ปิดรับบริจาค เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 11 สิงหาคม 2010.

1. ธรรมทัศ

ธรรมทัศ Active Member

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคี วัดท่าซุงด้วยครับ 200 บาท โอนแล้ว เช้าวันนี้ 19/11/53 จากตู้ฝากสาขา สุขาภิบาล 3 สะพานสูง
    และขอโมทนาบุญกับทุกท่าน สมาชิกผู้ดำเนินการ เวปพลังจิตทุกคนครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    ร่วมเดินทางสู่พระนิพพานด้วยกันครับ

2. ไม่กินผัก

ไม่กินผัก เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

ขอร่วมบุญมหากฐินวัดท่าซุง
    ต้อนรับวันเกิดครบ 25 ปีพอดี ^^

<table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="bd_th_blk_11" align="left">บัญชีผู้รับเงิน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">
    </td> </tr> <tr> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">เลขที่บัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">0454503846 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร</td></tr></tbody></table>

<table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">จำนวนเงินที่ต้องการโอน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">199.00 บาท</td> </tr> <tr> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">ค่าธรรมเนียม</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">5.00 บาท</td> </tr> <tr> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">วัน-เวลาที่ทำรายการ</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">19/11/2553 - 14:54:17</td> </tr> <tr> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">19/11/2553 - 14:54:17

</td></tr></tbody></table>-------------------------------------------------------

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี
    ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้
    และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพยดาทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า
    เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช
    จงโมทนาส่วนกุศลนี้และจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล
    ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้
    ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดี ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี
    เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี บิดามารดา ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์และความสุขเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์ขอพระองค์
    ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน มีพระราชประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จ ตามพระราชประสงค์ทุกประการเทอญ

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้
    ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด
    หากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้
    ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้
    ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ นะ โม พุท ธา ยะ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง

3. หนุนทอง

หนุนทอง Active Member

19 พฤศจิกายน 2010
    ร่วมทำบุญกฐิน

ข้าพเจ้า หนุนทอง กับ HS4SPK ขอร่วมทำบุญด้วยคนละ 100 บาทโอนรวมกันมานะจ๊ะ เป็น 200 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      121.4 KB
      เปิดดู:
      107
  4. atomic_boon

atomic_boon สมาชิก

22 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพงานทอดกฐินวัดท่าซุง จำนวน 2000บาท

บุณฑริกา ชมพัฒนา และครอบครัว โอนให้แล้วค่ะ ตามใบ

slip ที่แนบมา..ขอร่วมอนุโมทนากับเวปบอร์ดพลังจิตด้วยค่ะ สาธุๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. THANAKIM

THANAKIM เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงินร่วมทำบุญเป้นเจ้าภาพกฐินสามัคคีที่ ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร เลขที่บัญชี ๐๔๕ - ๔ - ๕๐๓๘๔ - ๖
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย
    เป็นจำนวนเงิน 200 บาท วันที่ 19/11/2553 เวลา 18.18.18น. ต้องขอโทษทีนะคะที่โอนเลยเวลาไปนิดหน่อยหวังว่าคงทันนะคะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

6. aossv

aossv เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ โอนเงินร่วมบุญ 100 บาทครับ วันนี้ช่วงเวลาประมาณ14.47 ขอ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

7. zare2021

zare2021 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ได้โอนเงินร่วมทำบุญเป้นเจ้าภาพกฐินสามัคคีที่ ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร เลขที่บัญชี ๐๔๕ - ๔ - ๕๐๓๘๔ - ๖
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย
    เป็นจำนวนเงิน 609 บาท วันที่ 19/11/2553 เวลา 17.54
    ข้าพเจ้านาย ชัชชัย เกตุหอม พร้อมครอบครัว ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕ จำนวน 509 บาท และ น้อย บิวตี้ จำนวน 100 บาท
    ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี
    ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้
    และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพยดาทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า
    เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช
    จงโมทนาส่วนกุศลนี้และจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล
    ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้
    ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดี ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี
    เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี บิดามารดา ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์และความสุขเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์ขอพระองค์
    ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน มีพระราชประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จ ตามพระราชประสงค์ทุกประการเทอญ

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้
    ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด
    หากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้
    ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้
    ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ นะ โม พุท ธา ยะ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2010
  8. กุสสลจิตโต

กุสสลจิตโต เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    วันที่ 19 พ.ย. 2553

เรียน คุณ ณัฐพัชร

กระผมได้โอนปัจจัยร่วมบุญกฐินวัดท่าซุง 555 บ. ครับ

ขอโมทนาในมหากุศลขอลผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ
    สาธุ นิพพานัง สุขขัง

9. bug_load

bug_load เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีค่ะ

bug_load และเพื่อน โอนเงินไปร่วมบุญด้วย 300 บาท วันที่ 19 เวลาประมาณ 19:XX -20.xx หวังว่าจะทันร่วมขบวนบุญนะคะ

อนุโมทนาบุญค่ะ
    bug_load

10. NOODEEKA

NOODEEKA Active Member

ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพมหากฐินวัดท่าซุง
    โอนเงินวันที่ 19 พย. 2553
    เวลา 20.33
    LOCAT 8159
    SEQ. 9008
    500.00

11. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณ crystal77 โอนร่วมบุญเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุงเมื่อวันที่ ๑๘ พ.ย. ๕๓ เข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชีนายณัฐพัชร จันทสูตร จำนวน ๒,๐๐๐ บาท

ขออนุโมทนากับคุณ crystal77 ด้วยค่ะ

12. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สมาชิกจากต่างประเทศฝากทำบุญ

120 USD (1 USD = 28.76 บาท)

รวม 3,451.20 บาท

รายชื่อผู้บริจาค

Smith Tantraphol
    Jiripa Tantraphol
    Roselyn Tantraphol
    Alisa Tantraphol
    Sedora Tantraphol
    Marcin Morzycki
    Scott Swanson

13. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    WebSnow ร่วมบริจาค 548.80 บาท

14. p_nang

p_nang สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2010
    ดิฉันและสามีร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพมหากฐินด้วยจำนวน 200 บาท โอนแล้วเวลา 16.23 น.
    ขอแผ่บุญกุศลนี้แก่ครอบครัวและเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย

15. ณัฐธา

ณัฐธา สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2010
    ได้โอนเงินทำบุญไปหลายวันแล้ว100 บาทคุณณัฐพัชร คงได้รับแล้วขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

16. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    โครงการกฐินแสนกอง เว็บพลังจิต ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง จำนวน ๔๑,๓๒๐ บาท

ยอดเงินทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕

ณ วันที่ ๒๐ พ.ย. ๕๓ เวลา ๑๙.๐๐ น. เป็นจำนวนเงิน ๓๒๖,๓๐๙.๙๗ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินในปีนี้ด้วยครับ

และขอ ปิดรับการทำบุญตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป พรุ่งนี้ผมจะนำเงินจำนวนดังกล่าวไปถวาย ณ วัดท่าซุง ครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2010
  17. sucha49

sucha49 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญด้วย 109 บาทครับโอนเงินวันที่ 21/10/2555

โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ