เชิญดาวน์โหลดและแจกธรรมทานซีดีธรรมะบรรลุฉับพลัน โดย หลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย kong_sorakrit, 12 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

คำขอขมาอโหสิกรรม

คำขอขมาอโหสิกรรม
    (การขอขมาอโหสิกรรมเป็นประเพณีของพระอริยะ ในการเปิดบารมี ไม่ให้ปิดกั้นในการบรรลุธรรม)​

ตั้งนะโม ๓ จบ
    "ด้วยกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ที่ข้าพเจ้าได้ประมาทพลาดพลั้งละเมิดล่วงเกิน
    ปฏิฆะปรามาส ลบหลู่ ดูหมิ่น ต่อองค์คุณเบื้องสูง คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์
    คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์ ทุกภพทุกชาติ พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ ทุกพุทธันดร
    พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันตเจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระโพธิสัตว์เจ้า
    พระเดชพระคุณหลวงพ่อโพธิศรีสุริยะ เขมรโต องค์ในกายทิพย์ พรหมเทพทุกองค์ เทพไท้ เทวา
    เบื้องบนถึงที่สุด ท่ามกลางถึงที่สุด เบื้องล่างถึงที่สุด ผู้ประพฤติปฏิบัติธรรม ทุกรูป ทุกนาม
    ทุกดวงจิตดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์ ทั้งหลาย ไม่มีที่สุด ไม่มีประมาณ ซึ่งข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินไว้
    ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ในทุกภพ ทุกชาติ ทุกกัลป์ ทุกกัป ทุกพุทธันดร​

กราบขอขมาลาโทษ ขอขมากรรม โดยมีพระเดชพระคุณหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต ทรงเป็นประธาน
    โปรดเมตตา อโหสิกรรม ให้กรรมทั้งหลายเป็นโมฆะกรรม เพื่อความไม่ติดขัดในดวงใจ ลุล่วงพ้นทุกข์
    ตามพุทธประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเถิด สาธุ"​

การขอขมากรรม ณ ที่ใดก็ตาม ให้น้อมในองค์คุณมหาพุทธะ (คือพระพุทธเจ้าทุกพระองค์)
    มหาอรหันต์ มหาโพธิสัตว์ ทุกพระองค์ รวมเป็น ๑ คือ
    อิทธิอานุภาพ เป็นเมตตามหากรุณา ไม่มีประมาณ
    ขออโหสิกรรม ได้ผลฉับพลันทันใด น้อมขอขมา สำนึกด้วยใจจริงๆ​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2008
  2. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

คำกรวดน้ำ อุทิศบารมี

ด้วยเมตตาจิตที่ดี ๆ
    ยกน้ำขึ้น แล้วอธิษฐานจิต โดยขอน้อมในคุณองค์พุทธะ พระอรหันต์ พ่อแม่ครูอาจารย์
    เทน้ำลงบนพื้นดินหรือปูน (ไม่จำเป็นต้องมีต้นไม้)​

ด้วยเดชแห่งบุญบารมี ที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมา ทุกภพทุกชาติ
    ขออุทิศบุญบารมีนี้
    ให้ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์ ทั้งหลาย ไม่มีที่สุด ไม่มีประมาณ
    เจ้ากรรม นายเวร ทุกภพทุกชาติ จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามองค์พุทธะ พระอรหันต์
    และขอ-อโหสิกรรม-ซึ่งกันและกันด้วยเทอญ"​

หมายเหตุ: การอุทิศบารมีทำได้ ทุกวัน ทุกเวลา โดยไม่ต้องทำบุญก่อนก็ได้
    สามารถน้อมบุญดี กรรมดี ที่สั่งสมมาทุกภพทุกชาติ อุทิศได้เลย ถ้ามีการทำบุญก่อนก็ยิ่งเป็นการดี​

<!-- / message --><!-- attachments -->

3. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนา สาธุคะ

เกสรช์ก็เริ่มปฏิบัติธรรมจริงจังไม่กี่ปีนี้คะ แต่จิตก็ยังมีฟุ้งซ่านอยู่ นั่งได้ประมาณหนึ่งชม.เอง ภาวนาพุทโธ ยังไม่ถึงไหนเลยคะ
    กรุณาสงเคราะห์cd ให้ด้วยนะคะ

ที่อยู่นะคะ ขอรับ2แผ่นคะ(หรือแล้วแต่คุณก็ได้นะคะ ที่เห็นว่าเหมาะสมกับเกสรช์คะ)
    เกสรมณีช์ จารย์ไธสง
    15/64 หมู่บ้านร่มเย็น ต.บางโฉลง อ.บางพลี สมุทรปราการ 10540

4. ชาววาโย

ชาววาโย สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    รบกวนขอรับ CD 1 ชุดค่ะ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าณ ที่นี้ค่ะ

ผู้ขอรับ

รุ่งระวี พีรศานต์
    219 ถนน ชลบุรี-บ้านบึง ต.บ้านบึง อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20170

5. phaiboon

phaiboon สมาชิก

ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    แนวทางปฏิบัติธรรมขอผมวิปัสนายุบหนอ-พองหนอครับเดินจงกลม 1 ชม.นั่งสมาธิ 2 ชม.ครับกระผมขอรับ CD จำนวน 1 ชุดครับ
    ไพบูลย์ วงศ์ภูมี 77/52 หมู่ 5 ซ.กาหลง 9 ถ.สนามบินน้ำ
    อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

6. kong_sorakrit

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่สนใจศึกษาธรรมะ

ผมส่งซีดีธรรมะไปให้ทุกท่านที่เหลือแล้วครับ

ผมแนะนำให้อ่านคำชี้แจงที่ส่งไปให้เข้าใจก่อนนะครับ

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  7. yaipoo

yaipoo Active Member

20 มิถุนายน 2007
    ดูจิตและกายหลวงพ่อปราโมทย์ค่ะ
    คุณ สุนิสา สุริยะสารพงศ์
    77/300 ม. 9 แขวงดอกไม้
    เขตประเวศ กทม.
    10250

8. slungling

slungling เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ และขอรับซีดีด้วยค่ะ

จิตตกานต์ มณีนารถ
    241/4 ตรอกตลาดนางเลิ้ง
    เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย
    กรุงเทพฯ 10100

ขอบคุณค่ะ

9. kanokorn

kanokorn เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโทนารับ 1 ชุดค่ะ
    กรุณาส่งมาที่
    กนกอร พึ่งเพียร
    103/1 หมู่4 ต.บางพระครู อ.นครหลวง
    จ.พระนครศรีอยุธยา 13260
    ดิฉันกำลังปฏิบัติอยู่ ภาวนา พุทโธ แต่มีอยู่เรื่องหนึ่งคือการให้ อภัย ผู้อื่น ทำไมทำยากมาก

10. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่ามีประวัติหลวงพ่อท่านบ้างมั้ยครับ
    สงสัย
    1. ท่านเป็นคนไทยหรือเขมรครับ
    2. หลวงพ่อท่านเป็นพระสายไหนครับ
    3.จีวรหลวงพ่อท่านบ้างครั้งทำไม สีดำ
    ฟังมาแล้วนิดหน่อยครับ พอได้สาระบ้าง ขอเอามาน้อมไว้เปิดฟังยามว่างไว้ศึกษาได้มั้ยครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ ขอรับเป็นแผ่น cd ได้มั้ยครับ เผื่อสำเนาให้พ่อแม่ได้ฟังบ้างอะครับ

กรุณาส่ง
    รุ่งเรือง จิตรล้ำเลิศกุล
    สลิลเพลส ห้อง 407
    85/271 ถ. เสรีไทย9 (แยก 2-3)
    แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม
    กรุงเทพมหานคร
    10240

11. Prathuang

Prathuang เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ1 ชุดครับ
    ผมเป็นผู้เริ่มศึกษาและฝึกปฏิบัติอยู่ครับ
    ภาวนา พุทโธ ดูจิต ดูกาย ครับ

กรุณาส่ง
    ประเทือง เป็งโรจน์
    201/117 ถ. ร่มเกล้า การเคหะร่มเกล้า
    ซอย 8 แขวงคลองสองต้นนุ่น
    เขตลาดกระบัง กรุงเทพมหานคร
    10520

12. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาในการเผยแพร่ธรรมะ
    ขอรับ ๑ ชุด เพื่อนำเข้าห้องสมุดชุมชนวัดย่านยาว

พระประมาณ วรญาโณ
    วัดย่านยาว หมู่ ๔ ต.วงฆ้อง อ.พรหมพิราม
    จ.พิษณุโลก ๖๕๑๘๐

ขอให้ท่านมีความเจริญยิ่งขึ้นในพระพุทธศาสนา<O:p</O:p

13. damrong.lap

damrong.lap เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดครับเพื่อเริ่มฝึกและเริ่มปฏิบัติเอาตั้งแต่เริ่มต้นเลยนะครับ
    จัดส่งที่ นาย ดำรงค์ ลาภทวี บ้านเลขที่ 10/15 หมู่ 1 ต.บางพลีน้อย อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560
    ขออนุโมทนาสาธุครับ

14. benjrt

benjrt Active Member

12 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาครับ
    ขอรับ 1 ชุดครับ ผมเพิ่งเริ่มศึกษาครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

สุบงกช พันธ์คำภา
    13/75 Nethouse Apartment ห้อง 208
    ซ.ชินเขต1/31 ถ.งามวงศ์วาน แขวงทุ่งสองห้อง
    เขตหลักสี่ กทม. 10210

15. ธรรมะชาติ

ธรรมะชาติ Active Member

ส่งมาที่วิทยุชุมชน คลื่นลูกทุ่งธรรมชาติ Fm 100.5 Mhz เลขที่ 84 หมู่ 11 ต.หนองบัวแดง อ.หนองบัวแดง จ.ชัยภูมิ 36210 โทร 085-2001033 ...044-872574

16. kong_sorakrit

ประกาศกับผู้ที่เคยรับซีดีธรรมะหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโตจากผมแล้ว
    หากท่านมีความสนในอยากรับเพิ่มท่านสามารถขอชุดที่อยากฟังเข้ามาได้โดย
    เข้าไปดูรายชื่อที่

http://www.rombodhidharma.com/Pg-04-Dharma.htm
    http://web.nkc.kku.ac.th/manit/watromphothitham.htm

หรือบอกว่าเคยรับชุดใดไป และบอกว่าปฎิบัตธรรมหรือสนใจแนวทางไหนอยู่
    ผมก็จะส่งชุดที่เหมาะสมกับท่านและไม่ซ้ำกันไปให้

และสำหรับผู้ที่เคยฟังแล้วมีความสนใจอยากนำไปศึกษาเอง
    สามารถขอรับ DVD ซึ่งบรรจุกว่า 300 กัณฑ์เทศน์ได้ครับ

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  17. chatchaido

chatchaido เป็นที่รู้จักกันดี

ผมกำลังเริ่มปฏิบัติขอความกรุณาสงเคราะห์ cd ด้วย
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2008
  18. phaiboon

phaiboon สมาชิก

ผมได้รับ cd แล้วครับขอขอบพระคุณมากครับ อนุโมทนาสาธุๆๆๆ ครับ

19. kong_sorakrit

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่สนใจศึกษาธรรมะ

ผมส่งซีดีธรรมะไปให้ทุกท่านที่เหลือแล้วครับ

ผมแนะนำให้อ่านคำชี้แจงที่ส่งไปให้เข้าใจก่อนนะครับ

ประกาศกับผู้ที่เคยรับซีดีธรรมะหลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโตจากผมแล้ว
    หากท่านมีความสนในอยากรับเพิ่มท่านสามารถขอชุดที่อยากฟังเข้ามาได้โดย
    เข้าไปดูรายชื่อที่

http://www.rombodhidharma.com/Pg-04-Dharma.htm
    http://web.nkc.kku.ac.th/manit/watromphothitham.htm

หรือบอกว่าเคยรับชุดใดไป และบอกว่าปฎิบัตธรรมหรือสนใจแนวทางไหนอยู่
    ผมก็จะส่งชุดที่เหมาะสมกับท่านและไม่ซ้ำกันไปให้

และสำหรับผู้ที่เคยฟังแล้วมีความสนใจอยากนำไปศึกษาเอง
    สามารถขอรับ DVD ซึ่งบรรจุกว่า 300 กัณฑ์เทศน์ได้ครับ

ขออนุโมทนา

<!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

20. kong_sorakrit

ด้วยเมตตาจิตที่ดี ๆ
    ยกน้ำขึ้น แล้วอธิษฐานจิต โดยขอน้อมในคุณองค์พุทธะ พระอรหันต์ พ่อแม่ครูอาจารย์
    เทน้ำลงบนพื้นดินหรือปูน (ไม่จำเป็นต้องมีต้นไม้)

ด้วยเดชแห่งบุญบารมี ที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมา ทุกภพทุกชาติ
    ขออุทิศบุญบารมีนี้
    ให้ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์ ทั้งหลาย ไม่มีที่สุด ไม่มีประมาณ
    เจ้ากรรม นายเวร ทุกภพทุกชาติ จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามองค์พุทธะ พระอรหันต์
    และขอ-อโหสิกรรม-ซึ่งกันและกันด้วยเทอญ"

หมายเหตุ: การอุทิศบารมีทำได้ ทุกวัน ทุกเวลา โดยไม่ต้องทำบุญก่อนก็ได้
    สามารถน้อมบุญดี กรรมดี ที่สั่งสมมาทุกภพทุกชาติ อุทิศได้เลย ถ้ามีการทำบุญก่อนก็ยิ่งเป็นการดี

ที่มา http://www.rombodhidharma.com/
    http://rombodhidharma.pantown.com/
    <!-- / message --><!-- attachments -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้