เนื่องในโอกาสปีใหม่นี้ผมขอมอบพระธาตุให้กับทุกท่านไว้บูชา

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย jaroenthai, 23 ธันวาคม 2007.

1. สารสิทธิ์

สารสิทธิ์ สมาชิก

ขอรับพระธาตุเพื่อบูชาในโอกาสปีใหม่นี้ และส่งจะส่งซองไปให้ครับ
    ขอบคุณครับ

2. babekids

babekids Active Member

ไ้ด้รับพระธาตุแล้วนะครับ ขอบคุณครับ
    อนุโมทนาสาธุครับ

3. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้รับซองเพิ่มของผู้ที่มีรายนามต่อไปนี้แล้วนะครับ ผมจัดส่งให้แล้วในวันนี้แล้วท่านใดได้รับซองแล้วขอความกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยครับสำหรับท่านที่ต้องการจะนำพระธาตุไปถวายวัดหรือถวายครูบาอาจารย์ติดต่อมาขอรับเพิ่มได้ครับ....ขอนุโมทนา....สาธุ
    -คุณ สุเทพ มหาสารคาม
    -คุณ ปริญญา ชัยนาท
    -คุณ ณัฐพล อุตรดิตถ์
    -คุณ สารสิทธิ์ กทม.
    -คุณ ศักย์ศรณ์ กทม.

(ยังสามารถที่จะส่งซองเปล่าติดแสตมป์จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองส่งมารับพระธาตุได้เรื่อยๆครับ)

ท่านใดที่ยังไม่ได้รับพระธาตุภายใน ๗ วันหลังจากที่ผมโพสว่าได้จัดส่งไปให้แล้วนั้นสามารถส่งซองเปล่ามารับใหม่ได้ครับ

4. เตโช

เตโช สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2006
    ผมปริญญา ชัยนาทได้รับแล้วครับขอบคุณครับ

5. สารสิทธิ์

สารสิทธิ์ สมาชิก

ได้รับพระบรมธาตุเรียบร้อยแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. eka.11@hotmail.com

eka.11@hotmail.com Active Member

ผมพึ่งอ่านเจอว่าสามารถขอเพิ่มได้อีกหากจะนำไปถวายวัด จึงอยากทราบว่าส่งไปอีกตอนนี้ยังได้มั๊ยครับ เพราะผมรู้จักกับเจ้าอาวาสอยู่ท่านนึงจึงอยากนำไปถวายท่านด้วยครับจะได้ให้คนมากราบไหว้บูชากันที่วัดน่าจะได้กุศลดีนะครับ และอีกนิดครับไม่ทราบว่าพระสมเด็จหมดรึยังครับตอนส่งซองไปรอบแรกผมส่งซองธรรมดาไป แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับนะครับ หากยังทันก็จะส่งไปใหม่ อนุโมทนาบุญด้วยครับ สวัสดี

7. Phanuphong

Phanuphong สมาชิก

ขอรับพระธาตุเพื่อบูชาในโอกาสปีใหม่นี้ และส่งจะส่งซองไปให้ครับ
    ขอบคุณครับ

8. เทพพระเพลิง

เทพพระเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับพระธาตุแล้วครับสวยงามมากและจัดที่บูชาท่านเรียบร้อยแล้ว
    รรวมทั้งพระสมเด็จฝังพระธาตุ พระสวยสมบูรณ์ดีมาก ขนาดซองขาวธรรมดาไม่กันกระแทก พระท่านก็รอดปลอดภัย อยู่ในสภาพเดิมทุกประการ
    น่าอัศจรรย์จริงๆ
    ขอบารมีพระธาตุจงคุ้มครองตลอดไป
    ขอบคุณมากครับ

9. damrong.lap

damrong.lap เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอน้อมรับพระธาตุไว้บูชาเพื่อความเป็นศิริมงคลแก่ผมและครอบครัวด้วยครับแล้วจะรีบส่งซองไปให้ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ[​IMG]

10. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ท่านที่ต้องการรับพระอรหันตธาตุ คุณเจริญไทยังแจกอยู่นะคะยังสามารถส่งซองมารับได้และถ้าส่งเป็นซองกันกระแทกจะได้พระสมเด็จ(ฝังพระธาตุ)ด้วยนะ ขอบอกว่าพระสุดยอดมากค่ะ เราเอาไว้กำเวลานั่งสมาธิ จิตสงบไวค่ะ แล้วพระอรหันตธาตุ คุณเจริญไทยังแจกให้คนละ 23 องค์ แต่ถ้าขอไปแจกญาติธรรมด้วยนะคุณเจริญไทจะให้หลายชุดเลย
    ขออนุญาตประชาสัมพันธ์นะคะคุณเจริญไท ตอบแทนความเมตตาที่คุณมีให้ค่ะ

11. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    สวัสดีค่ะ

ดิฉันส่งซองเปล่าติดแสตมป์ จ่าหน้าซอง เรียบร้อยแล้วค่ะ
    ขอบูชาพระธาตุสันฐานเมล็ดพันธุ์ผักกาด ด้วยคนนะคะ เพื่อความเป็นสิริมงคลให้กับครอบครัวของดิฉันค่ะ
    และด้วยกุศล ผลบุญทั้งหมดนี้ ดิฉันขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยจงคุ้มครองคุณและครอบครัว ให้พ้นทุกข์ โศก โรค ภัย นะคะ มีความสุข สวัสดี มีชัย ค่ะ

12. navarut087

navarut087 Active Member

;aa44ขออนุโมธนาครับ พรุ่งนี้ของส่งไปรับบ้างขอรับเพิ่มเพื่อจัดส่งถวายวัดในเมืองลพบุรีและญาติธรรมเป็นอานิสงค์บุญต่อบุญ ครับสาธุๆๆ

13. ราชันย์ดำ

ราชันย์ดำ Active Member

15 สิงหาคม 2008
    ขอรับพระธาตุไปสักการะบูชาด้วยครับ และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. navarut087

navarut087 Active Member

ได้รับพระธาตุแล้วครับ จะนำถวายวัดและญาติธรรมครับ
    อนุโมทนาสาธุครับ

15. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอมอบพระธาตุสันฐานเมล็ดพันธุ์ผักกาดให้กับทุกท่านที่สนใจจะนำไปเคารพบูชาเพื่อเป็นที่นึกถึง พุทธานุสติ ธัมมานุสติ สังฆานุสติ ในโอกาสปีใหม่นี้ท่านละ ๒๓ องค์

ส่งซองเปล่าติดแสตมป์จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองส่งมาที่
    คุณ เจริญไท มานะโรจน์
    181 ซอยภูมิจิตร ถนนพระราม4
    เขคลองเตย แขวงพระโขนง
    กรุงเทพมหานคร 10110

สำหรับท่านที่ส่งซองกันกระแทกมารับพระธาตุนั้นผมขอมอบพระสมเด็จฝังพระธาตุที่ผมสร้างถวายครูบาอาจารย์ให้เพิ่มอีกท่านละ ๑ องค์( พระได้รับการอธิฐานจิตจากครูบาอาจารย์แล้ว )

ยังสามารถที่จะส่งซองเปล่าติดแสตมป์จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองมารับพระธาตุได้เรื่อยๆนะครับ

16. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอน้อมรับพระธาตุไว้บูชาเพื่อความเป็นศิริมงคลด้วยครับ

17. นิพพานให้ได้

นิพพานให้ได้ เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุ

และขอน้อมรับพระธาตุไว้บูชาเพื่อความเป็นศิริมงคลด้วยครับ

18. Magic_ice

Magic_ice สมาชิก

20 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ
    ขอน้อมรับพระธาตุไว้บูชาเพื่อความเป็นศิริมงคลด้วยนะคะ

19. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุไว้บูชาด้วยนะคะ แล้วจะส่งซองไปขอรับค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ..[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2008
  20. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ

สาธุ อนุโมทนามิ

----------------หลวงปู่โต พรหมรังสี-------------------