เปิดให้บูชาแล้วหุ่นพยนต์โลหะปั้มฉลุ รุ่นแรก!!! (ไตรมาส 59)พ่อหุ่นพยนต์อาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ by บอส ดินแดง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Hoonpayon, 4 กุมภาพันธ์ 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Hoonpayon

Hoonpayon เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2014
  2. inspector645

inspector645 สมาชิก

30 พฤษภาคม 2013
    ขอสอบถามครับ
    พ่อหุ่นพยนต์ตัวหัก หากต้องการให้ช่วยเน้นด้านโชคลาภต้องพันด้วยด้ายสีน้ำเงินใช่ไหมครับ เพราะในรูปมีแต่สีแดงกับสีเขียว
    ขอบคุณครับ

3. inspector645

ขอสอบถามครับ
    1.พ่อหุ่นพยนต์ตัวหัก หากต้องการให้ช่วยเน้นด้านโชคลาภต้องพันด้วยด้ายสีน้ำเงินใช่ไหมครับ เพราะในรูปมีแต่สีแดงกับสีเขียว
    2. หากต้องการทั้งด้านโชคลาภและป้องกันภัย พ่อหุ่นพยนต์ตัวหัก สามารถพัน 2 สีได้ หรือต้องแยกซื้อ 2 ตัวครับ
    ต้องการบูชา แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้จึงขอสอบถามครับ
    ขอบคุณครับ

4. Hoonpayon

ไม่จำเป็นครับพี่ อธิฐานเอาเลยครับ เพราะท่านอาจารย์ปี่ ท่านเสกไว้ให้ดีแล้วครับ เหมือนของกายสิทธิ์ ตามแต่จิตคิดปราถนาครับผม

5. Hoonpayon

ประสบการณ์แผ่นทองคำเปลวเสก จากน้องที่บูชาไปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56.8 KB
      เปิดดู:
      1,396
  6. Hoonpayon

ผมลืมบอกพี่ว่า บางคนเช่ารูปถ่ายท่านหลังตัวหักท่าน อยากได้ทางโชคลาภเพิ่ม ทางเสน่ห์เพิ่ม หรือป้องกันเพิ่ม จะมีอีกวิธีที่นิยมทำกันครับคือ ส่วนใหญ่ท่านจะให้ลูกศิษย์ท่านจารอักขระในที่ว่างเพิ่มครับ เพราะตัวท่านอาจารย์ปี่เองจารไม่ไหวแล้ว มือท่านสั่นมากๆเวลาจาร เป็นหัวใจคาถาวิเศษครับผม :cool::cool::cool:

7. inspector645

พ่อหุ่นองค์มัดสองกรแฟนซี หมดหรือยังครับ ถ้ายังขอจองครับ

8. Hoonpayon

ยังอยู่ครับผม ^__^:cool::cool:

9. inspector645

ขอจองครับ
    พ่อหุ่นพยนต์อาจารย์ปี่มัดด้วยตัวท่านเอง 2 กร รุ่นแฟนซี 1 รายการ
    หุ่นพยนต์ตัวหักหางช้าง มีหลอดสแตนเลส 1 รายการ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2014
  10. Hoonpayon

รับทราบครับพี่ ขอบพระคุณมากๆครับ:cool::cool::cool:

11. Hoonpayon

เร็วๆนี้เตรียมพบของดีที่เน้นทางด้านเรียกเงินเรียกทอง

อดใจรอกันเลยครับ

ท่านอาจารย์ปี่ปลุกเสกเน้นหนักเลยครับผม

12. hs5sdb

hs5sdb สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2014
    ปูเสื่อนั่งรอครับ

13. inspector645

ผมโอนเงินแล้ว โดยมีรายละเอียดตาม PM ครับ[​IMG]

14. Hoonpayon

ขอบพระคุณครับผม จัดส่งเรียบร้อยแล้วนะครับ เลขพัสดุอยู่ใน PM ครับผม

15. Hoonpayon

แอบนำมาให้ชมกันยามค่ำคืน..... กับหุ่นพยนต์ตัวสานองค์ครูขนาดบูชา ของท่านอ.ปี่

ศิษย์เอกของท่านอ.ลอย โพธิ์เงิน
    สายพยนต์เทพสายเดียวที่เหลืออยู่และเป็นหนึ่งในแผ่นดิน สององค์นี้เป็นพ่อหุ่นสองกร และสี่กร ขนาดสูงเกือบครึ่งเอว สานโดย1ใน 2 ศิษย์เอกที่ท่านอ.ปี่ได้ถ่ายทอดให้เอง หาชมยากมากครับ เท่าที่รู้ตอนนี้มี 5 องค์ องค์ล่าสุดคือองค์ที่สานในฤกษ์เสาร์ห้าที่ผ่านมา

สวยทรงคุณค่า สมเป็นหุ่นพยนต์สำนักอันดับหนึ่งของประเทศจริงๆเนอะๆ......
    ศาสตร์และศิลป์ที่กำลังจะหายไปจากแผ่นดินถ้าคนรุ่นหลังไม่ช่วยกันเผยแพร่ อนุรักษ์ ปกป้องและถ่ายทอดสู่อนุชนรุ่นต่อๆไป....สุดท้ายก็จะเป็นเพียงตำนาน

ถ่ายจากในห้องที่ท่านอ.ปี่ใช้เป็นห้องปลุกเสกหุ่นเลยนะครับเนี่ย....(ฝาห้องเป็นสังกะสี!!!).......แต่รู้สึกว่าตอนนี้สี่กรองค์นี้จะไม่อยู่สะแล้ว.....ท่านอ.ปี่เล่าขำๆให้ฟ้าฟังว่า....เจ้าของที่จะมารับเค้าไป ตอนอุ้มท่านขึ้นมาตอนแรก....อยู่ๆก็หน้าจะมืด ใจสั่นแทบจะเป็นลม.....แร๊งมั้ยหล่ะคิดดูละกันครับ !!!!!

16. inspector645

ได้รับพ่อหุ่นพยนต์แล้ว ถูกใจมาก
    ขอบคุณครับ

17. inspector645

ขอแชร์ประสบการณ์ในวันแรกที่ได้รับพ่อหุ่น
    พอได้รับพ่อหุ่นผมก็จุดธูปบอกเจ้าที่ แล้วก็ว่าคาถาปลุกพ่อหุ่นตามคำแนะนำที่ให้มา ซึ่งนอกเหนือจากนั้นผมก็บอกพ่อหุ่นหากผมสวดมนต์หรือนั่งสมาธิก็ขอเชิญพ่อหุ่นมาสวดมนต์และนั่งสมาธิเพื่อสร้างบารมีและบุญกุศลด้วยกันและหากผมลืมชวนก็ให้มาร่วมสวดหรือนั่งสมาธิกับผมได้เลย โดยปกติผมจะสวดมนต์และนั่งสมาธิเกือบทุกคืน ไม่เกินครึ่งชั่วโมง คืนนั้นเวลาประมาณ 5 ทุ่มกว่าผมอ่านหนังสือจนหลับอยู่ด้านล่าง ส่วนแฟนผมก็นอนอยู่ในห้องด้านบนตั้งแต่ 4 ทุ่ม ผมตื่นมาอีกทีตี 2 กว่า ก็ขึ้นชั้น 2 ไปสวดมนต์หน้าโต๊ะหมู่บูชาพระ ซึ่งเป็นชั้นลอยต่อขึ้นไป ทางขึ้นจะเป็นบันไดปูนปูด้วยไม้อัดบาง เวลาเดินขึ้นชั้นลอยก็จะมีเสียงไม้แอ๊ดๆ ผมนั่งสวดมนต์แต่ก็เชิิญพ่อหุ่นมาร่วมด้วย หลังจากสวดมนต์เสร็จผมก็นั่งสมาธิต่อ ตอนนั่งสมาธินี้ล่ะครับ ผมได้ยินเสียงไม้กระดานลั่นเหมือนมีคนมานั่งใกล้ๆ ผมก็ลืมตามองก็ไม่มีใครซึ่งปกติไม่เคยเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ จึงนึกในใจเชิญพ่อหุ่นมานั่งสมาธิด้วยกัน(ปลอบใจตัวเอง เพราะกลัวเหมือนกัน ตี 2 กว่าแล้ว) หลังจากนั่งสมาธิเสร็จ ผมก็เข้าห้องนอน คืนนั้นทั้งคืน ผมฝันว่าผมนั่งสวดมนต์ที่หน้าโต๊ะหมู่บูชาทั้งคืน ตื่นมาตอน 6 โมงเช้าก็ไม่รุ้สึกง่วงใดๆ ทั้งๆที่นอนก็เกือบตี 3 แล้ว วันนี้จึงซื้อข้าวหน้าเป็ดเลี้ยงรับพ่อหุ่นและนำพ่อหุ่นไปเลี่ยมกรอบกันน้ำลงยา สวยเชียว คืนนี้นั่งสมาธิด้วยกันอีกน่ะครับพ่อหุ่น มีแล้วอุ่นใจ
    ร่วมด้วยช่วยแชร์ครับ

18. Hoonpayon

ขอบพระคุณครับที่ร่วมแชร์ประสบการณ์ดี ๆครับ
    เดี๋ยวก็ชินครับพี่ ส่วนใหญ่หลายคนมักเล่าให้ผมฟังว่าถ้าได้ยินเสียงเหมือนมีคนอยู่ด้วยก็มักจะไม่เห็นพ่อหุ่น
    แต่ถ้าเห็นพ่อหุ่นในฝันก็จะไม่ได้ยินเสียงครับ ดีมากๆเลยนะครับพี่ ชวนพ่อหุ่นสวดมนต์ไหว้พระ พ่อหุ่นท่านคงชอบและมาโมทนาบุญกุศุลที่พี่ได้ทำครับ เพราะพ่อหุ่นท่านเป็นเทวดา ปลุกคาถาบ่อยๆ มาก ๆยิ่งดีครับ ปลุกบ่อยๆจะได้จูนกันไว ขออะไรจะได้สำเร็จทันใจครับผม
    :cool::cool::cool::cool::cool:

19. Hoonpayon

เปิดตำนานอีกหนึ่งบริบท ท่านอาจารย์สมาน ( ปี่ ) แจ้งเจริญ พ่อครูพยนต์แห่งเมืองพระนครศรีอยุธยา
    ศิษย์เอกท่านอาจารย์ลอย โพธิ์เงิน ผู้สร้างหุ่นพยนต์ที่แพงที่สุดในประเทศและเป็นตำนาน ​
    อาจารย์ปี่ ตั้งจิตพิษฐานอาราธนาครูบาอาจารย์ ครูพระ ครูพระเวทย์ ครูพระฤๅษี อัญเชิญเทพยาดาทั่วหมื่นโลกธาตุ รวมถึงหลวงพ่อแป้น และท่านอาจารย์ลอย โพธิ์เงิน มาเป็นสักขีพยานในการหุงสีผึ้งของท่าน ซึ่งท่านลงมาหุงสีผึ้งครั้งนี้ด้วยตัวท่านเองเป็นครั้งแรกก่อนเข้าพรรษาล่วงหน้าเพื่อเตรียมการหลายอย่าง ในวันข้างขึ้นกลางแจ้ง ไร้เงาเมฆมาบดบัง ท่านกำชับให้ลงไม้พายกวนสีผึ้งด้วยอักขระวิเศษตามตำรับอาจารย์ลอย และลงยันต์พระเวทย์วิเศษสุดลงบนก้อนสีผึ้งบริสุทธิ์
    นับเป็นการสร้างปรากฏการณ์แห่งความขลังด้วยวิชามหาเสน่ห์โบราณ แห่งเมืองพระนครศรีอยุธยาโดยแท้จริง คาถาหลายบทที่ไม่ได้ยินได้ฟังท่านก็สวดเชิญครั้งใหญ่เลย ตอนหุงเสร็จมีลมบ้าหมูขนาดเล็กๆ พัดอยู่รอบ ๆกระทะหุงสีผึ้งด้วยครับผม ท่านชี้ให้ดูบอกดูซิแปลกไหมๆ

สีผึ้งไตรมาสนี้มีสองรุ่นที่สร้างพร้อมกัน แต่ท่านอาจารย์ปี่ไม่ได้หุงเอง
    ท่านปลุกเสกให้อีกรุ่นที่สร้างพร้อมกันคือ พระครูใบฏีกาพิสันต์ วัดพิกุลโสคันธ์​

ก้อนขึ้ผึ้งบริสุทธิ์จารพระยันต์มหาวิเศษ
    ก้อนแรกลงพระยันต์นะหน้าทอง พระยันต์เทพรำลึก พระยันต์เทพรัญจวน พระยันต์ชุดนี้เป็นวิชายันต์ของท่านอาจารย์เฮง ไพรวัลย์ ฆราวาสจอมขมังเวทย์อันโด่งดัง

ก้อนที่สองลงพระยันต์สุกิตติมา ตำรับวัดสุทัศน์เทพวราราม หากใครศึกษาพระเวทย์อย่างลึกซึ้งย่อมทราบดีว่า พระยันต์นี้มีคุณเอนกอนันมากเพียงใด

ก้อนที่สามและสี่ลงพระยันต์วิเศษของท่านอาจารย์ลอย โพธิ์เงิน

นอกจากนี้ไม้พายกวนสีผึ้งท่านให้ลงพระยันต์ตรีนิสิงเห พระยันต์หัวใจนะหน้าทอง พระยันต์หัวใจบุรุษ และสตรี เพื่อให้บังเกิดความขลังวิเศษ อย่างเยี่ยมยอด ผู้หญิงใช้ได้ ผู้ชายใช้ดี และทุกๆเพศที่มีความรักอันบริสุทธิ์ให้แก่กันครับ
    อดใจกันรอได้เลยครับพี่น้อง..........

ขนาดไฟล์:
      97.4 KB
      เปิดดู:
      1,875
      ขนาดไฟล์:
      95.8 KB
      เปิดดู:
      2,493
      ขนาดไฟล์:
      99.7 KB
      เปิดดู:
      2,046
      ขนาดไฟล์:
      98.7 KB
      เปิดดู:
      2,655
      ขนาดไฟล์:
      141.8 KB
      เปิดดู:
      1,877
  20. Hoonpayon

พ่อหุ่นพยนต์ตัวหัก ท่านอาจารย์ปี่หักเอง ใช้ตอกมาหักทีละอันท่านเรียกสูตร เรียกนาม เป็นพ่อหุ่นพยนต์ ซึ่งตัวหักถือเป็น
    พ่อหุ่นพยนต์แบบออริจินอลดั้งเดิมครับ ท่านให้ลูกศิษย์ท่านนำเชือกมาพันแล้วติดหลังรูปถ่าย

รูปถ่ายนี้ท่านชอบมากเพราะท่านชอบถอดเสื้อในคอท่านแขวนเหรียญเจ้าพ่อปากน้ำแม่เบี้ย
    เทพเจ้าแห่งปากน้ำแม่เบี้ย พระนครศรีอยุธยา ซึ่งท่านอาจารย์ปี่นับถือเป็นการส่วนตัวครับ

ด้านหลังหุ้มแผ่นทองแดงจาร ติดตัวหักพ่อหุ่นพยนต์วิเศษ
    ตอกโค๊ต ตอกเลข ครับผม

บูชา 500 บาท
    รูปถ่ายชุดนี้จะมีเลขดังนี้ครับ
    23 - 93 - 28 - 76

89 - 74

บอกได้คำเดียวให้ ให้ไวครับผม หมดแล้วไม่รู้ด้วยนะครับ

ขนาดไฟล์:
      52.5 KB
      เปิดดู:
      2,151
      ขนาดไฟล์:
      63.2 KB
      เปิดดู:
      1,807
      ขนาดไฟล์:
      72.2 KB
      เปิดดู:
      1,811
      ขนาดไฟล์:
      68.1 KB
      เปิดดู:
      1,851
      ขนาดไฟล์:
      69.5 KB
      เปิดดู:
      1,819
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้