เชิญดาวน์โหลดและแจกธรรมทานซีดีธรรมะบรรลุฉับพลัน โดย หลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย kong_sorakrit, 12 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  2. namsompun

namsompun เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซีดีเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

ขอความกรุณาขอรับซีดี ดีวีดี และหนังสือ เพิ่มเติมค่ะ .. ขอความกรุณาช่วยจัดส่งให้
    1.คุณสุดใจ แซ่แต้ ขอรับจำนวน 3 ชุดค่ะ
    1610/3 ซ.จันทน์ 31 ถ.จันทน์ สาทร กทม. 10120

2.คุณตฤณ จงกาญจนพรรณ 59/262 ม.พฤกษา18 ซ.12 ขวามือ ซอยวัดแก้วอินทร์ ถ.ตลิ่งชันสุพรรณบุรี ต.บางแม่นาง อ.บางใหญ่ นนทบุรี 11140

3.คุณรัชนีวรรณ หมื่นพันธ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต คณะมนุษย์ศาสตร์ ถ.เทพกษัตรี ต.รัษฏา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000
    ขอขอบคุณมาก ๆ ค่ะ .. ขออนุโมทนาบุญทุกประการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2008
  3. อุปคุต

อุปคุต เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    กระผมได้รับ cd พร้อมหนังสือแล้วคับ ในวันที่30 มิย. 51 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงยิ่ง ขอรับ...
    ด้วยอำนาจ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ขออนุโมทนาบุญด้วย ขอให้บุญแห่งการให้ธรรมทานนี้ จงเป็นประโยชน์แก่ท่าน ท่านคิดสิ่งได้ขอให้ประสบดั่งที่มุ่งหวังด้วยเทอญ... สาธุ

4. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  5. tornthai

tornthai เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    นายสุนทร กุลวงษ์
    42/11 ต.จำปาโมง
    อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี 41160

6. kong_sorakrit

ขออนุโมทนา

7. kong_sorakrit

ประกาศกับผู้ที่เคยรับซีดีธรรมะหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโตจากผมแล้ว
    หากท่านมีความสนในอยากรับเพิ่มท่านสามารถขอชุดที่อยากฟังเข้ามาได้โดย
    เข้าไปดูรายชื่อที่

http://www.rombodhidharma.com/Pg-04-Dharma.htm
    http://web.nkc.kku.ac.th/manit/watromphothitham.htm

หรือบอกว่าเคยรับชุดใดไป และบอกว่าปฎิบัตธรรมหรือสนใจแนวทางไหนอยู่
    ผมก็จะส่งชุดที่เหมาะสมกับท่านและไม่ซ้ำกันไปให้

และสำหรับผู้ที่เคยฟังแล้วมีความสนใจอยากนำไปศึกษาเอง
    สามารถขอรับ DVD ซึ่งบรรจุกว่า 300 กัณฑ์เทศน์ได้ครับ

ขออนุโมทนา<!-- / message --><!-- attachments -->

8. kong_sorakrit

ขออนุโมทนา

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่สนใจศึกษาธรรมะ

ผมส่งซีดีธรรมะไปให้ทุกท่านที่เหลือแล้วครับ

ผมแนะนำให้อ่านคำชี้แจงที่ส่งไปให้เข้าใจก่อนนะครับ

ส่วนใหญ่ผู้ที่ขอรับ จะเป็นผู้ที่เริ่มศึกษา ผมจึงจัดชุด ถาม-ตอบ ไปให้
    ผมแนะนำว่าฟังชุดถาม-ตอบ ให้เข้าใจก่อนนะครับ

ชุด ถาม-ตอบที่ส่งไป คือ
    1.ถาม-ตอบ บาป-บุญ
    2.ถาม-ตอบ ตายแล้วไปไหน
    3.อบรมนิติราชภัฏ
    4.ปุจฉา
    5.สนทนา

ส่วนชุดที่เหลือก็จะเป็นชุดที่ผมแนะนำให้ตรงจุดกับหลักปฏิบัติที่เคย
    ปฏิบัติมาก่อน ของผู้ที่ขอรับเป็นราย ๆ ไปครับ

คำกรวดน้ำ อุทิศบารมี

ด้วยเมตตาจิตที่ดี ๆ
    ยกน้ำขึ้น แล้วอธิษฐานจิต โดยขอน้อมในคุณองค์พุทธะ พระอรหันต์ พ่อแม่ครูอาจารย์
    เทน้ำลงบนพื้นดินหรือปูน (ไม่จำเป็นต้องมีต้นไม้)​

ด้วยเดชแห่งบุญบารมี ที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมา ทุกภพทุกชาติ
    ขออุทิศบุญบารมีนี้
    ให้ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์ ทั้งหลาย ไม่มีที่สุด ไม่มีประมาณ
    เจ้ากรรม นายเวร ทุกภพทุกชาติ จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามองค์พุทธะ พระอรหันต์
    และขอ-อโหสิกรรม-ซึ่งกันและกันด้วยเทอญ"​

หมายเหตุ: การอุทิศบารมีทำได้ ทุกวัน ทุกเวลา โดยไม่ต้องทำบุญก่อนก็ได้
    สามารถน้อมบุญดี กรรมดี ที่สั่งสมมาทุกภพทุกชาติ อุทิศได้เลย ถ้ามีการทำบุญก่อนก็ยิ่งเป็นการดี​

<!-- / message --><!-- attachments -->

9. namsompun

ได้รับซีดีแล้วค่ะ ขอขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญทุกประการค่ะ
    ขอน้อมบารมีองค์คุณเบื้องสูง มหาพุทธะ พระธรรม พระอรหันต์ มหาพระโพธิสัตว์ ทุกพระองค์ในทุกพุทธันดร
    ขอให้คุณkong_sorakrit และครอบครัว รวมทั้งขอให้ทุกท่านและครอบครัว ขอให้ทุกดวงจิตญาณ จงมีส่วนแห่งพระบารมี จงมีส่วนแห่งธรรม แห่งองค์คุณมหาพุทธะ พระธรรม พระอรหันต์ มหาพระโพธิสัตว์โดยทั่วกันจงทุกประการเทอญ ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์จากทุกข์โทษเวรภัยแห่งสังสารวัฏ ขอน้อมจิตขอขมากรรมขออโหสิกรรมซึ่งกันและกันเทอญ ... โส โส โส
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2></TD></TR><TR title="โพส 1323682" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125></TD></TR></TBODY></TABLE>

10. balatam5

balatam5 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซีดีและดีวีดีเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    ขออนุโมทนาในผลบุญด้วยค่ะ ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

11. tik123

tik123 สมาชิกใหม่

ขอรับด้วยค่ะ 1 ชุด

สุภาพร สระแก้ว
    11/1234 ถ.รังสิต-นครนายก ต.บึงน้ำรักษ์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12110

12. kong_sorakrit

ขออนุโมทนา

13. น้องนะโม

น้องนะโม สมาชิกใหม่

ขอรับทุกรายการได้ไหมครับ จะช่วยแจกให้ผู้ที่สนใจนะครับ
    ขออนุโมทนาในการเผยแพร่ธรรมะ
    กรุณาส่ง คุณ กฤษณะ นวลฉวี
    252/18 ม.6 ถ.พลโยธิน แขวง สายไหม
    เขต สายไหม ก.ท.ม. 10220
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
    <!-- / message -->

14. kong_sorakrit

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่สนใจศึกษาธรรมะ

ผมส่งซีดีธรรมะไปให้ทุกท่านที่เหลือแล้วครับ

ผมแนะนำให้อ่านคำชี้แจงที่ส่งไปให้เข้าใจก่อนนะครับ

ส่วนใหญ่ผู้ที่ขอรับ จะเป็นผู้ที่เริ่มศึกษา ผมจึงจัดชุด ถาม-ตอบ ไปให้
    ผมแนะนำว่าฟังชุดถาม-ตอบ ให้เข้าใจก่อนนะครับ

ชุด ถาม-ตอบที่ส่งไป คือ
    1.ถาม-ตอบ บาป-บุญ
    2.ถาม-ตอบ ตายแล้วไปไหน
    3.อบรมนิติราชภัฏ
    4.ปุจฉา
    5.สนทนา

ส่วนชุดที่เหลือก็จะเป็นชุดที่ผมแนะนำให้ตรงจุดกับหลักปฏิบัติที่เคย
    ปฏิบัติมาก่อน ของผู้ที่ขอรับเป็นราย ๆ ไปครับ

คำกรวดน้ำ อุทิศบารมี

ด้วยเมตตาจิตที่ดี ๆ
    ยกน้ำขึ้น แล้วอธิษฐานจิต โดยขอน้อมในคุณองค์พุทธะ พระอรหันต์ พ่อแม่ครูอาจารย์
    เทน้ำลงบนพื้นดินหรือปูน (ไม่จำเป็นต้องมีต้นไม้)

ด้วยเดชแห่งบุญบารมี ที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมา ทุกภพทุกชาติ
    ขออุทิศบุญบารมีนี้
    ให้ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์ ทั้งหลาย ไม่มีที่สุด ไม่มีประมาณ
    เจ้ากรรม นายเวร ทุกภพทุกชาติ จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามองค์พุทธะ พระอรหันต์
    และขอ-อโหสิกรรม-ซึ่งกันและกันด้วยเทอญ"

หมายเหตุ: การอุทิศบารมีทำได้ ทุกวัน ทุกเวลา โดยไม่ต้องทำบุญก่อนก็ได้
    สามารถน้อมบุญดี กรรมดี ที่สั่งสมมาทุกภพทุกชาติ อุทิศได้เลย ถ้ามีการทำบุญก่อนก็ยิ่งเป็นการดี

ที่มา http://www.rombodhidharma.com/
    http://rombodhidharma.pantown.com/
    <!-- / message --><!-- attachments -->

15. kong_sorakrit

ขออนุโมทนา

รบกวนคุณ กฤษณะ แนะนำผู้ที่สนใจให้มาศึกษาใน

เว็บไซด์

http://www.rombodhidharma.com/
    http://web.nkc.kku.ac.th/manit/watromphothitham.htm
    http://rombodhidharma.pantown.com/

ก่อนดีกว่าครับเพราะธรรมะของหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต
    ต้องพิจารณาผู้รับด้วย หากเค้ารับไม่ได้เกิดไปปรามาทเข้าจะแย่ครับ

และผมจะส่ง CD, DVD และหนังสือธรรมะของหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต
    ไปให้พี่กฤษณะศึกษา 1 ชุดนะครับ

ขออนุโมทนา<!-- / message --><!-- attachments -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2008
  16. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    เคยปฎิบัติแบบ กำหนดลมหายใจและภาวนา พุทโธ ครับ
    ขอรับซีดีชุด ถาม-ตอบ ดีวีดี ซึ่งบรรจุ 300 กัณฑ์เทศน์ และหนังสือธรรมะ
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูง

ชนะ สิริไพโรจน์
    <O:p</O:p๗๗ หมู่ ๗ ต.บ้านหมอ อ.บ้านหมอ จ.สระบุรี ๑๘๑๓๐

การให้ธรรมะเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง <O:p</O:p
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

17. kong_sorakrit

ขออนุโมทนา

18. namsompun

ขอความกรุณาขอรับซีดี ดีวีดี และหนังสือ เพิ่มเติมค่ะ .. เพื่อไว้ศึกษาธรรมมะ หรือเพื่อแจกจ่ายต่อไปค่ะ ขอความกรุณาช่วยจัดส่งให้

1.คุณธัญชนก ปุณฑริกานนท์ ขอรับจำนวน 2 ชุดค่ะ
    1610/3 ซ.จันทน์ 31 ถ.จันทน์ สาทร กทม. 10120

2.คุณตฤณ จงกาญจนพรรณ ขอรับจำนวน 2 ชุดค่ะ
    59/262 ม.พฤกษา18 ซ.12 ขวามือ ซอยวัดแก้วอินทร์ ถ.ตลิ่งชันสุพรรณบุรี ต.บางแม่นาง อ.บางใหญ่ นนทบุรี 11140

3.คุณรัชดาภรณ์ จักรรักษา ขอรับจำนวน 2 ชุดค่ะ
    50/31 หมู่ที่ 3 ถ.ประชาสำราญ แขวงคลองสิบสอง เขตหนองจอก กทม.10530

4.คุณปณิชา รวมสิริกุล ขอรับจำนวน 2 ชุดค่ะ
    86/287 ซ.รามคำแหง 186 ถ.สุขาภิบาล3 แขวงมีนบุรี เขตมีนบุรี กทม.10510

ขอขอบคุณมาก ๆ ค่ะ .. ขออนุโมทนาบุญทุกประการ

19. ผ่องเพ็ญ

ผ่องเพ็ญ สมาชิก

25 มิถุนายน 2008
    ขอรับซีดี 1 ชุด ขอบคุณคะ ได้เริ่มฝึกสมาธิให้จิตสงบได้บ้างแล้วคะแต่ก็ยังมีข้อสงสัยในการที่จะปฏิบัติแบบต่อเนื่องคะอยากได้ ซีดีไว้ศึกษาด้วยคะ
    ส่งที่ คุณผ่องเพ็ญ สุริยะเพ็ญ เลขที่ 5/28 หมู่ 5 ถนนพุทธมลฑลสาย 2 ซอย 7
    แขวงบางแคเหนือ เขตบางแค กทม. 10160

20. kong_sorakrit

ขออนุโมทนา

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้