ที่บ้านท่านนะครับ

พี่ ๆท่านใด ต้องการอะไร หรืออยากได้อะไร รบกวนแจ้ง PM ไว้

หรือโพสไว้ในกระทู้ก็ได้ครับผม

:cool::cool::cool::cool:

8. ธีรวิช

ธีรวิช เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    สีผึ้งชุดใหม่เปิดบูชาเมื่อไหร่ครับ
    ของ อ.ปี่ใช้ดีครับ ค้าขายดีเจรจารู้สึกเหมือนคนปากหวาน ลูกค้าก็ยิ้มให้ตลอดโดย
    เฉพาะสาวๆ พูดอะไรไปหรือเชียร์ขายของอะไรไปเหมือนลูกค้าเขาจะเชื่อฟังเราดีครับ ล็อตก่อนสีผึ้งสาลิกาออกจะแห้งนิดนึงป้ายติดยากผมเลยเอาน้ำมันนารีรำพึงหยดลงไปก็จะติดง่ายขึ้นครับ

9. Hoonpayon

สีผึ้งชุดใหม่ของน่าจะหลังออกพรรษาอะครับพี่ เพราะท่านเสกในไตรมาส

ส่วนเรื่องประสบการณ์ต้องขอบพระคุณมาก ๆครับที่มาเล่าสู่กันฟังครับ
    ต้องลองบูชา สัมผัส ของท่านเรื่องเสน่ห์ โชคลาภ ค้าขายไม่เป็นสองรองใครเลยครับ

ส่วนสีผึ้งรุ่นใหม่นี้ น่าจะนิ่มกว่าชุดแรกครับ เพราะเห็นว่าผสมน้ำมันเสน่ห์ไปเยอะเชียวครับ

10. Hoonpayon

วันนี้ผมได้เดินทางไปกราบท่านอาจารย์ปี่ที่บ้านครับ

จังหวะวันนี้ท่านได้กระทำพิธีเชิญพระภูมิที่บ้านท่านพอดีท่านบอกว่าวันนี้เป็นวันกระทิงวัน
    แต่มีฤกษ์ดีอยู่ ท่านจึงหยิบกล่องพ่อหุ่นพยนต์โลหะ

( รุ่นนี้คณะศิษย์ผู้สร้างเรียกกันว่า พ่อเสมา ) มาให้ผมครับ

ท่านบอกว่า " ลองเอาพ่อเสมาไปออกบูชาทีซิ๊ มีคนบอกได้ยินเสียงคนวิ่งในบ้านกระเทือนมาหลายคนแล้ว "

ผมเลยพูดคุยความเป็นมากับท่านอาจารย์ปี่ ท่านอาจารย์บอกว่าหุ่นพยนต์โลหะนี้ มีลูกศิษย์ท่านอาจารย์ปี่ขออนุญาติจัดสร้าง คืออ.ยุทธ
    ใต้ฐานอุดผงมหาเสน่ห์ของท่าน ( ห้ามขูดผงไปใช้ในทางที่ผิดเด็ดขาด ท่านแช่งไว้แล้วครับ )
    ท่านก็ทำการปลุกเสกตามวิธีการของท่านไปหลายคืนอยู่ครับ ท่านปลุกเสกเสร็จจึงตั้งไว้ให้ผู้สร้างนำกลับไป แต่ทางผู้สร้างได้มอบพ่อหุ่นโลหะไว้ให้ท่านอาจารย์ด้วยครับ ท่านเลยนำมาปลุกเสกต่อยาวจนถึงวันนี้.......

เมื่อถามถึงความเป็นมาเสร็จ ท่านจึงปลุกเสกอีกครั้ง

ก่อนส่งมอบให้ผม นำออกมาให้บูชาครับ

และที่สำคัญผมออกให้บูชาราคาพิเศษเท่านั้นครับคือ 700 บาท

แรกเริ่มเดิมที่ท่านจะออกให้บูชาองค์ละ 1500 บาท แต่ผมบอกท่านไว้ว่าค่อยปรับขึ้นราคาครับ ท่านบอกว่าเงินที่ได้จากการเช่า
    บางส่วนจะแบ่งเอาไปแจกเด็กๆที่ยากจนบ้าง ทำบุญเข้าโรงบาลบ้างครับ

พ่อหุ่นชุดนี้มีตอกโค๊ตทุกองค์นะครับ กันปลอม วิธีการบูชาเหมือนองค์สานทุกประการ ให้แขวนที่คอหรือเหน็บกระเป๋าเสื้อครับ เพราะพ่อหุ่นของท่านอาจารย์ปี่เชิญเทพเทวดาลงมา ไม่ได้เชิญภูติผีพราย สัมภเวสีมาสถิตครับ
    เลี่ยมพลาสติกกันน้ำควรเจาะรูเล็ก ๆด้วยครับ นอกนั้นวิธีบูชามีใบฝอยให้ครับผม

สนใจติดต่อโทรสอบถามได้ครับ 087 - 791 - 9935 บอส ดินแดงครับ
    ทาง E-Mail นะครับ boss_boss007@hotmail.com ครับ

ช่องทางการโอนเงินนะครับ มี 2 ธนาคารครับผม

1. ธนาคารกสิกรไทย บัญชีประเภทออมทรัพย์ สาขาเอสพละนาด ( รัชดาภิเษก )
    เลขที่บัญชีนะครับ 7 7 7 - 2 1 7 - 6 6 7 - 2
    ชื่อบัญชี นายธีรศักดิ์ ทำทองครับ

2. ธนาคารไทยพาณิชย์ บัญชีประเภทออมทรัพย์ สาขาวิภาวดีรังสิต ( จักรพงษภูวนารถ )
    เลขที่บัญชีนะครับ 1 6 3 - 2 - 2 8 8 5 9 - 1
    ชื่อบัญชี นายธีรศักดิ์ ทำทองครับ

โอนเงินเสร็จรบกวนช่วยโทรแจ้งมาที่เบอร์ผมด้วยนะครับ เพื่อความสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคล ครับผม

ขอบพระคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      55.2 KB
      เปิดดู:
      1,964
      ขนาดไฟล์:
      54 KB
      เปิดดู:
      1,975
      ขนาดไฟล์:
      61.7 KB
      เปิดดู:
      1,965
      ขนาดไฟล์:
      52 KB
      เปิดดู:
      2,276
      ขนาดไฟล์:
      64.7 KB
      เปิดดู:
      1,894
      ขนาดไฟล์:
      44.5 KB
      เปิดดู:
      1,985
      ขนาดไฟล์:
      59.2 KB
      เปิดดู:
      2,088
      ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      1,924
      ขนาดไฟล์:
      85.9 KB
      เปิดดู:
      1,987
      ขนาดไฟล์:
      44.9 KB
      เปิดดู:
      1,951
  11. Hoonpayon

ประเดิมปิดพ่อหุ่นเสมาให้กับพี่ชายขาประจำครับ 1 องค์ครับ

ขอบพระคุณมาก ๆครับผม :cool::cool::cool:

12. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ไม่ทราบว่าออกให้บูชาจำนวนเท่าไหร่ครับ สนใจอยู่
    แต่คงต้องรอเงินเดือนออกก่อน ถึงตอนนั่นม่ายรู้จะหมดรึยัง

13. Hoonpayon

เกือบ 50 องค์ครับ เพราะท่านยกกล่องมาให้ผมครับ สนใจจองไว้ได้ครับ ขอบพระคุณครับ ลองบูชาดูนะครับ ท่านว่าเฮี้ยนดีครับ คนขอหวยถูกบ่อยครับ

14. Hoonpayon

ปิดพ่อหุ่นเสมาให้พี่วีระยุทธ ลาดพร้าวครับ ตามที่โทรคุยกันครับ

15. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอจองพ่อหุ่นเสมา 1 ตน ครับ โอนแล้วแจ้งครับ

16. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ขอจองพ่อหุ่นพยนต์เสมา ด้วย 1 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ รอนิดนึง

17. Hoonpayon

ขอบพระคุณมาก ๆครับพี่:cool::cool:

18. Hoonpayon

ขอบพระคุณมากครับพี่ ยินดีครับผม :cool::cool::cool:

19. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

จองพ่อหุ่นพยนต์เสมา 1 ตน ครับ

20. Hoonpayon

ขอบพระคุณมากครับพี่:cool::cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้