เชิญดาวน์โหลดและแจกธรรมทานซีดีธรรมะบรรลุฉับพลัน โดย หลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย kong_sorakrit, 12 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อุปคุต

อุปคุต เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    ผมเพึ่งเริ่มศึกษาอยากเรียนรู้คับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ ขอรับ 1 ชุดครับ

กรุณาส่งที่
    คุณนายยอดรัก ศิริอางค์ (อบต.ออนกลาง)
    123 ม.9 ต.ออนกลาง อ.แม่ออน จ.เชียงใหม่ 50130

..ด้วยอำนาจ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ขอให้ท่านจงความสุขในการให้ธรรมทาน สาธุอนุโมทนาบุญ คับ
    น่าจะให้มีช่องทางร่วมทำบุญ ด้วยนะคับจะได้ทำบุญร่วมด้วยครับ...<!-- / message -->

2. yotin pol

yotin pol Active Member

ขออนุโมทนาบุญครับ ขอรับ 1 ชุดครับ

โยธิน พลเขต
    28 ถ.เสนาเริ่มคิด
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด
    45000

ขอกุศลผลบุญจงช่วยเกื้อหนุนผู้ประกอบบุญสู่ความหลุดพ้น
    <!-- / message -->

3. yotin pol

yotin pol Active Member

อนุโมทนาครับ
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

โยธิน พลเขต
    28 ถ.เสนาเริ่มคิด
    อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด 45000
    <!-- / message --><!-- sig -->

4. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเริ่มค่ะ ขอรับสองชุดค่ะ เพื่อให้คุณแม่ด้วย
    คุณอุฬารัตน์ รัตนะเวฬุ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    500/10 ม.1 ต.วาริชภูมิ<o:p></o:p>
    อ.วาริชภูมิ จ.สกลนคร<o:p></o:p>
    47150
    ขอบคุณมากค่ะ<o:p></o:p>

5. อุดรเทวะ

อุดรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาสาธุครับ

ขอรับชุด1ครับ
    กรุณาส่งมาที่

คุณ ภูมิพัฒน์ แก้วคำ

19/137 ซ.ม.สยามวิลล่า ถ.เพชรเกษม48
    ต.บางด้วน ภาษีเจริญ กทม. 10160
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

6. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้น้อยเองชอบศึกษาธรรมมานานมากแล้ว แต่การประกอบอาชีพ เป็นเซล์ล
    ไม่ค่อยได้ปฏิบัติ แต่ขณะนี้ว่างงานแล้ว เริ่มศึกษาจริงๆ คือภาวนา พุท-โธ
    สัมมาอาระหัง นะมะพะทะ ยุบหนอ-พองหนอ มันมั่วไปหมดเลย ส่วนใหญ่
    ตอนนี้ก็ได้ขอ ซีดี วีซีดี และดีวีดี จากเพื่อนๆในแวบนี้แหละ ได้ฟัง ได้ศึกษา
    และได้เขียนคำกรวดน้ำอุทิศบุญกุศล-บารมี ของหลวงพ่อโพธิศรีสุริยะ ปิด
    ข้างฝาบ้าน เอาไว้อ่านตอนกรวดน้ำครับ ขอ อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ
    ขอรับ ซีดี วีซีดี หรือ ดีวีดี ตามที่ท่านจะเมตตานะครับ ใจจริงอยากได้ทุกชุดเลย

ส่งที่ สินสวัสดิ์ แหลมเพ็ชร์ 157 ม.เปี่ยมสุข ถ.จรัญสนิทวงค์ ซ.95/1 แขวงบางอ้อ
    เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร 10700

ผมได้รับหนังสือ และซีดี วีซีดี ดีวีดี เรียบร้อยแล้ว ด้วยความขอบคุณยิ่งครับ
    โมทนาสาธุบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2008
  7. namsompun

namsompun เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังศึกษาธรรมของหลวงพ่อโพธิ์ศรีอยู่ค่ะ .. แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ
    ขอรับ DVD กัณฑ์เทศน์ 300กัณฑ์ 1ชุดค่ะ รบกวนขอคำแนะนำว่าควรฟัง กัณฑ์เทศน์ใด เป็นพิเศษเพื่อความเข้าใจในแนวทางหลวงพ่อค่ะ ขออนุโมทนาบุญทุกประการค่ะ
    ธัญชนก ปุณฑริกานนท์
    1610/3 ซ.โรงหมู ถ.จันทน์ สาทร กทม.10120 ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2008
  8. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  9. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่สนใจศึกษาธรรมะ

ผมส่งซีดีธรรมะไปให้ทุกท่านที่เหลือแล้วครับ

ผมแนะนำให้อ่านคำชี้แจงที่ส่งไปให้เข้าใจก่อนนะครับ

ส่วนใหญ่ผู้ที่ขอรับ จะเป็นผู้ที่เริ่มศึกษา ผมจึงจัดชุด ถาม-ตอบ ไปให้
    ผมแนะนำว่าฟังชุดถาม-ตอบ ให้เข้าใจก่อนนะครับ

ชุด ถาม-ตอบที่ส่งไป คือ
    1.ถาม-ตอบ บาป-บุญ
    2.ถาม-ตอบ ตายแล้วไปไหน
    3.อบรมนิติราชภัฏ
    4.ปุจฉา
    5.สนทนา

ส่วนชุดที่เหลือก็จะเป็นชุดที่ผมแนะนำให้ตรงจุดกับหลักปฏิบัติที่เคย
    ปฏิบัติมาก่อน ของผู้ที่ขอรับเป็นราย ๆ ไปครับ

ประกาศกับผู้ที่เคยรับซีดีธรรมะหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโตจากผมแล้ว
    หากท่านมีความสนในอยากรับเพิ่มท่านสามารถขอชุดที่อยากฟังเข้ามาได้โดย
    เข้าไปดูรายชื่อที่

http://www.rombodhidharma.com/Pg-04-Dharma.htm
    http://web.nkc.kku.ac.th/manit/watromphothitham.htm

หรือบอกว่าเคยรับชุดใดไป และบอกว่าปฎิบัตธรรมหรือสนใจแนวทางไหนอยู่
    ผมก็จะส่งชุดที่เหมาะสมกับท่านและไม่ซ้ำกันไปให้

และสำหรับผู้ที่เคยฟังแล้วมีความสนใจอยากนำไปศึกษาเอง
    สามารถขอรับ DVD ซึ่งบรรจุกว่า 300 กัณฑ์เทศน์ได้ครับ

ขออนุโมทนา

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2008
  10. 1111

1111 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญค่ะขอรับ 1 ชุดค่ะ
    น.ส.นรารัตน์ ไชยเพชร เทศบาลตำบลสำโรงใต้ กองคลัง ถนนปู่เจ้าฯ ต.สำโรงใต้
    อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

11. 1111

1111 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ ขอรับ 1ชุดค่ะ

นรารัตน์ ไชยเพชร เทศบาลตำบลสำโรงใต้ กองคลัง ต.สำโรงใต้ อ.พระประแดง
    จ.สมุทรปราการ 10130

12. damrong.lap

damrong.lap เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณมาก[​IMG]

13. kong_sorakrit

ผมได้ส่งซีดีธรรมะไปให้ทุกท่านที่ขอรับแล้วนะครับรวมในกระทู้นี้และที่เว็บอื่นด้วย

คำกรวดน้ำ อุทิศบารมี

ด้วยเมตตาจิตที่ดี ๆ
    ยกน้ำขึ้น แล้วอธิษฐานจิต โดยขอน้อมในคุณองค์พุทธะ พระอรหันต์ พ่อแม่ครูอาจารย์
    เทน้ำลงบนพื้นดินหรือปูน (ไม่จำเป็นต้องมีต้นไม้)​

ด้วยเดชแห่งบุญบารมี ที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมา ทุกภพทุกชาติ
    ขออุทิศบุญบารมีนี้
    ให้ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์ ทั้งหลาย ไม่มีที่สุด ไม่มีประมาณ
    เจ้ากรรม นายเวร ทุกภพทุกชาติ จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามองค์พุทธะ พระอรหันต์
    และขอ-อโหสิกรรม-ซึ่งกันและกันด้วยเทอญ"​

หมายเหตุ: การอุทิศบารมีทำได้ ทุกวัน ทุกเวลา โดยไม่ต้องทำบุญก่อนก็ได้
    สามารถน้อมบุญดี กรรมดี ที่สั่งสมมาทุกภพทุกชาติ อุทิศได้เลย ถ้ามีการทำบุญก่อนก็ยิ่งเป็นการดี​

<!-- / message --><!-- attachments -->

14. nanathai

nanathai เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ปราชญา เลิศเจริญโชค ขอหนึ่งชุดครับมาศึกษาแล้วนำไปปฏิบัติ ครับ
    4320/27 ถ.พระราม

15. nanathai

nanathai เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ปราชญา เลิสเจริญโชค
    4320/27 ถ.พระราม 4 กล้วยน้ำไท พระโขนง กทม 10110
    ขอหนึ่งชุดคับ นำมาศึกษาและปฏิบัติครับ ขออนุโมทนาด้วยคับ

16. kong_sorakrit

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  17. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันได้รับ CD เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขออนุโมทนาและขอบคุณมากค่ะ
    <!-- / message -->

18. sare.ewan

sare.ewan เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ได้รับ DVD ธรรมะของหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับน้องก้องด้วยค่ะ

19. balatam5

balatam5 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยปฎิบัติแบบ ยุบหนอ-พองหนอ ค่ะ
    ขอรับซีดีชุด ถาม-ตอบ ดีวีดี ซึ่งบรรจุ 300 กัณฑ์เทศน์ และอื่นๆที่จะกรุณาค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะและขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

สิริชุดา กุลศุภกิตติ์<O:p</O:p
    69/242 หมู่ 3 ถ.รังสิต-นครนายก<O:p</O:p
    ต.บึงยี่โถ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130 <O:p</O:p

20. นอกเหนืออนิจจัง

นอกเหนืออนิจจัง สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2008
    มาจากไหนไม่รู้

สัจธรรมที่หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว เพราะท่านผ่าโลกผ่าธรรม นอกเหนือโลกนอกเหนือธรรม เพราะธรรมไม่ได้เป็นอะไรและไม่ใช้สิ่งที่จะที่ยึดติด คนส่วนมากนอกเหนือก่ายนอกเหนือจิตแต่ไม่นอกเหนือธรรม มันเลยหลงเข้าไปยึดธรรม เข้าไปกระทำกับจิตค่อยไปทำอย่านูนทำอย่างนี้กับจิตตั่งเอามันก็เลยหลงไปซะเองเพราะคนส่วนมากจะมุ่งไปทำเอาเพื่อที่จะให้ถึงนิพานเร็วๆ แต่ไม่เข้าใจความเป็นจริงที่นิพานอยู่แล้วเพราะนิพานไม่ได้เป็นอะใร อารมณ์ ความคิด สัญญา สักขาร เวทนา วิญญาณ(หรือตัวรู้หรือจิตนั้นเอง) มันจะจรไปจรมาอย่างใรก็สรุปกับใจตัวเองอยู่เรื่อยๆว่ามันไม่ได้เป็นอะใรเลยมันก็จะหมดตัวค่อยไปดูค่อยไปรู้ค่อยไปว่างมัน มันก็จะใส่ขึ้นมาเรื่อยๆสว่างขึ้นเรื่อยๆและจะเบากายเบาจิตไปเองขอให้เด็ดขาดจริงต่อจิดแต่ละดวงของท่านสาธุ (ทุกสิ่งทุกอย่างปลาสจากความหมายในตัวมันเอง ทุกสิ่งทุกอย่างปลาสจากความยึดติด ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นอนัตตา)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้